สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 84 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สวัสดีครับ...พี่ๆชาว 800

สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ หลงรักเจ้า 800 อยู่นานแล้วครับ ขออณุญาติเข้าบอร์ดมาอ่านและมาแอบดู
    รถสวยๆของพี่ๆนะครับ.....ชื่อตุ๊ก ครับ อยู่สุราษฎร์ธานี ว่าแต่ว่า เจ้า 800 ที่สุราด ไม่มีเลยอ่ะพี่ สงสัยคง
    ไม่เหลือแล้ว.........

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีคุณตุ๊กกกกกกก......สุราษครับ แหม!!!รากเสียงแบบยาวๆแบบนี้แสดงว่ามิตรไมตรีชาวมาสด ้าเค้าดีจริงๆ
    นับว่าเป็นเกียรติแก่ชาวมาสด้าคลับอย่างแรง วันนี้ผมเข้ามาก่อนก็เลยขอลุยต้อนรับแขกผู้มาเยือนก่ อนนะครับ
    ได้เพื่อนแดนทักษิณเพิ่มมาอีกคน แม้นยังไม่มี8แรงมาครอบครอง แต่ได้ไมตรีเข้ามาเยี่ยมเยือนบอร์ดมาสด้าของท่านนี้ ก็ถือเป็นสหาย
    ทางใจได้ครับ จะแอบมอง จะแอบดูกี่ครั้ง ถ้าได้ความรู้สึกที่ดีกับไป มาน.......ยิ่งใหญ่กว่าจะได้รถคู่ใจมาครองเป็นไหนๆ
    ยังไงก็ขอให้ท่านตุ๊กประสพความสำเร็จในการค้นหาเจ้า8 แรงนะครับ พวกเราเป็นแรงใจให้.........โอเชไปเล้ยยย!!!!
    COUNTRY BOY
    086-5306353

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ หลงรักเจ้า 800 อยู่นานแล้วครับ ขออณุญาติเข้าบอร์ดมาอ่านและมาแอบดู
    รถสวยๆของพี่ๆนะครับ.....ชื่อตุ๊ก ครับ อยู่สุราษฎร์ธานี ว่าแต่ว่า เจ้า 800 ที่สุราด ไม่มีเลยอ่ะพี่ สงสัยคง
    ไม่เหลือแล้ว.........
    ยินดีต้อนรับสหายทิศทักษิณด้วยไมตรี วันนี้มีความรู้สึกที่ยินดี ขออวยชัยให้ท่านตุ๊กได้ครอบครองมาสด้าที่ท่านรัก จะ8แรง 10แรง หรือมาสด้าใหนๆ ก็สหายเดียวกันครับ
    ทางใต้ผมได้ข่าวมาว่าเยอะมากตั้งแต่ระนองลงไปจนถึงนค รศรีธรรมราช (เมืองมาสด้าในอดีต) แต่มันก็แค่ข่าว ส่งสหายลงพื้นที่ไปนานตั้งแต่ปีที่แล้ว ได้คำตอบมาว่่า ไม่มีแบบที่พี่ให้หาหงะ มีแบบใหม่ๆ 5555
    แต่อย่าพึ่งท้อครับ มาคุยกันก่อนก็ได้ครับ ผมคุยได้ทุกเรื่องครับ คุยทั้งสาระและไร้สาระได้หมดครับ พึ่งวางสายท่านแม่ทัพSaramanไป แบบที่ว่าไม่มีใครยอมใคร แย่งกันพูดตลอด 555 หวังว่าคงได้ช่วยเหลือท่าน ไม่ทางตรงก็ทางอ้อมครับ

ยินดีต้อนรับอีกครั้งครับ สหายตุ๊ก

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีด้วยคนครับท่านตุ๊กกกกกก ก ขอให้เนื้อคู่ปรากฎตัวเร็วๆนี้

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่ๆสหายทุกท่านครับ ......................
    ผมเองทำภาระกิจตัวเขียว อยู่ครับกว่าจะเอาออกมาวิ่งได้ เหนื่อยอยู่เหมือนกัน ยังต้องเก็บรายละเอียดอีกเยาะ
    ภาระกิจต่อไป กำลังเมียงมอง หา เจ้า 800 อยู่ ถ้าไม่เจอก็จะหาเก็บ หาอ่านข้อมูลของหัวหน้าห้อง(พี่วี) ไปพลางๆก่อน

...เพื่อนสนิท (อีกแล้ว) ไปพาเ้จ้า 800 มาจากภาคกลางโน้น มันขี่มา แล้วมาซ่อมทำสีอยู่หน้าร้านผมเอง เดี๋ยวพรุ่ง
    นี้ จะคว้ากล้อง ไปเก็บภาพมาให้ชมกันเล่นๆครับ อยากจะหักคอมันเหลือเกิน แต่ว่า การทำร้ายจิตใจด้วยการ
    พรากของรักจากเพื่อน มันดูจะ ................... นึกถึงอกเขา อกเรา ครับ..............

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่ๆสหายทุกท่านครับ ......................
    ผมเองทำภาระกิจตัวเขียว อยู่ครับกว่าจะเอาออกมาวิ่งได้ เหนื่อยอยู่เหมือนกัน ยังต้องเก็บรายละเอียดอีกเยาะ
    ภาระกิจต่อไป กำลังเมียงมอง หา เจ้า 800 อยู่ ถ้าไม่เจอก็จะหาเก็บ หาอ่านข้อมูลของหัวหน้าห้อง(พี่วี) ไปพลางๆก่อน

...เพื่อนสนิท (อีกแล้ว) ไปพาเ้จ้า 800 มาจากภาคกลางโน้น มันขี่มา แล้วมาซ่อมทำสีอยู่หน้าร้านผมเอง เดี๋ยวพรุ่ง
    นี้ จะคว้ากล้อง ไปเก็บภาพมาให้ชมกันเล่นๆครับ อยากจะหักคอมันเหลือเกิน แต่ว่า การทำร้ายจิตใจด้วยการ
    พรากของรักจากเพื่อน มันดูจะ ................... นึกถึงอกเขา อกเรา ครับ..............
    รถของท่านสวยมาก สมัยหนึ่งพี่เขยเป็นทหารเคยมีหนึ่งคันพวกพี่น้องของผ มไม่ชอบเลย อยากจะนั่งรถเก๋งกันมากกว่า พี่เขยจะยกให้พี่ชายมันก็ไม่เอาจะเอารถเก๋งอีก สุดท้ายก็ผ่านมือพวกเราไป....มาเห็นภาพนี้ก็อดขำไม่ไ ด้ รถที่ไม่อยากได้ตอนนี้คงหลายบาทหลายสตางค์น่าดู

เร็วๆนี้ผมจะเริ่มเขียนเรื่องราวของป้าแดงแวหละครับ เผื่อเป็นประโยชน์และสนุกสนาน

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เอาภาพมาฝากชมกันเล่นๆครับ ....จอดคลุกฝุ่นอยู่ เจ้าของไม่ได้เข้ามาเยี่ยมเลย ...น่าเอ็นดูจัง

หากพี่สหายท่านใด จะดูส่วนไหน บอกได้ครับ จัดให้ ตอนนี้ก็จัดรูปไปเรื่อยๆครับ......
    วันศุกร์ แห่งชาติ งานว่างครับพี่น้อง.......

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ต่อๆๆๆ
    URL=http://img198.imageshack.us/i/p1030211p.jpg/][/URL]

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไอ้คุณเพื่อนมันเบื่อวันไหน อิๆ โดน......
    จะรีบวิ่งแจ้นไป ธ.ก.ส ไปกู้ระเบิด เฮ้ย ไม่ใช่ ไปกู้ตังค์..............

เป็นความฝัน...ที่คลำได้.....ม่ายเปียก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวยจังท่านตุ๊ก ผมยังนึกว่าจะเป็นรถของท่านเสียด้วยซ้ำ นึกได้ว่าท่านเคยบอกว่าเป็นของงเพื่อน สภาพสวยจัง ข้าวของข้างในเสวยเชียว ผมชอบคิ้วที่เดินคั่นกลางระหว่างคอนโซลบา-ล่าง สวยดีครับ ก็หวังว่าเพื่อนของท่านจะมาทำต่อให้เสร็จสมบูรณ์ครับ หากเป็นโชคชตาก็ขอให้ท่านได้ครอบครองซักคันครับ เพื่อนสนิทของผมไม่มีใครเล่นรถคลาสสิคซักคน ผมผ่าเหล่าผ่ากอมาคนเดียว ก็ได้แต่หวังว่าป้าแดงของผมจะตอบคำถามเพื่อนๆของผมได ้ว่า มันเอาเวลาไปทำอะไร(วะ)

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

แวะทานข้าวเช้า แป๊บนึง ...หัวหน้าห้องทานข้าวเที่ยงยังครับ เปิดดูเห็นมีแต่หัวหน้ากับผมนั่งอยู่ 2 คน
    ขออนุญาติลงภาพที่เหลือต่อครับ..................... .........................
    ขอบคุณครับหัวหน้า เจ้าของมันไปต่างจังหวัดบ่อยครับ ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน มันโทรมาบอกให้ผมช่วยเลือก
    สีให้มันด้วย มันชอบสีส้ม.... ไอ้กระผมดันไปชอบสีเขียวเดิมๆของรถ จะเชียร์เป็นสีเขียวอยู่ไม่รู้ว่าผ่านรึเปล่า
    ออกจะคนละแนวกันเลย เจ้าของเค้าชอบประเภท จิ๊ป อยู่ ก็หวัง(ลึกๆ)ว่า อนาคต ถ้าไม่ งอ เสียก่อน
    คงสมหวัง
    ผมมีความลับจะบอกพี่ครับ.......ผมแอบดูป้าแดงของพี่ท ุกวันครับ.... ::

สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ทุกข้อมูลที่สหายพี่และท่านอื่นให้มา ทำให้ผมต้องวิ่งกลับไปดูบ่อยๆ......
    ทุกภาพ ทุกคำบอกเล่า ทำให้เราได้หายสงสัย........

เดี๋ยวจะเก็บภาพช่วงล่างมาดูกัน.................

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แวะทานข้าวเช้า แป๊บนึง ...หัวหน้าห้องทานข้าวเที่ยงยังครับ เปิดดูเห็นมีแต่หัวหน้ากับผมนั่งอยู่ 2 คน
    ขออนุญาติลงภาพที่เหลือต่อครับ..................... .........................
    ขอบคุณครับหัวหน้า เจ้าของมันไปต่างจังหวัดบ่อยครับ ไม่ค่อยได้อยู่บ้าน มันโทรมาบอกให้ผมช่วยเลือก
    สีให้มันด้วย มันชอบสีส้ม.... ไอ้กระผมดันไปชอบสีเขียวเดิมๆของรถ จะเชียร์เป็นสีเขียวอยู่ไม่รู้ว่าผ่านรึเปล่า
    ออกจะคนละแนวกันเลย เจ้าของเค้าชอบประเภท จิ๊ป อยู่ ก็หวัง(ลึกๆ)ว่า อนาคต ถ้าไม่ งอ เสียก่อน
    คงสมหวัง
    ผมมีความลับจะบอกพี่ครับ.......ผมแอบดูป้าแดงของพี่ท ุกวันครับ.... ::
    ทานแล้วครับท่านตุ๊ก อาบน้ำก่อนแล้วค่อยมาทานข้าว พยายามทานไปด้วยอาบน้ำไปด้วย ไม่เข้าท่าครับ 555 ล้อเล่นครับท่าน ขออนุญาติปาดหน้านิดนึงนะครับเดี๋ยวจะปล่อยให้ท่านอั พภาพไปเรื่อยๆ ท่านทั้งสองคงสนิทกันมาก ผมรู้สึกถึงความผูกพันของเพื่อนผ่านตัวอักษรของท่าน

ท่านมีความลับด้วยเหรอ 555 เดี๋ยวผมก้คงอัพเรื่องราวของป้าแดงให้ทุกท่านทราบเร็ วๆนี้ครับ ครบหนึ่งปีแล้วเรื่องราวกำลังสุกงอมต้องเล่าครับ ขอบคุณนะครับที่แอบดูป้าแดง ต้องขออภัยด้วยที่เรื่องไร้สาระบ้างมีสาระบ้างคละกัน ไป หวังว่าท่านคงไม่ถือสาครับ

แล้วรถจิ๊ปท่านเหลืออีกเยอะมั้ยครับ ท่านตุ๊กอยู่ชมรมรถจี๊ปสุราษฯด้วยหรือเปล่าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เห็นกันกระแทกหลังสวยดี สีเขียวแบบนี้ก็สวยครับ ป้าแดงไม่ใส่กันกระแทกหลังเพราะผมไม่ได้เอาไปบรรทุกอ ะไร ไม่รู้จะกันอะไร ใส่แล้วมันเหมือนกรง 5555 อยากมีอิสระ จะได้เห็นท้ายทอยคนขับว่าหล่อขนาดใหน 5555 ล้อเล่นครับ

เรื่องบางเรื่องทราบไว้ก็ดีแต่ก็ข้ามไปได้ครับ ทำให้เดิมๆผมก็นิยมนะ แต่บางอย่างเราเอามาใช้เอง เอาที่เราสะดวก แผงปุ่มสวิตต่างๆผมเอามารวมกันเป็นแผงเลย เดี๋ยวคงได้เห็นกัน(ที่ท่านเห็นๆผมทิ้งไปหมดแล้วครับ )

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ทุกข้อมูลที่สหายพี่และท่านอื่นให้มา ทำให้ผมต้องวิ่งกลับไปดูบ่อยๆ......
    ทุกภาพ ทุกคำบอกเล่า ทำให้เราได้หายสงสัย........

เดี๋ยวจะเก็บภาพช่วงล่างมาดูกัน.................
    แอบดูลวดลาย แล้วอิจฉานิดๆ ทำไมรถคนอื่นมันสวยจังว่ะ.....

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 84 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks