ขอถามเรื่องท่อคับ (ท่อดังไปทำไงคับ)

ชื่อกระทู้: ขอถามเรื่องท่อคับ (ท่อดังไปทำไงคับ)

Junior Member วัต...C95's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเรื่องท่อคับ (ท่อดังไปทำไงคับ)

คือผมใส่ท่อ ไทยอั้ม แล้วมันดังไปคับ ต้องทำยังไงให้เงียบกว่านี้คับ ช่วยแนะนำทีคับ (หรือซื้อใส้ท่อC95 มาใส่ได้หรือป่าวครับ)

ใส่ใส้ท่อได้ครับ...ใช้ของเทียมถ้าเลือกได้ครับ

ถ้าใช้ใส้ท่อแท้ กรุณาเชื่อมคอท่อตอนต้นให้แช็งแรงนะครับ

เพราะผมเคยท่อหักกลางถนนวิ่งเร็วประมาณนึ่ง วิ่งกลับไป บี้แบนซะแล้วเสียดายของแท้ครับ ท่อไทรอัมพ์ น้ำหนักมันเยอะตอนปลายครับ น้ำหนักตัวท่อจะคอยหักคอตัวเองครับ

เสียงมันจะเบาลง50-60%เลยครับ

Junior Member วัต...C95's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณมากคับ

ถามอีกนิดคับ ใส่ท่ออันละเท่าไร (ผมไปดูมาคู่ละประมาณ400 ใช่อันนี้ป่ะคับ) แล้วใส่ตรงไหนของท่อครับ

ราคาประมาณนั้นครับ
    เอาปลายเล็กสอดเข้าไปครับแล้ว ขอบใหญ่จะสนิทกับปลายท้ายท่อไทรอัมพ์พอดี ถ้าใหญ่เกินก็ทุบๆตีๆหน่อยอแต่อย่าให้หลวมเกินนะครับ ฟิตๆมากๆไว้ก่อนกันหลุดครับ

ถ้ามีเวลาก็เจาะน๊อตยืดใส้ท่อกับปากท่อ ตามเกลียวที่มีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 29-09-2009 เมื่อ 17:24

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคุณมากคับ

เดียวพรุ่งนี้ไปซื้อใส้ท่อC95ทรงเดิมมาใส่ท่อไทยอัมพ ์เลย จาได้เงียบซักที ขอบคุณคับที่ให้คำปรึกษา

อย่าลืมเสริมความแข็งแรงคอท่อนะครับ มันหักได้ครับ จะเสียอารมณ์เวลาอยู่บนถนนแล้วท่อหักครับ เสียดายใส้ท่อด้วยครับถ้าหล่นจังหวะ กลับไปตามเก็บไม่ได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    อย่าลืมเสริมความแข็งแรงคอท่อนะครับ มันหักได้ครับ จะเสียอารมณ์เวลาอยู่บนถนนแล้วท่อหักครับ เสียดายใส้ท่อด้วยครับถ้าหล่นจังหวะ กลับไปตามเก็บไม่ได้
    จะเล่นสิบล้ออีกแล้วหรอครับ
    แถวบ้านเยอะนะครับแบบนี้
    ที่บ้านยังมีอีกคันหนึ่ง
    เค้าเอาไว้บรรทุกอ้อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วัต...c95 อ่านข้อความ

เดียวพรุ่งนี้ไปซื้อใส้ท่อc95ทรงเดิมมาใส่ท่อไทยอัมพ ์เลย จาได้เงียบซักที ขอบคุณคับที่ให้คำปรึกษา
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากใส่เหมือนกัน กลับมาดึกๆ คนในหมู่บ้านชักมองหน้าแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ทิดอ่ำ อ่านข้อความ
    จะเล่นสิบล้ออีกแล้วหรอครับ
    แถวบ้านเยอะนะครับแบบนี้
    ที่บ้านยังมีอีกคันหนึ่ง
    เค้าเอาไว้บรรทุกอ้อยครับ
    ไม่ขนาดนั้นครับ พี่ทิด เวลาเดินตามซอกซอยกรุงเทพ เวลาเจอสิบล้อรุ่นเก่าๆจอดผมชอบถ่ายเก็บบรรยากาศไว้ค รับ
    มันไม่ค่อยมีให้เห็นแล้วครับ.....ข้างซ้ายของรูปเป็น คอนโดสูง มันช่างแตกต่าง อิอิem95

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    ไม่ขนาดนั้นครับ พี่ทิด เวลาเดินตามซอกซอยกรุงเทพ เวลาเจอสิบล้อรุ่นเก่าๆจอดผมชอบถ่ายเก็บบรรยากาศไว้ค รับ
    มันไม่ค่อยมีให้เห็นแล้วครับ.....ข้างซ้ายของรูปเป็น คอนโดสูง มันช่างแตกต่าง อิอิem95
    ที่บ้านผมมีครับ
    เป็นหัวสีเขียว
    ยังใช้งานอยู่ทุกวัน
    (บรรทุกอ้อย)
    เดิมเลย
    ถ้าเป็น 6ล้อ
    เครื่อง125แรง
    10ล้อเครื่อง145แรง
    รหัสเครื่อง6ิbbกับ6bf ตามลำดับ
    เดิมๆเลยจะเป็นเพลาเดียว(10ล้อ)
    แต่ตอนหลังๆๆๆเค้าจะเปลื่ยนเครื่องกับช่วงล่างกันแทบ จะหมดแล้ว
    ปจัจุบัน ส่วนมากเครื่องจะเป็น ของheno ช่วงล่างที่เค้านิยมกันจะเป็นของ อีซุซุรุ่นจัมโบ้200
    บางคันก็เป็นของฮีโน่ รุ่น จ้าวอินทรีย์
    อยากรู้มากกว่านี้โทรมาเด้อ
    ถ5555555555555555

ถ่ายไปเรื่อยคับ

อันนั้นไว้เวลาเขาเล่นสิบล้อกันเดียวจะโทรไปปรึกษานะ ครับพี่em87

รูป รูป    

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hermit95 อ่านข้อความ
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ อยากใส่เหมือนกัน กลับมาดึกๆ คนในหมู่บ้านชักมองหน้าแล้ว
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วัต...c95 อ่านข้อความ

เดียวพรุ่งนี้ไปซื้อใส้ท่อc95ทรงเดิมมาใส่ท่อไทยอัมพ ์เลย จาได้เงียบซักที ขอบคุณคับที่ให้คำปรึกษา

ถ้าเอาแบบประหยัดๆ ไส้ท่อ ของ ซูซุกิ อาร์ซี 100 ก้อใส่แทนกันได้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นท่อไทรอั้ม หรือท่อแท้ ราคาไม่แรงมากครับ คุ่ละ 40-80 แล้วแต่ร้านครับ พอดี กันเป๊ะ
    เสนออีกทางเลือก เพื่อความประหยัด
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ถ้าเอาแบบประหยัดๆ ไส้ท่อ ของ ซูซุกิ อาร์ซี 100 ก้อใส่แทนกันได้นะครับ ไม่ว่าจะเป็นท่อไทรอั้ม หรือท่อแท้ ราคาไม่แรงมากครับ คุ่ละ 40-80 แล้วแต่ร้านครับ พอดี กันเป๊ะ
    เสนออีกทางเลือก เพื่อความประหยัด
    ขอบคุณมากครับคุณ oh

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากคับ

ขอบคุณมากๆครับem95

Bookmarks