จะโอนรถแต่อยากใช้ป้ายเก่า .......ยุ่งยากไหม

ชื่อกระทู้: จะโอนรถแต่อยากใช้ป้ายเก่า .......ยุ่งยากไหม

มาตรฐาน จะโอนรถแต่อยากใช้ป้ายเก่า .......ยุ่งยากไหม

คือว่า ผมจะซื้อรถมาเป็นป้ายเชียงรายเลขตองสวยๆ แต่ตัวผมอยู่ตจว. ถ้าผมจะโอนเป็นชื่อผมโดยใช้ป้ายเก่าเราไม่ต้องแจ้งย้ ายออกใช่รึป่าวเพราะใช้ป้ายเดิม ผมพูดถูกปะ....
    แล้วถ้าเกิดต่อภาษี หรืออนาคตผมขายโดยโอนต่อให้คนอื่นๆ จะมีปัญหายุ่งยากป่าวต้องไปแจ้งย้ายออกที่ไหน แจ้งย้ายที่ตจว.ของเราเลยได้ป่าวเดินเรื่องนานไหม แบบว่าเสียดายป้ายใหม่ทะเบียนตองเดิมที่ติดรถมาอะครั บ

.........

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ก็น่าจะได้นะครับ เราก็ไปทำเรื่องโอนที่จังหวัดเชียงราย แล้วก็ใช้ใบอนุญาติ จอดรถ ให้เจ้าบ้านที่มีบ้านอยู่ที่จังหวัดเชียงราย เค้าเซ็นให้เรา แค่นี้เราก้สามารถใช้ป้ายเดิมแล้วครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    LAMMANIA029
    [email protected]

Junior Member altum's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

Talking

ถูกต้องแล้วคราบ ที่ขนส่งจะมีแบบฟอร์มขอใช้ที่จอดแล้วเราจะอยู่จังหวั ดไหนก็ช่าง ก็ใช้ป้ายเดิมได้ถ้าไม่มีญาติที่เชียงรายก็ให้เจ้าขอ งบ้านเซ็นก็ได้คับ ยื่นไปพร้อมกับตอนไปโอนนะ แต่ผมว่าขอป้ายตองรถ จยย.ไม่ยากนะโอนมาเป็นรถเรา จังหวัดเรา แล้วขอป้ายตองก็ได้ โดยมีค่าน้ำจิ้มให้เจ้าหน้าที่เขาหน่อย หรือไม่รู้จักใครที่ขนส่งเลย ลองไปถามที่ ตรอ. ดูนะว่า /\2 จะขอป้ายตองเสียเท่าไรเพราะเขาจะรู้จักกับคนภายในส่ว นมาก ผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ

ขอบใจมากครับ ผมรู้แล้วตัวผมอยู่คนละจังหวัดยังไงก็ต้องแจ้งย้ายออ กขอทะเบียนใหม่อยู่ดี ไงก็จะลงหยอดค่าน้ำจิ้มเอาทะเบียนสวยเอา

Bookmarks