rx 100 วางเครื่อง sr 400 ได้มั้ยครับ

ชื่อกระทู้: rx 100 วางเครื่อง sr 400 ได้มั้ยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Talking rx 100 วางเครื่อง sr 400 ได้มั้ยครับ

คือ มี rx 100 เก่าๆ จะมาวางเครื่องใหม่ครับ

พอดีสนใจ sr 400 แต่ไม่มีตังค์ซื้อทั้งคัน

ก็เลยกะว่า จะซื้อแต่เครื่อง sr 400 แล้วมาวางในโครงของ rx 100

ไม่ทราบว่า เป็นไปได้มั้ยครับ

แล้วแจ้งต่อทะเบียนได้ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

RX 100

SR 400

ครุศาสตร์เครื่องกล เซนโด้'s Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณบางมด
    ขอบคุณ
    0

คงไม่น่าจะได้ ซีซี มันต่างกัน วางไปคงมีแหก

อาจจะวางได้แต่ไม่รู้จะขี่ได้มั้ย โครงคงฉีก

วิศวะเค้าออกแบบมาแล้วผมว่าขี่เดิมๆก็สวยออก

เก็บตังค์ให้ครบแล้วค่อยไปออกเอสอาร์ไม่ดีกว่าเหรอ

ยังไงรอเซียนมาเฟริ์มอีกทีแล้วกัน
    ฤดูฝน(พ้นเรื่องร้ายหายเป็นเรื่องดี)

taekung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลงได้อยู่แล้วครับลงได้ทุกเครื่องเเหละเเต่ต้องมีการ ดัดเเปลงกันบ้างครับ
    แจ้งทะเบียนนี่มันต้องมีเล่มครับและเราต้องมีเส้นมีส ายหน่อยครับเราถึงจะต่อขึ้นเล่มใหม่ได้ครับโดยที่เลข เครื่องโคลงไม่ตรงกันได้ครับ

เเต่ผมว่าน่ะrxมันเป้น2จังหวะเราก้อน่าจะหาเครื่อง2จ ังหวะมาใส่ดีกว่าน่ะครับ เช่น เครื่องแดช วิ่งส่วนกลับเอสอาร์ได้สบายน่ะครับ
    เเต่ก่อนจะลงเครื่องแรงๆเราควรหาเเหล็กๆหลายๆท่อนมาด ามโคลงก่อนน่ะครับไม่งั้นตอนกำลังส่วนเอสอาร์อยู่มีโ อกาศ
    โครงกระเเทกหน้าคนขับเอสอาร์น่ะครับ

ห้าๆๆๆ
    โทร : 088-1495180 เต้

เลขบัญชี 615-0-45367-7
    นาย ธรรมสรณ์ ทอง
    ธนาคาร กรุงไทย

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

Junior Member songpolj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ taekung อ่านข้อความ
    ลงได้อยู่แล้วครับลงได้ทุกเครื่องเเหละเเต่ต้องมีการ ดัดเเปลงกันบ้างครับ
    แจ้งทะเบียนนี่มันต้องมีเล่มครับและเราต้องมีเส้นมีส ายหน่อยครับเราถึงจะต่อขึ้นเล่มใหม่ได้ครับโดยที่เลข เครื่องโคลงไม่ตรงกันได้ครับ

เเต่ผมว่าน่ะrxมันเป้น2จังหวะเราก้อน่าจะหาเครื่อง2จ ังหวะมาใส่ดีกว่าน่ะครับ เช่น เครื่องแดช วิ่งส่วนกลับเอสอาร์ได้สบายน่ะครับ
    เเต่ก่อนจะลงเครื่องแรงๆเราควรหาเเหล็กๆหลายๆท่อนมาด ามโคลงก่อนน่ะครับไม่งั้นตอนกำลังส่วนเอสอาร์อยู่มีโ อกาศ
    โครงกระเเทกหน้าคนขับเอสอาร์น่ะครับ

ห้าๆๆๆ
    RX 100 Classic ที่สุด ขอยืมภาพมาลงประกอบ
    ให้เป็นอมตะต่อไปครับ ยอดรถ 2 จังหวะ ที่ทรหด

รูป รูป  

pongpun19's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking

วางใด้ครับ ท่าจะทำ แต่ไม่ดี ไม่คุ้ม ไม่ทน เพราะเครื่องsrน่ะccเยอะมากกว่าเดิมมากๆ แรงกว่า แรงบิดสูง ถ้าวางต้องสร้างหูยึดแท่นเครื่องใหม่ แต่ยังไงก้อขาดครับ คือมันจะขี่ไม่ใด้ เพราะแรงฉุดเยอะมาก สังเกตว่า sr รถมันจะสั่นๆ เพราะฉะนั้น rx100 ทำเดิมๆฟิตเครื่องใหม่เก็บสภาพรถ ดีกว่าครับ
    รถกรู ตังค์กรู กรูภูมิใจ
    มันอยู่ที่ใจ ไม่ไช่ตามกระแส
    กสิกรไทย 047-2-69240-2 apichai เบอร์โทร 093-2969399 เบอร์เดียวเท่านั้นนะครับ: ป๋อง บางบัวทอง: id LINE : 093-2969399:อาจ ตอบ LINE ช้า หรือ รับสายช้า แต่ผมตอบกลับ และโทรกลับแน่นอน ครับ ผมทำงานประจำน่ะครับ
    ไม่รับจองปากเปล่านะครับ ให้โอกาสคนที่พร้อมรับของมากกว่า[/COLOR]

Junior Member songpolj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongpun19 อ่านข้อความ
    วางใด้ครับ ท่าจะทำ แต่ไม่ดี ไม่คุ้ม ไม่ทน เพราะเครื่องsrน่ะccเยอะมากกว่าเดิมมากๆ แรงกว่า แรงบิดสูง ถ้าวางต้องสร้างหูยึดแท่นเครื่องใหม่ แต่ยังไงก้อขาดครับ คือมันจะขี่ไม่ใด้ เพราะแรงฉุดเยอะมาก สังเกตว่า sr รถมันจะสั่นๆ เพราะฉะนั้น rx100 ทำเดิมๆฟิตเครื่องใหม่เก็บสภาพรถ ดีกว่าครับ
    นำภาพ RX100 เดินทางอันยาวไกลของชายต่างแดนมาฝาก เริ่มเดินทาง
    ต้นมิถุนาจนถึง ต้นเดือนตุลา เตรียมปัจจัยเต็มอัตราทั้ง ล้อ น้ำมัน แค่
    100 cc ก็ไปถึงไหนถึงกันนะครับ ใหญ่ เล็ก ไม่สำคัญ อยู่ที่จุดหมายปลาย
    ทาง และเข้าเส้นชัยได้เหมือนกันนะครับ

รูป รูป  

Bookmarks