รายงานสหายเสุดทางบูรพา

ชื่อกระทู้: รายงานสหายเสุดทางบูรพา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน รายงานสหายเสุดทางบูรพา

ในบรรดาเมืองท่องเที่ยวยอดนิยม จังหวัดตราดเป็นเมืองที่ผมไปเยือนบ่อยที่สุด ในรอบ10ปีมานี้ ผมไปเยือนเกิน5ครั้งแน่นอน ตั้งแต่ขึ้นรถทัวร์ ขับรถไป นั่งเครื่องบิน ผมชอบครับ เมืองน่ารักดี มีที่ถ่ายรูปเยอะดีครับ มีน้องที่ทำงานลาเมืองหลวงกลับไปแต่งงานอยู่ที่นี่ ผมยังหวังว่าคงได้มีโอกาสไปเยือนเมืองแห่งความรักอีก ซักหลายๆครั้ง (เห็นใครๆก็มาฮันนิมูนที่นี่กัน)

รายงานสหายเมืองสุดทางบูรพา ผมได้ทำความสะอาดและเก็บงานให้เรียบร้อยแล้วครับ กระจังหน้า รุ่น v-1 และคิ้วรอบคัน 7ชิ้น รุ่น v-2 ของทำมือแท้ต้องมีรูปนายห้างวีไว้หนวดนะครับ ท่านอุตส่าห์ขึ้นมารับเองถึงเมืองหลวงโคตรจะเกรงใจเล ย ไว้โอกาสหน้าโชคชตาพาเรามาพบกัน ผมคงpackของเก่งกว่านี้แล้วนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

กระจังหน้า

ทำมือล้วนๆ ของทำมือต้องมีตราสารแห่งมิตรภาพติดไปด้วยนะครับ สินค้าจากผมรับประกัน100%ครับว่าไม่เหมือนของแท้แน่น อน เพราะของแท้สภาพสมบูรณ์ ตูก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันจ้าาาาา

คิ้ว7ชิ้นครับ ห่อพลาสติกให้แล้วครับ

ไฟในเก๋งโคตรจะแท้ตรงรุ่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 26-10-2009 เมื่อ 12:19

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อย่าลืมของผมน่ะนายห้าง กระจังหน้าและคิ้วรอบคัน Version ใหนก็เอา อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    อย่าลืมของผมน่ะนายห้าง กระจังหน้าและคิ้วรอบคัน Version ใหนก็เอา อิอิ
    555 ไม่ลืมของสหายนันแน่นอนครับ สำหรับท่านแล้วรุ่นพิเศษครับ รุ่น nUn-Coyote นันโคโยตี้ ของแฮนด์เมดตรงรุ่นแน่นอนครับ

รอก่อนนะครับ ช่างกำลังเข็นป้าแดงให้เสร็จตามกำหนดการ ส่วนอะไหล่ต่างๆคงต้องชลอตัวไปก่อน แต่ผมไม่ทิ้งท่านและสหายทั้งหลายให้เดียวดายแน่นอนคร ับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 ไม่ลืมของสหายนันแน่นอนครับ สำหรับท่านแล้วรุ่นพิเศษครับ รุ่น nUn-Coyote นันโคโยตี้ ของแฮนด์เมดตรงรุ่นแน่นอนครับ

รอก่อนนะครับ ช่างกำลังเข็นป้าแดงให้เสร็จตามกำหนดการ ส่วนอะไหล่ต่างๆคงต้องชลอตัวไปก่อน แต่ผมไม่ทิ้งท่านและสหายทั้งหลายให้เดียวดายแน่นอนคร ับ

จ้า...พ่อหนวดงาม

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ในบรรดาเมืองท่องเที่ยวยอดนิยม จังหวัดตราดเป็นเมืองที่ผมไปเยือนบ่อยที่สุด ในรอบ10ปีมานี้ ผมไปเยือนเกิน5ครั้งแน่นอน ตั้งแต่ขึ้นรถทัวร์ ขับรถไป นั่งเครื่องบิน ผมชอบครับ เมืองน่ารักดี มีที่ถ่ายรูปเยอะดีครับ มีน้องที่ทำงานลาเมืองหลวงกลับไปแต่งงานอยู่ที่นี่ ผมยังหวังว่าคงได้มีโอกาสไปเยือนเมืองแห่งความรักอีก ซักหลายๆครั้ง (เห็นใครๆก็มาฮันนิมูนที่นี่กัน)

รายงานสหายเมืองสุดทางบูรพา ผมได้ทำความสะอาดและเก็บงานให้เรียบร้อยแล้วครับ กระจังหน้า รุ่น v-1 และคิ้วรอบคัน 7ชิ้น รุ่น v-2 ของทำมือแท้ต้องมีรูปนายห้างวีไว้หนวดนะครับ ท่านอุตส่าห์ขึ้นมารับเองถึงเมืองหลวงโคตรจะเกรงใจเล ย ไว้โอกาสหน้าโชคชตาพาเรามาพบกัน ผมคงpackของเก่งกว่านี้แล้วนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

กระจังหน้า

ทำมือล้วนๆ ของทำมือต้องมีตราสารแห่งมิตรภาพติดไปด้วยนะครับ สินค้าจากผมรับประกัน100%ครับว่าไม่เหมือนของแท้แน่น อน เพราะของแท้สภาพสมบูรณ์ ตูก็ไม่เคยเห็นเหมือนกันจ้าาาาา

คิ้ว7ชิ้นครับ ห่อพลาสติกให้แล้วครับ

ไฟในเก๋งโคตรจะแท้ตรงรุ่นครับ
    สวยมากเลย เพกเกจก็ทำดี นี่มันของห้างมือหนึ่งแท้ๆล่ะ ถ้าไม่บอก
    ปล.พรุ้งนี้ผมนัดเจ้าของรถแล้วน่ะพี่ คืนนี้คุยกัน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ up2guu อ่านข้อความ
    สวยมากเลย เพกเกจก็ทำดี นี่มันของห้างมือหนึ่งแท้ๆล่ะ ถ้าไม่บอก
    ปล.พรุ้งนี้ผมนัดเจ้าของรถแล้วน่ะพี่ คืนนี้คุยกัน
    มือใหม่หัดpackครับ ลูกสาวมานั่งแทะพลาสติกจนเป็นรอยไปหมด แค่นั่งpackของก็มีความสุขดี ดีใจครับอย่างน้อยป้าแดงก็มีพรรคพวกที่ใช้ของมาตราฐา นเดียวกับป้าแดง เป็นมิตรกันได้

พอจะบอกได้มั้ยครับว่านัดกันกี่โมงครับ ผมจะได้วางแผนถูก พอดีมีธุระไม่คาดฝันตอน5โมงเย็น
    หงะครับ คืนนี้คุยกันก็ได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ส่งมอบสินค้าให้สหายเมืองสุดทางบูรพาไปเรียบร้อยแล้ว ครับ นัดเจอกันที่ห้างสรรพสินค้าชื่อดังใจกลางเมือง สหายเล่นเอานางสาวเมอร์ซิเดส เบนส์มารับกระจังหน้าป้าแดงถึงที่ โคตรจะเกรงใจเลย หวังว่าคงได้พบกันใหม่นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ส่งมอบสินค้าให้สหายเมืองสุดทางบูรพาไปเรียบร้อยแล้ว ครับ นัดเจอกันที่ห้างสรรพสินค้าชื่อดังใจกลางเมือง สหายเล่นเอานางสาวเมอร์ซิเดส เบนส์มารับกระจังหน้าป้าแดงถึงที่ โคตรจะเกรงใจเลย หวังว่าคงได้พบกันใหม่นะครับ
    ส่งมอบให้ผมมั่งสิ เดี๋ยวเอาหนูแดงไปรับถึงทีเลย อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    ส่งมอบให้ผมมั่งสิ เดี๋ยวเอาหนูแดงไปรับถึงทีเลย อิอิ
    ถ้าหนูแดงมาขอนายห้างนั่งเป็นบุญก้นซักครั้งนะ รถสหายนัน น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ถ้าหนูแดงมาขอนายห้างนั่งเป็นบุญก้นซักครั้งนะ รถสหายนัน น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เดี๋ยวให้ลองขับจากฝั่งธน มาที่ emmanuel เลยครับ อิอิ

Junior Member Black Windows's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลับถึงแดนบูรพาแล้วครับ

ต้องขอบคุณท่านประทานเหมือนกันครับที่นำของมาให้ถึงท ี่ครับเกรงใจอยู่เหมือนกันครับของงามมากครับความหวัง ในการทำรถกลับมาอีกครั้งครับแล้วว่างๆจะแวะไปดูป้าแด งบ้างครับ ปล.มีกระจังเก่ารถผมมาให้ดูครับ555

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Black Windows อ่านข้อความ
    ต้องขอบคุณท่านประทานเหมือนกันครับที่นำของมาให้ถึงท ี่ครับเกรงใจอยู่เหมือนกันครับของงามมากครับความหวัง ในการทำรถกลับมาอีกครั้งครับแล้วว่างๆจะแวะไปดูป้าแด งบ้างครับ ปล.มีกระจังเก่ารถผมมาให้ดูครับ555
    โห.........ดีใจๆ ในที่สุดท่านBlack Windowsก็นำรูปมาให้ชมครับ สหายแรกเริ่มระดับแถวหน้าของเมืองไทย เดี๋ยวป้าแดงรถเสร็จมีความคืบหน้าอย่างไรคงได้ติดต่อ กลับไปครับท่าน ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ที่มารับถึงที่ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

โห.........ดีใจๆ ในที่สุดท่านblack windowsก็นำรูปมาให้ชมครับ สหายแรกเริ่มระดับแถวหน้าของเมืองไทย เดี๋ยวป้าแดงรถเสร็จมีความคืบหน้าอย่างไรคงได้ติดต่อ กลับไปครับท่าน ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ที่มารับถึงที่ครับ

รถสวยมากครับ.....แอบเห้นมีคิ้วด้วย แต่ไม่ครบเหรอครับ จะว่าอะไรมั้ยหากจะของแบ่งมาใส่รถผมบ้าง เพราะผมก็ยังหาไม่ได้เลย ที่มีอยู่สภาพยังไม่ดีครับ ถ้าได้มาแทนอันที่ไม่ดีของผมก็น่าจะเข้าท่า อิอิ /\4/\4(เห็นว่าได้คิ้วจากป๋าวีไปใช่มั้ยครับ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน รายงานสหายครับ

เรียนสหายBlack Windows

ในความอนุเคราะห์ของท่านคราวนั้น ทำให้งานที่ผมไปทำมีความคืบหน้าเป็นอย่างมาก จึงขอรายงานความก้าวหน้าในลายเซนต์ที่จะนำไปติดบั้นท ้ายรถมาสด้า800ดั่งต่อไปนี้

- ได้อนุมัติให้ดำเนินการตามแบบที่โรงงานทำภาพมาให้
    - รูต่างๆ3รูตามรูปได้แจ้งไว้ว่า ไม่จำเป็นต้องมีเพราะงานใหม่จะใช้แถบกาว3M
    - เพลทลายเซนต์ของท่านผมได้นำกลับมาเก็บในฐานบัญชาการข องผมแล้ว (มีหน่วยลาดตะเวน18ตัวคุ้มกันอย่างแน่นหนา) เตรียมจัดส่งพร้อมชิ้นงานใหม่
    - ความคืบหน้าต่างๆต้องเป็นหลังวันพ่อแล้วจะนำความคืบห น้ามารายงานท่านครับ
    - รูปที่ทำมาภาพสลับกันเพื่อให้เห็นเนื้องานของฟร้อนตั วหนังสือนะครับ งานจริงเป็นพื้นดำ ตัวอักษรสีแสตนเลสครับ

ขอขอบพระคุณท่านBlack Windowsในความเมตตามา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 05-12-2009 เมื่อ 10:14

Junior Member Black Windows's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตัวหนังสือพิมพ์เดียวกันเป๊ะสวยงามทีเดียวเลยครับรอช มขั้นตอนต่อไปครับ

Bookmarks