โชว์รูมรถตู้ญี่ปุ่นเก๋าๆ แนวๆ Japan Retro Van Club Thailand กลุ่ม รถตู้สู้ชีวิต - หน้า 74

หน้าที่ 74 จากทั้งหมด 89 หน้า แรกแรก ... 24 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,096 ถึง 1,110 จากทั้งหมด 1332

ชื่อกระทู้: โชว์รูมรถตู้ญี่ปุ่นเก๋าๆ แนวๆ Japan Retro Van Club Thailand กลุ่ม รถตู้สู้ชีวิต

i-ple ke17's Avatar
    สถานที่
    รถตู้สู้ชีวิต japan retro van club
    ขอบคุณ
    5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toutoyou1 อ่านข้อความ
    กำลังจะได้มาครับพี่เปิ้ล ที่โทรไปปรึกษาพี่วันนี้เมื่อเย็น เป็นรุ่นนี้ครับ Rh-16 commuter
    ประตูตู้กับข้าวแท้ มาเดิมๆ สภาพภายนอกเจ้าของเดิมคงทำสีมานานแล้วไม่ต้องปะผุแคช ซีพื้นไม่ผุ ขาดโลโก้หน้าอย่าเดียว พวงมาลัยไม่เดิม ทะเบียนพร้อมโอน
    กลับมานั่งคิดถึงนางฟ้า ที่เคยร่วมทุกร่วมสุขกันมา เฮ่อ!แฟนบอกว่าคันเก่ากระทัดรัดน่ารักดี แต่คันที่จะได้มาได้ความสมบูรณ์ ประตูเปิดถูกใจ ได้อย่างเสียอย่างครับ
    น้้าเอิร์ท ถ้าราคาตามที่คุยกัน ไปจัดมาอย่างด่วนเลยครับ หายากด้วยรุ่นนี้ เห็นตัวเป็นๆ ที่วิ่งอยู่ ก็ของเพื่อนตาลิดที่ตลาดรถไฟคันนึง แล้วก็คันนี้
    ส่วนที่ผมเคยคนรูปเจอในกูเกิ้ล ที่ลงขายอยู่ในบ้านเรา สองคัน แต่ลงขายนานมากแล้ว เป็นรถวัดคันนึง อีกคันนึงรู้สึกว่าจะรับส่งนักเรียน ผมยังไม่
    เคยเห็นของจริงเลยซักคัน อาชีพอย่างน้าเอิร์ทผมว่าเหมาะมากคันนี้ แล้วเอามาใส่แร็คหลังคา ผมว่าบรรทุกกันจนรถวิ่งไม่ออกเลยที่เดียว จุใจน้าละ
    ส่วนถ้าจะเอามาทำแคมเปอร์แวน ผมมีโปรเจ็คอยู่ในหัวแล้ว ไม่ต้องดัดแปลงรถ ลงทุนน้อย แล้วไว้เจอกันจะอธิบายใ้ห้ฟัง ทำไม่ยาก ด้วยสามารถนอน
    ได้ัทั้งในรถและบนแร็คหลังคา ได้หมด จะขาดอย่างเดียวคือห้องน้ำ ก็ใช้บริการตามปั๊มเอาแล้วก็อุ่นใจ ถ้าไปอาศับนอนตามป้อมตำรวจบนทางหลวง
    ได้ใช้บริการห้องน้ำด้วย สนใจแล้วใช่มะ .... ใจเย็นๆ ไปเอารถมาให้ได้ก่อน แล้วถ้าน้ามีเหลือ รับรองทำตามแบบผม เฟี๊ยวแน่ๆ ^^

ปล. ลืมบอกไป ไอ้โลโก้ที่มันไม่มี น้าเอิร์ทก็ถอดเอาคันของน้ารวามทั้งพวงมาลัยด้วย สับเปลี่ยนมาใส่ ก็จบ ได้ครบๆ เลย พร้อมได้พื้นที่มาอีกเพียบ
    เป็นพี่ไม่ต้องคิดมากเลย ถ้ามีตังค์ไปสอยมาเก็บไว้ก่อนเลย ^^

ยังไม่จบ พอดีนึกขึ้นได้ ตอนที่พี่ไปโอนคันเก่าสีฟ้า ไฮเอทหัวแตงโม รวมทั้งตัวอาร์เฮช 11 ด้วย พี่เปลี่ยนเป็นบรรทุก แค่ถอดเบาะออก ไม่เห็นต้องกั้นเลย
    ช่างที่ขนส่งที่่จันท์ เค้าบอกพี่ว่าถ้าจะทำเป็นทะเบียนนั่งตามเล่มเดิม ต้องเอาเบาะมาใส่ให้ครบสามแถวตามเล่มที่ลงไว้ ไม่งั้นก็ต้องตีเป็นบรรทุก พี่ก็เลยบอกเอาเป็น
    บรรทุก เค้าก็ให้เอารถไปชั่งน้ำหนักแค่นั้นเอง จบเลย เสียภาษีถูกกว่าด้วย ทะเบียนบรรทุกจะคิดตามน้ำหนักรถ ส่วนทะเบียนนั่งจะคิดตามซีซี.เครื่องยนต์ ยิ่งซีซี.มาก
    ยิ่งเสียมาก พี่ว่ามันแล้วแต่ขนส่งแต่ละที่มากว่า รถพีทะเบียนที่จันท์หมด ไปโอนไม่เคยมีปัญหาซักคันถ้าตรงเล่ม มีคันสุดท้ายนี่แหละ ติดเลขเครื่องไม่ตรง เลยต้องจ้าง
    เค้าทำที่กทม.พอดีแฟนผมรู้จักคนทำ หมดไปหลายตังค์เหมือนกัน เพราะผมดันเอาเข้าขนส่งก่อนเลยงานเข้าเลย ไม่งั้นจะง่ายมากและเสียเงินน้อยกว่าด้วย ตอนนี้ก็
    เรียบร้อยแล้ว แต่ยังต้องจ้างเค้าต่อภาษีให้อยู่เพราะเลขเครื่องยัง ไม่ตรง ถ้าเปลี่ยนเครื่องก็จบ เดี๋ยวหาเงินวางเครื่องใหม่ก็หมดปัญหาแล้ว ส่วนของน้าเอิร์ท ถ้าตัดสินใจ
    จะเปลี่ยนคันใหม่ คันเก่ายังไม่ต้ัองไปกังวลเรื่องต่อภาษี เอาคันใหม่ให้จบก่อนก็ได้ ส่วนคันเก่าค่อยว่ากันที่หลัง ตัดสินใจให้ดีครับ ได้เรื่องไงบอกกล่าวกันด้วยนะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย i-ple ke17 : 12-01-2013 เมื่อ 01:04

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ i-ple ke17 อ่านข้อความ
    น้้าเอิร์ท ถ้าราคาตามที่คุยกัน ไปจัดมาอย่างด่วนเลยครับ หายากด้วยรุ่นนี้ เห็นตัวเป็นๆ ที่วิ่งอยู่ ก็ของเพื่อนตาลิดที่ตลาดรถไฟคันนึง แล้วก็คันนี้
    ส่วนที่ผมเคยคนรูปเจอในกูเกิ้ล ที่ลงขายอยู่ในบ้านเรา สองคัน แต่ลงขายนานมากแล้ว เป็นรถวัดคันนึง อีกคันนึงรู้สึกว่าจะรับส่งนักเรียน ผมยังไม่
    เคยเห็นของจริงเลยซักคัน อาชีพอย่างน้าเอิร์ทผมว่าเหมาะมากคันนี้ แล้วเอามาใส่แร็คหลังคา ผมว่าบรรทุกกันจนรถวิ่งไม่ออกเลยที่เดียว จุใจน้าละ
    ส่วนถ้าจะเอามาทำแคมเปอร์แวน ผมมีโปรเจ็คอยู่ในหัวแล้ว ไม่ต้องดัดแปลงรถ ลงทุนน้อย แล้วไว้เจอกันจะอธิบายใ้ห้ฟัง ทำไม่ยาก ด้วยสามารถนอน
    ได้ัทั้งในรถและบนแร็คหลังคา ได้หมด จะขาดอย่างเดียวคือห้องน้ำ ก็ใช้บริการตามปั๊มเอาแล้วก็อุ่นใจ ถ้าไปอาศับนอนตามป้อมตำรวจบนทางหลวง
    ได้ใช้บริการห้องน้ำด้วย สนใจแล้วใช่มะ .... ใจเย็นๆ ไปเอารถมาให้ได้ก่อน แล้วถ้าน้ามีเหลือ รับรองทำตามแบบผม เฟี๊ยวแน่ๆ ^^

ปล. ลืมบอกไป ไอ้โลโก้ที่มันไม่มี น้าเอิร์ทก็ถอดเอาคันของน้ารวามทั้งพวงมาลัยด้วย สับเปลี่ยนมาใส่ ก็จบ ได้ครบๆ เลย พร้อมได้พื้นที่มาอีกเพียบ
    เป็นพี่ไม่ต้องคิดมากเลย ถ้ามีตังค์ไปสอยมาเก็บไว้ก่อนเลย ^^

ยังไม่จบ พอดีนึกขึ้นได้ ตอนที่พี่ไปโอนคันเก่าสีฟ้า ไฮเอทหัวแตงโม รวมทั้งตัวอาร์เฮช 11 ด้วย พี่เปลี่ยนเป็นบรรทุก แค่ถอดเบาะออก ไม่เห็นต้องกั้นเลย
    ช่างที่ขนส่งที่่จันท์ เค้าบอกพี่ว่าถ้าจะทำเป็นทะเบียนนั่งตามเล่มเดิม ต้องเอาเบาะมาใส่ให้ครบสามแถวตามเล่มที่ลงไว้ ไม่งั้นก็ต้องตีเป็นบรรทุก พี่ก็เลยบอกเอาเป็น
    บรรทุก เค้าก็ให้เอารถไปชั่งน้ำหนักแค่นั้นเอง จบเลย เสียภาษีถูกกว่าด้วย ทะเบียนบรรทุกจะคิดตามน้ำหนักรถ ส่วนทะเบียนนั่งจะคิดตามซีซี.เครื่องยนต์ ยิ่งซีซี.มาก
    ยิ่งเสียมาก พี่ว่ามันแล้วแต่ขนส่งแต่ละที่มากว่า รถพีทะเบียนที่จันท์หมด ไปโอนไม่เคยมีปัญหาซักคันถ้าตรงเล่ม มีคันสุดท้ายนี่แหละ ติดเลขเครื่องไม่ตรง เลยต้องจ้าง
    เค้าทำที่กทม.พอดีแฟนผมรู้จักคนทำ หมดไปหลายตังค์เหมือนกัน เพราะผมดันเอาเข้าขนส่งก่อนเลยงานเข้าเลย ไม่งั้นจะง่ายมากและเสียเงินน้อยกว่าด้วย ตอนนี้ก็
    เรียบร้อยแล้ว แต่ยังต้องจ้างเค้าต่อภาษีให้อยู่เพราะเลขเครื่องยัง ไม่ตรง ถ้าเปลี่ยนเครื่องก็จบ เดี๋ยวหาเงินวางเครื่องใหม่ก็หมดปัญหาแล้ว ส่วนของน้าเอิร์ท ถ้าตัดสินใจ
    จะเปลี่ยนคันใหม่ คันเก่ายังไม่ต้ัองไปกังวลเรื่องต่อภาษี เอาคันใหม่ให้จบก่อนก็ได้ ส่วนคันเก่าค่อยว่ากันที่หลัง ตัดสินใจให้ดีครับ ได้เรื่องไงบอกกล่าวกันด้วยนะ ^^
    ขอบคุณครับพี่เปิ้ล ผมเห็นครั้งแรกยังตกใจเลยครับ สภาพอย่างนี้หลงรอดมาได้ยังงัย พูดกันตรงๆนะพี่ วินาทีนั้นเงินในกระเป๋ามีอยู่แค่พันกว่าบาท แต่ใจสั่งมาให้จัดไปเลยวางมัดจำไว้นิดหน่อย เจ้าของรถก็คนค้าขายเปิดท้ายเหมือนกัน แกลดราคาตูมเดียวเป็นหมื่นแกบอกว่าอาชีพค้าขายด้วยกั นคุยกันถูกคอเลยได้ราคาอย่างที่ผมคุยกับพี่เมื่อวานน นี้.........ตอนกำลังปั๊มเงินอญุ่ครับถ้าไม่พลาดตามแ ปลนไว้ผมจะมีเงินเข้าภายใน3วันนี้ก็เกือบครบตามราคาท ี่ตกลงกัน ตอนนี้ผมลงประกาศขายคันเก่าไว้ที่เวป truck2hand,thaiscooter,retro club,face book เปิดราคาไว้ 4.5หมื่นใครชอบอยากได้จริงๆคุยกันได้ครับผมฝากข่าวบอ กเพื่อนๆด้วยนะครับ
    ...........เมื่อวานแฟนผมก็ให้ถอดโลโก้ออก ส่วนพวงมาลัยถ้าถอดออกมาได้ก็คงจะดีไม่ต้องไปหาซื้อใ หม่ ผมอาจจะลงราคารถคันเก่าไห้อีกนิดนึงเมื่อคืนนอนไม่หล ับเลยพี่ ผมพยายามเสิร์ทหาข้อมูลและคนที่ใช้รุ่นนี้แต่เห็นจะม ีแค่เพื่อนของคุณลิด กับอีกคันที่เป็นรถวัดอย่างที่พี่เปิ้ลบอกเท่านั้นเอ งครับ ในใจผมคิดยังงัยรู้มั๊ยครับพี่...ถ้าเป็นโฟลคต้องหน้ าวีตู้กับข้าวที่คนเล่นฟลคต่างปรารถนามาครอบครอง ที่ว่าหายากๆแต่ผมเห็นผ่านตาก็หลายคันอยู่ แต่โตต้าคอมมิวเตอร์ rh16 นี่ในประเทศไทยจะมีสักกี่คัน นี่เป็นเหตุผลเดียวที่ผมต้องตัดใจจากนางฟ้าและแม่บ้า นผมก็เห็นด้วย
    .............เรื่องการจดทะเบียนใหม่เป็นบรรทุกนั้นผ มก็ทราบข้อมูลมาอย่างเดียวกัยพี่นี่แหละ แต่ทางเจ้าหน้าที่ตรวจสภาพของขนส่งสุพรรณแมร่ง...โคต รเรื่องมากเลยเบาะไม่ครบมันก็ไม่ยอม จะจดใหม่มันให้ไปกั้นคอกแล้วกลับมาใหม่ เดี๋ยวไปจดทะเบียนจันทบุรีดีมั๊ยเนี่ย555555.......

""""""""""""""'ขอบคุณในแรงเชียแรงใจนะครับ ยังงัยผมต้องจบคันนี้ให้ได้ คืบหน้ายังงัยจะส่งข่าวให้ทราบครับ

พรุ่งนึ้จะไปลองขับดูแล้วครับ.......

ปิดการขายtoyota rh11 พรุ่งนี้ไปรับ rh16กลับบ้านครับ..............

มาถึงแล้วครับ toyota hiace rh16 ปี 1974

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Litsmo อ่านข้อความ
    ได้ไฟท้ายท้ายrh11มา2คู่ แบ่งขายให้ 1 คู่ครับ พร้อมฐาน คู่ละ650บาท ส่งให้นะ ถ้ามาเอาเองที่ตลาดนัดรถไฟ 550 บาทจ้า ^^
    ยังมีเหลือบ้างรึเปล่าครับ จัดมาให้สักคู่นะครับ ถ้ามีเลี้ยวหน้าก็รับด้วยครับ
    BORN TO BE THE REGENT

ยนตรกรรมแห่งห้วงเวลา คืนกลับสู่ความเป็นตำนาน

TOYOTA HIACE RH16 commuter
    เปิดบ้านของเก่าเล่าความหลัง รื้อของเอามาขายใครถูกใจเอาไปเลย
    EARTH Antique&Collection Sam-Chuk>>>085-609-9332
    ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัสสามชุก 401-327-938-3 ออมทรัพย์ ชื่่อบ/ช บดินทร์ สืบจาก
    ดี

Litsmo's Avatar
    สถานที่
    SLEEPLESS CLASSICAL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toutoyou1 อ่านข้อความ
    หวัดดีครับคุณลิด......ยังแหล่มเหมือนเดิมนะครับ ที่ผมเริ่มเล่นเจ้า rh11ก็เพราะคุณลิดกับพี่เปิ้ลนี่แหละ ของผมก็ค่อยๆแก้ไขกันไปตามกำลังทรัพย์ที่พอจะมีเข้าม าเป็นช่วงๆ555....
    ตอนนี้ก็มีปัญหาเรื่องเบรคกับช่วงล่างครับ ตั้งใจไว้ว่าอยากเปลี่ยนเป็นดิสและเปลี่ยนหม้อลมใหม่ รบกวนถามคุณลิดเรื่องค่าใช้จ่ายหน่อยครับว่าอยู่ประม าณเท่าไร ตามรายการนี้อ่ะครับ

1. เปลี่ยนบูชและสลักปีกนก ทั้งหมด
    2. เปลี่ยนเป็นดิสหน้า+หม้อลมใหม่
    รถผมเครื่อง 12r เดิมๆ เปลี่ยนแหวนบดวาร์วแล้วเปลี่ยนประเก็นเสื้อ ฝาครอบวาล์ว แล้วครับ รถผมวิ่งได้เต็มที่ประมาณ 110 ไม่กล้ากดมากกว่านี้ครับก็เบรคไม่อยู่ ตอนนี้มีปัญหาเรื่องเบรคชอบติด และเบรคแข็งมาเร็วๆเอาไม่อยู่ครับเคยแหกไฟแดง 2-3 ครั้งแล้ว รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
    เรื่องบูชและสลักปีกนก ตามรูปเลยนะครับ ส่วนเรื่องดิสเบรคถ้าจะแปลง ให้หาของrn25 จะลงตัวมาก แต่ถ้าเป็นของพวกหัวจรวดรุ่นใหม่ๆต้อง ใส่ล้อ15เท่านั้น ของผมช่างดันเล่นไปเอาของเก่าที่ตัวเองสั่งผิดมาแต่ก ่อนมาใส่ให้ผมเป็นของไลท์เอช ดุมเป็น4รู114 ต้องมาแปลงคอม้า ทำอะแดปเตอร์ใส่เป็น4ออก5อีก เสียศูนย์ไปหมดครับ ศูนย์ล้อหน้ากว้างล้อหลัง หน้าจะไวมาก สะบัดเร็วเมื่อเจอถนนต่างระดับซ้ายขวา กินยาง ทุกวันนี้ ผมทำใจแล้วครับ คงใช้มันไปแบบนี้ เพราะเครื่องผมยังฟิตอยู่เลย ถ้าเจอบอดี้เปล่าๆบอกมั่งนะครับ จะเอามายำเครื่องใส่เลย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Litsmo : 16-01-2013 เมื่อ 13:44
    การเป็นคนดีนั้นเหนื่อยยาก...แต่ก็ต้องเป็นถ้ายังเป็ นคน

ประชันศักดิ์ หริ่มรัชดา

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาคลองตัน ออมทรัพย์0282963634
    โทร 085-042-7979

ขายท่อเวสป้าและกระจกก้านยาวสวยๆครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=354693

ขอบคุณไทยสกูตเตอร์สำหรับพื้นที่ตรงนี้ด้วยครับ.. em19

Litsmo's Avatar
    สถานที่
    SLEEPLESS CLASSICAL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PANASIN อ่านข้อความ
    แนบเอกสาร 3933850
    ผมน้องพี่ลิด ที่ตลาด
    ว่างัยโจ้ ได้ข่าวช่วงนี้ฮอทหรอ...รถแรงเกินไปแล้วนะ เข้าจัยปะ.. (ทำเสียงเหมือนแอลโอรสด้วย) 5555+
    การเป็นคนดีนั้นเหนื่อยยาก...แต่ก็ต้องเป็นถ้ายังเป็ นคน

ประชันศักดิ์ หริ่มรัชดา

ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาคลองตัน ออมทรัพย์0282963634
    โทร 085-042-7979

ขายท่อเวสป้าและกระจกก้านยาวสวยๆครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=354693

ขอบคุณไทยสกูตเตอร์สำหรับพื้นที่ตรงนี้ด้วยครับ.. em19

Member PANASIN's Avatar
    สถานที่
    สพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

ยินดีที่รู้จักครับ ผมเอิร์ธสามชุก ขายของเก่าสะสมอยู่ตลาดสามชุกครับ ถ้าผ่านมาแวะมาทักทายกันได้ที่ร้าน ส.ทวีสุข ลานจอดรถตลาดร้อยปีนะครับ
    ผมเคยเข้าไปหาพี่แล้ว เจอแต่รถ พี่อยู่สิงห์บุรี ผมก้คนสุพรรณเหมือนกันครับ
    มนุษย์เป็นสัตว์สังคม แต่เมื่อไม่อยากอยู่ในสังคม เบื่อสังคม สัตว์สังคมจะทำยังไง??
    ทิ้งสังคม หนีสังคม ยอมรับสังคม เผชิญหน้ากับสังคม หาสังคมใหม่ ทนกับสังคมเก่า หรือว่ายังไง??
    นั่นดิ สัตว์สังคมจะทำยังไง

Yiems@KD's Avatar
    สถานที่
    ชากแง้ว Retro Car
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

Rh16 ยาวดีจังเลยคับพึ่งเคยเห็นครั้งแรกแปลกดีคับ เท่จัง
    ชากแง้ว Parts & Accessories
    สมภพ 084-915-4040 , 083-324-4040

พรพรรณ เยี่ยมสวัสดิ์ เลขที่บัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ 157-208-5639
    พรพรรณ เยี่ยมสวัสดิ์ เลขที่บัญชี ธ.กสิกรไทย 020-259-2139

Email : [email protected]

กระจังหน้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UfkgadKSLwA
    ฝาครอบล้อ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ufkgs9KSLwA
    อะไหล่โตโยต้า RN10-30 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.Ufkg_NKSLwA
    อะไหล่รถตู้ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UfkkkNKSLwA
    อะไหล่ 320 / 312 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UfklctKSLwA
    มือเปิด มือหมุน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UfkmbdKSLwA
    ยางบังโคลน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=#.UhSQUdKSLwA
    ปักหมุด http://www.thaiscooter.com/forums/sh...8#.Ugx3ENKSLwA

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ขอบคุณค่ะ คุณ toutoyou1 คุณ i-pleke17 และเพื่อนๆค่ะ

รถ ปู่ขาว ยังไปไม่ถึงไหนค่ะ เพราะคุณแม่เสียเมื่ออาทิตย์ก่อน จากหัวหิน --ต้องดิ่งไปนราธิวาสนู่น
    ควบเจ้า โฟล์ค เวนโต้ อย่างด่วนเลย รวดเดียว ระยะทางไป-กลับ 2,000 กม.
    ผลคือ ถึงชุมพร ความร้อนขึ้น ..ต้องลากและจอดรอซ่อมที่อู่ชุมพร ..รออู่ตีราคา
    --------
    ตอนนี้เลย หยุดโปรเจค ทำสี-ต่อทะเบียน-ปู่ขาวไว้ก่อน...
    กำลังคิดจะขายคันไหนดีหว่า...
    แต่ขายปู่ขาวก็เสียดาย หัวหินยังไม่มีRH11 วิ่งเลยสักคัน
    หัวหินมีชอบแนววินเทจ โบราณ ..ใครเห็นก็มองกันจนคอเคล็ดล่ะ..
    ---------รถถ้าเปลี่ยนเป็นทะเบียนบรรทุกก็น่าจะได้น่ะค่ะ เพราะว่ามีกั้นห้องโดยสารด้านหน้ากับด้านหลังไว้เรีย บร้อยแล้วค่ะ---
    จอดไว้หลายวัน กลับมาสตาร์ทไม่ติดแล้ว ..ต้องพ่วงแบต ขับไปอู่อีกคันนึงซ่ะแร๊ววววว..

---ขอคำปรึกษา เรื่องทำสีด้วยค่ะ --กี่ตังค์ค่ะ --ขอแบบประหยัดทรัพย์--ประโยชน์สูง --
    รถผุไม่เยอะค่ะ ที่ฝาครอบหลัง -ขอบกระจก-รางประตูเลื่อน--

จะเข้ามาบ่อยๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หลังจากที่กลับบ้านมาเห็นหนังสือที่วางอยู่ในตู้ ไม่ได้ออกมาดูครึงปีได้และ ผมคิดว่าควรจะเอามาเปิดเผยดูให้คนอื่นได้เห็นบ้าง เพราะอยู่กับผมคงไม่ได้ประโยชน์ซักเท่าไหร่ เดิมๆ แบ่งแยกหลายรุ่นอีก แต่ผมไม่ค่อยมีเวลา จะทยอยลงละกันนะครับ

รูป รูป    

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pxmang อ่านข้อความ
    หลังจากที่กลับบ้านมาเห็นหนังสือที่วางอยู่ในตู้ ไม่ได้ออกมาดูครึงปีได้และ ผมคิดว่าควรจะเอามาเปิดเผยดูให้คนอื่นได้เห็นบ้าง เพราะอยู่กับผมคงไม่ได้ประโยชน์ซักเท่าไหร่ เดิมๆ แบ่งแยกหลายรุ่นอีก แต่ผมไม่ค่อยมีเวลา จะทยอยลงละกันนะครับ
    โอ....แม่เจ้ายังมีเหลือให้เห็นอีกหรือนี่ ไม่ทราบว่าเปิดราคาขายไว้รึเปล่าครับ เพราะตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลเอกสารเกี่ยวกับรถตู้ japan รุ่นเก่าๆอยู่พอดี จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆที่เล่นรถตู้ด้วยกันครับ
    BORN TO BE THE REGENT

ยนตรกรรมแห่งห้วงเวลา คืนกลับสู่ความเป็นตำนาน

TOYOTA HIACE RH16 commuter
    เปิดบ้านของเก่าเล่าความหลัง รื้อของเอามาขายใครถูกใจเอาไปเลย
    EARTH Antique&Collection Sam-Chuk>>>085-609-9332
    ไทยพาณิชย์ สาขาโลตัสสามชุก 401-327-938-3 ออมทรัพย์ ชื่่อบ/ช บดินทร์ สืบจาก
    ดี

i-ple ke17's Avatar
    สถานที่
    รถตู้สู้ชีวิต japan retro van club
    ขอบคุณ
    5

โอ....แม่เจ้ายังมีเหลือให้เห็นอีกหรือนี่ ไม่ทราบว่าเปิดราคาขายไว้รึเปล่าครับ เพราะตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลเอกสารเกี่ยวกับรถตู้ japan รุ่นเก่าๆอยู่พอดี จะได้เป็นข้อมูลให้เพื่อนๆที่เล่นรถตู้ด้วยกันครับ
    จัดไปครับน้าเอิร์ท สุดยอดแล้วครับเล่มนี้ รวมรุ่น หายากสุดๆ ถ้าน้าเค้าไม่ขาย
    ก็รบกวนติดต่อน้าเขา ขอสแกนเป็นไฟล์ pdf เอามาเก็บไว้ก็ได้ครับ ลองคุยกะ
    น้าเค้าดูก่อนครับ น้าเอิร์ท

Member pxmang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก่อนนอนกับค่ำคืนฝนโปรย หน้าหนาว แบ่งแยกเยอะแยะมากมาย

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pxmang : 28-01-2013 เมื่อ 04:59

หน้าที่ 74 จากทั้งหมด 89 หน้า แรกแรก ... 24 64 65 66 67 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 78 79 80 81 82 83 84 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks