ขอความรู้เรื่องการเปลี่ยน หัว px เหลี่ยม เป็นกลมหน่อยครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ขอความรู้เรื่องการเปลี่ยน หัว px เหลี่ยม เป็นกลมหน่อยครับ

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แป๊ะตง_888 อ่านข้อความ
    จัดไปครับ โทรหาผมได้ครับ บางทีภาษาทางตัวอักษรไม่เท่ากับการพูดคุย มันจะเข้าใจเร็วกว่า เดี๋ยวผมช่วยบอกให้ ในปัญหาที่เคยเจอ และ เท่าที่รู้นะครับ ปล.เร่งสะดุด มีหลายอาการครับ นมหนูน้ำมันเบอร์ใหญ่ไป เล็กไป ทำให้จุดระเบิดไม่สะอาดหมดจดในห้องเผาไหม้ สองลิ่มจานไฟสึก ทำให้ไฟกระโดดนิดๆ จ่ายไฟไม่นิ่ง ในรอบปลาย สามซีลข้างข้อตัวนอกรั่ว อากาศที่ซึมผ่านซีลที่หมดสภาพ ทำให้อากาศเข้าในห้องเผาไหม้มากเกินไป มันก็ทำให้อัตราเร่งหดหายไป ถ้ากรณีเปลี่ยนหัว กับ ทำเครื่องยนต์ให้สมบูรณ์ ผมแนะนำไปเช็คเครื่องให้เรียบร้อย ถ้าเหลืองบประมาณอีกส่วนค่อย แจงมาเปลี่ยนหัว เพราะเครื่องสำคัญเลยนะ เป็นส่วนหนึ่งของการใช้งาน ต้องไล่ให้สมบูรณ์และดีที่สุด ค่อยไปทำกรณีอื่นครับ
    สุดยอดเลยครับ คุยแป๊ตรง_888 ข้อมูลเเน่นๆทั้งนั้นเลยครับ ได้ความรู้ทั้งนั้นครับผม ขอบคุณมากครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ terng อ่านข้อความ
    สุดยอดเลยครับ คุยแป๊ตรง_888 ข้อมูลเเน่นๆทั้งนั้นเลยครับ ได้ความรู้ทั้งนั้นครับผม ขอบคุณมากครับ
    หุหุหุ ช่วยๆบอกๆกันไปครับ จากประสบการณ์ที่เจอมากับรถตัวเองครับท่าน และ วิชาการจากวิทยาลัยเทคนิค ด้านช่างยนต์ ร่ำเรียนมาก็พอวิเคราะห์ได้บ้างนิดหน่อยครับ ห้าๆๆๆๆ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

T-rex Big-Oad's Avatar
    สถานที่
    VESPA สายตุ๊ด
    ขอบคุณ
    0

ของผมก็หัวเหลี่ยมว่าจะส่งไปทำสีพร้อมเปลี่ยนหัว ว่าแต่ตัวที่ไทยเจริญยนต์นำเข้า
    เอาไปจดทะเบียนได้เลยรึป่าวครับ

รูป รูป  
    ดูแลซึ่งกันและกัน
    [email protected]
    เลขที่บัญชีธนาคาร UOB 826-360-238-2 ธีระพงษ์ แก้วเนตร
    โทร 0897480196

Bookmarks