ถามเรื่องเบรคหลังหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องเบรคหลังหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่องเบรคหลังหน่อยครับ

คือว่ารถผมมันเบรคหลังไม่อยู่อะครับแต่ผมก็แกะออกมาท ำแล้วหนึ่งรอบล้างคราบน้ำมันออกแล้วกระดาษทรายขัดผ้า เบรคประกอบเสร็จก็เบรคดีอยูนะครับแต่พอขี่ไปได้3-4วันก็เบรคไม่อยู่อีกละซีลตรงล้อก็ไม่รั่วนะครับต้อง แก้ตรงไหนดีใครพอมีคำแนะนำดีๆมางครับ
    ปล.ขอบคุณครับ

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ถ้าแกะดุมออกมามีคราบน้ำมันติดที่ผ้าเบรค มันต้องรั่วซึมจิ เว้นแต่ถ้าเราขี่มาสักพักแล้วแกะดู น้ำมันๆ จะหายไปเพราะเวลาเราเบรคความร้อนสะสมจากการเบรคจะทำใ ห้น้ำมันที่ผิวผ้าเบรคและดุมแห้งไปได้ในระดับนึง เลยดูว่าไม่รั่วซึม ลองเชคใหม่ดีกว่าครับ ตัดปัญหาก้อเปลี่ยนไปเลยก้อได้
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

ขอบคุณ
    0

ผมแกะมาดูอีกแล้วครับมีคราบน้ำมันติดตรงผ้าใบเบรคอีก แล้วครับสงสัยมันไม่ค่อยรั่วแต่คงค่อยๆซึมออกมาแบบนี ้คงต้องเปลี่ยนซีลล้อใช่ไหมครับแล้วการใส่น้ำมันเครื ่องเยอะไปมีผลมั้ยครับที่ทำให้มันซึมออกมาได้อะ
    ปล.ขอบคุณครับ

theliger's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซีนอาจจะรั่วเพราะดุมอาจจะไปบาดซีนครับ
    ถ้าเป็นแบบนี้ต้องเอาดุมไปกลึงใหม่
    ts32
    <<< ลัทธิสีน้ำเงิน >>>
    vespa & Lambretta

มันมี เพลายึดล้อ ตัวหนึ่ง(Rear Wheel Flange)

มันจะมีตามดที่แกนต้องเปลี่ยนครับ ไม่งั้นมันจะรั่วตลอด ซิล ก็ต้องใช้เกรดดีๆหน่อยครับ

อันนี้ผมก็งง ครับ ถ้าไม่รั่วจะมีน้ำมันได้ไง

ช่วงลูกศร มี ตามด ทำให้รั่วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Volume C : 14-12-2009 เมื่อ 18:07

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ตามข้างบนเลยครับ ไล่หาสาเหตุดู
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

kuiiscooter's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีเวลาไปหาเมียน้อย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Volume C อ่านข้อความ
    มันมี เพลายึดล้อ ตัวหนึ่ง(Rear Wheel Flange)

มันจะมีตามดที่แกนต้องเปลี่ยนครับ ไม่งั้นมันจะรั่วตลอด ซิล ก็ต้องใช้เกรดดีๆหน่อยครับ

อันนี้ผมก็งง ครับ ถ้าไม่รั่วจะมีน้ำมันได้ไง

ช่วงลูกศร มี ตามด ทำให้รั่วครับ

ครับ เห็นด้วยครับ ผมก้เพิ่งไปเปลี่ยนมา มันมีตาปลาอยู่นิดเดียว ประมาณ200 กว่าๆ

ขอบคุณครับ แนะนำแต่สิ่งดีๆ
    scooter

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณเพื่อนๆชาวเวสป้านะครับสำหรับคำแนะนำดีๆแต่วัน นี้ลองเช็คดูแล้วคงต้องเปลี่ยนซีลกับดุมใหม่

Bookmarks