ตราสารถึงสหายแห่งแผ่นดินทองสมเด็จพระนารายณ์

ชื่อกระทู้: ตราสารถึงสหายแห่งแผ่นดินทองสมเด็จพระนารายณ์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ตราสารถึงสหายแห่งแผ่นดินทองสมเด็จพระนารายณ์

วังนารายณ์คู่บ้าน ศาลพระกาฬคู่เมือง ปรางค์สามยอดลือเลื่อง
    เมืองแห่งดินสอพอง เขื่อนป่าสักชลสิทธิ์เกริกก้อง แผ่นดินทองสมเด็จพระนารายณ์

กลายเป็นสโลแกนของผมไปแล้วที่จะต้องหาคำขวัญของเมือง ของสหายทั้งหลายมาประกาศให้โลกรู้ว่า ถิ่นไทยนี้มีวัฒนธรรมที่ดีแถมยังมีผู้คนจิตใจงามอยู่ ในบอร์ดแห่งนี้ด้วยครับ

จัดเตรียมของให้ท่านดังต่อไปนี้ครับ

ไฟท้ายแห่งคุ้มล้านนา
    ไฟหรี่หน้าจากทิศบูรพา
    ยางรองร่องกระจกหูช้าง จากดีทรอยท์ (วรจักร)

หวังว่าจะส่งภายใน7วัน ให้ทันใช้ภายใน7เดือน ครับเจ้านายยยย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

แซบๆๆๆๆๆ อยากให้มาสัมผัสเมืองเก่า เมืองนี้จริงๆครับ รับรองว่าไม่อยากกลับเมืองกรุงเป็นอย่างแน่แท้ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    แซบๆๆๆๆๆ อยากให้มาสัมผัสเมืองเก่า เมืองนี้จริงๆครับ รับรองว่าไม่อยากกลับเมืองกรุงเป็นอย่างแน่แท้ อิอิ
    ตกลงท่านเป็นคนลพบุรีแต่ไปทำงานสระบุรีแม่นบ่...

เอาสโลแกนบ้านผมก็แล้วกัน

ผ้าทอกะเหรี่ยง เสนาะเสียงสาละวิน
    งามถิ่นธรรมชาติ พระธาตุสี่จอม
    กล้วยไม้หอมเอื้องแซะ

ต่อท้ายด้วย

หนึ่งเดียวคือป้าแดง 8แรงระบือเมือง (ทั้งอำเภอมีอยู่คันเดียว อิอิ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตกลงท่านเป็นคนลพบุรีแต่ไปทำงานสระบุรีแม่นบ่...

เอาสโลแกนบ้านผมก็แล้วกัน

ผ้าทอกะเหรี่ยง เสนาะเสียงสาละวิน
    งามถิ่นธรรมชาติ พระธาตุสี่จอม
    กล้วยไม้หอมเอื้องแซะ

ต่อท้ายด้วย

หนึ่งเดียวคือป้าแดง 8แรงระบือเมือง (ทั้งอำเภอมีอยู่คันเดียว อิอิ)

555555 อันนี้เด็ด..หนึ่งเดียวคืดป้าแดง 8 แรงระบือโลก ครับ คันเดียวในโลกไม่เดิมทั้งคัน อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    555555 อันนี้เด็ด..หนึ่งเดียวคืดป้าแดง 8 แรงระบือโลก ครับ คันเดียวในโลกไม่เดิมทั้งคัน อิอิ
    5555555555555

ชอบๆๆๆ คันเดียวในโลกที่ไม่เดิมทั้งคัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลืมแจ้งสหายเมืองลิงว่า ได้รับตราสารแห่งมิตรภาพจากท่านแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ สมดั่งใจหวังทุกประการณ์ ขอบคุณท่านTee-Hotด้วยนะครับ พวงกุญแจน่ารักดีครับ เหมาะกับการสะสมจริงๆครับ ขอบคุณสหายทั้งหลายอีกครั้งครับ

ปล. ช่วงที่ไม่อยู่หลายวันไม่ได้เข้ามาบอกข่าวสารใดๆนั้น ป้าแดงก็คืบหน้าไปมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ลืมแจ้งสหายเมืองลิงว่า ได้รับตราสารแห่งมิตรภาพจากท่านแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ สมดั่งใจหวังทุกประการณ์ ขอบคุณท่านTee-Hotด้วยนะครับ พวงกุญแจน่ารักดีครับ เหมาะกับการสะสมจริงๆครับ ขอบคุณสหายทั้งหลายอีกครั้งครับ

ปล. ช่วงที่ไม่อยู่หลายวันไม่ได้เข้ามาบอกข่าวสารใดๆนั้น ป้าแดงก็คืบหน้าไปมากครับ
    วันนี้ผมก็ได้รับตราสารจากท่านเหมือนกันครับ..ทุกอย่ างสวยงามมาก ยางลองกระจกหูช้างตรงรุ่น เอามาจากใหนครับชสุดยอดเลย แล้วยางหูช้างยังเหลือมั้ยท่าน (เออ..อาม่าแกแอบชมว่าท่านวีคนที่หล่อๆมีลักยิ้มน่ะเ หรอ ผมไม่รู้น่ะนี่ว่าท่านวีมีลักยิ้มด้วย อิอิ)
    ปล.ไม่เหลืออะไรเลยที่ร้านอาเจ็ก 55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันนี้ผมก็ได้รับตราสารจากท่านเหมือนกันครับ..ทุกอย่ างสวยงามมาก ยางลองกระจกหูช้างตรงรุ่น เอามาจากใหนครับชสุดยอดเลย แล้วยางหูช้างยังเหลือมั้ยท่าน (เออ..อาม่าแกแอบชมว่าท่านวีคนที่หล่อๆมีลักยิ้มน่ะเ หรอ ผมไม่รู้น่ะนี่ว่าท่านวีมีลักยิ้มด้วย อิอิ)
    ปล.ไม่เหลืออะไรเลยที่ร้านอาเจ็ก 55555
    อาม่ากล่าวเกินจริงครับ แต่ใช่ครับมีลักยิ้มครับ ฮ่าๆๆๆ ร้านเจ๊กไม่มีอะไรเหลือเลยเพราะไอ้หนุ่มมีลักยิ้มกิน แห้วไปก่อนท่านนานเลย

โห........ผมพลาดโอกาสดีๆไปได้อย่างไรเนี่ย ท่านมาเยือนถึงเมืองหลวงแต่ผมหยุดตั้งสามวันไม่ได้ต้ อนรับท่าน ขออภัยเป็นอย่างสูง เสียดายถ้าท่านโทรหาผมนะครับ ผมจะพาท่านไปบ้านของผม แล้วท่านจะหันมาพินิจน์พิเคราะห์ไอ้วีหนวดคนนี้ว่า.. ...นี่แหละขุมพลังของบอร์ดมาสด้า 55555

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อาม่ากล่าวเกินจริงครับ แต่ใช่ครับมีลักยิ้มครับ ฮ่าๆๆๆ ร้านเจ๊กไม่มีอะไรเหลือเลยเพราะไอ้หนุ่มมีลักยิ้มกิน แห้วไปก่อนท่านนานเลย

โห........ผมพลาดโอกาสดีๆไปได้อย่างไรเนี่ย ท่านมาเยือนถึงเมืองหลวงแต่ผมหยุดตั้งสามวันไม่ได้ต้ อนรับท่าน ขออภัยเป็นอย่างสูง เสียดายถ้าท่านโทรหาผมนะครับ ผมจะพาท่านไปบ้านของผม แล้วท่านจะหันมาพินิจน์พิเคราะห์ไอ้วีหนวดคนนี้ว่า.. ...นี่แหละขุมพลังของบอร์ดมาสด้า 55555
    พอดีนั่งรถตู้บริษัทไปทำงานที่จุฬาฯ ครับ ก็เลยแวะไปเช็คอะไหล่แถวนั้นหน่อย ได้ข้อมูลหลายอย่างมากจากคนขายอะไหล่Mazdaแถวนั้น เช่น mazda 800 ตอนนี้มาแรงมากใน Web มีสวยอยู่คันนึงสีขาว ผมแอบยิ้ม....และก็โอ้ยคุณมาช้าไปคนญี่ปุ่นมาเหมาไปห มดแล้ว ผมรีบขายไปเลยแถมไปด้วย ขายไม่ได้มาทั้ง30ปีแล้ว แล้วก็ที่พม่าเค้าก็มาถามน่ะตอนนั้นก็ส่งไปให้เยอะเห มือนกัน มาร้านสุดท้ายโดนใจมากๆเจออาม่าแต่อาเจ็กไม่อยู่ อาม่าบอกว่าตาชุxxx มาเหมาไปแล้วไม่เหลืออะไรเลย แล้วก็ตาxxคนที่หน้าตาหล่อ มีลักยิ้มก็มาเหมาของที่เหลือไปหมดแล้ว ตอนนี้แถบไม่เหลืออะไรเลย รอเจ็กก่อนสิเดี๋ยวเค้าเล่าให้ฟัง..แต่ใจผมอยากรอเจ็ กมากแต่ด้วยเวลาและมากับรถตู้บริษัทเลยต้องขอตัวอาม่ าก่อนไว้วันหลังมีโอกาศค่อยแวะไปคุย อิอิ ตอนนี้ผมเลยรู้ว่าผมจะหาอะไหล่ต่างๆของ 800 ได้จากที่ใหน อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 12-11-2009 เมื่อ 22:40

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พอดีนั่งรถตู้บริษัทไปทำงานที่จุฬาฯ ครับ ก็เลยแวะไปเช็คอะไหล่แถวนั้นหน่อย ได้ข้อมูลหลายอย่างมากจากคนขายอะไหล่mazdaแถวนั้น เช่น mazda 800 ตอนนี้มาแรงมากใน web มีสวยอยู่คันนึงสีขาว ผมแอบยิ้ม....และก็โอ้ยคุณมาช้าไปคนญี่ปุ่นมาเหมาไปห มดแล้ว ผมรีบขายไปเลยแถมไปด้วย ขายไม่ได้มาทั้ง30ปีแล้ว แล้วก็ที่พม่าเค้าก็มาถามน่ะตอนนั้นก็ส่งไปให้เยอะเห มือนกัน มาร้านสุดท้ายโดนใจมากๆเจออาม่าแต่อาเจ็กไม่อยู่ อาม่าบอกว่าตาชุxxx มาเหมาไปแล้วไม่เหลืออะไรเลย แล้วก็ตาxxคนที่หน้าตาหล่อ มีลักยิ้มก็มาเหมาของที่เหลือไปหมดแล้ว ตอนนี้แถบไม่เหลืออะไรเลย รอเจ็กก่อนสิเดี๋ยวเค้าเล่าให้ฟัง..แต่ใจผมอยากรอเจ็ กมากแต่ด้วยเวลาและมากับรถตู้บริษัทเลยต้องขอตัวอาม่ าก่อนไว้วันหลังมีโอกาศค่อยแวะไปคุย อิอิ ตอนนี้ผมเลยรู้ว่าผมจะหาอะไหล่ต่างๆของ 800 ได้จากที่ใหน อิอิ
    ขอจัดบ้านก่อนนะครับถึงจะรับแขกได้ ข้อมูลของท่านตรงกับผมเพราะว่ามีคนบอกว่าทางวรจักรกำ ลังกว้านซื้ออะไหล่800มาตุนไว้ และเขาบอกด้วยว่าอย่าประมาทสหายเมืองลิง เอ่อ อันนี้ผมเติมเองครับ

เอ่อ...ลืมบอกไปว่า ผมไม่ได้มีอะไหล่เยอะอย่างที่ท่านคิดนะครับ "แค่พอมี"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 12-11-2009 เมื่อ 23:35

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ของส่งไปตั้งแต่เมื่อวานครับ ส่งรูปมาตอกย้ำอีกทีว่าโคโยตี้ของท่าน ยาวจริงๆ ส่งโดยUPSที่น่าเชื่อถือที่สุดในย่านนั้น 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    พอดีนั่งรถตู้บริษัทไปทำงานที่จุฬาฯ ครับ ก็เลยแวะไปเช็คอะไหล่แถวนั้นหน่อย ได้ข้อมูลหลายอย่างมากจากคนขายอะไหล่Mazdaแถวนั้น เช่น mazda 800 ตอนนี้มาแรงมากใน Web มีสวยอยู่คันนึงสีขาว ผมแอบยิ้ม....และก็โอ้ยคุณมาช้าไปคนญี่ปุ่นมาเหมาไปห มดแล้ว ผมรีบขายไปเลยแถมไปด้วย ขายไม่ได้มาทั้ง30ปีแล้ว แล้วก็ที่พม่าเค้าก็มาถามน่ะตอนนั้นก็ส่งไปให้เยอะเห มือนกัน มาร้านสุดท้ายโดนใจมากๆเจออาม่าแต่อาเจ็กไม่อยู่ อาม่าบอกว่าตาชุxxx มาเหมาไปแล้วไม่เหลืออะไรเลย แล้วก็ตาxxคนที่หน้าตาหล่อ มีลักยิ้มก็มาเหมาของที่เหลือไปหมดแล้ว ตอนนี้แถบไม่เหลืออะไรเลย รอเจ็กก่อนสิเดี๋ยวเค้าเล่าให้ฟัง..แต่ใจผมอยากรอเจ็ กมากแต่ด้วยเวลาและมากับรถตู้บริษัทเลยต้องขอตัวอาม่ าก่อนไว้วันหลังมีโอกาศค่อยแวะไปคุย อิอิ ตอนนี้ผมเลยรู้ว่าผมจะหาอะไหล่ต่างๆของ 800 ได้จากที่ใหน อิอิ
    รถครัยหว่า...เหมือนจะคุ้นๆ
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    รถครัยหว่า...เหมือนจะคุ้นๆ
    ผมว่าเป็นรถในตำนานครับ เจ้าของทำท่าเท่ๆบนหลังรถหน่ะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ของส่งไปตั้งแต่เมื่อวานครับ ส่งรูปมาตอกย้ำอีกทีว่าโคโยตี้ของท่าน ยาวจริงๆ ส่งโดยupsที่น่าเชื่อถือที่สุดในย่านนั้น 5555

สหายบางท่านสงสัยว่าอะไรของเมิงครับโคโยตี้ที่ส่งกัน ไปส่งกันมา มันเป็นสรรพนามที่ใช้เรียกสินค้าที่สวยงามแต่จับต้อง ไม่ได้ ไม่ใช่ของเราอะไรแบบนั้นแหละครับ พอดีท่านนันให้โอกาสผมได้รับใช้ไปรับสินค้าให้หน่อย เลยส่งโคโยตี้ไปให้ท่าน ของสวยงามที่ไม่ใช่ของๆเราหงะ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ของส่งไปตั้งแต่เมื่อวานครับ ส่งรูปมาตอกย้ำอีกทีว่าโคโยตี้ของท่าน ยาวจริงๆ ส่งโดยUPSที่น่าเชื่อถือที่สุดในย่านนั้น 5555

เอ้ย...ตกลงท่านส่งอะไรมาให้ผมครับทำไมกล่องมันใหญ่ม โหฬารขนาดนั้นล่ะ...สตกเกอร์ฝากระโปงยาวเมตรเดียวไม่ ใช่เหรอครับ...งานเข้าแล้วสิเราตรูจะเกลับบ้านไงว่ะเ นี๊ย นึกว่ากล่องเล็กๆถือขึ้นรถกะกลับบ้านชิวๆ อิอิ แต่ก้อต้องขอบพระคุณท่านมากๆครับกับ Packaging ที่สุดยอด อิอิ

Bookmarks