ถึงคุณพี่ zac ครับผม เรื่องยางครับ

ชื่อกระทู้: ถึงคุณพี่ zac ครับผม เรื่องยางครับ

★ R o c K S t a R ★ LinKBarBoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงคุณพี่ zac ครับผม เรื่องยางครับ

Firestone ลายแบบในรูป

จะมีผลิตทั้งขนาด 16" และ 18" ส่วนเรื่องราคา ไม่ต้องพูดถึง หมื่นเลยครับ

ขออนุญาติ โพสรูปรถพี่แจ็ค สุราษ ด้วยครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 07-10-2009 เมื่อ 19:38
    LinkBarBoo.hi5.com

★ R o c K S t a R ★ LinKBarBoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ส่วน ยี่ห้อshinko ของเกาหลี จะมี 2ลาย ครับ (สำหรับแนวนี้)

ทั้ง 2ลาย จะมีทั้งแบบขอบ ขาว และไม่ขาว แต่จะผลิตแค่ขนาด 16"

แบบแรก ที่ผมใส่อยู่

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 07-10-2009 เมื่อ 22:12

ขอบคุณ
    0

ลายนี้ก็ของ shinko ผลิตแค่ ขนาด 16"เช่นกัน

รูปยาง shinko แบบที่2

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 07-10-2009 เมื่อ 22:12

ขอบคุณ
    0

Shinko ทั้ง 2 ลาย จะผลิตทั้งแบบขอบขาวและไม่มีขอบขาว

แต่ ถ้าใส่ shinko 16" หน้าหลัง รับรองหล่อแน่นอนครับ(xsในร้านพี่เล็ก ที่ออกไปแล้ว)

แต่เวลาวิ่งเป็นยังไง ยังไม่ทราบครับ ยังไม่เคยลอง

แต่เคยได้ยินมาว่า ยาง shinko ไม่เกาะถนนครับ

ปล ลองเอายางใส่ล้อหน้าดูก่อนนะครับ(ถ้าจะใส่หน้า 16" ผมไม่แน่ใจว่ามันจะติดโช้ครึป่าว)

เดี๋ยวจะโดนโช้คหน้าอีก บานปลาย อิอิ

แต่ถ้าชอบล้อแม็ก แต่อยากใส่ SHINKO พี่เล็กเค้าเเปลง ได้ด้วยนะครับ

นี่เป็นรถต้นแบบผมครับ เป็นรถในสำนักพี่เล็กเหมือนกันครับ

ขออนุญาติโชว์รถ พี่ แหนม ด้วยนะครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 07-10-2009 เมื่อ 19:24

ขอบคุณ
    0

กว่ารถผมจะเสร็จ เสียค่าครู ค่าลองของ ค่าโง่ ขออนุญาติไม่สุภาพนิดนึงครับ

หมดไปเยอะ โดยไร้ประโยชน์

เลยอยากจะมาแนะนำครับ

ก่อนจะใส่ล้อหน้า อย่าลืมนะครับ ลองเอายางไปเทียบกับโช้คก่อน ไม่งั้นอาจต้องโดนโช้คหน้าอีก พี่แกไม่บอกก่อนนะ เดี๋ยวอาจได้ใส่ UpsideDown หลังร้านแกเพียบเลย

ในรูปคงจะเป็น หน้า18" หลัง16" ครับ

ผมได้ความรู้จากที่นี่มาเยอะครับ

ผมขอเผยแพร่ความรู้อันน้อยนิดของผมเป็นการตอบแทนละกั นนะครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 07-10-2009 เมื่อ 22:13

ขอบคุณค้าบบบ บ
    เรื่องขนาดยางพี่เค้าวัดให้ดูนะ วันที่ไปร้านแก
    ผลคือใส่เอสอาร์ได้ครับ แน่นๆเต็มๆโช๊คหน้าเลย แต่ไม่ได้ลองใส่จริงๆ แค่วัดเอา
    ถ้ายางราคานี้ ผมคงคิดใหม่อีกที อยากขี่แนวนี้อ่ะ Brat style เนี่ย :D
    แต่ใจก้อยังอยากขี่โหนๆอยู่ ไว้ให้เรื่องโอนทะเบียนเรียบร้อยก่อนละครับ
    ค่อยว่ากันเรื่องแต่งอีกทีครับ
    น่าจะอาทิตย์หน้านี่แหละ ฮี่ๆๆ
    ***ตอนนี้ก้อมีแค่สองแนวนี่แหละครับ แนวนี้กับแทรกเกอร์โหนๆเหมือนเดิม
    เรื่องเกาะถนน K180 หรือพวกยางวิบากมันก้อไม่ค่อยจะดีครับ เจอฝุ่นเจอน้ำจะกลิ้งเอาง่ายๆ
    แต่ถ้าไปแนวนี้ คงมีโดนโช๊ค+ถัง+บังโคลน+แฮนด์ ฯลฯ โอยยยยย ย ย ยาววว ว ว 5555+ ^^"
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

ขอบคุณ
    0

บังโคลนหลังของผม ใช้ของplayton place ตัดให้สั้น แล้วแปลง เอาครับ

ปล. ตอนนั้นไม่รู้ว่ามันคือของแพง พอพี่เก่งเล็กมากทัก เสียดายมากเลยครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ชินโกะ ยางเป็นแบบหน้าตัดช่ายป่าวน้อง แบบยางรถยนต์
    เข้าโค้งไม่ดีแน่
    ดูหน้ายางไฟร์สโตนมันจะกลม แต่ราคาไม่ไหวเหมือนกัน เหอๆ
    ว่าแต่ถ้าไหวต้องไหสั่งที่ไหนอ่ะ
    น้องลิงบาบูนี่ชื่ออารัยนะ
    ไม่ค่อยได้คุยกันจำไม่ได้แระ
    เอารถเข้าไปทำกับพี่เล็ก บางกรวยช่ายป่าว
    พี่ว่ากำลังจะเอาให้ไปให้แกทำอยู่
    ขอเบอร์น้องลิงบาบูหน่อยดิ จะโทรไปคุยสักหน่อย
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PaPaYa อ่านข้อความ
    ชินโกะ ยางเป็นแบบหน้าตัดช่ายป่าวน้อง แบบยางรถยนต์
    เข้าโค้งไม่ดีแน่
    ดูหน้ายางไฟร์สโตนมันจะกลม แต่ราคาไม่ไหวเหมือนกัน เหอๆ
    ว่าแต่ถ้าไหวต้องไหสั่งที่ไหนอ่ะ
    น้องลิงบาบูนี่ชื่ออารัยนะ
    ไม่ค่อยได้คุยกันจำไม่ได้แระ
    เอารถเข้าไปทำกับพี่เล็ก บางกรวยช่ายป่าว
    พี่ว่ากำลังจะเอาให้ไปให้แกทำอยู่
    ขอเบอร์น้องลิงบาบูหน่อยดิ จะโทรไปคุยสักหน่อย

ลายแรกตัวยาง โค้งนิดหน่อยครับ
    ลายสอง หน้าตัดมาก

ไฟร์สโตน เคยถามร้าน เพียววงเวียน22 ราคา 11500 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ

รถผมจอดไว้จะ สองเดือนได้แล้วมั้ง รถอยู่ร้านพี่เล็ก บางกรวย ครับ

ผมจะเลิกขี่มอไซแล้วครับ หมดมาเยอะขายแพงก็ไม่มีใครซื้อ ขายถูกก็รับไม่ได้ เซ็งมากครับ

0875115991 กอฟ ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LinKBarBoo : 08-10-2009 เมื่อ 05:03

ไม่ต้องเลิกขี่หรอกครับ
    เก็บไว้ขี่เที่ยวด้วยกันซักปีละครั้งสองครั้งก้อยังด ี

ขายขาดทุนเยอะก้อเจ็บใจ
    จอดไว้รกบ้านเล่นๆยังดีกว่า /\3
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

พี่ปันครับ
    ร้านพี่เล็กXSเต็มร้านเลยครับ
    เอารถเข้าปีนี้ ได้ขี่ปีหน้าแน่ๆครับ

มีใครเคยใส่แนวนี้บ้างมั๊ยครับ
    ดอกประมาณนี้ มันแย่กว่า K180 มากมั๊ย
    เวลาขี่ทางเรียบ หรือทางเปียกๆ
    อยากลองครับ ฮี่ๆๆๆๆ

ขอบคุณ
    0

อยากให้รถเส็ดใวๆ ต้องมีเทคนิค นิดนึง อิอิ

xs ร้านแกเยอะมาก สวยๆทั้งนั้นเลย

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    มีใครเคยใส่แนวนี้บ้างมั๊ยครับ
    ดอกประมาณนี้ มันแย่กว่า k180 มากมั๊ย
    เวลาขี่ทางเรียบ หรือทางเปียกๆ
    อยากลองครับ ฮี่ๆๆๆๆ
    พี่แซ็คครับ..
    รถผมใส่แนวนี้อยู่.. แต่ยังไม่ได้วิ่งอ่ะครับ..
    ดอกข้อเบอเริ่มเลย..
    กลัวว่ามันจะไม่ค่อยเกาะถนนเหมือนกัน.. แต่ทำไงได้อ่ะครับ ยางมันแพง.. เปลี่ยนทีก็สาหัส..
    เด๋วไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ..
    ตอนนี้ใกล้เสร็จแล้ว..
    (*แต่ใส่แนวนี้ก็ดูน่ากลัวดีเหมือนกัน ไม่ค่อยมีคนเค้าใส่กันอ่ะครับ)
    Pae. (เป้)
    Email. [email protected]
    Tel. 087-607-1827

เป้ใส่ยางหน้า-หลังเบอร์อะไร ยี่ห้ออะไรเหรอ
    พี่ไปดูมายางหน้า 120/90/19 หลัง 120/80/18
    ยางหน้าวัดความกว้างได้ 5.4 นิ้ว
    มันยัดโช๊คเอสอาร์ไม่ได้อ่ะ มันกว้างแค่ 5 นิ้วนิดๆเอง
    อันนี้ไม่ชัวร์นะ กะๆเอาน่ะ
    อาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปดูอีกที ถ้าได้ก้อจัดเลย
    ที่ไปดูมาก้อยี่ห้อ shinko ยางเกาหลี
    ราคามันก้อถูกดีนะ แต่เห็นดอกมันแล้วโดนใจอ่ะ
    เบื่อ K180ด้วยแหละ มันก้อสวยนะ แต่เกร่อไปนิดอ่ะ
    ถ้ายังไงถ่ายรูปมาดูมั่งนะ อาทิตย์หน้าจะส่งรถไปทำแว้ว
    เรื่องยางยังไม่แน่ใจเลย :D

***ที่แน่ๆ แต่งแนวนี้ตีนปลายไม่ต้องมาคุยกันเลย
    แรงอยู่สองสามเกียร์ จะกลิ้งก้อกลิ้งอยู่สองสามเกียร์นี่แหละ 55555555+

Bookmarks