สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย

ชื่อกระทู้: สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย

Member tao016's Avatar
    สถานที่
    RN 25
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สมาชิก rn ชื่อเสียงอะไรกันบ้างครับ อยู่จังหวัดอะไร ทำงานเกี่ยวกับอะไรบ้างเอย

ชื่อเล่น เต๋า
    ใช้รถ SN 25 ช่วงยาวครับ
    อยู่ที่ อ.แม่พริก ลำปาง ครับ
    ทำงาน รับเหมาก่อสร้าง (เล็กๆๆน้อยๆๆ) รับเขียนแบบบ้านครับ
    จากเริ่มแรกซื้อรถมาเพื่อให้ลูกน้องขับพาคนงานไปไซด์ งาน แต่พอมาเห็นความ Classic
    ก็เลยว่าจะเอารถมาปั่นเอง เลยให้คนงานใช่รถ Datsunช้างเหยียบ (ดัดแปลงเป็นรถดั้มขนาดเล็กแล้ว)
    แต่ช่วงนี้อยากหาข้อมูลกันก่อนครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

ผม ออม นะครับ อยู่ อ.สัต**บ จ.ชลบุรี

ปัจจุบัน ทำงานอยู่ บ.น้ำมันอพอลโล(ไทย)จำกัด จบ วศบ.ไฟฟ้ากำลัง แต่มาขายน้ำมันอ่ะ

เคยใช้ Mazda 800 อยู่แป๊บนึ่งแล้วก็ขายเพราะไม่มีตัง และไม่มีปัญญาซ่อม
    แล้วก็เปลี่ยนมาเล่น RN10 นี่เละครับ คันนี้เอาแน่ไม่เปลี่ยนใจ

ตอนนี้ จะช่วยดูแลกระทู้ Toyota RN Club Thailand ใครเห็นอะไรที่ไม่เหมาะสม ก็ช่วยกันส่งข่าวสาร
    และสอดส่อง กันด้วยนะครับ Web เราจะได้ไม่มี มิจฉาชีพ มาแฝงตัว

มีไอเดีย ที่จะทำ สติ๊กเกอร์กลุ่ม เป็น ภาษาญี่ปุ่นกับเค้าดูบ้าง Toyota Rn Club Thailand
    トヨタRN クラブタイ
    ถ้ามีสมาชิก ท่านสนใจก็ แจ้งต่อท้ายในกระทู้ที่แนะนำตัวเองด้วยนะครับ ผมจะได้ดูผลตอบลัพธ์และไปลองทำตัวอย่างมาดูครับ
    เพราะว่ายังไม่รู้ราคาในการสั่งตัดนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย flip : 14-12-2009 เมื่อ 23:20

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผม ณัฐ อยู่ อ.เมือง จ.จันทบุรีครับ ตอนนี้ทำงานอยู่สำนักงานประกันสังคม

rn20 ที่ใช้อยู่เป็รถป้ายแดงมือแรกคันแรกของที่บ้านเลยครั บของคุณตา รถเลยไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่ ตอนแรกก็โทรมอยู่พอสมควร ด้วยความคิดถึงตาแล้วก็หลงสเน่ห์ของตากลมๆ 4 ดวง แล้วอีกอย่างก็ไม่ค่อยมีคนเอามาปั้น ไม่ซ้ำกะใครดีเลยเก็บไว้ไม่ขายแล้วก็ปั้นใหม่ อยากให้ตาได้อยู่เห็นมันตอนนี้จัง แกคงยิ้มอ่ะครับ

ส่วนสติ๊กเกอร์เอาด้วยคร้าบสนับสนุน

เจอกันทักทายกันได้ครับ มีอะไรเกี่ยวรถ หาอะไหล่ เจ้าRN20/25 ตัวไหนพอจะช่วยหาและแนะนำได้คร้าบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 22-12-2009 เมื่อ 22:35
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

ป๋องแป๋งมาแว้วววววว โบตั๋น's Avatar
    สถานที่
    Sunny-Thailand
    ขอบคุณ
    0

ผมชื่อตั๋นครับ มี rn40 อยู่
    ทำงานเป็นโปรแกรมเมอร์ อยู่บริษัทในกรุงเทพ
    แต่บ้านจริง ๆ อยู่เมืองกาญจน์

เจ้าม้ากระโดดเป็นของยายครับ แกเพิ่งเสียไปเดือนกว่า ๆ นี่เอง
    ไม่ได้ทำอะไรเลย เพราะไม่มีโอกาสได้ใช้จริง ๆ จัง ๆ
    เครื่องยังเป็น 12r เดิม ๆ ฝาเริ่มโก่งนิดหน่อย

เข้ามารายงานตัวครับ สติ๊กเกอร์ก็น่าสนใจ แต่รถผมมันมีโครงเหล็กกระบะ
    ติดแล้วอาจจะมองไม่ค่อยเห็นนะ แต่ถ้าทำ เอา 1 ชุดครับ
    ผมรักรถคันนี้มาก ผ่านอะไรด้วยกันมาเยอะ เคยขับไปเที่ยวตราดกับเพื่อน
    ไม่มีปัญหาเลยซักกะน้อย แหล่มจริง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ชื่อ โน้ต ครับ อยู่ อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี
    ทำงานอยู่ สทท 11 จันทบุรี
    ใช้รถ rn 30 สีส้มเน่าๆ เครื่อง 12 r
    เป็นรถที่พ่อซื้อให้คันแรกครับ

ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ เห็นด้วยครับ ผมขอจองล่วงหน้าเลยนะครับ 1 ชุด

Junior Member ต้อ-RN's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ผมต้อครับ อยู่ลพบุรี อาชีพค้าขายครับ

ใช้ RN25 สีแดง ตอนนี้ยกเครื่อง Toyota 3S 2000cc. เกียร์ออโต้ ไว้ใช้งานบรรทุกอยู่ จะถ่ายมาใช้ดูครับ

สติ๊กเกอร์เห็นด้วยครับ จัดไปอย่างให้เสียครับ

สถานที่
    RN 25
    ขอบคุณ
    0

สมาชิกเริ่มเยอะแล้ว rn จะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง แต่ว่าสมาชิกอยู่โซนภาคกลางหมดเลย อยู่เหนือคนเดียวเลยครับ

ลำปางหนาวมากกกกกกกก
    ค่อยเป็นค่อยไป มีน้อยใช่น้อย

ขอบคุณ
    0

เข้ม ครับ กำลังทำ rn10 ครับ อยู่ลพบุรี
    สีฟ้า-ขาวครับแบบเนียนๆๆๆ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าจะทำสติกเกอร์ก็เอาด้วยคนครับ รวบรวมสมาชิกให้ได้กี่คนดีครับแล้วค่อยทำ สัก 50 คนก่อนมั้ยครับ
    ถ้าใครเก่งออกแบบก็อยากให้มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าที่เ ป็นภาญี่ปุ่นอยู่ด้วยครับ คลาสสิคดี ไม่รู้จะยากไปรึป่าว ผมคุ้นๆว่าคุณ jorn>>>> น่าจะยังมีแบบโลโก้ตัวนี้อยู่นะครับ
    Name:  DSC01255.JPG
Views: 7324
Size:  75.5 KB

สมาชิกท่านไหนมีรูปก็เอามาลงแบ่งกันดูก่อนก็ได้ครับ อาจจะเป็นรูปปัจจุบัน จะเก่าใหม่เน่าไม่เน่ายังไงก็ได้ไม่จำเป้นต้องอวดรถส วยอย่างเดียวหรอกครับ(พวกเดียวกันซะอย่าง)อาจจะ รูปตอนก่อนทำ หลังทำ หรือระหว่างทำ เป็นขั้นตอนให้เพื่อนชมกันไปก่อนก็ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 15-12-2009 เมื่อ 22:32
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

สวัสดีครับ ผม เจด ครับ อยู่ นนทบุรี
    อาชีพ วิศวกรโยธา ครับ ใช้ RN 25 ครับ

ทำไปใช้ไปครับ ชอบใจจริงๆๆ สำหรับ ชาว RN

รถผมเองครับ
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Rn25

ผมใช้ Rn25 อยู่ทำไงจะได้เป็นสมาชิกบ้างอยู่กับแฟนที่สัต**บหนะ 089-6785285 ช่วยโทรมาให้คำปรึกษาด้วยครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nopwinkclub : 16-12-2009 เมื่อ 15:53

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่องของผม

เครื่องของผม วาง2แอล เทอร์โบ

รูป รูป      

สถานที่
    RN 25
    ขอบคุณ
    0

ทุกคนที่มีรถ rn คือสมาชิกครับ ถ้าไม่มีแต่ใจรัก ก็คือสมาชิกเหมือนกัน กระทู้มีไว้แลกเปลี่ยนความรู้ครับผม
    ค่อยเป็นค่อยไป มีน้อยใช่น้อย

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

ยินดีต้อนรับนะครับ ชาว rn
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

apkjza's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ ชื่อ พล ใช้ rn20 ช่วงสั้น เกียร์คอ อยู่จันทบุรี ครับ
    บ้านทำสวนผลไม้ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ
    คันที่ใช้อยู่เป็นของคุณพ่อครับซื้อมามือ1เลย ตอนนี้กำลังปรับปรุงเก็บอะไหล่คับ อิอิ
    มาแลกเปลี่ยนความคิดหรือข้อเสนอกันได้นะครับ [email protected] แอดมาคุยกันได้นะครับ สนุกๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apkjza : 16-12-2009 เมื่อ 19:47
    RN Club

Bookmarks