มาแนวกระบะ ครับ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: มาแนวกระบะ ครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เก็บมาฝากอีกเหมือนเดิมครับ...เป็นทางเลือกให้ป้าแดง เวลาว่างครับ
    ขอบคุณท่านแม่ทัพครับ คันนี้ไปไกลจังครับ สวยดี น่าจะเป็นคันเดียวที่ท่านโยไปจอดถาม 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เช่นเดียวกันครับท่าน ไม่รู้ว่าคนเราจะเหลือพรุ่งนี้อีกกี่วัน เช่นนั้นจงทำในสิ่งที่ท่านปรารถนา ขอให้สุขใจ..เมื่อท่านขับป้าแดงไปใหนๆคนรอบๆข้างก็จะ มองรถท่านแล้วก็จะยิ้มแบบสุขใจเช่นกัน นั้นแหละท่านได้นำความสุขไปสู่ผู้คนที่พบเห็นป้าแดงแ ล้ว พบคนนึงแหละที่เห็นแค่รูปป้าแดงก็ยังนึกยิ้มว่าถ้ามั นวิ่งผ่านเข้าไปในมหาวิทยาลัยคงมีสาวๆนั่งกลับมาด้วย เต็มท้ายกะบะ 55555...
    5555 เมื่อวานผมเขินมาก มีคนยิ้มให้มากมาย บ้างก็เข้ามาจอดข้างๆ บ้างก็ชี้มาที่รถผม ผมอ่านตามปากเขา สองห้าศูนย์เจ็ด 5555 มอ'ไซด์บางคันก็ปาดเขามาแล้วก็ก้มดูโลโก้หน้า บางคันก็ปาดไปแล้วก็หันมายิ้มให้ แต่ที่เสียวสุดๆ มีเสียงเบรกดังมากด้านข้าง กระบะคันหลังเกือบชนรถเก๋งคันหน้า ในระยะที่ว่า ทะเบียนท้ายรถเก๋งกับทะเบียนหน้ารถกระบะ ห่างกันแค่บุหรี่ซองเดียว ผมก็ไม่รู้ว่าเขาประมาทหรือเพราะมองตูดป้าแดงกันแน่ๆ แต่ที่ชอบใจก็มีนายทหารยืนโบกมือแล้วยิ้มให้

ความสุขแบบนี้ผมยังไม่เคยได้รับมาก่อนเลยในชีวิต แต่ที่แน่ๆ ผมทำเรื่องผิดพลาดเรื่องเดียว ที่ตอนแรกผมว่าจะขับรถชิวๆ 60-80ไปตามทาง คงจะทำไม่ได้ครับ ถนนเส้นนี้ป้าแดงไม่กลัวครับ ด้วยที่ว่าขับรถแบบเหยียบไม่อั้นเลยซัดไปได้100กว่าๆ ด้วยเกียร์แค่4เกียร์ ได้ใจพี่ๆกระบะทุกท่านที่ขับตามและคิดว่าผมไม่น่าจะไ หว 5555 แต่ท่านก็ได้แค่ดูตูดป้าแดงแทน...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    5555 เมื่อวานผมเขินมาก มีคนยิ้มให้มากมาย บ้างก็เข้ามาจอดข้างๆ บ้างก็ชี้มาที่รถผม ผมอ่านตามปากเขา สองห้าศูนย์เจ็ด 5555 มอ'ไซด์บางคันก็ปาดเขามาแล้วก็ก้มดูโลโก้หน้า บางคันก็ปาดไปแล้วก็หันมายิ้มให้ แต่ที่เสียวสุดๆ มีเสียงเบรกดังมากด้านข้าง กระบะคันหลังเกือบชนรถเก๋งคันหน้า ในระยะที่ว่า ทะเบียนท้ายรถเก๋งกับทะเบียนหน้ารถกระบะ ห่างกันแค่บุหรี่ซองเดียว ผมก็ไม่รู้ว่าเขาประมาทหรือเพราะมองตูดป้าแดงกันแน่ๆ แต่ที่ชอบใจก็มีนายทหารยืนโบกมือแล้วยิ้มให้

ความสุขแบบนี้ผมยังไม่เคยได้รับมาก่อนเลยในชีวิต แต่ที่แน่ๆ ผมทำเรื่องผิดพลาดเรื่องเดียว ที่ตอนแรกผมว่าจะขับรถชิวๆ 60-80ไปตามทาง คงจะทำไม่ได้ครับ ถนนเส้นนี้ป้าแดงไม่กลัวครับ ด้วยที่ว่าขับรถแบบเหยียบไม่อั้นเลยซัดไปได้100กว่าๆ ด้วยเกียร์แค่4เกียร์ ได้ใจพี่ๆกระบะทุกท่านที่ขับตามและคิดว่าผมไม่น่าจะไ หว 5555 แต่ท่านก็ได้แค่ดูตูดป้าแดงแทน...
    ไม่ต้องกลัวครับเครื่องดีซะอย่าง120 ยังไหว

เก็บมาฝากอีกเหมือนเดิมครับ...เป็นทางเลือกให้ป้าแดง เวลาว่างครับ

ไปเจอที่ไหนมาครับพี่นัน
    สวยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ไม่ต้องกลัวครับเครื่องดีซะอย่าง120 ยังไหว
    ไม่แน่ใจว่านี่คือการตั้งใจหรือเป็นข้อผิดพลาดใดๆ แต่ผมรู้สึกดีที่ป้าแดงถูกจำกัดความเร็วประมาณ110-120น่าจะได้ เพราะแป้นคันเร่งของผมดันไปติดซุ้มล้อ เหยียบเท่าใดก็ติดแค่นั้น คือพละกำลังของป้าแดงไปได้มากกว่านั้นแต่ความเร็วทำไ ด้แค่นี้แหละ เอาแค่ชั่วโมงเร่งรีบเอาตัวรอดก็พอแล้วครับ

ถ้าอยากได้เร็วกว่านี้ก็อ้วนดำแหละครับ 200กม/ชั่วโมง 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    เที่ยวไกลนะพี่.....มาถึงถิ่นไม่กิ๊งกร๊างโกรธแล้วด้ วย

ตามไม่ทันคับแปดร้อยวางเครื่อง2n+5555+
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ต้องขอโทษที่ไม่ได้โทรหา...เพราะไปกับครอบครัว ก้อเลยให้เวลากับครอบครัวแบบเต็มทีครับ วันนั้นปิดเครื่องด้วยครับ แต่ที่นั้นผมเห็น800 ถึง3คันเลยครับท่าน มีสีแดง และเหลือง อีกแต่ขับแบบสวนกันเก็บภาพไม่ทัน เยอะๆจริงๆถิ่นข้าวหลาม อิอิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ

ความรู้สึกแบบนี้แหละท่าน ที่ทำให้ผมโงหัวไม่ขึ้นจากรถ Classic เป็นความรู้สึกที่บอกไปก้อไม่เท่ากับได้รับเอง มันบอกไม่ถูกครับ ใครอยากรู้ก้อต้องลองทำรถให้สวยๆเหมือนป้าแดงครับแล้ วก้อขับออกถนนเลยครับรับรองท่านจะงง อิอิ จอดติดไฟแดงตำรวจเดินข้ามฝั่งมาอีกฝั่งเดินมาเคาะกระ จก...(น้องๆรถอะไรครับ ไปหามาจากใหน คันเล็กจัง น่ารักมาก วิ่งเร็วมั้ย ขายเท่าไหร่ ฯลฯ) ขอให้ท่านเตรียมตอบคำถามเหล่านี้ไว้ด้วยน่ะครับ ดีใจด้วยที่ท่านได้รับรู้ความรู้สึกเหมือนที่ผมและน้ องโย เคยได้รับกัน 55555 แล้วท่านจะไม่อยากขับซีวิค

ต้องขอโทษที่ไม่ได้โทรหา...เพราะไปกับครอบครัว ก้อเลยให้เวลากับครอบครัวแบบเต็มทีครับ วันนั้นปิดเครื่องด้วยครับ แต่ที่นั้นผมเห็น800 ถึง3คันเลยครับท่าน มีสีแดง และเหลือง อีกแต่ขับแบบสวนกันเก็บภาพไม่ทัน เยอะๆจริงๆถิ่นข้าวหลาม อิอิ
    คันที่วิ่งสวนเก็บภาพไม่ทันใช่คันขาวป่าวพี่555+
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    ความรู้สึกแบบนี้แหละท่าน ที่ทำให้ผมโงหัวไม่ขึ้นจากรถ classic เป็นความรู้สึกที่บอกไปก้อไม่เท่ากับได้รับเอง มันบอกไม่ถูกครับ ใครอยากรู้ก้อต้องลองทำรถให้สวยๆเหมือนป้าแดงครับแล้ วก้อขับออกถนนเลยครับรับรองท่านจะงง อิอิ จอดติดไฟแดงตำรวจเดินข้ามฝั่งมาอีกฝั่งเดินมาเคาะกระ จก...(น้องๆรถอะไรครับ ไปหามาจากใหน คันเล็กจัง น่ารักมาก วิ่งเร็วมั้ย ขายเท่าไหร่ ฯลฯ) ขอให้ท่านเตรียมตอบคำถามเหล่านี้ไว้ด้วยน่ะครับ ดีใจด้วยที่ท่านได้รับรู้ความรู้สึกเหมือนที่ผมและน้ องโย เคยได้รับกัน 55555 แล้วท่านจะไม่อยากขับซีวิค
    เช้านี้เอารถไปลองวิ่งมาครับ ไปส่งไปรษณีย์ให้พี่ศักดิ์เมื่อตะกี้นี้เอง ลองวิ่งในสถานการณ์คับขัน เช่น รถเยอะ รถติด รถวิ่งเร็ว รถปาดหน้า รถรอเลี้ยว หรือว่าป้าแดงรอเลี้ยว เข้าพื้นที่เร่งรีบ แบบนี้เป็นต้น ก็ถือว่าป้าแดงทำได้ดีมากๆครับ ช่วงล่างแน่น เบรกดี ทรงตัวดี ออกตัวดี แต่ที่ต้องทนสุดๆก็ความร้อนครับ ป้าแดงค่อนข้างร้อนเพราะเราบุรองพื้นกันความร้อนและเ สียงแน่นหนามาก แต่ถ้ากลางคืนหรืออากาศเย็นๆน่าจะขับมีความสุขดี ตอนนี้ชินแล้วครับเรื่องสรีระของผมในห้องโดยสาร ผมไม่ค่อยสูงค่อนข้างเตี้ย 178 ซม หนักราวๆ 77 น่าจะได้ บวกมากกว่าลบ 555 เข้าไปนั่งเหมือนรถอาราเร่ ขยับได้ไม่มากนัก เพราะผมเสริมเบาะแน่นหนา พวงมาลัยเดิมๆปรับแล้วแค่พอสไลด์ขาผ่านไปได้ ลักษณะการนั่งตอนนี้ชินแล้วเลยมีท่าประจำคือ ขับแบะขาออกครับ หัวติดเพดานบ้างไม่ติดบ้างตามท่านั่งของตัวเอง แต่ทำให้คนที่มองเข้ามาต้องก้มต่ำเพื่อมองหน้าผมนะคร ับ 555

ตอนนี้ที่ทำงานรบเร้าให้พาป้าแดงไปโชว์ อยากนั่งเที่ยว นั่งโชว์ ผมยังใจแข็งอยู่ เรียกได้ว่าต้องเช็คตารางงานด้วยว่าวันนี้มีงานอะไรบ ้าง ถ้างานน้อยผมก็เอาไป ถ้างานเยอะก็เอาซีวิคไปครับ ตอนนี้ผมยังไม่เจอใครถามว่าขายมั้ย มีแต่ถามว่าพี่ทำรถไปเท่าไหร่ ส่วนมากก็บอกว่า ตามสภาพครับ (สีดูปองค์ แห้งช้า มีรหัสสีครับ พ่นบอดีชู๊ตของbmwครับ)

ด้วยว่ารถยังต้องทำอีกเยอะ ช่วงนี้แค่ปิดเทอมเล็กครับ ได้พักไม่ถึงอาทิตย์ก็ต้องเดินหน้าทำต่อแล้วครับ กลัวจะไม่ทันเพื่อนๆและสหายทั้งหลายในบอร์ดนี้ ช่วงนี้800ถูกกระแส1000ถล่มซะราบคาบ ขนาดผมไม่ค่อยสนใจ ยังต้องไปหาอะไหล่มาสด้า1000มาตุนไว้เลย 555

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณ คุณวีและป้าแดงมากครับที่เป็นธุระให้ครับ (ระวังป้าแดงจะเหนื่อยนะครับทนุทนอมป้าแดงหน่อยครับ) ไหนฯก็ไหนฯแล้วครับคุณวีเล่น 1000 อีกซักคันจะเป็นไรไปครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ audising อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณ คุณวีและป้าแดงมากครับที่เป็นธุระให้ครับ (ระวังป้าแดงจะเหนื่อยนะครับทนุทนอมป้าแดงหน่อยครับ) ไหนฯก็ไหนฯแล้วครับคุณวีเล่น 1000 อีกซักคันจะเป็นไรไปครับ
    555 สมกับเป็นสหายมาสด้าจริงๆครับพี่ศักดิ์ ใครจะไปทนกระแสมาสด้า1000ได้ แรงยิ่งกว่าแม่น้ำฮวงโหอีกครับ

555 สมกับเป็นสหายมาสด้าจริงๆครับพี่ศักดิ์ ใครจะไปทนกระแสมาสด้า1000ได้ แรงยิ่งกว่าแม่น้ำฮวงโหอีกครับ
    เป็นเช่นนั้นจิงๆมันเป็นตามคำทำนายของนายห้างวีท่านไ ด้ทำนายไว้เมื่อสามเือนที่แล้วมาตอนที่ผมได้พบกับมาส ด้าของผม

รูป รูป    

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    เป็นเช่นนั้นจิงๆมันเป็นตามคำทำนายของนายห้างวีท่านไ ด้ทำนายไว้เมื่อสามเือนที่แล้วมาตอนที่ผมได้พบกับมาส ด้าของผม
    จริงเหรอ ผมเคยทำนายจริงๆเหรอเนี่ย 5555 ซื้อหวยไม่เคยถูกแต่เรื่องเดานี่ 55555

ผมดีใจครับที่ผมแนะนำท่านต้นแล้วมันเป็นไปตามที่ผมคา ดการณ์ ผมแนะนำท่านให้เล่นมาสด้า1000ตอนมาสด้า800กำลังกระแส แรง ไม่ใช่ว่าผมจะเฉไฉอะไรนะ แต่คิดว่ามันน่าจะร้อนแรงและหาเล่นง่ายกว่ามาสด้า800 เยอะ เพราะคนที่เล่น8แรงต้องสุดๆจริงๆ อะไหล่แพงไม่พอรถก็มีรายละเอียดเยอะ

แต่วันนี้ผมดีใจที่น้องชายอีกท่านของผมได้ครอบครองรถ ที่สวยคันหนึ่งในบอร์ดเช่นกัน เหลือทเครื่องนิดหน่อยก็โอเคแล้ว ใช่มั้ยท่านต้น

จริงเหรอ ผมเคยทำนายจริงๆเหรอเนี่ย 5555 ซื้อหวยไม่เคยถูกแต่เรื่องเดานี่ 55555

ผมดีใจครับที่ผมแนะนำท่านต้นแล้วมันเป็นไปตามที่ผมคา ดการณ์ ผมแนะนำท่านให้เล่นมาสด้า1000ตอนมาสด้า800กำลังกระแส แรง ไม่ใช่ว่าผมจะเฉไฉอะไรนะ แต่คิดว่ามันน่าจะร้อนแรงและหาเล่นง่ายกว่ามาสด้า800 เยอะ เพราะคนที่เล่น8แรงต้องสุดๆจริงๆ อะไหล่แพงไม่พอรถก็มีรายละเอียดเยอะ

แต่วันนี้ผมดีใจที่น้องชายอีกท่านของผมได้ครอบครองรถ ที่สวยคันหนึ่งในบอร์ดเช่นกัน เหลือทเครื่องนิดหน่อยก็โอเคแล้ว ใช่มั้ยท่านต้น
    ครับเหลือไม่มากครับก็เกี่ยวกับคาร์บุและช่วงล่างครั บ

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks