ไปไหว้พระกันคร้าบบบบบ

ชื่อกระทู้: ไปไหว้พระกันคร้าบบบบบ

pongpun19's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Talking ไปไหว้พระกันคร้าบบบบบ

จากที่คุยกันแล้วหลายคนอยากไปงานซามูไรเดือน มกราคม ซึ่งเป็นเส้นทางเดียวกันกับสามชุกที่กลุ่มเราจะไปกัน วันที่ 13 ธันวาคม ก้อเลยมีความคิดว่าทริปเล็กๆสามชุกของเรามาเปลี่ยนสถ านที่ เส้นทางกันดีไหมแล้ว เก็บเส้นทางใว้ไปทริปงานซามูไร ใครมีสถานที่ก้อออกความเห็นมาใด้เลยครับ เต้GL นำเสนอมาว่าไปไหว้พระกันที่ วัดไร่ขิงแล้วมาหาอะไรกินกันที่ตลาดน้ำ ดอนหวายซึ่งอยู่ใกล้ๆกันครับ บรรยากาศดีครับ เส้นทางไม่ไกลครับ ขี่กันสบายๆ ส่วนผมเสนอว่า เราไปกันเช้าวันอาทิตย์ที่6 ธันวาคมดีป่าว เพราะ เสาร์ที่5/จันทร์ที่7 ทุกคนหยุดงาน หยุดเรียน ไม่ต้องลาไง จะใด้พักผ่อนกันครับ เต้DTเสนอมาว่ามารวมตัวกันที่วัดจีน บางบัวทอง ใส่เสื้อสีชมพู ถือป้ายกลุ่ม ถ่ายรูปร่วมกัน เก็บภาพกันครับ หรือเก็บภาพเสื้อชมพูเสร็จแล้ว เปลี่ยนมาใส่เสื้อกลุ่มเก็บภาพกลุ่มอีก ก่อนออกเดินทาง หรือว่าใครมีแนวคิดดี ก้อเสนอมาครับ เอาเสียงส่วนใหญ่ครับ โพสมาใด้เลยครับ เสาร์นี้มาคุยกันอีกที อาจนัดกันเช้านิดนึงน่ะครับ จะใด้ไม่ร้อน em97
    รถกรู ตังค์กรู กรูภูมิใจ
    มันอยู่ที่ใจ ไม่ไช่ตามกระแส
    กสิกรไทย 047-2-69240-2 apichai เบอร์โทร 093-2969399 เบอร์เดียวเท่านั้นนะครับ: ป๋อง บางบัวทอง: id LINE : 093-2969399:อาจ ตอบ LINE ช้า หรือ รับสายช้า แต่ผมตอบกลับ และโทรกลับแน่นอน ครับ ผมทำงานประจำน่ะครับ
    ไม่รับจองปากเปล่านะครับ ให้โอกาสคนที่พร้อมรับของมากกว่า[/COLOR]

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ..............!!!

เสื้อสีชมพู.........ทำไมต้องสีนี้อะ........มันมีอะ ไรหรอ.............งง............เอามาจากไหนอะ..... ........!!!

ป้ายกลุ่ม ทำแล้วหรอ???

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    เสื้อสีชมพู.........ทำไมต้องสีนี้อะ........มันมีอะ ไรหรอ.............งง............เอามาจากไหนอะ..... ........!!!

ป้ายกลุ่ม ทำแล้วหรอ???

งงเหมือนน กันอ่าส์ สีชมพู ใส่สื่อถึงอะไรคับ

เร้วป้ายยกลุ่ม จัดการกันเร้วหรือ

ผมว่านัดกันมาประชุมวันเสาร์ดีกว่าคับ
    หารือออ

em97
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: [email protected]

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ดูข่าวกันบ้างสิคร้าบ อิอิ

เค้ารณรงค์ให้คนไทยใส่เสื้อสีชมพู ในวันคล้ายวันพระราชสมภพ ของในหลวง
    ส่วนป้ายอะ คิดว่าน่าจะทำป้ายผ้าไว้อันนึงอะครับ ป้ายใหญ่ๆนะ
    เวลาไปที่ไหนแล้วถ่ายรูปรวม ก็เอาป้ายมากางไงครับ

แค่แสดงแนวคิดเฉยๆนะครับ ยังไม่ได้สรุป ลองเสนอกันมาครับ แล้วโหวตกัน
    Bangbuathong Classic Club face book

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อืม.........

ขอบคุณ !!!.................ไปอยู่หลังเขามาอะ.....อิอิ .....อิอิ....... อิอิ

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ classic_is_me อ่านข้อความ
    ขอบคุณ !!!.................ไปอยู่หลังเขามาอะ.....อิอิ .....อิอิ....... อิอิ
    อย่าว่านายช่างสิ

เค้าซุ่มทำรถอยู่

tv เขาจะไปดูได้ไง

555555555555555555
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ผมงานเอกชน
    หยุดที่ไหนอ่ะ

แง่ๆๆๆ

ยิ่งเป็นวันหยุดราชการ

งานอย่าผมห้ามหยุดอ่ะดิ
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

Junior Member วัต...C95's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วัต กับ ตุ่น ไปครับ แต่เฟียตมันไม่ว่างครับติดธุระต้องไปต่างจังหวัดครับ
    แต่ไม่รู้รถจะเสร็จหรือป่าวมันเป็นไรก็ไม่รู้หน้าจะอ าการหนัก แต่หน้าจะเสร็จครับ
    ได้ช่างขั้นเทพ อย่าง ( พี่เฟรน ) อิอิ

em97 (ถึงรถไม่เสร็จก็จะไป 555+ ) em97

Member ClassicbeaR's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รถผมเส็ดเร้วว สภาพ98เปอเซน

ไปด้วยคน คับบ
    We are biker We love the KING!!
    *บนถนนนั้นมีรถรามากมาย แต่ตัวฉันนั้นชอบขี่มอเตอร์ไซด์ มีชีวิตมีอิสระท้าทาย
    มีจุดหมายปลายทางแห่งเสรี มีเพื่อนพ้องพี่น้องที่ร่วมเดินทาง อุดมการณ์สร้างสรรค์เรานั้นมี
    มุ่งช่วยเหลือสังคมมอบสิ่งดีๆ สู่พื่นที่ขาดแคลนกันดาร ขึ้นหลังอาน พุ่งทะยาน โลดแล่นไป.....
    ท่องทั่วไืทย ด้วยหัวใจ ขอ
    ชาวBIKER

(บางบัวทอง คลาสสิค คลับ จ.นนทบุรี)

facebook:facebook.com/kittinut
    e-mail: [email protected]

Member aet90's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

Wink เอะยังไง

อ้าวเพ่ป๋อง นึกว่าจะไปวันที่ 13 ซะอีกถ้าไปอาทิตนี้ผมไม่ว่านนะครับเพ่ ที่ผมเสนอไปผมคิดว่าเปนวัน อาทิตย์ที่ 13 นะเพ่ถ้าไปกันอาทิตย์นี้ก็อด ฮือ...ฮือ.....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aet90 อ่านข้อความ
    อ้าวเพ่ป๋อง นึกว่าจะไปวันที่ 13 ซะอีกถ้าไปอาทิตนี้ผมไม่ว่านนะครับเพ่ ที่ผมเสนอไปผมคิดว่าเปนวัน อาทิตย์ที่ 13 นะเพ่ถ้าไปกันอาทิตย์นี้ก็อด ฮือ...ฮือ.....
    เปลี่ยนวัน ลาเลยครับ ฮิ ฮิ em97 อย่าซีเรียสครับ วันเสาร์นี้มาคุยกันอีกทีครับ เสียงส่วนใหญ่ครับ
    กสิกรไทย 047-2-69240-2 apichai เบอร์โทร 093-2969399 เบอร์เดียวเท่านั้นนะครับ: ป๋อง บางบัวทอง: id LINE : 093-2969399:อาจ ตอบ LINE ช้า หรือ รับสายช้า แต่ผมตอบกลับ และโทรกลับแน่นอน ครับ ผมทำงานประจำน่ะครับ
    ไม่รับจองปากเปล่านะครับ ให้โอกาสคนที่พร้อมรับของมากกว่า[/COLOR]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking ม่ายเปนไรครับ

ม่ายเปนไรครับ ผมหยุดงานไม่ค่อยตรงวันเสาร์ซะด้วยงะครับ งานนี้คงไม่ได้ไปไว้โอกาดหน้าและกันนะครับ มันต้องมีซักวันอะครับที่จะได้ไป อิ...อิ....em97

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aet90 อ่านข้อความ
    ม่ายเปนไรครับ ผมหยุดงานไม่ค่อยตรงวันเสาร์ซะด้วยงะครับ งานนี้คงไม่ได้ไปไว้โอกาดหน้าและกันนะครับ มันต้องมีซักวันอะครับที่จะได้ไป อิ...อิ....em97
    ไม่เป็นไรครับ พี่ น้อง บางบัวทอง เอาวันที่ทุกคนสะดวกนะครับ มาคุยกันครับ อยากให้รวมกันครบๆ ซักทรปครับ หุ หุ อบอุ่น ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลงกำหนดการด้วยนะครับ

ลงกำหนดการด้วยนะครับ นะครับเพ่ๆ ผมอาจจะไปได้ต้องไปให้เขาสับเวนไห้แล้วจะเข้ามาดูกระ ทู้ว่าจะ ยังไงกี่โมงแล้วเจอกันที่ไหนงะครับem97

Me, My Bike + Retro Life. saitae's Avatar
    สถานที่
    บางบัวทอง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รวมตัวกัน เช้าวันอาทิตย์ที่ 13 ครับ

ลงกำหนดการด้วยนะครับ นะครับเพ่ๆ ผมอาจจะไปได้ต้องไปให้เขาสับเวนไห้แล้วจะเข้ามาดูกระ ทู้ว่าจะ ยังไงกี่โมงแล้วเจอกันที่ไหนงะครับem97

ต้องเป็นวันอาทิตย์ที่ 13 ครับ เพราะ
    1) เป็นวันอาทิตย์ มีตลาดดอนหวายด้วย
    2) วันอาทิตย์น่าจะว่างๆกันทุกคน ไม่มีเรียน ไม่มีงาน
    3) วันอาทิตย์เช้าๆ รถน่าจะโล่งๆ ขี่กันสบายๆ
    4) ข้อนี้สำคัญที่สุด ภรรยาผมอนุมัติเฉพาะวันนี้ ครับ แหะๆๆๆ

ส่วนกำหนดการจะลงแจ้งให้ทราบอีกที เพราะจะต้องปรึกษากันก่อน

ปล.ถ้าใครมีเหตุผลอื่น หรือไม่สะดวกในวันอาทิตย์ที่ 13 มาโพสต์ไว้ได้นะครับ
    ช่วยๆกันเลือก ช่วยๆกันตัดสินใจ กลุ่มเรา ประชาธิปไตย ฟังเสียงส่วนใหญ่ครับ
    ถ้าสรุปสุดท้าย เป็นวันอื่น แล้วผมไม่ได้ไปก็ไม่มีปัญหาครับ ส่วนรวมมาก่อน em97
    Bangbuathong Classic Club face book

Bookmarks