คู่มือเวบบอร์ดใหม่ ธันวา 2552 - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คู่มือเวบบอร์ดใหม่ ธันวา 2552

SURAT STUDIO's Avatar
    สถานที่
    Poh-chang Jan 7,1913.
    ขอบคุณ
    0

Arrow * สอบถาม.

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    ขอรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยครับ
    - โพสไม่ไปข้อความจากบอร์ดขึ้นว่าอะไร
    - โพสบอร์ดไหน
    - โพสไม่ได้เฉพาะรูปภาพ หรือโพสข้อความอย่างเดียวก็ไม่ได้
    * บอร์ดของสะสมและงานศิลปะครับ..อาการคือโพสต์ตามปกติ. .แต่พอคลิกส่งข้อความแล้วนิ่ง..ข้อความไม่ไป(โพสต์เพ ื่อลงภาพและรายละเอียดขายสินค้า)..ค้างอยู่ที่หน้าเด ิม..ที่กระทู้ของผมเองครับ(surat studioแผนกค้าของเก่า-ของสะสม)..*แต่เมื่อช่วงเย็นจนถึงเมื่อสักครู่..กลับ มาโพสต์ได้ปกติ..*ถ้ายังไงเกิดมีอาการอีกจะกลับมาแจ้ งให้ทราบครับ(ก่อนหน้านี้มีปัญหาอยู่ประมาณ๑สัปดาห์) ..ขอบคุณมากครับ....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SURAT STUDIO : 26-11-2010 เมื่อ 23:21

Senior Member mr.totti18r's Avatar
    สถานที่
    Yala, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

สอบถามครับ ผมต้องการลบรูปเก่าออก แต่มันไม่มี คำว่าแก้ไขข้อความ มีแต +ตอบด่วน ตอบ-อ้างอิงข้อความ
    ผมเลยไม่รู้จะลบยัง ช่วยตอบผมทีครับ ขอบคุณครับ

zircon's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    1

รบกวนถาม webmaster คับ
    คือ verified member คืออะไร

และเราที่จะมีได้งัยคับ
    ขอบคุณคับ

มากคน มากวาสนา มีคู่แข่งได้ แต่ต้องไม่มีคู้แค้น ไม่มีใครเก่งแต่เพียงผู้เดียว จงเป็นคนที่รู้จักตัวเอง ก่อนที่จะรู้จักคนอื่น
    (ยินดีที่ได้รู้จักทุกๆท่าน
    ร่วมเดินทางไปตามเส้นทางของเราด้วยกัน)
    .................................................. .................................................. .................................................. ..

.................................................. .................................................. .................................................. ..
    Nasrulloh Phosa 0816367007 รัตน์
    email@facebook : [email protected]

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ zircon อ่านข้อความ
    รบกวนถาม webmaster คับ
    คือ verified member คืออะไร

และเราที่จะมีได้งัยคับ
    ขอบคุณคับ
    อ่านที่ข้อความแรกของกระทู้นี้เลยครับ

Senior Member [เก่ง] นครลำดวน ศก.'s Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่านครลำดวน
    ขอบคุณ
    0

อยากลบกระทู้เก่าๆ ออกลบที่ไหนคับ ที่ข้อมูลส่วนตัวรึเปล่า ไห้ประหยัดพื้นที่ของเราอ่าคับ
    เหล้าฟรีไกลหมื่นหลี่ก็จะไป
    เหล้าหมื่นไหกินกับคนรู้ใจก็ไม่เมา
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p>ไผ่ว่าอีสานแล้งให้จูงแขนมันมาเบิ่ง น้ำของไหลอยู่จ้นๆ มันสิงแล้งปอนจั๋งได๋

<o:p></o:p>
    </o:p>
    ชมรมรถเก่านครลำดวน
    ศรีสะเกษ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [เก่ง] นครลำดวน ศก. อ่านข้อความ
    อยากลบกระทู้เก่าๆ ออกลบที่ไหนคับ ที่ข้อมูลส่วนตัวรึเปล่า ไห้ประหยัดพื้นที่ของเราอ่าคับ
    อ่านที่ข้อความแรก เลยครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=373447

Feedback Score

ให้กันได้ตลอดไหมครับหรือว่าต้องกี่วันถึงจะให้ได้อี กครั้งหนึ่งอะครับ

พอดีพี่อีกคนเขาจะให้ผมแล้วเขาให้ไม่ได้อะครับ

ขายโคมลอย-โคมลอยแฟนซีราคาปลีก-ส่ง

""การเดินทางไม่ได้อยู่ที่ระยะทาง""

""แต่อยู่ที่ว่าใจคนที่เดินทางนั้นจะไปได้ดั่งที่ฝันไว ้ไหม""

นาย ปิยะพนธ์ ดวงพัฒน์
    ที่อยู่ 42 หมู่ 4 ต.หนองแก๋ว อ.หางดง จ.เชียงใหม่ 50230
    บัญชีธนาคาร 538-1-33003-0 ธ.กรุงไทย
    เบอร์โทรติดต่อ 084-0435008 Tureโหน่ง

เพื่อเป็นกำลังใจคนขายช่วย Feedback Score ให้ด้วยนะครับ

mahlee's Avatar
    สถานที่
    อ.เทพา จ.สงขลา
    ขอบคุณ
    0
    1

Smile จะสอบถามเกี่ยวกับการแก้ไขกระทู้คับ

รบกวนถาม webmaster คับ ผมจะแก้ไข้กระทู้ไม่ได้คับไปดูที่คำสั่งเพิ่มเติมแล้ วคับไม่มีแก้ไขกระทู้คับขอรบกวนให้รายละเอียดด้วยคับ ขอบคุณคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน jj

[/IMG]

penolope's Avatar
    สถานที่
    Alone
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยครับว่า เวลาที่ผมตั้งกระทู้ ไอค่อนหน้ากระทู้ขายของทำไมไม่เหมือนกับคนอื่น ของผมจะมีลูกศรสีเขียวด้วย แล้วตัวหนังสือหัวข้อที่โชว์ในหน้าบอร์ดซื้อขายก็ไม่ ใช่ตัวหนา ไม่ทราบว่าจะมีปัญาอะไรรึป่าว...หรือว่าเป็นปกติ

ขอบคุณ
    310
    6

หัวข้อกระทู้ คือ เรายังไม่ได้เข้าไปอ่าน ก็เป็นตัวหนา

สัญลักษณ์ ดูได้จากหน้าบอร์ดด้านล่าง มีอธิบายไว้หมด เช่น มีลูกศรสีเขียวคือกระทู้ที่คุณได้ไปโพสไว้ครับ

ส่วน
    ทำไมกระทู้ผมถึงโดนล็อคครับ
    ผมก็ยืนยันด้วย สำเนาบัตรประชาชนแล้วนะครับ ทำไมถึงโดนล็อค ผมทำไผิดตรงไหนรึป่าวครับ
    เวลาที่ผมตั้งกระทู้จะเป็นอย่างนี้ตลอด ถ้าผมเข้าใจอะไรผิดไป ช่วยอธิบายด้วยนะครับ
    ถ้าอ่านที่ข้อความแรกของกระทู้นี้ ก็จะมีบอกไว้แล้ว

เมื่อกระทู้ ถูกล๊อค

อาจจะเป็นไปได้จาก กดผิด ตามนี้

วิธีแก้ไข
    ให้เข้าไปที่แก้ไขกระทู้ แล้ว เลือกตามรูป ( ต้อง Go Advance ก่อน )

Senior Member otop2009's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รบกวนสอบถามครับ
    ผมotop2009 ในนามsombat_otopครับ
    ผมลงรูปแล้วกระทู้ไม่ขึ้นอะครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...342162&page=80
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...345175&page=54
    และผมรวมกระทู้ปักหมุดได้หรือเปล่าครับ
    จำหน่ายล้อแม็กผ่า/ลิ้นหน้าเหล็ก แนวRetro Car โทร081-293-3124----081-274-6098
    นายสมบัตร พริ้งเพราะ ธนาคารกรุงเทพ สาขาสวนสยาม ออมทรัพย์ เลขบัญชี 192-4120429
    em97 48/234 ม.4 ถนนเสรีไทย ซ.41คลองกุ่ม บึงกุ่ม กทม.10240 e-mail [email protected]

^บ้านเจ้าคุณปู่^'s Avatar
    สถานที่
    เจ้าคุณปู่ Japanese Vintage Bikes Club
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับผม รบกวนถามนิดหน่อยนะครับ ว่าตอนแรกลงรูปในกระทู้แล้วลงได้มาตลอดขนาดเท่ากันมา ตลอด แต่ทำไม่ตอนนี้ ลงรูปไม่ได้เลยครับทำทุกขั้นตอนแล้ว ขั้นตอนฝากรูปในเวปCOPY
    CODE ก็ทำแล้ว UPLOAD รูปจาก COM ก็ทำแล้ว ยังไม่ได้อีก แล้ว ตัวUPLOAD ก็พิมบอกว่า"DSCN9142.jpg - Exceeds your quota by 50.9 KB" ประมาณว่าไฟล์เกินโควต้าของบอร์ด ครับ ไม่แน่ใจว่าบอร์ดผมมันเต็มหรือป่าวครับ หรือมันมีปัญหาอื่น ไงช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ^บ้านเจ้าคุณปู่^ อ่านข้อความ
    หวัดดีครับผม รบกวนถามนิดหน่อยนะครับ ว่าตอนแรกลงรูปในกระทู้แล้วลงได้มาตลอดขนาดเท่ากันมา ตลอด แต่ทำไม่ตอนนี้ ลงรูปไม่ได้เลยครับทำทุกขั้นตอนแล้ว ขั้นตอนฝากรูปในเวปCOPY
    CODE ก็ทำแล้ว UPLOAD รูปจาก COM ก็ทำแล้ว ยังไม่ได้อีก แล้ว ตัวUPLOAD ก็พิมบอกว่า"DSCN9142.jpg - Exceeds your quota by 50.9 KB" ประมาณว่าไฟล์เกินโควต้าของบอร์ด ครับ ไม่แน่ใจว่าบอร์ดผมมันเต็มหรือป่าวครับ หรือมันมีปัญหาอื่น ไงช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    เต็มครับ
    ตอน upload สังเกตด้านบน
    จำนวนของไฟล์แนบทั้งหมด ของคุณ ^บ้านเจ้าคุณปู่^: 48.83 MB

รวมไฟล์ที่อัพโหลดทั้งหมด ที่คุณใช้ไปแล้ว: 48.83 MB

^บ้านเจ้าคุณปู่^'s Avatar
    สถานที่
    เจ้าคุณปู่ Japanese Vintage Bikes Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ครับพอดีผมมีขอสงสัยครับ

ทำไมรูปผมลงในกระทู้ไม่ได้อ่าครับผมสงสัยมากเลยครับ

จะว่าไฟล์เต็มก็ไม่ใช่ ทำไมผมเอารูปเก่าๆลงทำไมมันลงได้อ่าครับ

ผมทำทุกขั้นตอนเหมือนกันหมดกล้องก็ใช่ตัวเดียวกันปรั บขนาดก็เท่ากันหมด

ลบกระทู้เก่าๆก็แล้ว แต่อยู่ดีๆผมก็ลงรูปไม่ได้เฉลยเลย งง จริงๆครับ

แล้วแบบนี้ผมต้องทำไงต่อไปอ่าครับ?

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย