ตราสารถึงสหายภูพาน ภาคฮา: นึกว่าจะง่าย....

ชื่อกระทู้: ตราสารถึงสหายภูพาน ภาคฮา: นึกว่าจะง่าย....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ตราสารถึงสหายภูพาน ภาคฮา: นึกว่าจะง่าย....

ได้รับบัญชาจากท่านพีให้ช่วยเรื่องฝาท้ายมาสด้า 800 ผมก็เลยเดินทัพจัดทีมไปซื้ออุปกรณ์แพ็คของ(ก็ผมนั่นแ หละ) เกิดมาอยู่ในบ้านสวนไม่เคยแพ็คของมาก่อน ไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไรบ้างและของที่ต้องแพ็คต้องป้อ งกันให้ดีที่สุดเพื่อไม่ให้ท่านพีต้องระคายใจได้ โชคดีที่เคยดู ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ป.4 เลยได้ความรู้มาบ้างว่า ต้องมีอุปกรณ์ดังต่อไปนี้

1. สินค้านั้นๆ
    2. กันกระแทก
    3. กล่องกระดาษ
    4. เทปกาว
    5. มีด+กรรไกร
    6. อุปกรณ์รัดของ มาเป็นเซท ตามรูป
    7. เบียร์เย็นๆซักขวด

เอาละครับมาดูด้วยภาพดีกว่า(ทนๆดูหน่อยนะท่าน ผมตั้งใจจริงๆ 555) ต้องขออภัยท่านพีด้วยที่การแพ็คของของผมออกแนวลูกทุ่ งไปหน่อย ไม่ได้สวยงามอะไรมากมาย วิชาคหกรรมผมได้แค่ผ่านครับ อิอิ แต่ก็หวังว่าฝาท้ายของป้าแดงจะมีประโยชน์ต่อคุณนายเข ียว ณ สกลนคร และถูกส่งไปให้ถึงที่หมายอย่างปลอดภัย

บางภาพเน้นฮา ถ้าไม่สมควร ขออภัยท่านด้วยครับ พอท่านอ่านเสร็จ ผมก็ส่งไปให้ท่านแล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 22-12-2009 เมื่อ 14:00

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ดีนะที่เคยเรียนเย็บปักถักร้อยมาบ้าง พอมีวิชานิดๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไม่ไหว....สมองไม่แล่นเลยท่าน ขอตัวช่วยเร่งจินตนาการหน่อยครับค่อยยังชั่ว สมองแล่นมาก ไม้บรรทัดไม่มียังเอาท่อพีวีซีมาใช้แทนได้เลย...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ห่อให้อย่างดี กลัวจะเสียชื่อผม กับแกล้มหมด เบียร์ใกล้หมด ต้องเติมครับ เอาฝากล่องอีกฝามาประกบแล้วเอาเศษกระดาษมาทำโครงกันก ระแทกอีกชั้น

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

โอ๊ย...ไม่ไหว นึกว่าจะง่าย ตากล้องต้องเมาครับถึงจะทำงานง่ายขึ้นครับ นอนไปได้3วิ ลืมไป งานไม่เสร็จ ต้องตื่นขึ้นมาทำต่อ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาแล้วครับ เครื่องรัดของ มันใช้ยังงัยวะเนี่ย ไม่เป็นไร ลองมั่วๆไปก่อน เนี่ยแหละ ชตาชีวิตจะเป็นนายห้างหรือลูกจ้างก็จังหวะนี้แหละท่า น ดีนะที่เคยดูถ้าคุณแน่อย่าแพ้ป.4 เลยทำเป็น 55555 พอรัดสายแล้วก็เอากิ๊ปใส่แล้วก็บีบมันให้แน่น แว๊กกกกกก หมดแรง ...แต่ด้วยสปิริตต้องตื่นมาทำต่อ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ใกล้จะสำเร็จแล้วพี่น้อง รัดตามจุดต่างๆ 3จุดกำลังดี จะให้ดีผูกโบว์คริสมาสต์ไปด้วย รัดให้แน่นเพื่อท่านพีจะได้ของที่สมบูรณ์ ปิดฝาข้างแล้วรัดสายยาวครับ ก็เป็นอันสำเร็จด้วยดี แต่...........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นายห้างหรือลูกจ้างก็สลบไปทันที นึกว่าจะง่าย ผลของการทดลองแพ็คของหนักในวันนี้ เมาครับ เอ๊ย เรียบร้อยดีครับ ติดสติกเกอร์ห้ามทับ เดี๋ยวเบียร์กระฉอก รอบกล่องไปด้วยให้ลูกน้องท่านพีฮือฮาเล่น นึกว่ามาจากดีทรอยด์ ที่ใหนได้ จากบางแคนี่เอง 5555

ที่ดีใจก็คือ ผมใช้สายรัดของไปนิดเดียว ถือว่าคุ้มนะ และสินค้าที่ผมแพ็คเองผมก็ภูมิใจที่ได้ลงมือทำให้ท่า นพีด้วยตัวของผมเอง จากนี้ก็จัดส่งให้ท่านครับ เอาไปทำความสะอาด ลงสีตามสะดวก ลงทุนไปไม่เยอะครับแต่ลงใจไปมากครับ กลัวท่านพีจะไม่มีรถพาสาวภูไทไปเค้าดาวน์ตอนปีใหม่คร ับ กินข้าวเสร็จก็จะออกไปส่งให้ท่านแล้วครับ

ผลประกอบการ รองเท้าสุดรักของผมขาดครับ เสียใจที่มันไม่ทนพิษบาดแผลได้ พาผมเดินทางมาทั่วปฐพีครับ
    เยาวชนและสหายทั้งหลายไม่ควรดื่มสุราหรือของมึนเมาใน เวลางานนะครับ เพราะจะทำให้งานไม่เสร็จ เอ๊ย เพราะจะทำให้เกิดอุบัติเหตุได้ ส่วนผมขั้นเทพแล้วครับ ไม่ดื่มงานไม่เดินครับบบบบบบบบบบบบบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มาแล้วครับ เครื่องรัดของ มันใช้ยังงัยวะเนี่ย ไม่เป็นไร ลองมั่วๆไปก่อน เนี่ยแหละ ชตาชีวิตจะเป็นนายห้างหรือลูกจ้างก็จังหวะนี้แหละท่า น ดีนะที่เคยดูถ้าคุณแน่อย่าแพ้ป.4 เลยทำเป็น 55555 พอรัดสายแล้วก็เอากิ๊ปใส่แล้วก็บีบมันให้แน่น แว๊กกกกกก หมดแรง ...แต่ด้วยสปิริตต้องตื่นมาทำต่อ...

แบบนี้ต้องเติมพลังด้วยสิงห์อีกสักขวดครับสมองถึงจะแ ล่นกำลังวังชาเพิ่มขึ้น
    พี่วีแต่เอคัยถ่ายรูปให้นะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

โฮ้ผมรบกวนท่าน วีมากเกินไปแล้วครับ ท่านทำด้วยใจรักจริงๆครับ คงได้มีโอกาสตอบแทนท่าน ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    แบบนี้ต้องเติมพลังด้วยสิงห์อีกสักขวดครับสมองถึงจะแ ล่นกำลังวังชาเพิ่มขึ้น
    พี่วีแต่เอคัยถ่ายรูปให้นะครับ
    ถ่ายเองครับท่าน ตั้งกล้องแล้วก็เดินเข้าเดินออก เมาพอดี...........

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เสียดายจระเข้.......ซื้อใหม่เหอะท่าน ทีอุปกรณ์แพ็กเกตจิ้งซื้อมาได้เยอะแยะ รวมๆแล้วผมว่าซื้อจระเข้ได้คู่เลยน่ะท่าน อิอิ (ยกนิ้วให้ครับ กับความพยายามห่อไปถ่ายไปดื่มไปเมาไป ผมเคยจะทำแต่ก็ต้องยอมแพ้ครับเพราะผมจะทำอะไรหลายๆอย ่างพร้อมๆกันได้ไม่ค่อยดีครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 22-12-2009 เมื่อ 21:40

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขนาดนั้นเลยหรอท่านพี่..สุดจริงๆๆ
    วันหลังขอไปเป็นลูกน้องบ้าง ท่าทางจะหนุกหนาน อิอิ
    ... อ้วนซ่า ....

saraman's Avatar
    สถานที่
    " นึ ก ส นุ ก "
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 0

:: โห!!!..............คนอารายทุ่มเทได้ขนาดนี้ ท่านวีครับถ้างานแพ็คก(ลิ้)ง ต้องถามผู้รู้นะครับ
    การที่เราจะทำการบรรจุ**บห่อผัสดุขนาดนี้ ท่านต้องมีปรึกษาผู้เชี่ยวชาญอย่างกะพ้ม ไอ้เครื่องมือที่ท่าน
    จัดหามานั้นเป็นอุปกรณ์ขั้นพื้นฐาน ถ้าต้องการแพ็คขั้นสูงและเพอเฟค กะพ้มsaramanขอเสนอ.........
    " เชือก "เอามามัด เอามาผูกดูภาพ(สาธิต)ช่างแน่นหนาเสียกะไร ผมรับรองครับว่าเบียร์ที่ผมมัดให้ชมอยู่นี้ ไม่เกินครึ่งชั่วโมง หมดชัวร์ครับ หวังว่าท่านวีจะยอมรับวิธีการเยี่ยงผม จะเอาเบียร์สิงห์มาผูกแทนก็เข้าทีครับ แหะๆๆๆขอตรบมือให้การหัวหน้าแก็งค์เราครับที่แพ็คของ สำเร็จ(จนได้)

" สู้......สู้......เข้าไป ไอ้เสือ "

COUNTRY BOY
    086-5306353

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pet678 อ่านข้อความ
    โฮ้ผมรบกวนท่าน วีมากเกินไปแล้วครับ ท่านทำด้วยใจรักจริงๆครับ คงได้มีโอกาสตอบแทนท่าน ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆครับ
    ขอบคุณท่านมากกว่าที่ให้โอกาสผมได้รับใช้ครับ พรุ่งนี้ตราสารของผมก็ไปถึงดินแดนสลกนคร ตั้งแต่ผมมีสหายและพี่น้องมาสด้าในบอร์ดนี้ ผมมีความสุขมากครับ ไม่คาดหวังจะมีรายได้อะไรมากนักกับเรื่องแบบนี้ แต่รู้สึกสนุกมากกว่าที่ได้ทำอะไรและทำตัวให้มีประโย ชน์ต่อส่วนรวม

ทำให้มันเต็มที่ไปเลยกับทุกๆท่านนั่นแหละครับ

Bookmarks