เพื่อนๆมีใครทำสีรถกันเองไหมครับ

ชื่อกระทู้: เพื่อนๆมีใครทำสีรถกันเองไหมครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพื่อนๆมีใครทำสีรถกันเองไหมครับ

มีความคิดที่จะทำสีรถ ครับ แนะนำหน่อย ว่าเพื่อนๆทำกานเองมีไหม แล้วมีเว็ปสอนเปนแนวทางไหมครับ

Member sprintmomo's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอะ แต่อยากมีนะ ขอน้อมเคารพ รับเราอยู่ด้วยเร้ว...วู้ย
    ขอบคุณ
    0

Post เราก้อยากทามเอง

ดันๆๆๆๆ
    ::ผู้เจริญคือผู้พัฒนา และคนที่ไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใดนี่คือผู้ด้อยพัฒนา หรือกำลังพัฒนาอะ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

เคยทำสีกันเองกับเพื่อนครับ............อยากจะบอกว่า เหนื่อยมากคับ
    กว่าจะโป๊วกว่าจะขัดกว่าจะลอกสีเก่าออก -*-
    ไหนจะต้องใช้ฝีมือในการโป๊วเข้ามุมเข้าโค้ง เข้าร่อง
    ไหนจะขัดสีโป๊วให้เท่าๆ กัน ไหนจะเรื่องของการ อบสี
    ไม่มีที่ อบ รอแห้ง สีออกมาห่วย -*- สุดท้ายตัดใจสีสเปร์ยพ่นก็สวยเหมือนกันวะ t_t

ขั้นตอน(ในกรณีที่ไม่ต้องเคาะ ปะ ผุ)
    ใช้เวลาว่าง และความอดทน
    ลอกสีเก่าออกให้หมด
    ใช้สีโป๊ว โป๊วใหม่และรอให้แห้ง
    ขัดให้เนียนด้วยกระดาษทราย
    พ่นสีรองพื้น(สีกันสนิมก็จะดีมาก)
    พ่นสีจริง
    รอ................และ ลุ้น
    เสร็จแล้ว

นี่คือวิถีที่พวกผมเคยทำกันนะคับ
    ไม่ทราบว่าจะเป็นวิธีเดียวกับเวลาที่ร้านทำสีทำรึเปล ่า
    ผิดพลาดยังไงก็ขออภัยด้วยครับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

MassComm'47 opecCMU's Avatar
    สถานที่
    รับสมัครสาวซ้อนหน้าตาดีมีค่าล่วงเวลาให้
    ขอบคุณ
    0

ผมยังไม่เคยเปลี่ยนสีนะ...แต่ถ้าจะทำคงไม่ทำเอง สงสารรถ ฝีมือไม่ถึงขั้น(อิจฉาคนทำเอง)
    ::หนุ่มปากเสียแต่จริงใจ เวสป้าสหประชาชาติ

หาคู่ใจให้รถสุดที่รักครับ เจ้าของคนใหม่ถ้าได้รถไป ดูแลรถดีๆนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ กระทู้ที่ให้ความรู้กระผม ไว้มีโอกาสเราเจอกันใหม่ครับ รอบหน้าขอLam อิอิ
    [email protected]

Senior Member emsk8er's Avatar
    สถานที่
    Lambretta Twisted Wheel
    ขอบคุณ
    2

**** เอาฝอยทองเหลือง ใส่เครื่อง ปั่นสีอออก แป๊ปเดียวเองครับ
    ขัดแต่งผิวเหล็ก เอาสนิมออก ล้างด้วยน้ำแฟ๊บ
    *** พอแห้งปุ๊ป พ่นรองพื้นทันที ครับ เพื่อ เช็คทรงว่าจะต้องโป๊วตรงไหน และกันสนิม เพราะทิ้งเหล็กเปลือยๆ ไว้แค่ข้ามคืน สนิมจะมาทันที จ๊ะ
    แล้วค่อยโป๊ว นะ โป๊วกะเหล็กเลย ไม่ได้ สีโป๊วจะร่อน และจะหนา นะจ๊ะ

โป๊ว ขัด พ่น ตามปกติ โชคดี ครับ
    รับทำสติ๊กเกอร์ LI TV SX PX GS ติดบังลม -- STICKER NEW VESPA -- STICKER OS BMX
    sticker PVC print indoor-Outdoor พร้อมไดคัต ทำโลโก้กลุ่ม สติ๊กเกอร์ร้าน ตามสั่ง
    และงานไวนิล ทุกชนิด
    ซิลค์สกรีน เสื้อ ต่างๆ ราคากันเอง เสื้อ กระเป๋า
    งานหล่อ ทองเหลือง อลูมิเนียม ต่างๆ ทำอะไหล่ ที่หาไม่ได้แล้วขึ้นมาใหม่ แกะแบบใหม่ 9ล9
    เพลตสแตนเลส ทองเหลือง ป้ายกลุ่ม ติดบังลม!!!
    เอ็ม 084-4852467 // [email protected]ธ. กรุงศรีอยุธยา สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 025-1-64085-8 นาย วิวัฒน์ สุทธิภิการัตน์
    Facebook :: EMs Lambretta Facebook Page :: EMs edition Line ID:: emslambretta

Senior Member Mutu Lam's Avatar
    สถานที่
    เทพา
    ขอบคุณ
    0

มีโปรเจคจาทำสีเองเหมือนกัน

เพราะคันเก่าให้ช่างทำ งานออกมา ห่วยย แถมกว่าจะเสร็จกินเวลาเกือบ 3 เดือนแน่ะ เสียไป 6000 บ. (แลม รื้อ ประกอบ เองน่ะ)

กรูทำเอง น่าจะออกมาสวยกว่านี้ ถึงไม่สวยก็ภูมิใจ อย่างน้อยก็ทำเอง
    <---------------------------------------------------------------------------------------------------->
    ติดต่อผมได้ทางอีเมล์ : [email protected]

หรือโทร 089-926-9425

เลขบัญชี 9280-3185-51 ธ.กรุงไทย(ออมทรัพย์) สาขานาทวี ชื่อบัญชี อาหาหมัด สีระโก(AHAMUD SEERAKO)

<---------- LAMBRETTA PARKING ONLY ---------->

puyzaaaaa's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    1

เอา ใจ ช่วย ครับ
    วงการนี้ไม่มีคำว่า ตกรุ่น ! ! !
    เรายังต้องอยู่กับมันไปอีกนาน

GL_Limited edition & PX200FL & MIO

0875259498 ปุ่ย 055-389224
    นายชนะชน อ่อนอ้าย
    156 หมู่ 1 ต.นครไทย อ.นครไทย จ.พิษณุโลก 65120
    เลขบัญชี 6300102653 ธนาคาร กรุงไทย
    แอดมาคุย กันนะครับ ไม่มากเรื่อง จริงใจ !!!

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไม่ลองไม่รู้ครับ ลองทำดูเองก่อนเป็นประสบการณ์
    ส่วนใหญ่ หลายราย ก็จะเจ็บกันมาเยอะ
    ผมก็ทำสีเองคับ ขัด ขูด โป๊ว ปะ
    ใช้สีกระป๋องพ่นคับ ออกมาไม่ถูกใจ สีมันไม่ค่อยขึ้นครับ (ขนาดใช้แล็คเกอร์ซ้ำสองรอบแล้วนะ)
    ตอนนี้กำลังเก็บตังไปทำสีใหม่ ให้ร้านทำให้คับ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ใครคิดจะทำ ทำแล้ว ทำ review มาให้ดูด้วยนะครับ
    จะเก็บไว้เป็นวิทยาทาน
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

จริงใจ GITPOT's Avatar
    สถานที่
    Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mutu Lam อ่านข้อความ
    มีโปรเจคจาทำสีเองเหมือนกัน

เพราะคันเก่าให้ช่างทำ งานออกมา ห่วยย แถมกว่าจะเสร็จกินเวลาเกือบ 3 เดือนแน่ะ เสียไป 6000 บ. (แลม รื้อ ประกอบ เองน่ะ)

กรูทำเอง น่าจะออกมาสวยกว่านี้ ถึงไม่สวยก็ภูมิใจ อย่างน้อยก็ทำเอง
    ใช่ครับ

ทำเองถึงไม่สวยก็ภูมิใจ ถ้าเค้าทำดีก็ดีไป แต่ถ้าเค้าทำไม่ดีเสียทั้งเงินและความรู้สึกครับ
    Thailand

อยากทำสี เหมือนกันคับ

ฮิ้ว ๆๆ
    "แม้อาทิตย์จะอัศดง แต่ฉันยังคงมีไฟแช๊ค"
    ....SLEEP WITH ME FREE BREAKFAST....

Bookmarks