ถามเกี่ยวกับเรื่องการโมเครื่อง ซุปเปอร์ครับ

ชื่อกระทู้: ถามเกี่ยวกับเรื่องการโมเครื่อง ซุปเปอร์ครับ

ร้ายก้รัก super_๑๕๐'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเกี่ยวกับเรื่องการโมเครื่อง ซุปเปอร์ครับ

ผมอยากรบกวนสอบถามผู้รู้นะคับ

ว่าทำยังไง ให้รถวิ่งดี หายห่วง ทางไกลสบายๆ ขึ้นภูเขา ที่สูง แบบชิวๆ อ่าคับ

ps. ถ้าโมเครื่อง กับ เปลี่ยนเป็น px200 อะไรจะดี และ คุ้มกว่าหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
    Super Only !!

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ถ้าพูดถึงเรื่อง สมรรถภาพ ในการขับขี่
    px ดีกว่าครับ วิ่งนิ่มเครื่องแรง
    super โมกันเหนื่อยครับถ้าจะให้วิ่งชิว แบบ px
    อีกประการ รถโม ไม่ทนเท่ารถเดิม แน่นอนครับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    ถ้าพูดถึงเรื่อง สมรรถภาพ ในการขับขี่
    px ดีกว่าครับ วิ่งนิ่มเครื่องแรง
    super โมกันเหนื่อยครับถ้าจะให้วิ่งชิว แบบ px
    อีกประการ รถโม ไม่ทนเท่ารถเดิม แน่นอนครับ
    ขอบคุณมากคับพี่ ที่ช่วยออกความเห็น

ผมพิมผิดไปนะครับ ผมหมายถึงว่า ถ้าผ่าเครื่องให้จบ นะครับพี่ แบบขับสบายๆ ไปเลยอ่าคับ

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

super เฟือง ไหลปลายคับ เวลาขึ้นเขาจะอึดนึดๆ
    แต่ทางตรงแจ่มมากคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ของเค้าดีจริงๆครับ เฟืองเกียร์ซุปเปอร์เคยได้ยินมาครับ ปล.เครื่องล้อสิบมาใส่ แปลงชุดหน้าเป็นล้อสิบด้วย แต่บอดี้ซุปเปอร์เหมือนเดิม สวยและขี่ดีเลยนะครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ทำดีๆๆก็วิ่งสู้px ได้ครับ แต่ควรใส่ล้อหลัง10

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านมากครับ ที่มาช่วยกันร่วมแสดงความเห็นให้กับน้อง

Bookmarks