รบกวนผู้รู้ครับ ตัวในรูป ช่วยบอกหน่อยครับว่ารุ่นไหนแน่ครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รบกวนผู้รู้ครับ ตัวในรูป ช่วยบอกหน่อยครับว่ารุ่นไหนแน่ครับ

Junior Member boonaoom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sentrong อ่านข้อความ
    รถอินเดียเป็นรถราคาถูกของเวสป้า เพื่อเพิ่มกำไรตอปีให้มากขึ้น เลยลงมาวางสายการผลิตในประเทศที่มีการใช้รถจักรยานยน ต์สูง เพื่อให้คุ้มค่ากับการเปิดสายการผลิต อินเดีย จึงเป็นประเทศที่น่าสนใจที่สุดในขณะนั้น จำนวนประชากรมาก ก็ก็มีข้อจำกัดคือมีคนจน 70 เปอร์เซ็นต์ของประเทศ การผลิตในอินเดียเลยต้องใช้วัตถุดิบในการผลิตที่ด้วย กว่าสายการผลิตที่อิตาลี่ เนื่องจากราคาที่แตกต่างกัน นอกจากราคาที่แตกต่างกันคุณภาพก็แตกต่าง จึงจำเป็นต้องมีการทำเอกลักษ์ให้แตกต่างจากรถที่ราคา สูงกว่า เพื่อไม่ให้รถที่ราคาสูงกว่า ตลาดที่สูงกว่าต้องสั่นคลอน รถเวสป้าที่ผลิตที่อินเดียจึงแตกต่างจากอิตาลี่บางชิ ้นส่วน และเปลี่ยนยี่ห้อให้ใหม่ เพื่อเพิ่มความแตกต่าง ถ้าถามผมว่างรถอินเดียเป็นยังไง ผมบอกได้เลยว่าเป็นสกุตเตอร์ ที่มีเทคโนโลยีเดียวกันกับรถอิตาลี่คับ เพียงแต่วัตถุดิลอย่างเหล็กและอลูมิเนียมแตกต่างกันเ ฉยๆคับ ขับขี่เหมือนกันถ้ารถสมบูรณ์ เท่ากัน ขี่อิตาลี่ไม่ได้ลอยได้คับ ขับอินเดียไม่ได้พ่วงถังขยะคับ ไม่น่าเกียจคับ มันอยู่ที่ว่าคุณมีกำลังแบบไหนแค่ไหนคับ ถ้าจะรังเกียจรถอินเดียน่าจะคิดดูให้ดีก่อนนะคับ เพราะเค้าก็คือลูกหลานของเวสป้า ทุกวันนี้ เราก็อาศัยอะไหล่ลูกหลานเวสป้าใช้กันต้องหลายชิ้นนะค ับในรถเรานะ คิดดูให้ดีคับ พี่น้องสกุตเตอร์

em97 ตอบได้เคลียร์จริงๆ

Senior Member Constantine_BB's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบังคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sentrong อ่านข้อความ
    รถอินเดียเป็นรถราคาถูกของเวสป้า เพื่อเพิ่มกำไรตอปีให้มากขึ้น เลยลงมาวางสายการผลิตในประเทศที่มีการใช้รถจักรยานยน ต์สูง เพื่อให้คุ้มค่ากับการเปิดสายการผลิต อินเดีย จึงเป็นประเทศที่น่าสนใจที่สุดในขณะนั้น จำนวนประชากรมาก ก็ก็มีข้อจำกัดคือมีคนจน 70 เปอร์เซ็นต์ของประเทศ การผลิตในอินเดียเลยต้องใช้วัตถุดิบในการผลิตที่ด้วย กว่าสายการผลิตที่อิตาลี่ เนื่องจากราคาที่แตกต่างกัน นอกจากราคาที่แตกต่างกันคุณภาพก็แตกต่าง จึงจำเป็นต้องมีการทำเอกลักษ์ให้แตกต่างจากรถที่ราคา สูงกว่า เพื่อไม่ให้รถที่ราคาสูงกว่า ตลาดที่สูงกว่าต้องสั่นคลอน รถเวสป้าที่ผลิตที่อินเดียจึงแตกต่างจากอิตาลี่บางชิ ้นส่วน และเปลี่ยนยี่ห้อให้ใหม่ เพื่อเพิ่มความแตกต่าง ถ้าถามผมว่างรถอินเดียเป็นยังไง ผมบอกได้เลยว่าเป็นสกุตเตอร์ ที่มีเทคโนโลยีเดียวกันกับรถอิตาลี่คับ เพียงแต่วัตถุดิลอย่างเหล็กและอลูมิเนียมแตกต่างกันเ ฉยๆคับ ขับขี่เหมือนกันถ้ารถสมบูรณ์ เท่ากัน ขี่อิตาลี่ไม่ได้ลอยได้คับ ขับอินเดียไม่ได้พ่วงถังขยะคับ ไม่น่าเกียจคับ มันอยู่ที่ว่าคุณมีกำลังแบบไหนแค่ไหนคับ ถ้าจะรังเกียจรถอินเดียน่าจะคิดดูให้ดีก่อนนะคับ เพราะเค้าก็คือลูกหลานของเวสป้า ทุกวันนี้ เราก็อาศัยอะไหล่ลูกหลานเวสป้าใช้กันต้องหลายชิ้นนะค ับในรถเรานะ คิดดูให้ดีคับ พี่น้องสกุตเตอร์

สุดยอดครับ

em97
    >>> ก ล ม เ ก ลี ย ว เ ห มื อ น ม้ า ป่ า <<<

Senior Member สตาร์ทตีน's Avatar
    สถานที่
    ด่านคล้า
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขี่แบบนี้แหละคาบบบบเจ๊งดี ใครจะดูถูกชั่งหัวมันคับ
    ผมคนนึงแหละที่ไม่ดูถูก
    เพราะผมก็ขี่ bajaj คาบบบบบบ
    ก็กูจนนี่หว่า

Junior Member Khom_1982's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกท่านครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม ตอนนี้ตัดสินใจไปเอา super 150 หัวกลมมาแล้วครับผม
    ขอบคุณทุกท่านมากมายเลยครับ
    ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตัวดำอยู่ที่ตากแดดมากไป...
    ความเร็วนั้นคงที่ แต่สตรีไม่คงทน....o_O!

C.K.Y. SAIBURI CLASSIC anokbudu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ช่ายยยยยยยยยย
    มันก้อคือเวสป้า
    มันก้อคือสกู๊ตเตอร์
    จะแบ่งทำไม

สนับสนุนให้ทุกคนทำดี

เหมือนรถตู้โฟล์ค เยอรมัน กับ โฟล์คตู้ บราซิลแหละครับ ตามกำลังศรัทธา ครับ
    ปัจจุบันคนเล่นตู้บราซิลก็ภูมิใจ ในความเป็นบราซิลไม่แปลงเล่นเดิมๆครับ

แต่ผมเล่นแต่เยอรมัน อันนี้ส่วนตัวem95

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

3หมื่นเอาไม่อยู่em87
    ถ้าได้มาไม่กี่ตังค์ก็พอรับไหว แต่เป็นผม ผมเอาเงิน3-4หมื่นไปซื้อรถที่วิ่งได้ดีก่า

My Bike running on LPG

Bookmarks