รถสต้าตติดยาก เพราะอะไรครับ

ชื่อกระทู้: รถสต้าตติดยาก เพราะอะไรครับ

Junior Member FdynamicF's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Unhappy รถสต้าตติดยาก เพราะอะไรครับ

ผมขี่64อยู่ เวลาตอนเช้าๆ มาสต้าตก่อนจะ

ไปเรียนกระทืบหลายทีเลยครับกว่าจาติด หรือจอดทิ้งไว้ซัก2-3ชม ก็เริ่มติดยากแล้ว

มีปัจจัยอะไรบ้างครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

เป็นห่วงรถจริงๆ

kook182's Avatar
    สถานที่
    หาอยู่จ้า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน +++++++++++++++++++

ฟันธง
    เอียงรถฝั่งเครื่องนานๆหน่อย(นับ1-15-20-.....)
    สตาทร์ทีเดียวติด(ถ้ารถไม่มีปัญหาอื่นครับ)
    kook182@hotmail.com

Junior Member TOS_LATTE's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 11

ฟันธง...เอียงไปทางเครื่องหน่อย เพราะจอดไว้นาน หรือไม่ก็ลืมเปิดก๊อกน้ำมัน
    เอียงอย่านานน่ะเดียวน้ำมันท่วมเอาเเค่สักครู่ ตามที่พี่ข้างบนว่าเเระ
    ไม่สนิท.....อย่าเล่นล้อ

กู(ล้อ)เล็กกูยอม

LATTE 64

เป็นไปได้สองอย่างเลย
    น้ำมัน
    ไฟ
    รอผู้ts01ts01ชำนาญมาตอบเถอะครับ
    นายอนุพงค์ น้ำใส
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขบัญชี 498-0-11859-3

โทร 0827623938
    [email protected]

Junior Member FdynamicF's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมก็เอียงน้ะครับ

มันก็สต้าดง่ายขึ้น

แต่มันก็ยังซักสิบทีกว่าจาติด

มันเกี่ยวกับการผสม2tหนาไปมั้ยครับทำไห้หัวเทียนชื้น

ผมเคยลองถอดมาดูตอนวิ่งมาไหม่ๆพึ่งจอด หัวเทียนมันยังชื้นๆเลยขนาดพึ่งจอด ผมล้ะงงเลย

ขอบคุนน้ะครับสำหรับคำตอบ^^

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fdynamicf อ่านข้อความ
    ผมก็เอียงน้ะครับ

มันก็สต้าดง่ายขึ้น

แต่มันก็ยังซักสิบทีกว่าจาติด

มันเกี่ยวกับการผสม2tหนาไปมั้ยครับทำไห้หัวเทียนชื้น

ผมเคยลองถอดมาดูตอนวิ่งมาไหม่ๆพึ่งจอด หัวเทียนมันยังชื้นๆเลยขนาดพึ่งจอด ผมล้ะงงเลย

ขอบคุนน้ะครับสำหรับคำตอบ^^
    น่าจะใช่แล้วล่ะครับ ลดปริมาณออโตลูปลงมาหน่อย แล้วดูว่ามันยังแฉะอยู่มั้ย (แต่อย่าลดเหลือน้อยกว่ากำหนด 2% นะคับ ผมเติมขี่ปกติเผื่อไป4% เลยนะ ก็ขี่ดี สตาร์ทติดง่าย สมอลเฟรมนะ)
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

Member patabongcity's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ non sense อ่านข้อความ
    น่าจะใช่แล้วล่ะครับ ลดปริมาณออโตลูปลงมาหน่อย แล้วดูว่ามันยังแฉะอยู่มั้ย (แต่อย่าลดเหลือน้อยกว่ากำหนด 2% นะคับ ผมเติมขี่ปกติเผื่อไป4% เลยนะ ก็ขี่ดี สตาร์ทติดง่าย สมอลเฟรมนะ)

ขั้นเทพ em90em90
    สังเกตุอะไรกัน ไหม ว่า ป่า คืนความเป็ฯคนให้หลายๆ คนเสมอ

1 ลดนมหนูเดินเบา ลง ดูอีกเบอร์ครับ
    2 ตั้งรอบเครื่อง เดินเบา (สโลว์) น้อยไปหรือเปล่าครับ
    บางทีเครื่องไม่ได้เป็นอะไรเลย ตั้งเบามากก็ สตาร์ทติดยากครับ
    อันนี้ไม่เห็นกะตา แค่เคยมีประสบการณ์ข้อนี้ อ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 28-10-2009 เมื่อ 09:57

Bookmarks