Welcome on Board: Mazda Classic Club - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Welcome on Board: Mazda Classic Club

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ไอเดียดีมากครับ แล้วลองมาสนทนากันครับ จะได้เจอท่านเจ้าของรถว่ามีหน้าตาอย่างไร สาวก8แรงทุกท่าน ส่วนผมก็หน้าเหมือนในรูปนั่นแหละครับ หน้าตาดีในหุบเขาเดียวดาย(ล้อเล่นนะพี่น้อง) คงดีไม่น้อยที่จะได้เห็นรถของแต่ละท่านว่าสวยงามขนาด ใหน จะได้พาป้าแดงไปให้ดูว่า รถที่ก๊อปงานคนอื่นมาเกือบทั้งคันเนี่ย มันเป็นอย่างไร ฮ่าๆๆๆ
    มันจะเป็นอย่างไร มันก็เป็นอย่างที่เห็นแหละครับ สวยและก็น่าอิจฉา อย่าลืม copy อะไหล่เผื่อผมด้วยน่ะ อิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    บอกตามตรงว่าตอนแรกๆมอง daihatsu 1000 ไว้ แต่มองไปมองมา เราก็มี daihatsu 1000 เก๋งแล้วนี่หว่า พอดีได้มาเห็นรูปรถน้องโย ก็เลยแอบมองและก็เก็บรูปรถน้องโยไว้ จนวันนึ่งได้มีโอกาศเจอเจ้า 800 คันนี้ของผมครับ โชคชะตานำพาครับ เรื่องจริง
    ดู...พาดพิงถึงบุคคลที่..3_____55555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 14-10-2009 เมื่อ 22:04
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ดู...พาดพิงถึงบุคคลที่..3_____55555

โห.........งามหยดย้อยดั่งฟ้าประทาน แถวบ้านเรียกว่า งามแต้ๆครับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เหมือนสายฟ้าฟาดลงมากลางใจ...ที่น้องโยทำรถออกมาตรงใ จพี่มาก ดังนั้นพี่มิคงรอช้า ต้องโทรสั่งงานช่างด่วนเลย ว่าจะรอช้ามิได้เพราะน้องโยแย่งจินตนาการของเราไปหมด แล้ว พี่คงต้องเปลี่ยนแนวทางเพื่อมิให้ซ้ำซ้อนเดี๋ยวผู้ชม จะเบื่อหน่าย อิอิ ว่าแล้วก็ไป ค้นหาอะไหล่ใน web ต่อ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เหมือนสายฟ้าฟาดลงมากลางใจ...ที่น้องโยทำรถออกมาตรงใ จพี่มาก ดังนั้นพี่มิคงรอช้า ต้องโทรสั่งงานช่างด่วนเลย ว่าจะรอช้ามิได้เพราะน้องโยแย่งจินตนาการของเราไปหมด แล้ว พี่คงต้องเปลี่ยนแนวทางเพื่อมิให้ซ้ำซ้อนเดี๋ยวผู้ชม จะเบื่อหน่าย อิอิ ว่าแล้วก็ไป ค้นหาอะไหล่ใน web ต่อ อิอิ
    ไม่ต้องหาแล้วท่าน ถามท่านโยดูว่าขุมทรัพย์สุดขอบฟ้าที่เปิดออกมาเป็นโก ดังแล้วแทบจะร้องว้าวๆๆๆนั้นอยู่ที่ใหน

ผมพึ่งว้าวไปไม่นานนี้คือ ว้า..หมดแย้ว อิอิ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รายงานตัว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มันจะเป็นอย่างไร มันก็เป็นอย่างที่เห็นแหละครับ สวยและก็น่าอิจฉา อย่าลืม copy อะไหล่เผื่อผมด้วยน่ะ อิอิ
    ชื่อ สุชาติ
    รถ mazda กระบะ 800 คาดว่า สีเทา
    อยู่ กรุงเทพ
    พํฒนาการ
    โทร 089- 777-02-99

รูป รูป  

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suchabin อ่านข้อความ
    ชื่อ สุชาติ
    รถ mazda กระบะ 800 คาดว่า สีเทา
    อยู่ กรุงเทพ
    พํฒนาการ
    โทร 089- 777-02-99
    ยินดี ต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ
    ถ้ามีอะไหล่อะไรเหลือก็ ลงบอกกันบ้างนะดรับ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

Cool

ผมมีเรื่องอยากถามหน่อยครับ
    ยางเดิมๆติดรถ ใช้ขนาดเท่าใดใครพอทราบ ช่วยบอกหน่อยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ผมมีเรื่องอยากถามหน่อยครับ
    ยางเดิมๆติดรถ ใช้ขนาดเท่าใดใครพอทราบ ช่วยบอกหน่อยครับ
    ถ้าเดิมๆติดรถมาจากโรงงานเลย เห็นพี่ชุมพลเจ้าของมาสด้า800แท้ๆ(เกียร์คอ 8แรง) มันประมาณขอบ13นิ้วแล้วยาง 145กับอะไรซักอย่างหนึ่งนี่แหละ

แต่ตอนนี้ผมใช้ขอบ12นิ้ว ยางเป็น 155/80/12ครับ เดี๋ยวตอนเช้าๆจะหาข้อมูลให้อีกที่ครับ

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดดดดเลย ครับ คุณพี่นาวีกับคุณนัน ผมก้อสารภาพเหมือนกัน ว่าๆๆๆ มองไดฮัทสุ1000ไว้ตอนแรกเหมือนกันอ่ะครับ โอ๊ยยยย อะไรจะบังเอิญเหมือนกันดังฟ้าลิขิตสามคน แต่ทุกวันนี้หลังจากซุ่มเก้บข้อมูลซุ่มอ่านซุ่มดูเนื ้อคู่ ผมฟันธงแล้ว ต้องเปนmazda800 กำลังหาเลือกดูตั้งแต่ปลายปีที่แล้วน่ะครับ ยังไม่พบเนื้อคู่เลย หาข้อมูลเรื่อยๆเงินก้อพร้อมแล้วแต่ด้อยวาสนาอยู่ได้ เทอมาครอบครองอยู่ สักวันจะได้ครอบครองเหมือนคุณนันกับคุณพี่นาวีน่ะครั บ ปล. รถคุณโยสวยจังดูยังไงก้อไม่เบือ่เลย ความสวยอยู่อันดับหนึ่งไร้ผุ้เทียมทานจริงๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ up2guu อ่านข้อความ
    สุดยอดดดดเลย ครับ คุณพี่นาวีกับคุณนัน ผมก้อสารภาพเหมือนกัน ว่าๆๆๆ มองไดฮัทสุ1000ไว้ตอนแรกเหมือนกันอ่ะครับ โอ๊ยยยย อะไรจะบังเอิญเหมือนกันดังฟ้าลิขิตสามคน แต่ทุกวันนี้หลังจากซุ่มเก้บข้อมูลซุ่มอ่านซุ่มดูเนื ้อคู่ ผมฟันธงแล้ว ต้องเปนmazda800 กำลังหาเลือกดูตั้งแต่ปลายปีที่แล้วน่ะครับ ยังไม่พบเนื้อคู่เลย หาข้อมูลเรื่อยๆเงินก้อพร้อมแล้วแต่ด้อยวาสนาอยู่ได้ เทอมาครอบครองอยู่ สักวันจะได้ครอบครองเหมือนคุณนันกับคุณพี่นาวีน่ะครั บ ปล. รถคุณโยสวยจังดูยังไงก้อไม่เบือ่เลย ความสวยอยู่อันดับหนึ่งไร้ผุ้เทียมทานจริงๆ
    รถท่านโยขึ้นทำเนียบตำนานไปเรียบร้อยในดวงใจของใครต่ อใคร และไม่ต้องรักษาแชมป์ด้วยเพราะสวยตลอดกาลครับ

ผมเคยมาย้อนอดีตกับท่านโยเหมือนกัน คือเราสองคนชอบมาสด้า800ไล่เลี่ยกัน สมัยที่รถมาสด้า800คันสีฟ้าจากสุพรรณ ช่วงนั้นเราต่างก็เฝ้ามองเหมือนสหายทุกท่าน

ขออนุญาติท่านเจ้าของนะครับ

จากคันนี้ก็พาเราเดินทางไปไกล ต่างคนก็คงไปงมหาลูกรักของตัวเอง ผมก็เขวไปมองdaihatsu 1000ไว้เหมือนกัน มีโทรไปถามราคากับเขาด้วยนะ เดชะบุญที่เขาขายไปแล้วบ้าง ขายแพงบ้าง ผมก็เลยแห้วๆ ก็เลยมาอ่านเก็บข้อมูลซักช่วงจึงหันมามองมาสด้า800อย ่างจริงจังก็มาเจอป้าแดงที่โคราชตามรูปเดิม แต่น้องบอลขายแพงไปก็เลยเก็บเงินอีกนิด

พอมีเงินน้องบอลก็ขายไปแล้ว ตอนนั้นเลิกเข้าเวปนี้ช่วงใหญ่ๆเหมือนกัน กะว่าไม่สนใจแล้วเพราะชอบคันใหนก็โดนตัดหน้าไปหมด แต่มีวันหนึ่งเล่นเวปไปเรื่อยเลยลองเข้าดูก็มาเจอป้า แดงในรูปที่อยู่กรุงเทพฯแล้ว จากนั้นผมก็ไม่ปล่อยให้ความฝันของผมหลุดไปอีกเลยครับ

ผมว่าท่านมาถูกทางแล้วครับ ไม่ได้เชียร์แบบออกหน้าออกตานะครับ แต่รถระดับตำนานแบบนี้ มาจากยุค60แบบนี้ และเป็นปีลึกของมาสด้าfamiliaด้วย ลายเส้น+ความโค้งมนสวยมากๆ ยิ่งอีก4ปีก็จะฉลอง50ปีมาสด้าแฟมิเลียแล้ว น่าเก็บมากๆครับ

จริงๆพวกเราทั้งหลายก็เป็นกลุ่มเล็กๆ คนละไม้คนละมือรถก็ออกมาสู่สายตาพี่น้องคนอื่นๆได้ ถ้าเทียบกับสมัยก่อนแล้ว รถมาสด้า800หารูปดูก็ยาก ยิ่งรถตัวเป็นๆก็ยากยิ่งกว่า แต่ในอนาคต คนที่ขายไปจะเสียดาย.......
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 15-10-2009 เมื่อ 02:05

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

กำลังตามจีบ สักวันถ้ามีบุญ
    จะได้เป็นเจ้าของคงได้ครอบครอง
    แอบมามองชื่นชมรถของพวกท่านไปก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tui_C65 : 15-10-2009 เมื่อ 08:21
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tui_C65 อ่านข้อความ
    กำลังตามจีบ สักวันถ้ามีบุญ

จะได้เป็นเจ้าของคงได้ครอบครอง

แอบมามองชื่นชมรถของพวกท่านไปก่อน
    เรื่องราวของพี่ตุ่ย(ขออนุญาติเรียกนะครับ) ผมเชื่อว่าเป็นต้นแบบของน้องๆให้ออก เดินตามทาง ย่ำไปตามใจ ผมเห็นพี่ออกเดินทางไปมาหลายที่ เห็นชีวิตมากมายผ่านรถคลาสสิค ถือว่าเป็นชีวิตที่น่าพิศมัยยิ่งนัก พี่เปลี่ยนความคิดของน้องๆที่มีชีวิตอยู่กับความกลัว ให้ออกไปสัมผัสกับประสบการณ์ชีวิตบนท้องถนน มิตรภาพและความภาราดรภาพ

สำหรับผม ผมยังไม่ได้เปลี่ยนความคิดใครๆเลย ก็แค่ทำรถเก่าๆขึ้นมาคันหนึ่งเพื่อที่จะหวนหาอดีตครั ้งยังวัยเยาว์ แต่เป้าหมายที่ยิ่งใหญ่กว่าคือ ความคิด+สิ่งที่จะได้เห็นผ่านประสบการณ์ที่รออยู่ข้า งหน้าผ่านรถเก่าๆคันนี้ เราจะถ่ายทอดออกมาอย่างไร...
    ขอบคุณพี่ตุ่ยอีกครั้งนะครับที่มาเยี่ยมและยินดีต้อน รับพี่เสมอ หวังในภายภาคหน้าคงได้พบเจอ จะขอคารวะสักครั้งครับ

"A life lived in fear is a life half lived"

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    รถท่านโยขึ้นทำเนียบตำนานไปเรียบร้อยในดวงใจของใครต่ อใคร และไม่ต้องรักษาแชมป์ด้วยเพราะสวยตลอดกาลครับ

ผมเคยมาย้อนอดีตกับท่านโยเหมือนกัน คือเราสองคนชอบมาสด้า800ไล่เลี่ยกัน สมัยที่รถมาสด้า800คันสีฟ้าจากสุพรรณ ช่วงนั้นเราต่างก็เฝ้ามองเหมือนสหายทุกท่าน

ขออนุญาติท่านเจ้าของนะครับ

จากคันนี้ก็พาเราเดินทางไปไกล ต่างคนก็คงไปงมหาลูกรักของตัวเอง ผมก็เขวไปมองdaihatsu 1000ไว้เหมือนกัน มีโทรไปถามราคากับเขาด้วยนะ เดชะบุญที่เขาขายไปแล้วบ้าง ขายแพงบ้าง ผมก็เลยแห้วๆ ก็เลยมาอ่านเก็บข้อมูลซักช่วงจึงหันมามองมาสด้า800อย ่างจริงจังก็มาเจอป้าแดงที่โคราชตามรูปเดิม แต่น้องบอลขายแพงไปก็เลยเก็บเงินอีกนิด

พอมีเงินน้องบอลก็ขายไปแล้ว ตอนนั้นเลิกเข้าเวปนี้ช่วงใหญ่ๆเหมือนกัน กะว่าไม่สนใจแล้วเพราะชอบคันใหนก็โดนตัดหน้าไปหมด แต่มีวันหนึ่งเล่นเวปไปเรื่อยเลยลองเข้าดูก็มาเจอป้า แดงในรูปที่อยู่กรุงเทพฯแล้ว จากนั้นผมก็ไม่ปล่อยให้ความฝันของผมหลุดไปอีกเลยครับ

ผมว่าท่านมาถูกทางแล้วครับ ไม่ได้เชียร์แบบออกหน้าออกตานะครับ แต่รถระดับตำนานแบบนี้ มาจากยุค60แบบนี้ และเป็นปีลึกของมาสด้าfamiliaด้วย ลายเส้น+ความโค้งมนสวยมากๆ ยิ่งอีก4ปีก็จะฉลอง50ปีมาสด้าแฟมิเลียแล้ว น่าเก็บมากๆครับ

จริงๆพวกเราทั้งหลายก็เป็นกลุ่มเล็กๆ คนละไม้คนละมือรถก็ออกมาสู่สายตาพี่น้องคนอื่นๆได้ ถ้าเทียบกับสมัยก่อนแล้ว รถมาสด้า800หารูปดูก็ยาก ยิ่งรถตัวเป็นๆก็ยากยิ่งกว่า แต่ในอนาคต คนที่ขายไปจะเสียดาย.......

คุณพี่นาวีครับ รถคันนี้ สีฟ้า ผมรุ้จักเจ้าของคนล่าสุดที่ครอบครอง เขาพร้อมที่จะปล่อยให้ผม ในราคาแสนต้นๆ แต่ผมก็ถูกใจรถคุณโยมากเลย ไม่รุ้เขายังจะปล่อยอยู่ไหม คือผมเปนคนขี้เกียจทำอ่ะครับอยากได้เบดเสดมาขับเลย แต่ตอนนี้มีงบอยู่ในมือสำหรับแปดร้อย แสนหนึ่งน่ะครับ หรือซื้อรถห้าหกหมื่นมาทำไปเรื่อยๆดี ยังไงเปนเรื่องที่คิดมากอยู่มาพักใหญ่แล้ว อยากมีรถมาเข้ากลุ่มด้วยไวๆน่ะครับ อ่านแล้วในบรอดกันแล้วมันดึงความรุ้สึกกะไสอยากได้เข ้าแก๊งมากๆจิงๆ ปล. ไดฮัทสุ1000 เล็กมนกว่ามาสด้า แต่ห้องเครือ่งก้อเล็กกว่า การวางเครื่องในอนาคตน่าจะเลือกได้น้อยกว่ามาสด้าแปด ร้อย อะไรมาสด้าแปดร้อยถ้าว่าหายากแล้ว ไดฮัทสุ1000ยิ่งหายากหนักหว่า โอกาสต้องแปลงรถไม่เดิมๆ มากกว่าแปดร้อย อีกอย่าง แปดร้อยตั้งกลุ่มอย่างนี้แล้ว ไม่ต้องสงสัยเลยว่าฟันธง 800

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ up2guu อ่านข้อความ
    ขอบคุนท่านup2guuอีกครั้งคับสำหรับคำติชมคับ

147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 22 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย