สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้าวพล มาแล้วเหรอ รออยู่นาน เอารูปมาลงเองเลยพอดีคอมเจ๊งลงโปรมแกรมใหม่ รูปที่เคยให้ไว้หายหมดแล้ว รถคุณพลเค้าสวยจริงๆครับ แนวโรดไรเดอร์ล้อโตมากๆ rn20-jr เกียร์คอ รุ่นตัวแรกเลยครับ พวงมาลัย 3 ก้าน มือเปิดประตู มือหมุนกระจกเป็นโครเมี่ยม ฐานขายึดที่บังแดดก็เป็นเหล็ก RNรุ่นหลังๆเป็นพลาสติกซะแล้วเสียดาย กระจังหน้าจะต่างจากของผมครับ โลโก้อยู่ที่ฝากระโปรงจะไม่ได้อยู่ที่กระจังหน้าเหมื อนรุ่นหลังๆครับ เดี๋ยวรอของน้องอ้นอีกคันครับสีออกส้มๆหน่อย คลับRNของจันทบุรีที่ผมเคยเจอๆกันก็มี 3 คันแล้ว (...555 มีแค่ 3 คันก็สถาปนาเป็นคลับแล้ว^_^" ) ท่านอื่นแสดงตัวด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 17-12-2009 เมื่อ 12:52
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แนะนำตัว

ผมชื่อ นพ นะครับใช้ rn25 อยู่ ที่อยู่8 วชิรธรรมสาธิต37 สุขุมวิท101/1 บางจาก พระโขนง กทม 10260 ตอนนี้ทำงานรับจัดสวนอยู่ครับ รถมรดกครับแต่ก่อนเอาไว้ลากรถบัสครับตอนนี้เตี่ยยกให ้แล้วในสภาพที่เห็น ยับเยินมากๆอยากจะทำให้มันดีรบกวนพวกพี่ๆให้คำแนะนำด ้วยนะครับแล้วมี meetting เมื่อไหร่ก็บอกกันมั่งนะครับ ดูรูปปัจจุบัน และ อนาคต นะครับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nopwinkclub : 18-12-2009 เมื่อ 09:55

ขอบคุณ
    0

รบกวนคุณ ออม หน่อยครับ Modify by ตั้ม ศรีพโล นี่อยู่ตรงข้ามกับม.ศรีประทุมชลบุรีเปล่าครับที่มี Rn10 สีไข่ไก่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nopwinkclub : 18-12-2009 เมื่อ 10:08

Member tao016's Avatar
    สถานที่
    RN 25
    ขอบคุณ
    0

แนวคุณนพ สุดยอดครับ
    ค่อยเป็นค่อยไป มีน้อยใช่น้อย

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ้งครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nopwinkclub อ่านข้อความ
    รบกวนคุณ ออม หน่อยครับ Modify by ตั้ม ศรีพโล นี่อยู่ตรงข้ามกับม.ศรีประทุมชลบุรีเปล่าครับที่มี Rn10 สีไข่ไก่
    ใช่เลยครับ รู้จักได้ไงเนี่ย งง แต่โมดิฟาย มอเตอร์ไซด์นะ เพราะตั้มมันทำรถยนต์ไม่เป็น

ขอบคุณ
    0

ครับ บ้านเพื่อนผมอยู่เลย อู่ของเขาตรงหัวโค้งไปหน่อยครับถ้าว่างๆผมก็อยากจะให ้พี่นัดรวมตัว ชาวRn กันบ้างครับ ที่แหลมแท่นก็ได้กลางๆดีครับ เห็นมี Rn10 สีไข่ไก่อยู่คันนึงสวยมากๆ แล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nopwinkclub : 21-12-2009 เมื่อ 11:38

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tao016 อ่านข้อความ
    แนวคุณนพ สุดยอดครับ
    ขอบคุณพี่เต๋ามากครับ แล้วผมจะค่อยเป็นค่อยไป ตอนนี้กำลังจะใส่โบลูกใหม่ครับกับอินเตอร์ วิ่งสัก180-190ก็พอใจแล้วครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nopwinkclub อ่านข้อความ
    ครับ บ้านเพื่อนผมอยู่เลย อู่ของเขาตรงหัวโค้งไปหน่อยครับถ้าว่างๆผมก็อยากจะให ้พี่นัดรวมตัว ชาวRn กันบ้างครับ ที่แหลมแท่นก็ได้กลางๆดีครับ เห็นมี Rn10 สีไข่ไก่อยู่คันนึงสวยมากๆ แล้วก็ยินดีที่ได้รู้จักด้วยครับ
    ได้เลยครับ แต่ต้องรอรถเสร็จก่อนนะ ตอนนี้กำลังทำสีอ่ะ มีเพื่อนอีกคัน 1 ครับ สีขาวทั้งคัน จะเสร็จแล้ว ค่อยชมครับ
    หน้าจะเห็นแถวๆ เมืองชลนี่เละ เพราะบ้านเค้าอยู่แถวบางทราย

ขอบคุณ
    0

ดีครับสติกเกอร์จะทำกันเมื่อไรครับกำลังรอดูครับ
    แล้วถ้ามีการรวมตัวบอกกันบางนครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ flip อ่านข้อความ
    ได้เลยครับ แต่ต้องรอรถเสร็จก่อนนะ ตอนนี้กำลังทำสีอ่ะ มีเพื่อนอีกคัน 1 ครับ สีขาวทั้งคัน จะเสร็จแล้ว ค่อยชมครับ
    หน้าจะเห็นแถวๆ เมืองชลนี่เละ เพราะบ้านเค้าอยู่แถวบางทราย
    ครับ ผมจะรอรถผมกะว่าจะทำสีไข่ไก่ครับ ฝากระโปรงดำ แต่ถ้านัดเจอกันผมก็จะวิ่งแห้งๆไปก่อน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โลโก้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yoyo_cocolo อ่านข้อความ
    ดีครับสติกเกอร์จะทำกันเมื่อไรครับกำลังรอดูครับ
    แล้วถ้ามีการรวมตัวบอกกันบางนครับ
    คิดว่าน่าจะประมาณต้นปีนะครับ

ตัวอักษรสีดำอาจจะเปลี่ยนเป็นสีขาวครับ ส่วน rn สีแดงคงเดิม เรียบๆแบบคลาสิคครับ

จะติดกระจกด้านข้าง,กระจกหลัง,ฝากระบะ ก็แล้วแต่ความสวยงามครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย flip : 22-12-2009 เมื่อ 19:44

ขอบคุณ
    0

สวัสดีคับ ชาว toyota rn ผมโจ้ อยู่ อุดรคับ ดีใจมากเลยคับที่เปิดกระทู้ toyota rn club ผมแอบดู รอมานานแล้วคับ อยากฝากตัว ฝากรถด้วยนะคับ ผมใช้ toyota rn 10 เป้นรุ่น deluxe อยู่คับ
    ยังไงจะเอารูปรถของสาวกอุดรมาให้ชมกันนะคับ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ขอเป๋นสมาชิกด้วยตนครับ
    ชื่อเล่น wuttdy
    ชาวบ้าน จ . แพร่ ครับ จบการศึกษา วทบ เครื่องกล
    การงาน ที่ปรึกษาโครงการ เดี๋ยวนี้ลาออกแล้วครับเล่นรถเก่าอย่างเดียวครับ
    รถที่รับใช้ toyota rn10 ,ke 17 2 d datsun 521 ทุกคันยังไม่ได้ทำสีนะครับกำลังหาอุปกรณ์ที่ขาดหายไป
    ยินดีรู้จักกันทักทายกันได้นะครับ
    โทรคุยกันได้นะครับทุกเวลา 085-030-1100 Name:  DSCN7941_resize.JPG
Views: 3852
Size:  69.6 KB

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ flip อ่านข้อความ
    คิดว่าน่าจะประมาณต้นปีนะครับ

ตัวอักษรสีดำอาจจะเปลี่ยนเป็นสีขาวครับ ส่วน rn สีแดงคงเดิม เรียบๆแบบคลาสิคครับ

จะติดกระจกด้านข้าง,กระจกหลัง,ฝากระบะ ก็แล้วแต่ความสวยงามครับ

ตัวอย่างแบบสติกเกอร์สวยดีครับคุณออม แต่รถผมสีแดงอ่ะ ถ้าติดที่ตัวถังสงสัยจะกลืนกับสีรถไปเลย เศร้า..แต่แปะที่กระจกก็ได้ครับ

**เพื่อนๆคนไหนพอรู้รายละเอียดเจ้าRN10 บ้างครับว่ารุ่นธรรมดากับdeluxe ต่างกันยังไง แล้วเวลาสตาร์ทต้องเผาหัวก่อนมั้ยครับ อยากทราบไว้เป็นความรู้ครับ**
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

ขอบคุณ
    0

รอสติ๊กเกอร์ ครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 18 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks