ถาม-ตอบ ปัญหา rn ครับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ถาม-ตอบ ปัญหา rn ครับ

siamcollect's Avatar
    สถานที่
    Toyota RN
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tao016 อ่านข้อความ
    เหมือนเดิม ไม่ดีขึ้นเลย รถไม่วิ่งอีก
    รถเคยติดแก๊สไหมครับ คาร์บูอาจจะเสีย เหมือนของผมครับของเก่าถอดออกแล้วเปลี่ยนใหม่ดีขึ้นม ากครับ แต่เครื่องเกิดไฟแก่ไปหาช่างตั้งไม่ได้ มีวิธีแนะนำหน่อยครับ
    ฝากถึงพี่นัด ไม่รู้ว่ารถของพี่ฟิตเครื่องมายังครับ พอดีอยากฟิตเครื่อง เครื่อง 12r มีวาวน้ำไหมครับ ตอนนี้ติดแอร์มาน้ำดันออกไม่รู้ว่าเป็นอะไร
    ชำระโดย โอนเงินทางธนาคาร
    ธ.ไทยพาณิชย์ เลขที่ 322-2322-943

ที่จัดส่งสินค้า คุณ เจษฎา ส.
    หจก.เค.เอ็ม.เทอรัสโซ ๑๖๔/๓ หมู่บ้านพิชาดา หมู่ที่ ๓ ต.พิมลราช
    อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐

Address ... Mr.Jasada S.
    Po.Box 14 Po.Bangbuathong
    Nontarburi 11110 Thailand

Mobile 082-4526-664 ไม่เกิน 5 ทุ่มนะครับ

ฝากกลุ่ม TOYOTA RN THAILAND ด้วยนะครับ

Member tao016's Avatar
    สถานที่
    RN 25
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siamcollect อ่านข้อความ
    รถเคยติดแก๊สไหมครับ คาร์บูอาจจะเสีย เหมือนของผมครับของเก่าถอดออกแล้วเปลี่ยนใหม่ดีขึ้นม ากครับ แต่เครื่องเกิดไฟแก่ไปหาช่างตั้งไม่ได้ มีวิธีแนะนำหน่อยครับ
    ฝากถึงพี่นัด ไม่รู้ว่ารถของพี่ฟิตเครื่องมายังครับ พอดีอยากฟิตเครื่อง เครื่อง 12r มีวาวน้ำไหมครับ ตอนนี้ติดแอร์มาน้ำดันออกไม่รู้ว่าเป็นอะไร
    ไม่เคยติดแก๊สครับ คงเป็นเพราะคาร์บู พอจะแนะนำคาร์บู ใหม่ไหมครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ
    ค่อยเป็นค่อยไป มีน้อยใช่น้อย

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ siamcollect อ่านข้อความ
    เป็นไงบ้างครับพี่เจษ ได้คาร์บูใหม่แล้วดีขึ้นเลยรึป่าวครับ การตั้งไฟอ่อนแก่มีท่านผู้รู้จากทางฝั่งทางคนขี่ช้าง แนะนำหาร้านที่ตั้งด้วยเครื่องไทม์มิ่ง จะให้ความเที่ยงตรงที่สุด อาจจะเป็นพวกร้านพวก บี-ควิก ฯลฯ น่าจะเป็นอุปกรณ์พื้นฐานที่มีติดร้านครับ (อุปกรณ์นี้มีมาหลายสิบปีแล้วครับ) ส่วนอู่ที่ไม่มีตัวไทม์มิ่ง ช่างที่มีความชำนาญ(หรือบางทีอาจะไม่มีอันนี้ไม่แน่ใ จ) จะฟังจากเสียงรอบเดินเบาของเครื่องยนต์และค่อยๆหมุนป รับจานจ่ายทีละนิด จนได้เสียงเดินเบาของเครื่องยนต์ที่พอใจ ส่วนรถผมเองก็ตั้งจากการฟังเสียงนะครับเป็นช่างรุ่นเ ก่าก็โอเค อีกอย่างก็ยังไม่มีเวลาแวะไปตั้งด้วยไทม์มิ่งซะที รอบเดินเบาของเครื่อง 12r รอบเดินเบาปกติ 700+/-50 เช็คจากวัดรอบก็ได้ครับเห็นรถพี่ติดมาแล้วน่าจะแสดงผ ลใกล้เคียง สเปคเครื่อง 12R รายละเอียดอื่นๆตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=373314&page=1 อันนี้เพื่อนเราน่าจะได้ข้อมูลมาจากเวปของอาจารย์ธเน ศ กูรูเรื่องรถนะครับ ผมเคยเปิดเจอเหมือนกัน
    เครื่องของผมไม่ได้ไปฟิตเครื่องใหม่เลยครับ ยังเดิมๆ แค่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องแค่นั้นครับ ส่วนวาล์วน้ำเครื่อง 12r ของเราก็มีครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_RN20 : 19-05-2010 เมื่อ 17:58
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

Member MK_cafe'racer's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สตาร์ทติดยาก ลองเปลี่ยน คอล์ยหัวเทียนเป็นแบบอย่างดีของยี่ห้อ Denso สายหัวเทียนทั้งชุด ทองขาวแท้สำหรับ Toyota และ Condenser ด้วย
    อ้ออย่าลืมดูกรองเบนซิล และดูตาแมวน้ำมันตรงคาร์บูด้วยนะครับว่ามีน้ำมันเข้า มาเปล่า ปกติน่าจะอยู่ที่ระดับ 60-70% นะครับ
    อย่างที่เขาบอกครับ น้ำมันมา ไฟมี น่าติดไม่ยากครับ ของผม RN 20 เคยสตาร์ทยากเหมือนกัน เผื่อช่วยได้ครับ

Bookmarks