ถามเรื่องเกียร์สมอเฟรม

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องเกียร์สมอเฟรม

Junior Member powerwind's Avatar
    ขอบคุณ
    1

Smile ถามเรื่องเกียร์สมอเฟรม

สมอเฟรม 50s

เห็นเค้าบอกกันว่ารุ่นนี้ไม่สามารถเปลี่ยนเกียร์ตอนท ี่รถหยุดได้ เลยสงสัยไม่รุ้มีวิธีทำหรือป่าว ให้เวลารถจอดนิ่งก็สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้

รบกวนด้วยครับ

Senior Member non sense's Avatar
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerwind อ่านข้อความ
    สมอเฟรม 50s

เห็นเค้าบอกกันว่ารุ่นนี้ไม่สามารถเปลี่ยนเกียร์ตอนท ี่รถหยุดได้ เลยสงสัยไม่รุ้มีวิธีทำหรือป่าว ให้เวลารถจอดนิ่งก็สามารถเปลี่ยนเกียร์ได้

ไม่น่าทำได้นะครับ ฝืนบิดไปเดี๋ยวสายขาด คงเป็นที่ระบบการวางตัวของตัวเปลี่ยนเกียร์ และคลัช 50 อันเล็กนิดเดียวครับ

ยังไงควรเปลี่ยนเกียร์ตอนล้อยังหมุนอยู่ดีกว่าครับ
    โอนเงิน เลขบัญชี 959-2-09727-0 ธนาคารกสิกรไทย ADIT PHOMOOL

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerwind อ่านข้อความ
    สมอเฟรม 50s

รถจอดสนิทบิดได้ แต่แข็งนิดหน่อย แต่ต้องระวังเฟืองเกียร์เจดีย์แตก หรือร้าว เสียมาหมดเงินหลายพันเลยนะครับ ถ้าอยากให้ดีลองเปลี่ยนสปริงครัชสมอที่ขายในบ้านเราใ ส่ และ ตั้งสายหมดให้พอดี น่าจะช่วยได้เยอะครับ เพราะสปริงติดเครื่องตัวใหญ่ ค่าสปริงอาจจะมีค่าเคมากกว่าตัวบ้านเรา เวลาคืนตัว หรือ ให้ตัวมีระยะที่น้อย อาจจะทำให้สปริงกดครัชไม่จาก เลยทำให้ตัวเตะเกียร์ทำงานไม่เต็มประสิทธิ์ภาพครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks