พูดคุยเรื่องอดีต ของคนเคยครับรถเก่า สมัยที่มันเดิม ลองเข้ามาครับ

ชื่อกระทู้: พูดคุยเรื่องอดีต ของคนเคยครับรถเก่า สมัยที่มันเดิม ลองเข้ามาครับ

rithisak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พูดคุยเรื่องอดีต ของคนเคยขับรถเก่า ...............สมัยที่มันเดิมๆ...... ลองเข้ามาครับ

อยากเห็นการแลกเปลี่ยน เล่าเรื่อง ประสบการณ์ การใช้รถ สมัยก่อน
    มาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสาคนคอเดียวกันบ้างครับ

สังคมคงไม่ใช่มีแค่การซื้อขาย
    เด็กสมัยนี้ขับรถเก่าแต่ไม่รู้อดีตอันเคยสวยงามของมั น เป็นเด็กแว๊น บ้าง
    ขาดการรักคุณค่าที่แท้จริงของมัน
    การแลกเปลี่ยนประสบการณ์เก่า ก่อนที่จะลบเลือนไปกลับการเวลา
    เก็บไว้ให้รุ่นหลังได้รับทราบบ้างคงทำให้เว็บนี้มีคุ ณค่าครับ

::::::::::::::::::::::::
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 01-01-2010 เมื่อ 20:53 เหตุผล: พูดคุยเรื่องอดีต ของคนเคยขับรถเก่า ...............สมัยที่มันเดิมๆ...... ลองเข้ามาครับ
    อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นึกถึงอดีตจัง................ts01ts01ts01
    085-846-5492,083-780-2294 พุทธมณทลสาย5
    เลขบัญชี 883-0-01330-7 ธ.กรุงไทย สาขาย่อยเทสโก้โลตัส ศาลายา
    [email protected]
    นาย เชิดพงศ์ เมืองปรางค์
    55/7 ม.12 ตไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม 73210

ถึงรถไม่แรง แต่............มันก็เก่า..........555

ขอบคุณ
    0

พับเสื่อกลับบ้านกันครับ

ขอบคุณ
    0

มีคนอ่านมีกำลังใจครับ
    วันนี้เอาเจ้าส้มแห้ง A100 ไปทำหล่อ เตรียมไว้ให้น้อง(ลูกน้า) เปลี่ยน ล้อใหม่ซะเงา ทำเบรคเปลี่ยนโซ่สเตอร์
    ทำเบาะ ทำซะหมดไป พันกว่า ฮือๆ พอจ่ายเงิน แล้วไม่น่าเลย มันไม่ได้ทำให้เจ้าส้มแห้งมันใหม่กว่าเดิมเลย ก็เก่าเหมือนเดิม

ฮอนด้า

ผมเห็น C100 ไฟตกที่บ้านเพื่อนตอนนั้น mate80 เป็นขวัญใจวัยรุ่น วัยรุ่นยุตนั้นเค้าจะเอาทะเบียนไปติดไว้ด้านข้างรถด้ านถัดจากฝากระเป๋าไปจน ถึงท้ายเท่มากครับ ผมยังเด็กอยากได้
    C100 ของพ่อเพื่อนผมว่ามันเก่าแล้วเชยสุดๆ รถอะไรไฟไม่เหลี่ยม ตอนนั้นไม่เหลี่ยมนี่เชยแล้ว
    C70 กับ C90 ถังในกำลังขายแข่งกับ Mate
    ถังแยกเห็นวิ่งประปลายตกรุ่นไปแล้ว จน C900 มาถึงคัสต้อม ก็ไม่ดัง มากนัก
    ไม่น่าเชื่อพอยุคนี้การกลับมาของ 4 จังหวะตามนโยบายรัฐบาลให้เลิกผลิต รถ 2 จังหวะเมือ 10 ปีก่อนบวกลบ จนถึงวันนี้ อดีตที่ริบหรี่ของมันกลับโชติช่วง ซะ
    เป็นรถที่ผมต้องไปหาซื้อมาทำหมดไปบานเหมือนกันกับ C70

รถผู้ชาย ยุคของผมนี้ CG น่าจะมาก่อน ตามด้วย GL JX และ SS ก่อนเข้ายุคของ 2 จังหวะอย่าง ไฟร์เตอร์และสุดยอดเทคนิด NSR โปรอาร์ม
    อันนี้ก็อีกตอนใหม่ขายไม่ดีเลย พอตอนนี้ CG GL JX ฮิตฮอต ราคาแพงกว่าป้ายแดงเป็นไปได้

ขอบคุณ
    0

คาวาบ้าง มีรถแปลกคือ รถกระเทยของคาวาชื่อ จำไม่ได้ มันเป็นกระเทยครอบเฟริ่งเต็มคันแรกและคันเดียวของเมื องไทย จำได้แล้ว คอสโม ตอนแรกมีแค่หน้ากาก จนครอบเต็มชื่อคอสโม R
    มี Ar80ไมโคร ซึ่งน่ารักมากมีแค่หน้ากากหม้อลม จนมาเป็นเฟริ่งเต็มคือ Ar80 ไมโครแม็กนั้ม LC 80 ซีซีหม้อน้ำ 6 เกียร์ แช่ยาว 100 กว่า(ไมล์อ่อน) ซึ่ง 2 ตัวนี้ คอสโม R กับ LC เว็บของคนเล่น 2T บ้านเรา หาให้ควัก ราคาจัดกว่า KR(โทรมๆ)

รถผู้ชาย ทันเจอ G7 GTO M3 เหมือนถังจะคล้าย Mark4 แต่เหลี่ยมกว่าสั้นกว่า แล้วไม่มีตูดเครื่องโรตารี่
    จนมา GTO mark4 GTX AR125 จน KR เจ้าความเร็ว(ในสนามแข่ง)

ขอบคุณ
    0

ยามาฮ่า ที่รู้และเกิดทัน V50 V75หรือ70 Y80 Mate Bell(น่าหา BELL80 เก็บ หายากแล้ว) เจ้าตลาดมานานสำหรับเจ้านี้
    รถผู้ชาย ที่ทัน YL2 , LS (น่าจะใช่นะ ฉายา กังฟู) , DX100 ,RX100, RX S , RX K (concord) , RX Z ตัวอื่นเสร็จซูซูกิหมดตั้งแต่ A100 เลยทำมันแต่ RX ซึ่ง RX เค้าวางไว้ในแบบรถแรง DX รถประหยัดบรรทุก YL2 รถใช้งานบรรทุกประหยัด ไม่รู้มันแข่งกันเองรึเปล่า (เหมือนฮอนด้ายุคนี้แหละครับ ขายดีจนไม่มีคู่แข่งไม่รู้จะทำอะไร ทำมาแข่งกันเองดีกว่ากันเหงา ..ฮี่ฮี่…)

ขอบคุณ
    0

ซูซูกิ ที่เกิดทัน Fr ต่างๆ ที่เล่ามาแล้วจนถึง RC
    รถผู้ชาย แชมป์รถใช้งาน A100 ออกมาเรื่อยขายเรื่อยๆ คู่แข่งยุคนั้นคือ Dx100 ขายกันมากจับตลาดเดียวกัน
    YL 2 มันรถผู้ใหญ่กว่าจับตลาดบรรทุกแบบ GL CG
    A100 นี่คู่แข่ง DX กับ GL JX แรงมากวิ่ง 110 เกินสบายๆ ตายไปเยอะเบรคไม่อยู่

รุ่นจับตลาดรถแรงแข่งกับ RX ก็ โตร่า มาจนถึง ซันชิโร่ Trs มาจน Trs Pro กับ Uni ออกมา 2 รุ่น
    จำไม่ได้ว่า โปรกับยูนิมันต่างกันตรงไหน น่าจะตูดที่ต่อยาว ถ้าจำไม่ผิด ต่อด้วยตัวประหลาด TRZ ซึ่งมันประหลาดซะจนคลาสสิคจัด ตัวนี้หายากน่าเล่นจัด

แต่เสร็จ RX เค้าทุกรุ่นที่ชนเหมือนกัน
    ผิดถูกรอพี่ๆมาต่อ ขอบันทึกไว้ก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 03-12-2009 เมื่อ 19:52

ขอบคุณ
    0

ขอบันทึกรถราชการไว้สักครั้ง
    รถที่ได้รับ “ ราชการ “ สมัยก่อนต้องมีดี ไม่ใช่เส้น เหมือนแท๊กซี่ถ้าไม่ดีเอามาทำไม่คุ้มกำไร
    1.ข้าราชการคันแรก น่าจะเป็น C50 ถังแยกแฮนด์ตรง รับราชการตำแหน่งสังกัดห่นวยงานกระทรวงสาธารณสุข
    เป็นรถที่องค์กรระหว่างประเทศ คือยูนิเซฟ ให้กระตังค์ประเทศจนๆ(ตอนนั้น) อย่างเรามาซื้อเพื่อให้หมอบ้านนอก(อนามัยสมัยนั้นคือ สุขศาลา ได้ใช้ออกหมู่บ้าน) ผมแทบไม่รู้เรื่องนี้จนวันนึงไปประชุมวิชาการและดูงา นที่จังหวัดตากเค้าเก็บ รักษาไว้ครับที่นั่น สถานีอนามัยเค้าเก็บรักษาไว้ งามมาก มีกระเป๋าข้างติดกระเป๋ายาฉุกเฉินแห้งสุดๆ ขอชมเชยหมออนามัยที่นั่นด้วยครับ ไม่งั้นผมไม่รู้เลยว่ามันเคยรับราชการ นานมากแล้ว
    2.ซูซูกิ A100 เป็นรถประวัติศาสตร์ที่เป็นรถที่ได้รับความไว้วางใจ ให้รับราชการ หลายตำแหน่งหลายสังกัดที่สุด
    เท่าที่ระบบราชการไทยเกิดมา เริ่มที่

สังกัดกระทรวงสาธารณสุข ให้หมออนามัยใช้ตามเคย
    กระทรวงเกษตรเกษตรตำบล อำเภอใช้กันหัวหกก้นขวิดลุยทุ่ง ลุยไร่ ลุยนา ลุยมันหมด
    การไฟฟ้า ซึ่งเมื่อก่อนผมถือว่าเค้าเหมือนราชการนะ ผิดกับสมัยนี้ซึ่งเค้าจะแปรรูปรัฐวิสาหกิจกัน เมือ่ก่อนรุฐวิสาหกิจมีความเป็นราชการสูง การไฟฟ้าใช้รถ A100 มาตั้งแต่ M3 ปัจจุบันยังรับราชการสังกัดหน่วยนี้อยู่
    ได้รับการบำรุงรักษาดี ขอชื่นชมครับ สภาพดียังไม่เหมือนของสาธารณสุข หมอเค้ารวยเก่าหน่อยเค้าประมูลขายไปหมดแล้วแทบไม่ค่อ ยได้ซ่อมบำรุง (เค้าใช้ลุยจริงมันพังจริงครับ) ฮี่ฮี่.....

สังกัดพัฒนาการ เห็นพัฒนากรณ์ขับอยู่
    มหาดไทย ปลัดอำเภอขับ สรุปว่ามัน รับราชการมากที่สุด

มีบางคนอาจจะสงสัย Honda Dream 100 คือดรีมสังกัดกระทรวงสาธารณสุข ให้โรงพยาบบาล และหมออนามัย(ตามเคยโชดดีจริงๆ) จำนวนผมว่าไม่มากกว่า A100 เพราะเราไม่นับที่ครุสภาออกให้ครูบ้านนอกซื้อใช้เอง อันนั้น(รถครุสภา)ผมไม่ถือว่ารับราชการ เป็นรถสว่นตัวมากกว่า
    ต่อที่

3.Dx100
    รับราชการสังกัดกระทรวงสาธารณสุข อีกแล้วครับท่านหมออนามัยอีกแล้ว ขับมันทุกรุ่น โทรมทุกรุ่น (ไม่ได้ว่าครับ ชื่นชมเค้าใช้ลุยจริงๆออกหมู่บ้านทำส้วมถูกลักษณะ ฉีดวัคซีนนักเรียน เลยโทรม)
    DX100 ของสถานีอนามัย ผมไปเจอประมูลขายหลายสิบคันเมือ่สิบกว่าปีก่อน ตอนนี้แทบหาไม่ได้แล้วน่าจะไปเป็นเศษเหล็กหมด ขาย

รับราชการสังกัดกระทรวงเกษตร อยู่เกษตรตำบลเหมือน A100 แต่ตอนนี้ไม่เจอตัวแล้วน่าจะพังหมด

4.Honda Dream ข้าราชการสังกัดกระทรวงสาธารณสุข ผู้พัฒนาระบบบริการสาธารณสุขไทยตัวจริง เพราะมันให้หมอผู้หญิงขับได้ ลุยฝุ่น ลุยโคลน ขึ้นเขา ดีกว่าวิบาก เอาไปจริงๆ ไปในที่กันดาร วิบากไปยากกว่าดรีม ผมไปเจอดรีมที่บนเขากับชาวเขามูเซอ รอยต่อตาก กำแพงเพชร เมือ่ 18 ปีก่อน บวกลบ ดรีมเค้าไปปฏิบัติหน้าที่ตามประสาราชการบนเขา เค้าทำให้การฉีดวัคซีนในที่กันดารเป็นไปทั่ว การรับยาคุมและการคุมกำเนิดไทยได้ผล

5. ยามาฮ่า DT125 MONO สังกัดกระทรวงสาธารณสุข ในพื้นที่กันดารจริงๆ ได้ครับราคาแพงจัด หมออนามัยอีกแล้วตัวเล็กๆ(ไซด์คนไทย) รถมันเท่ เอาเข้าจริงล้มพังหมดทั้งรถทั้งคน ... ฮี่ฮี่....แซวเล่นแต่มันเรื่องจริงตรงมที่ วิบากคันสูง การขับขี่ต้องมัทักษะ ขับไม่ดีพังทั้งรถ เจ็บทั้งคน... ฮี่ฮี่....หมอเจ็บ....

6. ซูซูกิ RGV 150 สังกัด กรมตำรวจ กระทรวงมหาดไทย(สมัยนั้น) สีดำ(ทำไมรถตำรวจมันต้องดำ) RGV150 ได้มาแทบทุกสถานีตำรวจภูธรครับ ตอนนั้นดีใจกันมากเคยแต่ซื้อกันเองตังค์ก็ไม่ค่อยมี เท่สุดๆ ขับไปไหนเป็นยืดซะ เพราะมันยังใหม่มารับราชการเลย เท่จริงๆเวลาขับ ต้องใส่แว่นนะ เรเแบนด์ สีดำนะ สาวกรี๊ด

หลังจากนี้เข้ายุคใหม่ไม่พูดถึงนะครับ
    แล้วเก่ากว่านี้รอท่านพี่ๆมาต่อนะครับ

ผิดถูกรอพี่ๆมาต่อ ขอบันทึกเหตุการณ์ไว้ก่อนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 03-12-2009 เมื่อ 19:53

ขอบคุณ
    0

เข้ามาแล้ว ถ้าพอใจ ปูเสื่อรออ่านต่อได้ครับพี่น้อง ฮี่ฮี่
    แต่ช่วยโพ๊สทักทายกันนิดนะ ไม่เสัยเวลามากหรอก

Senior Member sanuche's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em97em97
    085-846-5492,083-780-2294 พุทธมณทลสาย5
    เลขบัญชี 883-0-01330-7 ธ.กรุงไทย สาขาย่อยเทสโก้โลตัส ศาลายา
    55/7 ม.12 ตไร่ขิง อ.สามพราน จ.นครปฐม 73210

ถึงรถไม่แรง แต่............มันก็เก่า..........555

ashold's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค The Past of Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รู้แต่ว่า...

รู้แต่ว่า...
    1. Honda CB125-175-200+BMW-การไฟฟ้า
    2. Suzuki A100-A80 -การปะปา
    3. Kawasaki GA - กรมการขนส่งพัสดุ
    4. Honda MT125-250(วิบาก)-ตำรวจภูธร
    รถเก่าๆที่คิดออกตอนนี้มีเท่านี้อ่ะครับจิงๆแล้วมีอี กแต่จามม่ายได้ 5555555
    สนใจอะไหล่ชิ้นไหนโทรสั่งหรือสอบถามได้เลยนะครับ 086-1055246 หรือ 02-8162453(รับจัดส่งทั่วประเทศ)
    โอนเงินสั่งซื้อของได้ที่ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพระประแดง เลขที่บัญชี 303-2-717-71-0 ชื่อบัญชีนางลำเจียกหรือนายชัยญา จันทร์พุ่ม เท่านั้นนะครับ(ไม่มีบัญชีอื่นครับ)
    ร่วมย้อนรอยไปกับเราได้ที่กลุ่มย้อนรอยคลาสสิค The Past Of Classic แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ast-of-Classic

ให้มองตอนจอดนิ่งๆ ถ้าวิ่งอาจมองไม่ทัน

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashold อ่านข้อความ
    รู้แต่ว่า...
    1. Honda CB125-175-200+BMW-การไฟฟ้า
    2. Suzuki A100-A80 -การปะปา
    3. Kawasaki GA - กรมการขนส่งพัสดุ
    4. Honda MT125-250(วิบาก)-ตำรวจภูธร

รถเก่าๆที่คิดออกตอนนี้มีเท่านี้อ่ะครับจิงๆแล้วมีอี กแต่จามม่ายได้ 5555555
    ขอบคุณครับ
    เพิ่มข้อมูลกัน
    ผมก็ไม่ได้รู้อะไรหรอก บันทึกไว้เท่าที่รู้เป็นประวัติ ซึ่งสมัยนี้อาจไม่มีคนรู้
    ขอมูลของท่านผมไม่รู้เลยครับ
    อยากรบกวนแบ่งปันความรู้
    1. Honda CB125-175-200+BMW-การไฟฟ้า เห็นรถแพงทั้งนั้นครับ ไม่รู้รายละเอียดเลยครับ ถ้ามีก็ดี
    4. Honda MT125-250(วิบาก)-ตำรวจภูธร ตัวนี้แม้แต่รูปร่าง ยังไม่รู้เลยครับ อย่าว่าแต่เป็นรถตำรวจ ผมคงจบไม่ทัน
    อยากทราบประวัติ ว่ามันเปไงมาไง ถึงมาเป็นรับราชการตำรวจ ประมาณปีไหน ถ้ารูปก็ดีครับ

ยอมรับครับเกิดไม่ทัน ยิ่ง CB C92 ยิ่งยังไม่ทัน อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rithisak : 03-12-2009 เมื่อ 20:38

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นังนุ้ย อ่านข้อความ
    คอสโม แถวบ้านเรามีเหลืออยู่ 1 คันตามจีบอยู่ อิอิ แปลกดี

em97
    ได้แล้วมาอวดบ้างนะน้องนุ้ย(ชื่อเหมือนแฟนเก่าเลย ฮี่ฮี่)
    ผมก็ไม่ได้เห็นนานแล้ว เท่สุดๆ เฟริ่งรอบคัน ซะ

ขอบคุณ
    0

ผมขี่รถเป็นครั้งแรก ก็ suzuki fr ครับ
    ส่วนรถคันแรกในชีวิต พ่อซื้อให้ เป็นkawasaki g7 ครับ
    ตอนนั้นเรียนอยู่ไม่มีตังค์ซ่อม ประกอบกับตอนนั้น
    โนวากำลังดัง ขี่ไปไหนก็อาย ขี่ไป เข็นกลับ ประจำ
    เลยจอดทิ้งไว้นานไปหน่อย อะไหล่ส่วนใหญ่หาย
    ก็เลยหาจีทีโอ มารวมกัน ถึงจะไม่เดิม แต่ก็ยังมีกลิ่นอาย
    ของรถคันแรกในชีวิตผมอยู่ ต่อมาก็หา g7 เดิมๆอีกคันมาเป็นเพื่อนกันครับ....

ts23ts23ts23ts23ts23ts23

ashold's Avatar
    สถานที่
    ย้อนรอยคลาสสิค The Past of Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยเพิ่มเติมครับ

1. Honda CB125-175-200-BMW โดยส่วนมากรถพวกนี้จะอยู่ในส่วนของการไฟฟ้าภูมิภาคสม ัยก่อนๆโดยที่พนักงานทั่วไปจะมีรถประจำตำแหน่งคือ CB125 (เอาไว้เก็บหรือตรวจงานมั้งครับ)ถ้าระดับสูงกว่าก้อเ ป็น 175-200 แต่ถ้าเป็นระดับหัวหน้าหรือผู้บริหารแล้วจะเป็น BMW ครับและทุกวันนี้โดยส่วนมากที่ยังเห็นประจำตำแหน่งอย ู่จนถึงทุกวันนี้ก้อมีแต่ Honda Wing นะละครับ
    2. ส่วน Honda MT125-250 นั้นเป็นรถวิบาก 2 จังหวะ 1 สูบ 2 หัวเทียนโดยส่วนมากนั้นจะเป็นรถของกรมตำรวจเขตภูธรต่ างๆรวมถึงกรมป่าไม้ซึ่งเหมาะกับการใช้งานในต่างจังหว ัดแบบสมบุกสมบันซะมากกว่าที่จะเห็นร่อนอยู่ใน กทม MT125-250 เป็นรถค่าย Honda ที่เป็นรถวิบากและหาได้น้อยคันมากในบ้านเราเพราะสมัย ก่อนไม่ค่อยได้รับความนิยมและยอดขายมีไม่มากเท่าไหร่ เพราะสู้พวก DT-TS ไม่ได้ทำให้ทางการฮอนด้าจึงเสนอขายให้ทางกรมตำรวจเพื ่อให้เอาไปใช้งานเหมือนอย่างเช่น Tiger200 ทุกวันนี้ Hoda MT125-250 รูปทรงจะคล้ายๆ TS185-250 หรือ Kawasaki K5-175 แต่อะไหล่จะหายากกว่าและจะมีอาการรวนบ่อยอย่าว่าแต่ช ่างสมัยนี้เลยครับ...เค้าว่ากันว่าช่างสมัยก่อนยังไม ่อยากซ่อมเลยครับไอ้ MT เนี่ย5555555555
    3. และ Kawasaki GA โดยส่วนมากจะเป็นรถประจำตำแหน่งของการปะปานครหลวงกับ กรมการขนส่งและกรมพัสดุสมัยก่อนซึ่งปัจจุบันนี้นยกเล ิกไปแล้วและที่รถ Kawasaki มีน้อยคันหรือคนเล่นในบ้านเรามีน้อยนั่นก้อเพราะว่าใ นสมัยก่อนรถ Kawasaki เป็นรถที่มีราคาแพงมากๆต่างกับพวก A100-YL2 ซึ่งมีซีซีและเป็น 2 จังหวะซึ่งไกล้เคียงกันและศูนย์บริการเรื่องซ่อมและอ ะไหล่หายากมากๆจึงไม่เป็นที่นิยมของคนสมัยก่อนมากแต่ มักจะได้เปรียบเรื่องความแรง(เพราะมี 5 เกียร์)และความอะไหล่มีความทนทานซึ่งคนสมัยก่อนมักมอ งข้ามเรื่องนี้ไปเพราะคนสมัยก่อนเน้นเรื่องราคาและกา รดูแลรักษาง่ายเป็นหลัก
    4. Suzuki A100 นี่ไม่ต้องพูดถึงเลยครับทนทาน อึด ประหยัด ดูและรักษาง่ายและที่สำคัญราคาไม่แพงวิ่งจนก้านดังไม ่เติมออโตลูปยังขี่ได้เป็นร้อยเลยครับสมัยก่อนยอดขาย สูงสุดและเป็นที่นิยมมากมายจนถึงทุกวันนี้คนที่นิยมเ ล่น A100 ขอบอกว่าไม่น้อยกว่า C70 เลยครับ
    รูปข้างล่างเป็น Honda MT125 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ashold : 04-12-2009 เมื่อ 18:43
    สนใจอะไหล่ชิ้นไหนโทรสั่งหรือสอบถามได้เลยนะครับ 086-1055246 หรือ 02-8162453(รับจัดส่งทั่วประเทศ)
    โอนเงินสั่งซื้อของได้ที่ ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพระประแดง เลขที่บัญชี 303-2-717-71-0 ชื่อบัญชีนางลำเจียกหรือนายชัยญา จันทร์พุ่ม เท่านั้นนะครับ(ไม่มีบัญชีอื่นครับ)
    ร่วมย้อนรอยไปกับเราได้ที่กลุ่มย้อนรอยคลาสสิค The Past Of Classic แวะมาเยี่ยมเยียนกันได้นะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...ast-of-Classic

ให้มองตอนจอดนิ่งๆ ถ้าวิ่งอาจมองไม่ทัน

Bookmarks