คู่มือเวบบอร์ดใหม่ ธันวา 2552 - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คู่มือเวบบอร์ดใหม่ ธันวา 2552

webmaster's Avatar
    ขอบคุณ
    310
    Blog Entries
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOMRONGSAK อ่านข้อความ
    ผมเข้า hondaclassic ได้ แต่ดูรูปที่เค้าโพสขายกันไม่ขึ้นเพราะไรคับ

แต่ กระทู้อื่นรูปขึ้ครับ เช่น yamaha zusuki ดูได้ครับ

เป็นเพราะไรครับ
    กระทู้ไหนครับ ของดูหน่อย

เป็นเพราะคอมผมป่าวครับ แต่เว็บอื่นดูได้ครับ

คอมที่ทำงานผมก็ดูได้ครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    310
    6

ดูแล้วปกตินะครับ ทั้งสองกระทู้

ถามท่าน เวบมาสเตอร์ ทำไม ตอนนี้กระทู็ของผม จึงไม่สามารถดูได้ว่า มีคนเข้ามาในกระทู้ของเรากี่คน และ ใครบ้าง แบบว่าจะเห็นชื่ออยู่ที่ด้านล่างหน่ะครับ ผมใช้ username nichao ครับ
    ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ titovcruz อ่านข้อความ
    ผมต้องส่ง สำเนาบัตรประชาชน ทางไหนครับ (คนล้าหลัง)
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=376811

ขอบคุณ
    310
    6

มาตรฐาน การย้าย กระทู้ ไปยังบอร์ดอื่น

ขอยืมกระทู้ "วันวานยังหวานอยู่รึเปล่า....ลองชมด้านในครับ" มาเป็นตัวอย่างครับ

เริ่มแรก เราเข้าไปในกระทู้ที่ต้องการย้ายก่อน

หลังจากนั้น

ไปที่ "Administrative" เลือก " Move Thread..." ตามรูป

พอเข้ามาแล้ว ดูตามตัวเลขเลยครับ
    1. เลือก ปลายทางบอร์ด ที่ต้องการย้ายไป
    2. ถ้าเลือกใช่ จะเป็นการย้ายโดยมีกระทู้แจ้งการย้าย โดยจะมีคำว่า "ย้ายแล้ว" ในบอร์ดต้นทางที่จะย้าย
    3. หากเลือก "Leave Permanent Redirect" กระทู้แจ้งการย้าย ที่มีคำว่า "ย้ายแล้ว" ในบอร์ดต้นทางจะแสดงในบอร์ดต้นทางถาวร
    4. หากเลือก "Leave Expiring Redirect" จะมีจำนวนวันให้เราเลือก คือให้แสดง กระทู้แจ้งการย้าย ที่มีคำว่า "ย้ายแล้ว" ในบอร์ดต้นทาง กี่วัน(Expires in:) หลังจากนั้นระบบจะทำการลบ ออกเอง (หมายถึงกระทู้แจ้งย้าย)
    5. เลือก Prefix: ได้กรณี ที่ไม่ได้เลือกตอนแรก เช่น [ขาย] [ซื้อ]
    6. ชื่อกระทู้จะเปลี่ยน หรือไม่เปลี่ยนก็ได้
    7. เลือก Move Thread ได้เลยครับ

พี่ครับ

ทำไมกระทู้ของผมแก้ไขหัวข้อกระทู้ ไม่ได้ครับ
    กระทู้ปักหมุดนี้ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=316098

ผมแก้ไขหัวข้อกระทู้แล้ว พอคลิ๊กที่ว่าง ข้อความไม่เปลี่ยนครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    วิธีแก้ไข "หัวข้อกระทู้" เฉพาะบอร์ด ซื้อ-ขาย เท่านั้น

ไปที่หน้ารวมกระทู้ หรือหน้าบอร์ด

ดับเบิ้ลคลิกที่ กระทู้เรา (ข้างๆ ข้อความนะครับ ไม่ใช่บนข้อความ) จะเห็นเป็นแทบน้ำเงิน ซึ่งจะทำการแก้ไขได้

หลังจากแก้ไขแล้ว คลิกไปที่ว่างๆ 1 ที

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut-Jung : 22-10-2010 เมื่อ 15:39

pigpee's Avatar
    สถานที่
    แบกะดินทีม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut-Jung อ่านข้อความ
    พี่ครับ

ทำไมกระทู้ของผมแก้ไขหัวข้อกระทู้ ไม่ได้ครับ
    กระทู้ปักหมุดนี้ครับ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=316098

ผมแก้ไขหัวข้อกระทู้แล้ว พอคลิ๊กที่ว่าง ข้อความไม่เปลี่ยนครับ
    ผมก็พยายามแก้มา 2-3 วันแล้วก็แก้ไขไม่ได้
    พชร แย้มยิ้ม (ชาติ)

307/2 ม 9 เมืองพัทยา ต.หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20260
    email
    [email protected]
    [email protected]

หรือfacebook

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pigpee อ่านข้อความ
    ผมก็พยายามแก้มา 2-3 วันแล้วก็แก้ไขไม่ได้
    บอร์ดไหนครับ เฉพาะบอร์ดซื้อขาย นะ
    บอร์ดอื่น ยังทำไม่ได้นะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ webmaster อ่านข้อความ
    บอร์ดไหนครับ เฉพาะบอร์ดซื้อขาย นะ
    บอร์ดอื่น ยังทำไม่ได้นะครับ
    บอร์ด: ซื้อ-ขาย ของสะสม เครื่องประดับ เครื่องแต่งกาย จิวเวลลี่

ลองแล้วครับ พอแก้ไขก็มีแต่รูปนาฬิกาหมุน แต่ข้อความไม่เปลี่ยน
    ผมเห็นบางกระทู้เขาก็เปลี่ยนได้ครับ

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut-Jung อ่านข้อความ
    บอร์ด: ซื้อ-ขาย ของสะสม เครื่องประดับ เครื่องแต่งกาย จิวเวลลี่

ลองแล้วครับ พอแก้ไขก็มีแต่รูปนาฬิกาหมุน แต่ข้อความไม่เปลี่ยน
    ผมเห็นบางกระทู้เขาก็เปลี่ยนได้ครับ
    อาจจะเกิดจากปัจจัยอื่น เช่น com ที่ใช้ หรือ net ที่ใช้ครับ เพราะสมาชิกท่านอื่นทำได้ ผมก็ทำได้ครับ

รบกวนสอบถามนะครับ..ลบรูป-ลบกระทุ้ที่มีรูปทั้งหมด..จะได้พื้นที่อัพโหลดรูปกลั บคืนมาหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ...*

ขอบคุณ
    310
    6

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    รบกวนสอบถามนะครับ..ลบรูป-ลบกระทุ้ที่มีรูปทั้งหมด..จะได้พื้นที่อัพโหลดรูปกลั บคืนมาหรือเปล่าครับ
    จะยังไม่ได้คืนทันทีครับ เพราะต้องเก็บข้อมูลไว้ตามกฎหมาย ไม่ต่ำกว่า 90 วันครับ

กระทู้ไหนไม่ใช้แล้วพยายามลบออก อย่าปล่อยให้เต็มแล้วลบ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 26-10-2010 เมื่อ 15:52

จะยังไม่ได้คืนทันทีครับ เพราะต้องเก็บข้อมูลไว้ตามกฎหมาย ไม่ต่ำกว่า 90 วันครับ

กระทู้ไหนไม่ใช้แล้วพยายามลบออก อย่าปล่อยให้เต็มแล้วลบ ครับ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 37 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย