ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ

ชื่อกระทู้: ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ

-mooton-'s Avatar
    สถานที่
    Volentieri
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ความรู้สึกของคนที่กำลังเก็บเงินซื้อรถ

จุดเริ่มต้นคงเพราะชอบความคลาสสิก แต่ในเมื่อเงินก็ไม่มี
    ขอทางบ้านคงโดนด่าแน่ๆแล้วคงเป็นไปไม่ได้
    ก็ต้องหางานทำเก็บเงินทีละนิด ไหนต้องหาความรู้เรื่องรถอีก
    ไหนจะกลัวว่าจะได้รถที่ไม่ดีอีก เห็นคนอื่นไปออกทริป
    เห็นคนอื่นเอารถมาโชว์ บางครั้งก็ท้อ บางครั้งก็เหนื่อยกับงาน
    อีกนิดเดียวก็จะได้รถแล้ว ทำงานมาปีกว่าเพื่อรถเพื่อความคลาสสิก
    รู้สึกดีจังครับที่ใกล้จะได้รถแล้ว อีกนิดเดียว 3เดือนเท่านั้น
    สู้ตายครับ ใครที่เป็นเหมือนผมก็แชร์ความรู้สึกกันได้น่ะครับ

ตอนที่ 2
    ขอบคุณทุกๆกำลังใจน่ะครับ
    ทำไมเวลามันผ่านไปช้าจัง รอแค่เวลารจิงๆเลยน่ะเนี่ย
    ส่วนเรื่องรถมีแล้วครับ เป็นของญาติเค้าซื้อมาแล้วไม่ค่อยได้ขี่ครับ
    รถอยู่ที่ลำปางรอซ่อม รอแต่งแล้วก็ทำสีใหม่
    และที่สำคัญมากๆ รอเงินครับอิอิ
    กะว่าเดือนมกรา จะขี่จากลำปางมากรุงเทพ
    ไม่รู้ว่ามันจะเสียกลางทางรึป่าว ตอนนี้ก็กำลังศึกษา
    เกี่ยวกับตัวรถ แล้วก็ปัญหากับการขี่รถไปไกลๆๆ
    ผมเชื่อน่ะครับสังคมคลาสสิกเรามีคนดีมากกว่า
    คนเลว อยากให้คนเลวหมดไปจากสังคมเราจังครับ
    ไม่ต้องมีคนมาหลอกขายของ ไม่ต้องมีคนมาขโมยรถ
    ขอบคุณมากครับ

ตอนที่ 3
    20/10/52
    ใกล้จะได้กลับบ้านไปเจอรถแล้วครับ กลับไปคราวนี้เปงขั้นตอนของการเช็ครถ
    มีอยากอยากที่ต้องซ่อมเลย ถ้าเงินพอก็จะทำสีเลยครับ กลับไปคราวนี้7 วัน
    เพื่อนมันบอกว่ามีงานเล็กเก้ด้วย อยากให้ถึงสิ้นเดือนไวๆๆจังครับ

ผ่านมาเกือบ 3ปีแล้วซิครับที่ได้รถมา เอาไปชนมา 1 รอบตอนไปเกาะช้างด้วยครับ ต้องพ่นสีบังโคลนหน้าใหม่เลย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -mooton- : 10-01-2012 เมื่อ 15:03
    คนเรามีความพยายามเท่ากั
    แต่ใช้ไม่เท่ากันนนน

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

เข้าใจครับ
    มาให้กำลังใจ แต่ของผมดีหน่อยตรงที่ตอนแรก
    ตั้งเป้าไว้ซื้อชองใหญ่กว่านี้ (นาฬิกา)
    พอไม่ได้ซื้อก็เลยเอาเงินมาซื้อรถเลย

ปล. ก่อนซื้อรถ เห็นคนไปออกทริปผมเฉยๆนะ
    เพราะไม่อยากไปเลย อยากเอามาขี่เล่นๆแถวบ้านมากกว่า

The Crossing Classic club YeahBro's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile เข้าใจดีครับ

สู้ๆนะครับ

3เดือนอีกไม่นาน จะได้ขี่ คลาสสิคเเล้ว

สู้ๆครับ

Junior Member 125@VMA2T's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับ

แล้วจะรู้ว่ามันสมกับการรอคอยครับ...
    เอาใจช่วยนะ สู้สู้...
    เพราะผมเองก็เป็นแบบนั้น มาตอนนี้ใกล้ไกลผมก็ขอไปกับป้าครับ...

PX นะจ๊ะ racingpt's Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / PX CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

Y-y

สุดยอด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้นะครับ
    พอเงินครบแล้ว ก็คงต้องใช้เวลาหารถดีดีอีกนาน อิอิ

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ผมเข้าใจดีคับ เพราะผมเป็นมาก่อน.........คุณเหนื่อย ท้อแท้ กับสิ่งที่รอ แต่ถ้าคุณได้มันมาแล้วความรู้สึกเหล่านั้นมันจะหายไป คับ สู้ๆๆ

Senior Member เวสป้า64อุตรดิตถ์'s Avatar
    สถานที่
    ซะ ป๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เหมือนกับเจ้าของกระทู้เลยคับ
    เก็บตังค์ แต่มันก็ยังต้องมีเงินที่ต้องใช้ที่จำเป็นกว่า
    แต่ก็จะสู้ๆ หาตังค์มาเพื่อรถที่ชอบคับ
    คงไม่ต่างกัน คงสัก 3 เดือนเป็นอย่างน้อย

กรูมันเกรียน commontime's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เคยเป็นมาเหมือนกันครับ ไม่นานนี้เอง

รอมาปีครึ่ง เก็บตังตั้งนานกว่าจะได้ แต่พอได้มาแล้วรู้สึกเลยครับว่ารัก และหวงมาก

เป็นรอยนิดเดียว แรกๆนี่เครียดเลยครับ

ผมว่าของที่หามาได้ด้วยน้ำพัก น้ำแรง ความอดทนของตัวเองนี่

มันมีคุณค่าทางด้านจิตใจมากเลยนะ
    อ้าซ์.....ผมเริ่มหลงใหล Vespa จริงจังแล้วล่ะ
    ต๋งหมงเหมียวขื่อ!!

Senior Member armzapp009's Avatar
    สถานที่
    ALONE Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผม ก็ เหมือน กัน ครับ คือ แม่ ผม เค้า สอน ว่า อยาก ได้ อะไร ให้ เก็บ ตัง ซื้อ เอง

ถ้า ขาด เมื่อไร แม่ จะ ช่วย ผม รีบ ทำงานเก็บ ตัง ที่ เก็บ ได้ บางวัน ก็ ท้อ บาง วันก็เหนื่อย

แต่ ก็ สู้ เห็น คนอื่น เค้า ขี่ แล้ว นี่ มอง เป็น ตามัน เลย ครับ 55+

บอก กะตัวเองว่า กุ ต้อง มีขี่ ยังคนอื่น บาง ล่ะ ว่ะ 55

สุด ท้าย ผม ก็ ได้ มี ขี่กะ คนอื่น เค้า จนได้ ดี ใจ มากก ก

เหมือน ความ เหนื่อย ความ ท้อ เรา ได้ หมด หาย ไป จาก อก เลย ย

แต่ ผมยังดีที่แม่ผมเค้าเห็นใจและเห็นความตั้งใจที่ผมทำ

แม่ผมเลยช่วยนืดๆหน่อยๆง่าครับก็ยังดี. .. .อิอิ

ไงก็ เอาใจช่วย คนกำลัง เก็บตังซื้อรถ น๊าครับ

อด ทน เชื่อ ผม สู้ ต่อไป ครับ . .. ...

เรามาแล้ว auto's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

เอาใจช่วย...เคยเป็นแบบนี้เหมือนกันสู้ๆครับ

[B]มิตรภาพไม่มีที่สิ้นสุดตราบใดที่ยังมีชีวิตอยู่ คนไทยหัวใจเกินร้อย

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

กว่าจะได้ กว่าจะมี ยิ่งคนที่เก็บเงินซื้อจริงๆ จะทราบเลยครับ....ไหนๆก็ซื้อแล้ว เอาให้ดีๆไปเลยนะครับท่าน
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Member zobehun03's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ -mooton- อ่านข้อความ
    จุดเริ่มต้นคงเพราะชอบความคลาสสิก แต่ในเมื่อเงินก็ไม่มี
    ขอทางบ้านคงโดนด่าแน่ๆแล้วคงเป็นไปไม่ได้
    ก็ต้องหางานทำเก็บเงินทีละนิด ไหนต้องหาความรู้เรื่องรถอีก
    ไหนจะกลัวว่าจะได้รถที่ไม่ดีอีก เห็นคนอื่นไปออกทริป
    เห็นคนอื่นเอารถมาโชว์ บางครั้งก็ท้อ บางครั้งก็เหนื่อยกับงาน
    อีกนิดเดียวก็จะได้รถแล้ว ทำงานมาปีกว่าเพื่อรถเพื่อความคลาสสิก
    รู้สึกดีจังครับที่ใกล้จะได้รถแล้ว อีกนิดเดียว 3เดือนเท่านั้น
    สู้ตายครับ ใครที่เป็นเหมือนผมก็แชร์ความรู้สึกกันได้น่ะครับ
    สู้ๆครับผมก้อเคยเป็นเหมือนกันเมื่อก่อนตอนแรก
    กว่าจะได้รถมาเก็บเงินซื้อแทบตายคันแรกก้อเป็น
    C70ฮ่ะคันที่สองK125ตอนนี้ก้อสั่งVespaที่เวสป้าแลนด ์ฮ่ะสู้ๆครับ
    ไปแล้วฮ่ะกว่าจะได้การรอคอยนี้ช่างยาวนานฮ่ะ

Junior Member KINGMAX/2's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สู้ๆๆๆๆๆ

มาเปนกำลังใจให้ครับ.......อีกอึดใจเดียว
    "ถึงจะเก่าก็รถกู"
    PY small group

Bookmarks