ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ From.ชลบุรี

ชื่อกระทู้: ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ From.ชลบุรี

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Smile ขอทราบข้อมูลหน่อยครับ From.ชลบุรี

::เออ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกอะครับ

พอดีได้เห็นรถของคนที่ชื่อ K' โย Mazdaสีขาว อะครับ

และพอดีสนใจเพราะก็ขับ Mazda อยู่เหมือนกันครับ

พอดีไม่มีรูปรถ น่าจะเป็นรุ่น 1000 รึป่าวไม่แน่ใจ

คือ เอางี้ครับ อยากทราบว่า อะไหล่ ต่างๆนี้ พอจะหาซื้อใน ชลบุรี ได้มั้ยครับ

ประเภท กระจกข้าง กระจกมองหลัง กระจังหน้า ไรเงี้ยอะครับ

คิดว่า จะค่อยๆทำไปอะครับ(ไม่มีงบประมาณมากพอที่จะทำ)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ FreeSize อ่านข้อความ
    ::เออ เพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกอะครับ

พอดีได้เห็นรถของคนที่ชื่อ K' โย Mazdaสีขาว อะครับ

และพอดีสนใจเพราะก็ขับ Mazda อยู่เหมือนกันครับ

พอดีไม่มีรูปรถ น่าจะเป็นรุ่น 1000 รึป่าวไม่แน่ใจ

คือ เอางี้ครับ อยากทราบว่า อะไหล่ ต่างๆนี้ พอจะหาซื้อใน ชลบุรี ได้มั้ยครับ

ประเภท กระจกข้าง กระจกมองหลัง กระจังหน้า ไรเงี้ยอะครับ

คิดว่า จะค่อยๆทำไปอะครับ(ไม่มีงบประมาณมากพอที่จะทำ)
    ท่านโชคดีมากที่ได้เห็นรถของท่านโย และก็โชคดียิ่งกว่าที่มาจากชลบุรี ผมไม่มีแม้วาสนาที่จะเห็นรถในตำนานแม้แต่น้อย ดีสุดก็เห็นในรูปที่ท่านถ่ายมาให้ชม ต่อให้ผมครอบครองอีก10ป้าแดงก็ไม่มีประโยชน์อะไรถ้าไ ม่ได้เห็นรถในตำนานของท่านโย ผู้เป็นทั้งสหายและพี่น้องของผม วันนี้ก็คิดถึงท่านเหมือนกัน ท่านFreeSizeรู้จักท่านFreeKickเป็นการส่วนตัวหรือเป ล่าครับ

ท่านโยน่าจะช่วยท่านได้ เรื่องเบาะแส เมืองชลบุรีก็ถือว่าเป็นเมืองมาสด้าในอดีต อะไหล่มาสด้าจากชลบุรีในอดีตถูกส่งมาจากปรมาจารย์ของ ผมก็มีส่วนบ้าง มีร้านที่ปิดกิจการไปแล้วแต่อะไหล่ยังมีซ่อนตัวอยู่ แอบซ่อนรอท่านไปค้นเจอ ท่านต้องใช้ความอดทนเป็นอย่างมากแล้วท่านก็จะเจอในสิ ่งที่ทุกคนมองข้ามไป อย่าไปฟังคำคนที่บอกว่ามีพ่อค้ากว้านซื้อไปหมดแล้ว จงใช้ความรู้สึกและความรักในตัวรถของท่านนำพาไป วรจักรที่ใครๆก็บอกว่าอะไหล่ไม่มีเหลือแล้ว ผมก็ไปขนมา20กว่าเที่ยวยังไม่หมดเลย

ชลบุรีมีทั้งแปดแรงที่วิ่งอยู่และซ่อนตัวอยู่ในสวน ถามคนเก่าๆดูก็ได้ พวกเขาจะพาท่านไปเจอสิ่งที่ท่านตามหาแน่นอน

Member FreeSize's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านโชคดีมากที่ได้เห็นรถของท่านโย และก็โชคดียิ่งกว่าที่มาจากชลบุรี ผมไม่มีแม้วาสนาที่จะเห็นรถในตำนานแม้แต่น้อย ดีสุดก็เห็นในรูปที่ท่านถ่ายมาให้ชม ต่อให้ผมครอบครองอีก10ป้าแดงก็ไม่มีประโยชน์อะไรถ้าไ ม่ได้เห็นรถในตำนานของท่านโย ผู้เป็นทั้งสหายและพี่น้องของผม วันนี้ก็คิดถึงท่านเหมือนกัน ท่านFreeSizeรู้จักท่านFreeKickเป็นการส่วนตัวหรือเป ล่าครับ

.................................................. .................................................. .................................................. .....................

ผมก็เห็นรถ พี่เค้าจอดอยู่น่าจะหน้าบ้านพี่เค้าอะนะ

เพราะว่ามานเป็นที่เดียวกันกับที่พี่เค้าเอามาลงในเว ็บเนี้ยแหละ

เคยเห็นแอบทำน่ารัก เอาลูกโป่งไว้หลังรถ แหะน่ารักเชียว

แต่ตัวผมเองนั้นไม่มีกำลังทรัพพอที่จะแต่งแบบตูมเดีย ว

คงได้แค่ทีละชิ้นสองชิ้น ตอนนี้รอรถกลับมาก่อนเพราะญาตินำไปโคราช

เดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูสภาพว่าพอทำอะไรได้บ้าง

ขอบคุณครับ

Bookmarks