รบกวนผูรู้หน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนผูรู้หน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รบกวนผูรู้หน่อยครับ

พอดีซื้อเวสป้ามา เพิ่งฟิครื่องมาใหม่ ตั้งแต่ซื้อมายังไม่ได้ขับเต็มที่เรยครับมีปัญหา
    สตาทติดปกติขับไปซักพักดับ สตาทอีกทีวอด อยู่ๆก้อสตาทไปต่อได้อีกสักพักแล้วก้อดับไปเฉยเรยแล้ วก้อวอดอยู่ๆก้อเร่งเองมั่ง ไปไหนมาไหนต้องมีเพื่อนตามตลอดระแวงสุดๆ

บางทีก้อสตาทซะขาแหกก้อยังไม่ติด เซ็งมากเรยครับ ไม่รู้ก้ไขยังงัย เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ก้อขับได้ไม่ถึงวันเข้าอีหรอบเดิ มอีกแล้วครับ ไปให้ชั่งดู ชั่งก้อรื้อพวกนมหนูรื้ออะรัยมาชีดมาล้าง ผ่านไปก้อเป็นอีก เร่งเองมั่งดับมั่ง
    ขับได้ไม่เกิน ครึ่งโล ก้อดับ สตาทใหม่ก้อวอดอยู่ๆก้อได้ ขับไปอีกก้อเร่งเองอีกไม่รู้ต้องแก้ตรงไหนครับ เล่นพังเช้าพังเย็นแบบนี้ รบกวนผู้รู้ทีนะคร้าบบบบบบบบ

ขอบคุณ
    0

เมื่อได้อ่านข้อความแบบนี้ผมเข้าใจความรู้สึกคุณเลย และยิ่งตอนพาสาวซ้อนท้ายนะ รถดับ ผมนี้หน้าซีดเป็นไก่ต้มเลย รถก็ซ่อมไม่เป็น ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง

คราวหน้าผมจะไปหัดซ่อมเวสป้าบ้างแล้วล่ะ

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

ลองดูระบบน้ำมันครับอาจจะมีพวกสนิมหรือผงฝุ่นตะกอนติ ดอยู่แถวๆก็อกก็ได้ครับ ทำให้น้ำมันลงไปที่คาบูในปริมาณที่ไม่เพียงพอ คือลงทีละไม่เยอะ จะขี่ได้ซักพัก อาจจะไกลบ้างใกล้บ้างแล้วแต่ลงช้าลงเร็ว

ถ้าอย่างที่ผมบอกคือ ขี่ไปแล้วเริ่มดับ พอจอดไปซักหน่อย ก็สตาทติดขี่ได้อีกใช่ไหมครับ?

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

เครสติดแล้ว ขี่ไปสักพักดับ ลองดูพวกนมหนูน้ำมันสิครับ มันตันหรือเปล่า ต่อมา ลองหาคอยส์สต๊าด ของรถเพื่อนมาลองใส่ดู น่าจะหายครับ ปล. ลองติดเครื่องแล้วจอดกับที่ดูนะครับ ว่าติดแล้วอาการไฟเป็นยังไง ติดสักพักดับ ติดสักพักดับ เครสนี้ผมก็เคยเป็นครับ เครื่องฟิตมาใหม่ นมหนูน้ำมันเสือกใส่เบอร์ตอนที่เครื่องมันหลวมๆ น้ำมันก็ลงเยอะ ก็จับเปลี่ยนเบอร์เล็กลงก็ไม่หาย เปลี่ยนคอยลองใหม่ ไฟเนียน เร่งดับมือ ในรอบสูงไม่ฝ่อนะครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Senior Member b_b_ball's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khon kaen
    ขอบคุณ
    0

เจอบ่อยมากๆครับกับปัญหารถใหม่ ก่อนอื่นรถของคุณคือรถที่ประกอบใหม่ใช่หรือไม่ ถ้าใช่นะครับ

1 เช็คที่ถังน้ำมันนะครับ ว่ามีตะกอนของสนิม และสนิมตามบริเวณขอบถังหรือไม่ ถ้ามีก็ล้างทำความสะอาดให้ดีครับ

2 ก๊อกน้มันนะครับ อาจมีเศษสนิม ตะกอนมาอุดตัน ทำความสะอาดให้ดี

3 อาจเกิดจากคาบูนะครับ ส่วนมากรถที่ประกอบฟิตเครื่องใหม่ขาย จะเป็นคาบูเก่า อาจมีอาการรวน ก็อาจจะต้องได้เปลี่ยนคาบูนะครับ ถ้าลงจูนแล้วไม่ได้จริงๆ

ธนาคารกสิกรไทย

428-2-30568-8

เอนกศักดิ์ ฝีมือสาร

บอร์ดกลุ่ม 194 scooter club khon kaen http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=303

Emaill anekyanyon@hotmail

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุนทุกท่านมากนะคร้าบบบ

ขอบคุนจิงๆ

Bookmarks