การขอขึ้นทะเบียน

ชื่อกระทู้: การขอขึ้นทะเบียน

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน การขอขึ้นทะเบียน

ขอเเจ้งข่าวสำหรับผู้ที่มีใจรักในรถโบราณ
    ตอนนี้เราได้แจ้งปัญหาซึ่งเป็นปัญหาใหญ่มากสำหรับพวก เราผู้ที่มีใจรักในรถโบราณทุกชนิดทุกประเภทนั้นก็คือ เรื่องทะเบียนซึ่งมีทั้งผู้ที่No-Bookและผู้ที่ มีทะเบียนแต่ขาดต่อมาเป็นเวลานาน ให้แก่ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง ได้รับทราบ และท่านก็ได้ช่วยเหลือโดยส่งเรื่องดังกล่าวไปที่กรมก ารขนส่ง และตอนนี้ทางเราได้รับการติดต่อกลับมาเพื่อยืนยันและ แนะนำแนวทางการปฏิบัติดังนี้
    - รับเอกสารเพื่อกรอกรายละเอียดของรถและผู้ครอบครองและ ส่งคืนเอกสาร
    - รวบรวมสมาชิกให้ได้จำนวน 100 หรือมากกว่า
    - เมื่อได้จำนวนดังกล่าวแล้วทางเราจะส่งเอกสารเพื่อให้ ทางขนส่งรับทราบ
    - จากนั้นทางเราจะนัดรวมตัวกันเพื่อทำการตรวจสภาพ
    ขอความกรุณาให้ผู้ที่ได้รับทราบเรื่องดังกล่าวแล้วช่ วยกันบอกต่อเพื่อให้ได้รู้กันทั่วกัน

รายละเอียดดังกล่าวอาจมีการเปลี่ยนแปลง โดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ กลุ่ม ล้อบินทีม เบอร์ติดต่อ 0840589902 วิ
    หรือที่ ร้านขายอะไหล่รถล็อค 11 ตลาดชานชลาสถานีรถไฟทุกวันศุกร์-อาทิตย์ (ไม่มีการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ ทำเพื่อผู้ที่รักและชื่นชอบรถโบราณ)

Member AO-South KantanG's Avatar
    สถานที่
    กันตัง 2 ล้อโบราณ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anglia 105e อ่านข้อความ
    ขอเเจ้งข่าวสำหรับผู้ที่มีใจรักในรถโบราณ
    ตอนนี้เราได้แจ้งปัญหาซึ่งเป็นปัญหาใหญ่มากสำหรับพวก เราผู้ที่มีใจรักในรถโบราณทุกชนิดทุกประเภทนั้นก็คือ เรื่องทะเบียนซึ่งมีทั้งผู้ที่No-Bookและผู้ที่ มีทะเบียนแต่ขาดต่อมาเป็นเวลานาน ให้แก่ ท่านผู้ว่าราชการจังหวัดตรัง ได้รับทราบ และท่านก็ได้ช่วยเหลือโดยส่งเรื่องดังกล่าวไปที่กรมก ารขนส่ง และตอนนี้ทางเราได้รับการติดต่อกลับมาเพื่อยืนยันและ แนะนำแนวทางการปฏิบัติดังนี้
    - รับเอกสารเพื่อกรอกรายละเอียดของรถและผู้ครอบครองและ ส่งคืนเอกสาร
    - รวบรวมสมาชิกให้ได้จำนวน 100 หรือมากกว่า
    - เมื่อได้จำนวนดังกล่าวแล้วทางเราจะส่งเอกสารเพื่อให้ ทางขนส่งรับทราบ
    - จากนั้นทางเราจะนัดรวมตัวกันเพื่อทำการตรวจสภาพ
    ขอความกรุณาให้ผู้ที่ได้รับทราบเรื่องดังกล่าวแล้วช่ วยกันบอกต่อเพื่อให้ได้รู้กันทั่วกัน

รายละเอียดดังกล่าวอาจมีการเปลี่ยนแปลง โดยสามารถติดต่อสอบถามได้ที่ กลุ่ม ล้อบินทีม เบอร์ติดต่อ 0840589902 วิ
    หรือที่ ร้านขายอะไหล่รถล็อค 11 ตลาดชานชลาสถานีรถไฟทุกวันศุกร์-อาทิตย์ (ไม่มีการเรียกเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ ทำเพื่อผู้ที่รักและชื่นชอบรถโบราณ)

เป็นข่าวดีมากเลย สำหรับพวกเรา ต้องขอบคุณท่านพ่อเมืองตรัง ที่ให้ความสำคัญกับพวกเรา ชาวสองล้อโบราณ ต่อไปจะได้ขับขี่กันด้วยความสบายในสักที ขอบคุณๆ

น้ โอ๊ะพี่ขอด้วนคน เออๆยังไม่ได้อวยพรปีใหม่เลย ขอให้กิจการรุ่งเรืองตลอดปี 53 และตลอดไปนะ เฮง เฮง เฮง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AO-South KantanG : 10-01-2010 เมื่อ 19:52
    AO-South KantanG

<สองล้อบราณ> [email protected]
    *-*Attorney-maN*-*

Junior Member bbbppp's Avatar
    สถานที่
    ล้อบินทีม ชมรมอนุรักษ์รถโบราณ ตรัง
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณข้อมูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันคับ

ofrestro's Avatar
    สถานที่
    มอ.ตรัง สกู๊ตเตอร์แวนซ์
    ขอบคุณ
    0

เจ๋งครับ
    Tel : 086-6989354 อ๊อฟ

Senior Member anglia 105e's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AO-South KantanG อ่านข้อความ
    เป็นข่าวดีมากเลย สำหรับพวกเรา ต้องขอบคุณท่านพ่อเมืองตรัง ที่ให้ความสำคัญกับพวกเรา ชาวสองล้อโบราณ ต่อไปจะได้ขับขี่กันด้วยความสบายในสักที ขอบคุณๆ

น้ โอ๊ะพี่ขอด้วนคน เออๆยังไม่ได้อวยพรปีใหม่เลย ขอให้กิจการรุ่งเรืองตลอดปี 53 และตลอดไปนะ เฮง เฮง เฮง
    หวัดดีปีใหม่จร้า ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ทีมกันตังยังไม่มีใครมารับเอกสารเลยอ่ะพี่โอ ช่วยมารับด้วยจะได้รวบรวมเอกสาร เพื่อดำเนินการต่อไป ยิ่งเร็วยิ่งดี (ทีมกันตังแจ้งไปทีมเเรกเลยน่ะขอบอก)

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มเติม

หวัดดีปีใหม่จร้าชาวคลาสสิคทุกๆคน สุขภาพเเข้งเเรงสมบูรณ์เด๋อ....ขอแจ้งความคืบหน้า ตอนนี้เอกสารที่ต้องมีการกรอกรายละเอียด เกี่ยวกับผู้ครอบครองและข้อมูลของรถสามารถมารับได้แล ้วที่ตลาดหน้าสถานีรถไฟตรัง ล๊อคที่ 11 ซึ่งตอนนี้มีบางกลุ่มมารับกันไปบ้างแล้ว และหากใครที่ได้รับไปแล้วก็ช่วยกันถ่ายเอกสารแจกต่อๆ กันไปด้วย ขอความร่วมมือช่วยส่งกลับเร็วๆด้วยน่ะค่ะแพราะกว่าจะ มีโอกาสขนาดนี้หากยังไม่ร่วมมือกันอีกก็ไม่รู้จะว่าไ งเเล้ว ....... ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เปิดเว็บหากต้องการสอบถามเพิ่มเติม ติดต่อโดยตรงที่ 084-0589902
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anglia 105e : 11-01-2010 เมื่อ 23:00

b-ankgamo's Avatar
    สถานที่
    ยิ่งเจริญคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ anglia 105e อ่านข้อความ
    หวัดดีปีใหม่จร้าชาวคลาสสิคทุกๆคน สุขภาพเเข้งเเรงสมบูรณ์เด๋อ....ขอแจ้งความคืบหน้า ตอนนี้เอกสารที่ต้องมีการกรอกรายละเอียด เกี่ยวกับผู้ครอบครองและข้อมูลของรถสามารถมารับได้แล ้วที่ตลาดหน้าสถานีรถไฟตรัง ล๊อคที่ 11 ซึ่งตอนนี้มีบางกลุ่มมารับกันไปบ้างแล้ว และหากใครที่ได้รับไปแล้วก็ช่วยกันถ่ายเอกสารแจกต่อๆ กันไปด้วย ขอความร่วมมือช่วยส่งกลับเร็วๆด้วยน่ะค่ะแพราะกว่าจะ มีโอกาสขนาดนี้หากยังไม่ร่วมมือกันอีกก็ไม่รู้จะว่าไ งเเล้ว ....... ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เปิดเว็บหากต้องการสอบถามเพิ่มเติม ติดต่อโดยตรงที่ 084-0589902
    ครับ เจ๋งเรยยครับ ว่างๆจะแวะไปขอซักกะใบนะครับ ขอบคุณครับ
    Contact Us;
    Facebook : http://www.facebook.com/home.php?#!/witchanu.jantawong?v=wall&notif_t=wall
    เยี่ยมชมบ้าน : http://bankgamoe.multiply.com/
    E-mail: [email protected]
    Mobile: 088 - 7820396
    เลข บ/ช 512 26822 33 ธ.ไทยพาณิข Witchanu Jantawong

Member monkeyblacktist's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมขอร่วมด้วยนะ เจ้าของรถเขาจากไปแล้ว อยากมีทะเบียนเหมือนกัน เดี๋ยวผมไปหาพี่ละกันที่ตลาด ขอบจัยมากพี่สำหรับสิ่งดีๆที่สรรหามา!!!
    บริการวาดภาพเหมือน/ภาพการ์ตูนล้อเลียน/งานออกแบบกราฟฟิก/สีน้ำ/สีน้ำมัน/ลายเส้น/Illuslator/Art rage/3D max/Maya/Paint X...............

Member Grandfather's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณจังหวัดตรัง
    ขอบคุณ
    0

รับทราบกำลังรวบรวมอยู่ได้ประมาณ 10 คันแล้ว
    *****LIFE = HOPE & TRY = FINISH*****
    มนต์เสน่ห์แห่งความคลาสสิคไม่เคยลืมเลือน

TK vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยู่พัทลุง ขอมีส่วนร่วมได้ไหมครับ อยากมีทะเบียนเหมือนกัน

Member AO-South KantanG's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีปีใหม่จร้า ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ทีมกันตังยังไม่มีใครมารับเอกสารเลยอ่ะพี่โอ ช่วยมารับด้วยจะได้รวบรวมเอกสาร เพื่อดำเนินการต่อไป ยิ่งเร็วยิ่งดี (ทีมกันตังแจ้งไปทีมเเรกเลยน่ะขอบอก)
    โอเค เดี๋ยวพี่จะเข้าไปเอาประมาณวันศุกร์นี้แระกันนะ ขอบคุณนะครับ

<สองล้อบราณ> [email protected]

Junior Member 11otto's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คำเดียวเลยย..สุดยอดคับบ
    @Ooอดีตคือภาพพจน์_อนาคตคือความฝัน_ปัจจุบันคือความจริงoO@

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เป็นโอกาสดีจริงๆ รอมานานแระ ท่านพ่อเมืองผู้ใจดี เมตตาแก่พวกเรา นี่ซิถึงเรียกว่าเข้าใจคนรักรถโบราณ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *----*

ของดีๆแบบนี้ไม่ใช้หาได้ง่ายๆนะครับมีโอกาสทั้งทีก็น ่าจะช่วยกันร่วมมือกันหน่อยนะครับ จะได้ทำทะเบียนกันเร็วๆ ยังไงก็ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

หมดเวลายังครับอยากมีทะเบียนครับแนะนำหน่อย
    [email protected]Name:  P1000054.jpg
Views: 825
Size:  154.4 KB

Bookmarks