กำลังจะเปลี่ยนรถ

ชื่อกระทู้: กำลังจะเปลี่ยนรถ

Modaaway Modsaway's Avatar
    สถานที่
    no
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กำลังจะเปลี่ยนรถ

อยากทราบว่า PX มันแตกต่างยังไงกับพวก หกสี่ กะสปริ๊น หรือครับ ที่รู้มาคือไฟ เป็น CDI แล้วก็เรื่องแบตนี่ของ pX แพงมั๊ยถ้าพัง ราคาค่าดูแลรักษา กับวิธีการซ่อมเบื้องต้นเหมือนกับพวก 64 สปริ๊น มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ
    Modsaway

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

Px มันเป็นรถสมัยใหม่กว่า พวก64 สปริ้นครับ แต่ก็ยังคงรูปทรงเวสป้าหล่ะ...
    ระบบไฟเป็น CDI แล้ว ไม่งอแงกว่าทองขาว บางรุ่นมีสตาร์ทมือด้วย สบายเลย
    เรื่องแบตก็ใส่ของรถญี่ปุ่นได้ครับ แต่ถ้าสตาร์ทมือหรือแต่งไฟก็ให้แอมป์มันเยอะหน่อย
    ราคาค่าดูแลรักษา พอกันครับ แต่ซ่อมแล้วจบง่ายกว่า

ผมว่าเครื่องทนกว่าด้วย ระบบกันสะเทือนก็ดีกว่า เสียอย่างเดียว มันใหม่ก็แค่นั้น/\6

My Bike running on LPG

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

แรงก่า ซ่อมง่ายก่า ครับผม เอาง่ายๆ รถมันสมัยใหม่กว่าก็ต้องดีกว่าครับ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

ชอบทัวร์เป็นประจำ แนะนำ px ครับผม
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ขับขี่สบายใจ วิ่งไกลไม่มีปัญหา ขับแล้วมือไม่ชา หน้าตาก็ดูดี
    แนะนำ px คับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks