อนาถเด็กแว้นเมืองไทย (เกรียน)

ชื่อกระทู้: อนาถเด็กแว้นเมืองไทย (เกรียน)

Senior Member INFERNAL's Avatar
    สถานที่
    Classic bike Nontaburi
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อนาถเด็กแว้นเมืองไทย (เกรียน)

เล่าสู่กันฟัง อนาถเด็กแว๊น ท้าแข่ง hayabusa

เป็นเรื่องที่เล่ามาจากพี่ siritach ในเว็บ mocyc.com ที่พบเจอมา ขออนุณาตเอามาเผยแพร่ให้รู้กันนะครับ
    " เห็นแล้วตะลึง เลย เห็นเด็ก อายุ 14-16 ปีน่า จะได้ 4 คัน บน ถนน พระราม2 เลย มหาชัยไป4-5 กิโลได้ ทีแรก เห็น พวก บิ๊กไบค์ 5-6คัน มี hayabusa - R1 zx12 และ zx9 จำได้แค่นี้ รถมัน ติด เขาปิดเลนรถไป1เลนเลยเหลืออยู่แค่เลนเดียว รถยนผมวิ่งได้ 40-50 เอง เขาทำถนน ใหม่ อยู่ พวก บิ๊กไบค์พวกนี้ ก็วิ่งอยู่ข้างหน้า ผม ไปไหนไม่รอดเหมือนกัน สักพัก มี พวกเด็กแว้น 3-4 คัน ปัญญาอ่อน แซงรถผมไป แล้วไปจ่อตูด พวก บิกไบค์ มี mio คันหนึ่ง ขับไป เทียบ hayabusa แล้วเบิ้ลเครื่อง ใส่ ฮายา ด้วย อีกคัน เวฟ 100 ไปเทียบ กับ R-1 แล้วเบิ้ลเครื่องใส่ ผม นั่งมองอยู่ในรถ คิดในใจ นี่ผมฝันอยู่เปล่าวะ ทำไมเด็กไทยมันโง่ อย่างนี้ สักพัก พอถนนเริ่มโล่ง รถผมวิ่งเร็วได้ เกือบ 90 แล้ว พวกบิกไบค์ ข้างหน้าก็ยังไม่ได้ไปไหน แต่พวก เด็กหัวเกรียน มันกำลังหมอบ ขับจี้ตูด hayabusa
    กับ R-1 -*- พอถึงช่วง ที่เลิกกั้น เลนถนน พอวิ่งได้2 เลนสักพัก พวกhayabusa5-6 คัน พวกเขาเบิ้ลเครื่องลากรอบ ล้อเผากับถนน ควันคลุ้งไปหมดแล้วก็แว้นหายไป ไอ้พวกมิโอ มันนอนขับตามไปอีก ผมขับรถยนต์มองไม่ค่อยเห็นทางเลย เลยต้องชลอๆ สักพักก็ได้เห็น เด็กหัวเกรียน ลงไปนอนข้างทาง2 คัน เลยจอดถาม ว่าล้มได้ไง มันบอกว่ารถเกี่ยวกันเอง มันบอกว่ามองไม่เห็นทาง แล้วด่าพวก บิ๊กไบค์ ว่าเบิ้ลยางทำให้มองไม่เห็น ผมเลยถาม ว่าจะขับตามไปทำไมละ รู้มั้ยมันบอกผมว่า ไง มันบอกว่า รถmioมัน แต่งมาเต็ม เวฟ100 ก็แต่งมา น่า จะแข่งกับรถพวกนี้ ได้ แล้วเพื่อน มันอีก คัน ที่กำลัง ช่วยเพื่อน มันยกรถขึ้นบอก รถเพื่อนมันแรง จริงๆนะพี่ขนาดเวฟ วิ่งได้140 เลยนะแต่มีโออีกคันแรงกว่านะ ที่เพื่อนผมวิ่งตามรถใหญ่เมื่อกี้ไม่ได้ สงสัยพวกมันคงแต่งเครื่องมาเหมือนกัน ผมได้ยินแล้วยิ้มๆ แล้วกลับมาที่รถปิดประตู แล้วมันมาเคาะกระจกรถอีก บอกว่า พี่ๆ ช่วย ยกขึ้นกระบะรถพี่หน่อยสิ รถมันขับไม่ได้ ..ผมบอกไปว่า ไม่ว่าง..
    อนาถ จริงๆ เด็กไทยเดี๋ยวนี้"

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ INFERNAL อ่านข้อความ
    เล่าสู่กันฟัง อนาถเด็กแว๊น ท้าแข่ง hayabusa

เป็นเรื่องที่เล่ามาจากพี่ siritach ในเว็บ mocyc.com ที่พบเจอมา ขออนุณาตเอามาเผยแพร่ให้รู้กันนะครับ
    " เห็นแล้วตะลึง เลย เห็นเด็ก อายุ 14-16 ปีน่า จะได้ 4 คัน บน ถนน พระราม2 เลย มหาชัยไป4-5 กิโลได้ ทีแรก เห็น พวก บิ๊กไบค์ 5-6คัน มี hayabusa - R1 zx12 และ zx9 จำได้แค่นี้ รถมัน ติด เขาปิดเลนรถไป1เลนเลยเหลืออยู่แค่เลนเดียว รถยนผมวิ่งได้ 40-50 เอง เขาทำถนน ใหม่ อยู่ พวก บิ๊กไบค์พวกนี้ ก็วิ่งอยู่ข้างหน้า ผม ไปไหนไม่รอดเหมือนกัน สักพัก มี พวกเด็กแว้น 3-4 คัน ปัญญาอ่อน แซงรถผมไป แล้วไปจ่อตูด พวก บิกไบค์ มี mio คันหนึ่ง ขับไป เทียบ hayabusa แล้วเบิ้ลเครื่อง ใส่ ฮายา ด้วย อีกคัน เวฟ 100 ไปเทียบ กับ R-1 แล้วเบิ้ลเครื่องใส่ ผม นั่งมองอยู่ในรถ คิดในใจ นี่ผมฝันอยู่เปล่าวะ ทำไมเด็กไทยมันโง่ อย่างนี้ สักพัก พอถนนเริ่มโล่ง รถผมวิ่งเร็วได้ เกือบ 90 แล้ว พวกบิกไบค์ ข้างหน้าก็ยังไม่ได้ไปไหน แต่พวก เด็กหัวเกรียน มันกำลังหมอบ ขับจี้ตูด hayabusa
    กับ R-1 -*- พอถึงช่วง ที่เลิกกั้น เลนถนน พอวิ่งได้2 เลนสักพัก พวกhayabusa5-6 คัน พวกเขาเบิ้ลเครื่องลากรอบ ล้อเผากับถนน ควันคลุ้งไปหมดแล้วก็แว้นหายไป ไอ้พวกมิโอ มันนอนขับตามไปอีก ผมขับรถยนต์มองไม่ค่อยเห็นทางเลย เลยต้องชลอๆ สักพักก็ได้เห็น เด็กหัวเกรียน ลงไปนอนข้างทาง2 คัน เลยจอดถาม ว่าล้มได้ไง มันบอกว่ารถเกี่ยวกันเอง มันบอกว่ามองไม่เห็นทาง แล้วด่าพวก บิ๊กไบค์ ว่าเบิ้ลยางทำให้มองไม่เห็น ผมเลยถาม ว่าจะขับตามไปทำไมละ รู้มั้ยมันบอกผมว่า ไง มันบอกว่า รถmioมัน แต่งมาเต็ม เวฟ100 ก็แต่งมา น่า จะแข่งกับรถพวกนี้ ได้ แล้วเพื่อน มันอีก คัน ที่กำลัง ช่วยเพื่อน มันยกรถขึ้นบอก รถเพื่อนมันแรง จริงๆนะพี่ขนาดเวฟ วิ่งได้140 เลยนะแต่มีโออีกคันแรงกว่านะ ที่เพื่อนผมวิ่งตามรถใหญ่เมื่อกี้ไม่ได้ สงสัยพวกมันคงแต่งเครื่องมาเหมือนกัน ผมได้ยินแล้วยิ้มๆ แล้วกลับมาที่รถปิดประตู แล้วมันมาเคาะกระจกรถอีก บอกว่า พี่ๆ ช่วย ยกขึ้นกระบะรถพี่หน่อยสิ รถมันขับไม่ได้ ..ผมบอกไปว่า ไม่ว่าง..
    อนาถ จริงๆ เด็กไทยเดี๋ยวนี้"
    เกียนจิงๆๆนคับ

เมืองทองคะนองเดช

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ยีงมีอีกเยอะครับ........เกรียนๆ แบบนี้

ผมก็เคยโดนมากับตัวเองเลย....แถวๆ นนท์ฯ นิแหละครับ
    ผมก็ไม่อยากจะแบ่งแยกว่า...ใครขับรถอะไรแบบไหนนะครับ ....
    ผมเองก็เคย....แว๊น แบบนั้นมาก่อน เมื่อสัก...17-18 ที่แล้ว
    แต่....มันต่างกันที่ ความเคารพ ......และการให้เกียรติ์ ซึ่งกันและกัน

ถ้าขับเล่นกันในกลุ่ม เพื่อนๆ ก็ พอเข้าใจได้.......แต่พวก เกรียน เหล่านี้บางคน....พึ่งหัดขับรถไม่นานมานี้เองครับ... .ยังไม่เรียนรู้ วัฒนะธรรม บางอย่างของชาวสองล้อ

ที่ผมโดนกับตัวเอง...ก็แถวๆ พระราม5

ผมก็ขับรถ ไปรวมกลุ่มกับเพื่อนๆ ที่ บางใหญ่........แล้วก็ รถ เกรียน เหล่านี้ ขับขึ้นมาตามประกบ....
    ตอนแรกๆก็ok ครับ...คิดว่าไม่มีอะไร....สักพัก...พอเพื่อนๆร่วมกล ุ่มของเขาตามมาทัน......
    ที่นี้.....บิด คันเร่ง กัน สนุกสนานเลยครับ แล้วก็ไม่ยอมขับหนีไปด้วย...วนเวียนอยู่ข้างๆรถผมนิแ หละ

ผมก็ค่อยๆ เบรค...เพื่อชะลอ รถให้ เกรียนๆ เหล่านั้นเซงไป...แต่ป่าวเลยครับ เขากลับ ชะลอรถตามผม

แล้วผมก็ขับไปเรื่อยๆ......พยายามจะไม่สนใจ........แ ต่สิ่งที่ได้รับและ .....งง มากๆ คือ โดน บีบ แตร ไล่ครับผม
    ขับมีจี้ ท้าย รถผม....แล้ว....ก็ บีบแตรไล่..........ผมก็เลยชัก....เบื่อๆ + เซง + รำคาญ + โมโห นิดหน่อย
    ก็คิดอยู่ในใจแล้วว่า...ถ้าผม เริ่มบิดคันเร่งหนี....ก็คงจะไปเข้าทาง เกรัยนๆ กลุ่มนี้แน่
    แต่เมื่อลองมองดู ข้างทางด้านหน้า...ผู้คนริมทางก็เริ่ม หันมมามอง รถผมซะแล้ว.......มันกลายเป็นว่า
    ผมเป็น ผู้นำ กลุ่ม เกรียน กลุ่มนี้
    ผมเลยจำเป็น ต้องหนี....และก็ต้องทำให้ขาดไปเลยที่เดียวจะได้ไม่ม ีปัญหา
    แล้วผมก็ จำเป็นต้องทำให้ เกรียนๆ พวนนั้น...หายไปจากรอบข้างรถผม...........มันจำเป็นค รับ
    ผมก็เลย เร่งที่เดียว......จบ....เพื่อตัดปัญหาครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สงสัยจะเมาควันยางเลยเพี้ยน

Senior Member zakkapark's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB (ทุเรียนนนท์)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Zakka*park

5555555+

อย่างนี้ แหละ ค๊าบ

เด็ก แว้น ม่ายมีสมอง หรอกคับ

5555555+

นี่แหละ (เกรียน) ตัวจิง

Member classicbikenon's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB ( ทุเรียน นนท์ )
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เต้ทุเรียนนนท์

แบบนี้เขาเรียกว่าเล่นไม่รู้จังหวะสมควรพวกเด็กแว้นส ร้างเเต่ความเดือดร้อนให้สังคม

Bookmarks