อยากรู้ว่าเอาท่อไปผ่าจะดีมั้ยครับ

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่าเอาท่อไปผ่าจะดีมั้ยครับ

Junior Member gobrock's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

Red face อยากรู้ว่าเอาท่อไปผ่าจะดีมั้ยครับ

พอดีผมไปซื้อท่อ โพดีนี่ก๊อบมาอ่ะ จะลองเอาไปผ่าดูจะเป็นไรมั้ย ช่วยตอบหน่อยนะครับ ถ้าผ่ามันจะดีมั้ยอ่ะ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

ไม่ลองใช้ไปก่อนว่าถูกใจมั้ย ผ่าแล้วมันเสียงดัง และ เสียราคานะครับ
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

-โพลินี่ก๊อบลอดท้องออกขวา ผมผ่ามาชันสูตรแล้ว มันไม่มีไส้ท่อ และห้องกั้นครับ ผ่าไปไม่ได้ประโยชน์อะไรขึ้นมา นอกจากจะตัดมาเพื่อแก้ทรง นั่นอีกเรื่องนึง

รูป รูป  
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    -โพลินี่ก๊อบลอดท้องออกขวา ผมผ่ามาชันสูตรแล้ว มันไม่มีไส้ท่อ และห้องกั้นครับ ผ่าไปไม่ได้ประโยชน์อะไรขึ้นมา นอกจากจะตัดมาเพื่อแก้ทรง นั่นอีกเรื่องนึง
    ท่อทรงโพ ก๊อป
    มันมี 2 แบบ อะคับพี่ มีแบบ มีห้องกับไม่มีห้อง ด้วยนะ ถ้าไม่มีห้องเนี่ย เสียงดั๊งดังจริงๆ แบบมีห้องเสียงก็จะ ซอฟ ลงมาหน่อยเพราะดี

รู้สึกว่าแบบที่มีห้องจะมี 3 ห้อง แต่เดิมๆ ก็กินแหวนอยู่แล้วนะคับ ยิ่ง ผ่าห้องออก ยิ่งกินแหวนเข้าไปใหญ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smuzcrew : 22-12-2009 เมื่อ 09:47
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member JUUUUUUUUUU's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากรู้พอดีเลย
    ^^ ผู้ ห ญิ ง...ช อ บ ค ล า ส สิ ค มั น ผิ ด ต ร ง ไ ห น ^^

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

เดาว่าเป็นงานใหม่ไม่มีห้องกั้น เพราะรุ่นมีห้องกั้นงานเก่า โดย ช่างอุ๊ เทวดา หรือสายป๋าสายัญ น่าจะไม่มีขายละครับ ตัวนี้ซื้อใหม่ๆเข้าใจว่าน่าจะเป็นตัว1500-1700โรงงานท่อเดียวกะของที่ร้านพี่แหละ เค้าส่งจัดจำหน่ายทั่วไทย^^
    Singhadum Racingสามแยกไฟฉาย กทม 085 - 138 - 6176 [email protected]
    ของแต่ง+อะไหล่เวสป้า http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=209551
    ยางสกูตเตอร์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=79007

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ singhadum อ่านข้อความ
    เดาว่าเป็นงานใหม่ไม่มีห้องกั้น เพราะรุ่นมีห้องกั้นงานเก่า โดย ช่างอุ๊ เทวดา หรือสายป๋าสายัญ น่าจะไม่มีขายละครับ ตัวนี้ซื้อใหม่ๆเข้าใจว่าน่าจะเป็นตัว1500-1700โรงงานท่อเดียวกะของที่ร้านพี่แหละ เค้าส่งจัดจำหน่ายทั่วไทย^^
    น่าจะใช่คับพี่เพราะ ตอนที่ผมซื้อมา ก็หลายปีแล้วเหมือนกัน
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Junior Member gobrock's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กเวียงโกศัย
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าตอนบิดไปตอนปลายไม่ไหลอ๋ะครับ..มันอั้นเลย..หรื อว่ารถคันอื่นเปนมั้ยอ่ะครับ..ผมว่าท่อป๊องยังจะดีกว ่าแค่เสียงดังกว่าไปนิด..ฮือๆๆไม่น่าเสียตังซื้อเลยอ ่ะ..หรือว่ารถผมเปนคันเดียวอ่ะครับ..วิ่งไปตอนปลายสั ่นไปทั้งคันเลยอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gobrock อ่านข้อความ
    ผมว่าตอนบิดไปตอนปลายไม่ไหลอ๋ะครับ..มันอั้นเลย..หรื อว่ารถคันอื่นเปนมั้ยอ่ะครับ..ผมว่าท่อป๊องยังจะดีกว ่าแค่เสียงดังกว่าไปนิด..ฮือๆๆไม่น่าเสียตังซื้อเลยอ ่ะ..หรือว่ารถผมเปนคันเดียวอ่ะครับ..วิ่งไปตอนปลายสั ่นไปทั้งคันเลยอ่ะครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ
    ปกติครับ ถ้าท่อ งานไทยตัวนี้ ตอนปลายจะไม่ค่อยไหลเท่าที่อยากจะให้เป็น แต่ช่วงต้นโอเคครับ
    ลองเปลี่ยนเป็นท่อ แบรนด์เนม หรือ ท่อตีซักใบ จะรู้สึกถึงความแตกต่างทันทีครับ

Bookmarks