งานเมืองกาญว่าไงครับ

ชื่อกระทู้: งานเมืองกาญว่าไงครับ

Senior Member
    สถานที่
    THE SPARTAN'S
    ขอบคุณ
    0

Cool งานเมืองกาญว่าไงครับ

เห็นว่าเป็นงานของจังหวัด...(งานใหญ่) รวมบิ๊กไบค์และคลาสสิค...แล้วเป็นงานแรกของช่วงที่ฝน ตกอะครับ...

ว่าไงกันบ้างบอกด้วยครับ.
    เดินทางพันลี้

คบเพื่อนรู้ใจ

กินเหล้าหมื่นไห

ไม่มีเมา..

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

หัวหน้าแก็งค์ว่ายังไง...

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ คลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

ชนกับงานอะไรหรือป่าวครับ

ถ้าชนขอเลือกงานนิดนึงนะครับ(เอาสะดวกไว้ก่อน)

แต่ถ้ามีใครไปก็ระวังช่วงบ้านโปร่งไว้นิดนึงนะครับ(ส ำหรับรถที่No-Book)ได้ข่าวมาไม่ค่อยดีซักเท่าไห ร่em93

คือว่าจะเล่าให้ฟังนะครับ

เมื่อหลายเดือนก่อนได้มีงานในแถบนั้นได้มีน้องๆกลุ่ม ใกล้ๆกับเรานี่แหละได้ไปร่วมงานด้วย

และได้เกิดอุบัติเหตุ รถNo-Bookเลยโดนตำรวจยึดไว้ที่ สน.และมีการออกใบให้เสียค่าปรับต่างๆนาๆ และในเวลาไม่กี่วัน
    (ไม่เกิน7วัน)น้องคนที่เป็นเจ้าของรถก็ดำเนินการไปเส ียค่าปรับจนเรียบ(คือเสียเงินไปแล้วอย่างถูกต้องตามก ฎหมาย)พอ

ถึงเวลาจะรับรถคืนแต่กลับไม่มีรถที่ว่านั้น รถของกลางไม่มีครับ น้องคนนั้นจึงไปถามหารถกับตำรวจคนที่จับมา

ตำรวจคนนั้นบอกว่าไงรู้ไม๊ครับ เค้าบอกว่าขายไปแล้ว (ขายไปได้ไงรถของกลาง)น้องคนนั้นมึนเลยดิ ไ

ม่รู้จะทำยังไงต่อไปจึงเสียรถไปฟรีๆ+เสียเงินค่าปรับ เรียบร้อย ผมก็สารน้องคนนั้นนะครับ แต่ได้แต่รับฟังและปลอบใจ

เท่านั้น

น้องคนนี้ยังเล่าให้ฟังด้วยว่าตำรวจคนนี้ใด้ขายไปให้ กับคนในกลุ่มคลาสสิคกลุ่มนึง(บอกชื่อกลุ่มด้วยแต่ผมจ ะไม่พูดถึง)

แต่ที่ผมไม่เข้าใจก้คือรถของกลางโดนจับมายังไม่ถึง7ว ันเลยแถมเจ้าของรถก็เอาเงินมาไถ่ด้วยแถมมีใบเสร็จอีก ตะหาก เค้าถือเอำนาจตรงใหนขายรถของกลางออกไปได้ งงว่ะ

ถ้าไปเส้นนั้นก้ระวังๆกันหน่อยแล้วกันครับ อาจจะมีการกะซิบหรือใบสั่งให้จับจากชาวคลาสสิคที่สนิ ทกับตำรวจหรือที่ทำงานร่วมกับตำรวจก็ได้ครับ เพื่อหวังรถของพวกเราชาวคลาสสิค

โดยส่วยตัวผมเชื่อน้องคนที่เล่าให้ฟังด้วยเพราะเค้าย ังเอาใบเสร็จมาโชว์ให้ดูด้วยครับ

ส่วนคนที่ซื้อไปนะครับหากว่าบังเอิญเข้ามาอ่านในกระท ู้นี้ ผมอยาจจะบอกว่าคุณเอาของเค้าไปแล้วคุณสบายใจหรอครับ รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ถูกต้อง มันก็ไม่ต่างอะไรเลยกับการซื้อของโจร ต่างกันตรงที่ว่าคุณซื้อมันมาจาผู้รักษากฎหมายเท่านั ้นครับ

และมันยังทำให้เสียชื่อกลุ่มที่คุณสังกัดอยู่ด้วย การอยู่เป็นกลุ่มมันละเอียดอ่อนครับ ยิ่งมีกลุ่มยิ่งต้องระวังตัวให้ดี หากทำเสียคนเดียวมันก็จะเสียทั้งกลุ่มแหละครับ เวลาเค้าเอาไปพูดปากต่อปากเค้าไม่ได้บอกหรอครับ ว่านาย กอ นาย ขอ เป้นคนทำ เค้าเรียกชื่อกลุ่มคุณนั่นแหละครับว่าเป็นคนทำ!!!!!! !!!!!!!!!!

อันที่ที่จริงอยากลงรายละเอียดให้มากกว่านี้นะครับแต ่ขี้เกียจพิมพ์ และกลัวโดนฟ้องครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โทจิคุง : 21-09-2009 เมื่อ 21:15

สาวก อันเดธ เอ๋ซ่า's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

ถูกคับถูกem18em18em18
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โทจิคุง อ่านข้อความ
    ชนกับงานอะไรหรือป่าวครับ

ถ้าชนขอเลือกงานนิดนึงนะครับ(เอาสะดวกไว้ก่อน)

แต่ถ้ามีใครไปก็ระวังช่วงบ้านโปร่งไว้นิดนึงนะครับ(ส ำหรับรถที่No-Book)ได้ข่าวมาไม่ค่อยดีซักเท่าไห ร่em93

คือว่าจะเล่าให้ฟังนะครับ

เมื่อหลายเดือนก่อนได้มีงานในแถบนั้นได้มีน้องๆกลุ่ม ใกล้ๆกับเรานี่แหละได้ไปร่วมงานด้วย

และได้เกิดอุบัติเหตุ รถNo-Bookเลยโดนตำรวจยึดไว้ที่ สน.และมีการออกใบให้เสียค่าปรับต่างๆนาๆ และในเวลาไม่กี่วัน
    (ไม่เกิน7วัน)น้องคนที่เป็นเจ้าของรถก็ดำเนินการไปเส ียค่าปรับจนเรียบ(คือเสียเงินไปแล้วอย่างถูกต้องตามก ฎหมาย)พอ

ถึงเวลาจะรับรถคืนแต่กลับไม่มีรถที่ว่านั้น รถของกลางไม่มีครับ น้องคนนั้นจึงไปถามหารถกับตำรวจคนที่จับมา

ตำรวจคนนั้นบอกว่าไงรู้ไม๊ครับ เค้าบอกว่าขายไปแล้ว (ขายไปได้ไงรถของกลาง)น้องคนนั้นมึนเลยดิ ไ

ม่รู้จะทำยังไงต่อไปจึงเสียรถไปฟรีๆ+เสียเงินค่าปรับ เรียบร้อย ผมก็สารน้องคนนั้นนะครับ แต่ได้แต่รับฟังและปลอบใจ

เท่านั้น

น้องคนนี้ยังเล่าให้ฟังด้วยว่าตำรวจคนนี้ใด้ขายไปให้ กับคนในกลุ่มคลาสสิคกลุ่มนึง(บอกชื่อกลุ่มด้วยแต่ผมจ ะไม่พูดถึง)

แต่ที่ผมไม่เข้าใจก้คือรถของกลางโดนจับมายังไม่ถึง7ว ันเลยแถมเจ้าของรถก็เอาเงินมาไถ่ด้วยแถมมีใบเสร็จอีก ตะหาก เค้าถือเอำนาจตรงใหนขายรถของกลางออกไปได้ งงว่ะ

ถ้าไปเส้นนั้นก้ระวังๆกันหน่อยแล้วกันครับ อาจจะมีการกะซิบหรือใบสั่งให้จับจากชาวคลาสสิคที่สนิ ทกับตำรวจหรือที่ทำงานร่วมกับตำรวจก็ได้ครับ เพื่อหวังรถของพวกเราชาวคลาสสิค

โดยส่วยตัวผมเชื่อน้องคนที่เล่าให้ฟังด้วยเพราะเค้าย ังเอาใบเสร็จมาโชว์ให้ดูด้วยครับ

ส่วนคนที่ซื้อไปนะครับหากว่าบังเอิญเข้ามาอ่านในกระท ู้นี้ ผมอยาจจะบอกว่าคุณเอาของเค้าไปแล้วคุณสบายใจหรอครับ รู้ทั้งรู้ว่ามันไม่ถูกต้อง มันก็ไม่ต่างอะไรเลยกับการซื้อของโจร ต่างกันตรงที่ว่าคุณซื้อมันมาจาผู้รักษากฎหมายเท่านั ้นครับ

และมันยังทำให้เสียชื่อกลุ่มที่คุณสังกัดอยู่ด้วย การอยู่เป็นกลุ่มมันละเอียดอ่อนครับ ยิ่งมีกลุ่มยิ่งต้องระวังตัวให้ดี หากทำเสียคนเดียวมันก็จะเสียทั้งกลุ่มแหละครับ เวลาเค้าเอาไปพูดปากต่อปากเค้าไม่ได้บอกหรอครับ ว่านาย กอ นาย ขอ เป้นคนทำ เค้าเรียกชื่อกลุ่มคุณนั่นแหละครับว่าเป็นคนทำ!!!!!! !!!!!!!!!!
    http://www.youtube.com/watch?v=BPvoOtrMyJQ
    ชีวิต-เลือดเนื้อ-จิตวิญญาณ บนเส้นทางสายUnDeath

Senior Member batmosman's Avatar
    สถานที่
    UnDEatH ClaSsiC biKe
    ขอบคุณ
    0

อันตรายน่าดู
    แต่ที่รู้ๆ นครปฐมจะเน้นรถ 4 แรงขึ้น เพราะตำรวจจะชอบและนำมาสวม ทบ. ขี่กันเองอ่ะครับ
    ส่วนรถคลาสสิค ยังดีที่ว่า ใส่หมวก ก็ยังไม่มีปัญหาอาราย

Senior Member แจ๊คอ้วน's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

Talking

อยู่บ้านดีกว่า
    </noscript>

ระดับเทพ โกอินเตอร์ โทจิคุง's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ batmosman อ่านข้อความ
    อันตรายน่าดู
    แต่ที่รู้ๆ นครปฐมจะเน้นรถ 4 แรงขึ้น เพราะตำรวจจะชอบและนำมาสวม ทบ. ขี่กันเองอ่ะครับ
    ส่วนรถคลาสสิค ยังดีที่ว่า ใส่หมวก ก็ยังไม่มีปัญหาอาราย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แจ๊คอ้วน อ่านข้อความ
    อยู่บ้านดีกว่า

ถูกครับ ใครไม่รู้ใครสัปดลชอบไปชวนพวกตำรวจมาเล่นรถพวกนี้ ที่แรกก็ชวนเพื่อเอามาเป็นพวกว่ากลุ่มข้ามีตำรวจด้วย ดย่างั้นอย่างงี้ แต่ภายหลังก็ย้อนมาทำร้ายพวกเรานี่แหละครับ เพราะรู้ทางของพวกเราหมดแล้ว

Senior Member แจ๊คอ้วน's Avatar
    สถานที่
    UNDEATH
    ขอบคุณ
    0

Talking

อยู่บ้านก็เมาได้
    </noscript>

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แจ๊คอ้วน อ่านข้อความ
    อยู่บ้านก็เมาได้
    [SIZE=""]อยู่บ้านนึกว่าจะรอดรึ

ตอนนี้มีตำรวจย้ายมาใหม่กลุ่มนึงเม้งเล่นรถเก่าด้วย

หม่องmโดนขี่รถตามยันบ้านเลย(แบบสะกดรอย) แต่พระคุ้มครอง(ดัดจริตเล็กน้อย^^)รถมันมีทะเบียนทุก คัน

บ้านผมก็เข้ามาแแล้ว มาเบ่งใส่ป๋า มานอกเครื่องแบบบอกผมตำรวจถามว่ารถมีทะเบียนหรือป่าว โน่นนี่นั่น ถ้าผิดกฎหมายจะยกเลย มาเปิดผ้าคลุมคันโน้นคันนี้ คุยไปคุยมาเจอตอเข้าให้กลับไปหมด(แต่ไม่รู้มันจะมาอี กเมื่อไหร่ ยังหวั่นๆ)

ร้านช่างนนมันก้เข้าไปเหมือนกัน ป้อมมันมาบอก(ตอนนี้ป้อมยิงเฟรมอยู่ร้านช่างนน) แต่ทำอะไรไม่ได้มีเส้นนิดหน่อย

หลังวันที่25กันยานี่ล่ะมีขนหัวลุกกันแน่สำหรับรถที่ เป็นอิมวอย เพราะจะหมดเขตให้เสียภาษีสรรพสามิตแล้ว ด่านคงจะหน้ากลัวมากขึ้นแน่นอน
    คอนเฟิม
    [/SIZE]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โทจิคุง : 24-09-2009 เมื่อ 23:07

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

เป็นพาระเพื่อนดีที่สุดครับ
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

Senior Member
    สถานที่
    THE SPARTAN'S
    ขอบคุณ
    0

Cool """"'

งั้นใครไปขอซ้อนทายไปด้วยนะครับบบบบบ
    เดินทางพันลี้

คบเพื่อนรู้ใจ

กินเหล้าหมื่นไห

ไม่มีเมา..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ammo11 อ่านข้อความ
    เป็นพาระเพื่อนดีที่สุดครับ
    ช่างกล้า

Senior Member ammo11's Avatar
    สถานที่
    อันเดธ สิน่ะ
    ขอบคุณ
    0

เอ้าน่า งั้นคงต้องทำ side car กันแล้ว
    แวะเยียมชมบอร์ดกลุ่ม UNDEATH CLASSIC BIKE Click http://www.thaiscooter.com/club/undeath
    http://twitter.com/ammodamnlife
    Facebook :: ammodamnlife

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยิ่วคุง อ่านข้อความ
    งั้นใครไปขอซ้อนทายไปด้วยนะครับบบบบบ
    จัดปายยย

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ammo11 อ่านข้อความ
    เอ้าน่า งั้นคงต้องทำ side car กันแล้ว
    อันนั้นของบ๋อม

Bookmarks