ส่ายหน้าส่ายหลัง..!!

ชื่อกระทู้: ส่ายหน้าส่ายหลัง..!!

Junior Member BukHumNoi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ส่ายหน้าส่ายหลัง..!!

รถพวกพี่ๆเป็นรึป่าวครับ ล้อ ส่ายๆมากๆๆทั้งล้อหน้าและ ล้อหลัง มือใหม่หัดขับ ครับผม

ขอบคุณทุกคำตอบครับ!!em97em97em97em97em97
    <<<<< มีปัญหา ก็ต้องแก้ ไม่ใช่กลุ้ม >>>>>
    Ekpari[N]

Senior Member smallfram_cud42's Avatar
    สถานที่
    Vespa Service
    ขอบคุณ
    0

รถมันกำลังเต้น มะละกอกล้วยส้มอยู่ป่าวคับ ส่ายหน้าส่ายหลังก็ กล้วยส้มๆๆๆ 555 ฮา ๆ น๊ะ อย่าคิดมาก
    ส่ายหน้าส่ายหลัง ลองดูเบื้องต้นครับว่าน๊อตล้อมันหลวมป่าว ถ้าหลวมรีบขัน ไม่งั้นนอกจากส่ายแล้วล้อจะวิ่งนำรถ
    หรือไม่ก็ล้อดุ้งครับ ลองดูอาการเบื้องต้นเอาน๊ะ...ลึก ๆ ยังไงรอผู้รู้มาช่วยกันตอบ ๆ

กะทะล้อ มันเบี้ยว ครับ
    ต้องตีๆเคาะๆให้กลับมา แต่ก็ตามสภาพนะครับไม่นิ่งได้ศูนย์เหมือนของใหม่
    เพราะ แรงตกหลุมบนถนน และ แรงดันของลมในล้อหลายๆปี มันทำให้ห่าง

รถผมก็เป็นครับ ถอดออกมาเคาะด้วยฆ้อนปอนด์ เช็คระนาบประกบบนกระเบื้องเรียบๆครับ

เปลี่ยนล้อใหม่ดีที่สุดครับ

jojo.21's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ volume c อ่านข้อความ
    กะทะล้อ มันเบี้ยว ครับ
    ต้องตีๆเคาะๆให้กลับมา แต่ก็ตามสภาพนะครับไม่นิ่งได้ศูนย์เหมือนของใหม่
    เพราะ แรงตกหลุมบนถนน และ แรงดันของลมในล้อหลายๆปี มันทำให้ห่าง

รถผมก็เป็นครับ ถอดออกมาเคาะด้วยฆ้อนปอนด์ เช็คระนาบประกบบนกระเบื้องเรียบๆครับ

เปลี่ยนล้อใหม่ดีที่สุดครับ
    เพิ่มเติมนะครับ เช็ครูตรงกะทะล้อด้วยนะครับ เพราะผมเคยเป็นน่ะ น๊อตตรงดุมมันสึกแล้วเวลาวิ่งๆนะมันจะคว้านรูกะทะล้อ ทำให้รูกะทะมันบาน เวลาวิ่งมันส่ายเหมือนน๊อตล้อหลวม แต่พอไงแน่นสักพักก็เป็นอีก คือน๊อตมันไขแน่นแต่จะอยู่ไม่นานนะครับ ไงเปลี่ยนเลยดีสุดครับ

Junior Member outdoorhamter's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยมันอยากแด๊นๆๆๆ
    ของเราเคยเป็นมันส่ายๆๆๆ
    สุดๆ
    มันอาจจะเป็นที่ยางบวม
    ไม่งั้นก้บูตแท่นเครื่อง
    แต่ของเราเปลี่ยนยางหลัง
    หายส่ายๆๆๆๆๆ
    เลย

อันนี้เคสของเรานะ

Bookmarks