Welcome on Board: Mazda Classic Club

ชื่อกระทู้: Welcome on Board: Mazda Classic Club

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Thumbs up Welcome on Board: Mazda Classic Club

ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่บอร์ด Mazda Club Thailandครับ ผมขอขอบคุณท่านเวปมาสเตอร์ในความกรุณาในที่นี้ด้วยคร ับ จะดูแลบอร์ดนี้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่สมาชิกทุกท่าน ที่รักมาสด้าครับ

2. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

capella_man (03-05-2014)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีต้อนรับทุกท่านเข้าสู่บอร์ด Mazda Club Thailandครับ ผมขอขอบคุณท่านเวปมาสเตอร์ในความกรุณาในที่นี้ด้วยคร ับ จะดูแลบอร์ดนี้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดต่สมาชิกทุกท่าน ที่รักมาสด้าครับ

มารายงานตัวคับป๋ม800ทิศบูรพา

แดนดินถิ่นทะเล
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : freekick สำหรับกระทู้นี้ :

มาตรฐาน สาวก800มารายงานตัวกันหน่อยคับ.....

อยากจะให้เราๆชาว 800 ที่มีใจรักใน มาสด้า กรอกข้อมูลและประวัติพร้อมเบอร์โทรติดต่อ เพื่อที่จะได้ส่งข่าวสาร และจะได้จัดตั้งชมรมขึ้นอย่างเป็นทางการ ทั้งที่มีรถและกำลังหารถหรือคนที่มีใจรักใน Mazda ก็พอ เพื่อจะได้เป็นการช่วยเหลือกันและกัน.....เราจะทำเสื ้อclub800เพื่อนๆมีความเห็นว่างัยบ้างคับ...
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล

6. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : freekick สำหรับกระทู้นี้ :

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งั้นขอประวัติท่านYo Freekickก่อนเลยครับ ท่านประธานบอร์ดมาสด้า 800ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    อยากจะให้เราๆชาว 800 ที่มีใจรักใน มาสด้า กรอกข้อมูลและประวัติพร้อมเบอร์โทรติดต่อ เพื่อที่จะได้ส่งข่าวสาร และจะได้จัดตั้งชมรมขึ้นอย่างเป็นทางการ ทั้งที่มีรถและกำลังหารถหรือคนที่มีใจรักใน mazda ก็พอ เพื่อจะได้เป็นการช่วยเหลือกันและกัน.....เราจะทำเสื ้อclub800เพื่อนๆมีความเห็นว่างัยบ้างคับ...
    ชื่อ...........โย
    รถสี.........ขาวทะเบียน ผธ 1630 ชบ.
    โทร.........0863699366
    ภูมิลำเนา..ชลบุรี
    ---------------ไปไหนไปด้วยช่วยสองบาท--------------------ทำหั้ย(เหมือน)เดิม-------------------------ทำได้แค่เนี๊ย----------------
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย freekick : 11-10-2009 เมื่อ 20:25

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งั้นก็เอาแบบไม่เป็นทางการไปก่อนนะครับ สมาชิกจะเรียงตามหมายเลขครับ ท่านโยก็หมายเลข 1 อะไรแบบนี้นะครับ ส่วนผมจะเข้ามาดูแล้วจัดอันดับหมายเลขให้ทุกท่านตามก ารลงแนะนำตัว ห้ามเลือกเลขนะครับ เลขสวยในดวงใจไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น

แล้วทำไมต้องมีเลข

เพื่อง่ายต่อการเรียกขานในภายภาคหน้าครับ เหมือนรหัสของท่านเองครับ

10. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : jodeci สำหรับกระทู้นี้ :

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งั้นก็เอาแบบไม่เป็นทางการไปก่อนนะครับ สมาชิกจะเรียงตามหมายเลขครับ ท่านโยก็หมายเลข 1 อะไรแบบนี้นะครับ ส่วนผมจะเข้ามาดูแล้วจัดอันดับหมายเลขให้ทุกท่านตามก ารลงแนะนำตัว ห้ามเลือกเลขนะครับ เลขสวยในดวงใจไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น

แล้วทำไมต้องมีเลข

เพื่อง่ายต่อการเรียกขานในภายภาคหน้าครับ เหมือนรหัสของท่านเองครับ
    ผม เกริก ครับ
    อยู่ กาญ ครับ
    โทร 0817049250
    MAZDA 800 สีขาวครับ

Junior Member jimyairider's Avatar
    สถานที่
    ยังไม่มีขี่คนเดียวคับ
    ขอบคุณ
    0

พี่คับรามันแพงไหมอ่ะคับพอดีเห็นแถวดอนเมืองมีคันนึง แต่สภาพคงจอดไว้นานแล้วสนใจอ่ะคับรถพี่สวยมากคับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ในที่สุดผมก็กลืนน้ำลายตัวเอง ดูทีท่าแล้วไม่สู้ดี ตอนแรกไม่ให้เลือกเลขแต่เกิดอาการพิษแล่นเข้าสู่หัวใ จ เมฆดำบังตาอยากได้เลขสวยขึ้นมา ฮ่าๆๆๆ งั้นผมคงเป็นเลข 3 ใช่มั้ยเนี่ย 55555

ชื่อ...........นาวี เรียก วี ก็พอ
    รถ.........มาสด้าเก่าๆสีแดง ทะเบียน ถบ2507 กทม
    ชื่อเล่นรถ......ป้าแดง แต่เธอชอบให้เรียก คุณนายแดง มากกว่าหงะ
    ดูรถได้แถว....สาทร
    โทร.........0878187117
    ติดต่อ วันธรรมดา 0830-1200 น. พอคุยได้ครับ 2300-0200เจอกันในบอร์ด หยุดวันจันทร์ ครับ คุยได้ทั้งวัน
    ภูมิลำเนา....คนเหนือครับ อ. แม่สะเรียง, จ. แม่ฮ่องสอน และชาตินี้ยังไม่เคยไป "ปาย" แต่มาทำงานที่เมืองหลวงได้ 12ปีได้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 11-10-2009 เมื่อ 21:09

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jimyairider อ่านข้อความ
    พี่คับรามันแพงไหมอ่ะคับพอดีเห็นแถวดอนเมืองมีคันนึง แต่สภาพคงจอดไว้นานแล้วสนใจอ่ะคับรถพี่สวยมากคับ
    ท่านประธานYoครับ งานเข้าแล้วครับ เชิญครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jimyairider อ่านข้อความ
    ไม่แพงอย่างที่คิดคับ.....

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รถราคาไม่แพงหรอกครับ มีราคาตั้งแต่หลักพันถึงหลักแสน แต่ราคาเฉลี่ยอยู่ที่ 2xxxx-6xxxxบาทครับ

พี่รถหลักพันมีจริงเหรอ โม้ป่าว
    - มีครับ ดูรถท่านโยโน่น

แล้วหลักแสนหละเพ่
    - ก็ดูรถท่านโยตอนนี้แหละครับ

แล้วรถราคาเฉลี่ยตอนนี้หละเพ่ ดูได้ที่ใหน
    - ก็เห็นได้ทั่วๆไปตามแหล่งที่พบและตามบอร์ดของพี่น้อง เราครับ

แล้วทำไมมันถึงแพงหละเพ่
    - มันเป็นรถปีลึกของแฟมิเลีย น่ารัก มีความโค้งมนตามเสน่ห์ยุค 60 อย่างเต็มที่ คันเล็ก แล้วแต่เหตุผลของแต่ละคนครับ บางคนมีความหลังกับรถมาสด้า คันนี้เป็นต้น

หาได้ที่ใหนบ้าง
    - ทางทิศบูรพาเยอะมากครับ ทิศอุดรก็มีอยู่หลายตามสวน ตามนา สรุปแล้วมีทุก8ทิศมากน้อยลดหลั่นกันไป

แล้วอะไหล่หายากมั้ย
    - ก็ยังพอหาได้อยู่ ยากง่ายอยู่ที่ว่าของที่หาคืออะไร

แล้วมันแพงมั้ยเพ่ อะไหล่หงะ
    - แพงครับ ของ46ปีมาแล้วราคาแพงตามอายุที่มันล่วงเลยเวลามา บางชิ้นก็ถูก บางชิ้นก็แพง

แล้วรถที่สมบูรณ์ๆมีมั้ย ราคาเท่าไหร่
    - มีครับ พี่น้องของเราในนี้แหละครับที่ครอบครองอยู่ หมายถึงสมบูรณ์ตามโหรศาสตร์เลยต้อง เครื่องแปดแรง เกียร์คอ ลายเซนต์ครบ แบบนี้เป็นต้น ราคาตอนซื้อก็แล้วแต่ว่าจะได้มาเท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่ในตลาดตอนที่สมบูรณ์สุดๆไปแล้วก็เป็นแสนๆค รับ

เอาไปแค่นี้ก่อนครับ ท่านใดสงสัยอะไรผมจะพยายามหาคำตอบมาให้ครับ

Member lekphuket's Avatar
    สถานที่
    phuketvwclub
    ขอบคุณ
    0

ชอบรถท่านทั้งสองมาก แต่ผมไม่มีครอบครองฮะ
    ติดตามตลอด
    หวังว่าสักวันคงมีบ้าง
    RETURN PUB
    laguna beach/phuket

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lekphuket อ่านข้อความ
    ชอบรถท่านทั้งสองมาก แต่ผมไม่มีครอบครองฮะ
    ติดตามตลอด
    หวังว่าสักวันคงมีบ้าง
    ยินดีครับท่าน ไม่มีรถไม่เป็นไรเป็นเพื่อนกันได้ครับ ต่างคนต่างความฝันแต่ท้ายสุดเราก็ร่วมทางเดินบนถนนเด ียวกัน ท่านคือมิตรของผมครับ

Junior Member Satit01's Avatar
    สถานที่
    Real spirit ราชบุรี 2005
    ขอบคุณ
    0

หวัดีครับ
    ผมอยู่ราชบุรีครับ
    ผมมีมาสด้า800อยู่หนึ่งคันครับ
    ขอเข้าชมรมด้วยนะครับ
    ชื่อสถิตย์ ศรีโสมครับ
    ความคลาสสิคจงสถิตในใจคุณ
    [email protected]
    em95