บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แปดริ้ว-วัดร่องขุ่น-ขุนแม่ยะ-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่สอด - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แปดริ้ว-วัดร่องขุ่น-ขุนแม่ยะ-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่สอด

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

ดูแต่ละคันบรรทุกกันมายังกับย้ายบ้านเลยว่างั้น

ดรีมแดง เบาะเดี่ยว ตระแกรงใหญ่ สไตล์ญี่ปุ่น บรรทุกเวียดนาม..
    ต้องตื่งก่องชาวบ้านเขา มาแพ็คของเปงชั่วโมง ๆ (เพราะบรรทุกหนักเนี่ยแหละครับ ถึงได้เก็บเห็ดกะเค้าด้วยเรยย)

นายช่างใหญ่กับตลกคาเฟ่ตกงาน...

นี่ป๋มเปงตลกคาเฟ่ไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย เด๋วตาเบ็นก็ตกงานสิครับ.. แหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rock22 : 13-01-2010 เมื่อ 16:07
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

หมูต้า บาติสตูตู้.. rock22's Avatar
    สถานที่
    ยุ่งเรื่องชาวบ้าน.. อิอิ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    หะหะหะ ม่ะต้องแอบครับ แล้วใครครับเนี๊ยะ...แสดงตัวหน่อยเด้อค๊าบบ
    แหม.. พี่เล่นแซวผมซ่ะ
    ไม่เห็นกับตา ไม่เชื่อนะเนี่ย

ดีครับชอบ ๆ รูปผมเยอะดี จัดไปครับ..
    ..ความจำผมสั้น แต่สันหลังยาว..

Senior Member Chachoengsao's Avatar
    สถานที่
    บางน้ำเปรี้ยว/แปดริ้ว/Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking ^^

djbenz's Avatar
    สถานที่
    Freedom bike ฉช.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ

ดีครับชอบ ๆ รูปผมเยอะดี จัดไปครับ..
    ตู้ที่เค้าถ่ายมาเนี่ยรูปละ 20 นะครับ โดนไปหลายบาทแล้วผม

อบ...อบ...อบ...โอ๊ยฟุ่นเข้าตา
    เด็กกระแส ไม่แคร์สื่อv1

สนใจโทร 085-299-2160 Ben แปดริ้ว
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยสถานีขนส่ง ฉะเชิงเทรา
    ชื่อบัญชี นาย อมรฤทธิ์ สีผึ้ง

เลขที่บัญชี 420-2-22713-4

#โปรดระวังผู้แอบอ้างผมมีเบอร์เดียวบัญชีเดียวนะครับ #

ที่อยู่ 16/20 ม.5 ต.บ้านใหม่ อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Senior Member toktor_naka's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คนเนี๊ยะ...เดะดอ

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rock22 อ่านข้อความ

หะหะหะ ตาตู้นี่เอง...เอิ๊กๆๆ ปีหน้าจองตัวเลยนะ ตาตู้กะตาเบ็น เอาไปเล่นตลกระหว่างทางฮาดี..5555+++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    ตู้ที่เค้าถ่ายมาเนี่ยรูปละ 20 นะครับ โดนไปหลายบาทแล้วผม

อบ...อบ...อบ...โอ๊ยฟุ่นเข้าตา
    หะหะหะ ใบละ 20 รวยแล้ววุ๊ย.....เอิ๊กๆ ฮ๊าๆๆๆ กบมันโดดได้ไวเจงๆได้แต่ฝุ่นมาเต็มกำมือเน๊อะตาตู้.. .
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking วันที่ 2 มกราคม 2553 ณ.ร้านภูตองตึง

ครับยังอยู่กันที่ร้าน ภูตองตึง เก็บบรรยากาศโดยรอบนิดหน่อย ส่วนภาพอาหารอยู่ที่กล้องตาอี๊ฟต้องให้ตาอี๊ฟมาโพสต่ อนะครับ

หลังจากนั้น ตาบอยของเราก็มาถึงร้านในเวลา บ่ายโมงกว่ามาถึงก็สบักสบอมมาเลย นายช่างใหญ่เลยจัดการซ่อมซะเพื่อจะได้ไปต่อ แล้วเราก็มาถึง อ.แม่สะเรียง กันเวลาประมาณสี่โมงเย็นกว่าๆ เลยสรุปกันว่าคืนนี้จะค้างกันที่นี่ล่ะ เป็นบ้านญาติของตาพิ๊กเค้าอ่ะครับ

ดอกบัวตองในปั๊ม ปตท ดูแค่นี้ไปก่อนนะเป็นทุ่งๆเด๋วต้องจัดทริปมาใหม่เพรา ะมันไม่ตรงกับวันหยุดของ มานุดเงินเดือนอย่างพวกผมน่ะสิ..เซ็ง

กดมาซัก 3-4 ใบแต่มีมีอยู่ไม่กี่ต้นหรอก 555++

ปรับกล้องผิดไปหน่อยมานเลยเบลอๆซะงั้นว๊า....

พี่ก้องเรากำลังคำนวนระยะทางของการเดินทางในวันพรุ่ง นี้เพราะเราจะตียาวรวดเดวถึงแปดริ้วกันเลยที่เดว ผลออกมาว่าอีก 780 km ถึงแปดริ้ว.. เอาๆยังงัยก็ต้องตียาวตั้งแต่ออกทริปมายังไม่เคยขี่แ บบยาวๆรวดเดวเกือบ 800 โลมาก่อนเลยอย่างมากก็ 5-6 ร้อยโลก็พังแล้ว 555+

ระหว่างรอตาพิ๊กไปเคลียร์เรื่องที่พักอยู่ทางนี้ก็เล ่นกันตามระเบียบ ระเบียบของทัวร์เราคือ ถ้าว่างห้ามนิ่งเฉย...555++

แล้วเราก็เข้าพักอาบน้ำแล้วมาหม่ำกันอีกแร๊ะ...มื้อน ี้กินฟรี...เย้ๆ

บรรยากาศที่ตลาด อ.แม่สะเรียงยามค่ำคืน ขอบอกผู้สาวที่นี้สวยๆนะผมนั่งมองอยุ่พักใหญ่มีแต่แห ล่มๆทั้งน๊านน

จอดกันเป็นระเบียบดีจัง...
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking คืนวันที่ 2 มกราคม 2553

คืนนี้เค้าบอกว่ามีงานวัดในตลาดนี่ล่ะ แต่งตัวกันซะอย่างเท่ห์ แต่มาม่ะทันเค้าเลิกไปแร๊ะ...หะหะหะ เลยมาถ่ายกะกำแพงบ้านใครก้อม่ะรุ๊ไปก่อนนะ อิอิอิ

เหมือนเดิม...ต้องมียายคนนี้อยู่ทุกเหตุการณ์...เง้อ

ที่แม่ฮ่องสอนเค้าฮิตทำหลักกิโลเลียนแบบกันนะ เห็นมาหลายแบบล่ะ..หะหะหะ

เช้ามึดของวันที่ 3 มกราคม 2553 วันนี้จะต้องแยกทางกับตาบอยและคุณครูแล้วล่ะตาบอยต้อ งไปเชียงใหม่ เพราะกรุ๊ปเราจะต้องเดินทางเส้น 105 ไปยังอ.แม่สอดเรียกได้ว่าเลาะตะเข็บชายแดนกันเลยที่เ ดียวครับ ผ่าน อ.สบเมย-อ.ท่าสองยาง -อ.แม่ระมาด -อ.แม่สอด เป้าหมายเราจะต้องไปถึงแม่สอดไม่เกินเที่ยงครับ ระยะทางจากนี่ไปก็ 308 km ครับ

มอบของที่ระลึกให้ตาบอยกันหน่อยครับ เด๋ววันที่ 4 มีนาคม 2553 เจอกันเด้อว่าที่เจ้าบ่าว

ระหว่างทาง แถวๆอ.สบเมยครับ ผมน่ะไม่เห็นหรอก ต้องขอบคุณตาอี๊ฟที่สายตาล๊อกแล็ก..จนไปเจอทะเลหมอกจ นได้..เย้ๆ

เลยกดมาซะหนำใจ ยังม่ะสวยเท่าไหร่ ของจริงอ่ะสวย แต่ผมถ่ายทะเลหมอกครั้งแรกในชีวิตมันเลยไม่มีประสบกา รณ์ในการคิดมุมมองอ่ะครับขอโทษทีนะพี่น้อง

เราขอเวลาสมาชิกมาเก็บภาพซัก 10 นาทีเพื่อเป็นการไม่ให้เสียเวลากดยอย่างเดวเด๋วมาคัด เอาที่หลัง หุหุหุ

เทเลส่องมานเข้าไป ส่วนมุมกว้างเด๋วให้ตาอี๊ฟมาโพสละกันครับ...

ดีใจขนาด เลยต้องโดดกันหน่อยได้เจอทะเลหมอกแล้วโฟร้ยยยยย

YOU SURE !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking การเดินทางช่วงระหว่าง อ.แม่สะเรียง-อ.แม่สอด

ครับเส้นทางเส้นนี้ก็โค้งเยอะเหมือนเดิม แต่ความกว้างของทางบางช่วงเหมือนขี่ในซอยยังงัยไม่รู ้ แคบมากรถยนต์สวนกันเต็มที่ 2 คันถ้ามีคันที่ 3 แทรกมาก็ไปคุยกะบุ้งที่ก้นเหวละกันเน้อ...บางช่วงก็เ ริ่มมีการปรับปรุงแล้วทางเนียนมากๆถึงขนาดขี่บี้กันใ นโค้งยังได้เลย แต่อย่าทำนะครับเรามาเที่ยวไม่ได้มาแข่งขัน โดยเฉพาะ ตาอี๊ฟช่ายไลน์คุณแต่จะทำให้ผมไปนอนคุยกะเสาหลักกิโล ซะแว้ว...ดีนะขี่ด้วยกันบ่อยจนรู้ลักษณะการขี่ของมัน หุหุหุ... บางช่วงก็อย่างที่เห็นน่ะครับฝุ่นหนาเป็นคืบ...

ผมอ่ะนำมาเป็นคันแรกต่อจากรถยนต์ คิดดูเอาตามหลังรถยนต์เค้าไปแบบไม่เกรงใจผมเลย มองทางแทบไม่เห็นเลยต้องเอาขาลงมาช่วยประคอง แต่มีสมาชิกของเราดันเห็นกบมันกระโดดอยู่ เลยลงไปตะครุบกบซะงั้น....5555++

ทยอยตามกันมาหลังจากฝุ่นได้จางลง..

ตามกันมาเรื่อยๆ

ยังไม่หมดขบวนยาวจัด...

อ่อ...เหมือนเดิมพี่หนุ่มเราปิดท้ายเหมือนเดิม..ลูกโ ต โมตับ ดับกลางทาง...ฮ๊าๆๆๆ

นี่งาย อีตาคนนี้ล่ะที่เห็นกบมันกระโดดตัดหน้าเมื่อตะกี้นี้ ...เอิ๊กๆๆ

สภาพรองเท้าของตาอี๊ฟหลังจากผ่านช่วง มรสุมฝุ่นมาเมื่อตะกี้นี้...

ทางเส้นนี้ 105 โหดขนาดถึงกับสมาชิกบางคนถึงกับเพี๊ยนไปเลย....น้องๆ ดูตรูดพี่ดิ่ ระบมไปหมดแว้ววว 555++

นี่โฉมหน้าของผู้ที่แอบไปเก็บเห็ดมา ทำเป็นนิ่งไม่ยอมเปิดเผยตัวตน อ่ะด่อ ความลับไม่มีในโลกเฟร้ยยย ขอบคุณตาพิ๊กที่นำความมาแฉ...555+++ หมดกันสายเรดดราก้อน เมริงจับกบหน้าบ้านยังไม่พอยังแอบมาเก็บเห็ดที่ สบเมย อีกนะตากบ...!

YOU SURE !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking วันที่ 3 มกราคม 2553

ไหนๆก็จอดฮากันแร๊ะเลยขอเก็บภาพไว้เป็นที่ระทึกว่าคร ั้งหนึ่ง เราเคยมาจับกบและเก็บเห็ดด้วยกัน...เอิ๊กๆ ม่ะช่ายเอาไว้โชว์ให้ลูกหลานดูว่าคุณปู่ซู่ซ่าทั้งหล ายนั้นบร้าขนาดไหน...หะหะหะ

เริ่มจากอีตานี่ก่อนเลย "ตาอี๊ฟ"กำหนดทริปออกเดินทางกันวันที่ 26 ธันวาคม 2552 ...เฮ้ย..!บริษัทนี่หยุดวันที่ 30 ว่ะเอางัยดีอ่ะ วีซ่าที่บ้านผ่านแล้วด้วยเอางัยดี...สรุปว่าส่งรถขึ้ นมาเชียงใหม่ตั้งกะวันที่ 24 มั๊งส่วนตัวมานขึ้นเครื่องตามมาในวันที่ 30 ธัวาคม 2552 สรุปโดนค่าส่งรถค่าเครื่องบินไปซะเกือบห้าพันสะใจมั๊ ยเอ็ง 555++

กับความบร้า ของคู่นี้...ตารีกะนู๋ต่อบ้าหอบฟาง ดูดิ๊ซี100 คันติ๊ดเดวดันแบกปลาพยูนมาได้ตั้งตัวนุง 555++ ยังมีอีก มีเหตุการณ์ก่อนที่จะถึงวันออกตัว 3 วันรถเกี่ยวข้าวเจ้ากรรม ดันร่วงจากรถเทลเลอร์ลงมาไม่รู้ว่าตามนตรีไปเทโค้งซ้ อมก่อนมาบิ๊กทริปหรืออย่างไรพังยับเลยครับท่านอดหลับ อดนอนซ่อมกันเกือบจะไม่ได้มาบิ๊กทริปซะแล้ว

ส่วนลุงคนนี้ ลุงหนุ่มกะ.... ก็บร้าเหมือนกันลงทุนเอารถไปทำก่อนมาบิ๊กทริป 2-3 รอบ สุดท้ายก็มาพังที่เชียงใหม่เหมือนเดิมจะเอาไปทำทำมัย เนี๊ยะฮะลุงหนุ่ม...เจ้าของฉายา "ลูกโต โมตับ ดับกลางทาง" 555++

ส่วนตาคนนี้ พี่ก้องเเร้งคอย เรื่องความบร้าก็ไม่น้อยหน้าใคร บ้าหอบฟางอ่ะที่ 1 ขนเสื้อผ้ายังกับมาอยู่ซัก 15 วันแล้วเป็นงัย?เหลือน่ะสิใส่ไม่หมด 555++

กับพี่เดชและเจ๊หลิน ถ้าเรื่องบร้าๆหน้าด้านต้องพี่เดชกับวีรกรรมอันสุดโต ่ง...แก้ผ้าลงอ่างกับกางเกงในขาบานมั่งล่ะ โชว์ตรูดมีสิวในที่สาธารณะบ้างล่ะ(ดีนะอยู่กลางป่า)ไ ม่งั้นล่ะโดนซิวแน่ขอบอกกลิ่นเท้าพี่อ่ะปรับปรุงแล้ว เหลือแต่กลิ่นตดอ่ะพี่รีบปรับปรุงด่วน...!

กับตาเบียร์ เจ้าของอันดับ 1 เก็บเห็ดคนแรกของทริป เรื่องความบร้าก็ไม่เท่าไหร่ แต่ความหื่นก็ไม่น้อยหน้าใครเหมือนกัน มีหน้ามาคุยว่าหมออนามัยขาวดีนี้โรงพยาบาลนู้นส๊วยสว ย...หื่นเจงๆ

ส่วนตานี่ ตาเบ็น ชราภาพ...เรื่องสรรพคุณม่ะอยากจะเอ่ย สุดทีนเลยว่าได้ "ตดสั่งได้เจงๆ"เจ้าของคำคมวันนี้ (ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงมวย และผมก็ไม่ใช่นักมวยแต่ชอบให้"รวย"นักเลง) และเพลงนกขมิ้นออนทัวร์
    (นกขมิ้นรักแผ่นดินไทย... พวกเราไปไหนพกไฟฉายตากบ
    พวกเรานี้รักสงบ จึงไม่มีใครคบ เวลาเดินทาง
    บางคนเค้าอาจจะเฮฮา แต่พวกเราปากหมา นั้นก็สนุกดี) คิดได้งัย..!ตาเบ็นนกขมิ้นออนทัวร์ปี 5 ไปแต่งเพลงมาให้จบเด้อเอาไปเป็นการบ้านนะ

กับพระเอกเกาหลี แต่ชื่อไทยโคตร..."จะเด็ด" ความบร้าก็มีนะแต่มาแบบเงียบๆอ่ะเช่นแอบตดแล้วทำมึนเ งี๊ยะ.. เรื่องรถอ่ะทีหลังอย่าไปให้เขาทำเครื่องใช้หนี้นะ เด๋วจะทำให้เพื่อนขาแข็งกันทั้งทีม..ว่าแล้วก็อย่าลื มพานายช่างใหญ่ไปนวดตามสัญญาล่ะ เด๋วมันงอล..!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongmoto : 14-01-2010 เมื่อ 13:43

YOU SURE !

Nop_69's Avatar
    สถานที่
    ....99cc. อิสระ กัน ดี กว่า....
    ขอบคุณ
    0

ภาพสวย ดี ครับ พี่.........
    C. CB. กุชอบว่ะแต่ไม่มีตังซื้อ อ่ะ

99cc. อิสระ กัน ดี กว่า

ช้า หน่อย เดี๋ยว ก็ ถึง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking มาต่อกันกับเหล่าสมาชิกทัวร์...ที่หลงเหลืออยู่จนจบท ริป

น้องหน่อย ที่ไม่อยู่ในสารบบรายชื่อลูกทัวร์แต่โผล่มาได้งัยหว่ า? น้องหน่อยไม่บร้าคับแต่น้องเล่นไม่พูดเลย เที่ยวมา 8 วันพี่ได้ยินเสียงน้องอยู่ไม่กี่คำเอง เออนึกออกแร๊ะ พี่ๆคันอื่นเค้าเติมน้ำมันเครื่องกันเพราะมันระเหิดห มด แต่รถน้องดันเติมน้ำมันโช๊ค..!เอ๋า เครื่องเดิมโมนิดหน่อยก็พอตามทันเว้ย...555++

ส่วนตานี่ ตาพิ๊กกะนู๋เรย์ ที่บร้าเอารถป้ายแดงมาจับกบถึง 2 ตัว..!ได้รอยกลับไปเคลมประกันเลยทีเดวตาพิ๊กบอกว่าคร ั้งหน้าถ้ามาขุนแม่ยะผมขอนอนคุยกะพี่ทหารตรงปากทางนะ เข็ดแว้วว....ครั้งหน้าผมก็ไม่มาที่ขุนแม่ยะหรอกแต่จ ะไปที่มันสุดโต่งกว่านี้อีก 555++

กับอีตาคนนี้ ตาตู้ครับ กลับไปนี่หวังว่าคงได้งานที่คาเฟ่เหมือนเดิมนะครับ หะหะหะ นี่ก็บร้าหอบฟางอีกคน(ไม่บอกก็รู้ว่าเป็นน้องพี่ก้อง )หลังจากจับกบเมื่อไม่กี่นาทีก่อนหน้านี้ก็มายืนแอ๊บ ฮาแตกได้อีกนะ แน่ะเอามะนาวไปซ่อนไว้ที่หัวเข่าอีกแน่ะเอาออกมาน่ะต าตู้..!

ส่วนตานี่ นายช่างใหญ่ประจำทริป ตากบ...นี่ก็บร้าพอๆกัน แอบไปเก็บเห็ดแล้วทำเงียบ เห็นตระกร้าหน้ารถนั้นมั๊ยถ้าลองนึกดูดีๆที่แรกมันอย ู่ที่รถตาเบียร์แต่หลังจากตาเบียร์เก็บเห็ดแล้วมันมา อยู่รถตากบได้ยังงัยหว่า? ได้ข่าวว่าสงกานต์นี้จะก่อหวอดจงลงไปภูเก็ตเย๋อ...เอ ็งไปคนเดวนะชั้นหมดตรูดแว้ววว....

ส่วนตานี่ น้องใหม่ ตาศิลา พอได้เห็นโปรแกรมทัวร์บอกพี่ต๋องผมไปด้วยนะ...เฮ้ยเอ าเจงอ่ะ เอาๆไปก็ไปเรื่องที่จะนินทาเอาไว้ก่องเด๋วรออีกซักทร ิปชั้นจะเผาให้เกรียมเลยเอ็ง...!เลี้ยงๆไว้ก่อน อิอิอิ

ส่วนตานี่ก็น้องใหม่เหมือนกัน เรื่องบร้าๆก็พอมีไม่น้อยหน้า ได้ข่าวว่าไปหลอกคู่กรณีรถยนต์ที่เฉี่ยวมอเตอร์ไซค์ท ี่ปางอุ๋งว่า... คุณน่ะผิดผมเห็นคุณเบียดมอเตอร์ไซค์เขาลงข้างทาง..ผม ถ่ายวีดีโอไว้แล้ว(ในมืออ่ะถือกล้องวีดีโออยู่ แต่ไม่ได้เปิดกล้องไว้สรุปว่าไปหลอกเค้าซะงั้น)เอาๆด ีๆทำดีถึงจะปริ้นปร้อนบ้างก็ยังถือว่าทำดีนะ 5555+++

และสุดท้ายและท้ายสุด กับกระผม ตาต๋อง เรื่องบร้าก็ไม่ใช่หยอกเรื่องความหื่นก็ไม่แพ้ตาเบีย ร์ แต่เรื่องแต๋วแตกนี่สิอันดับ 1 เอ๋า...ผมเป็นผื้อชายนะคร๊าบเล่นแซวกันจนเค้าคิดว่าผ มเป็นเกย์ละ ยิ่งต่อหน้าผู้คนและยิ่งสาวด้วยนะเอากันหย่ายพวกนี้น ี่ สงสัยต้องหาสก๊อยเกิลล์มาเกาะท้ายรถบ้างล่ะจะได้ไม่เ ผากัน 555++ ว่าแต่จะหาได้มั๊ยหว่าในบัญชีรายชื่อเดท ก็มีแต่รายชื่อเด็กหนุ่มๆ...!

ส่วนรูปพี่ทรไม่มีเพราะเค้าได้กลับไปก่อนแล้วรวมถึงร ูปเพื่อนตาพิ๊กด้วยครับ เอ้าๆลุยกันต่อพี่น้องแปดริ้วยังอีกไกลนัก...

วิ่งถนนเส้นนี้ใช้หน้ายางไม่คุ้มเลยเรา ถ้าเป็นเส้น อ.ฮอด-อ.ดอยเต่า นะ...หมดหน้ายางเกลี้ยง 555++

แล้วเราก็มาถึง อ.แม่สอดกันทันเวลาที่กำหนดไว้พอดี เที่ยงเลยแวะทานมื้อกลางวันกันหน่อยที่ปั้ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongmoto : 14-01-2010 เมื่อ 14:18

YOU SURE !

Senior Member classicart's Avatar
    สถานที่
    Classicเมืองฉะ โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up 8 ริ้ว น่า อยู่

สุดยอดไปเลยพี่ *ปีนี้ไปเยอะจิงๆ พิเศษมีเสื้อด้วย อยากได้น่ะครับสวยมากเลย 2ปีที่แล้วก็ไม่ทำ อดเลยเรา

รูปภาพสวยมากเลยพี่ ผมให้พี่ไปเลย 5 กระโหลก 555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking จบทริปแล้วครับ...

หลังจากนั้นก็ยาวๆบนถนนเส้น 105 เพื่อมาเข้าถนนเส้น 1 ก่อนเข้ากำแพงเพชรซัก 60 kmหรืองัยนี่ล่ะ แวะพักรถกันที่ แม้ท้อ (เห็นแดดตอนบ่ายสามแล้วมันท้อเจงๆ..ร้อนโคตรๆ

เช็คน้ำมันเครื่องกันยกใหญ่ รถผมตั้งแต่กินวาลว์กินโซ่กินลูกสูบไปอีกชุด ไม่กินน้ำมันเครื่องเลยเจงๆพับผ่าสิ..!

แต่ยังไม่วายหลังจากซัดกันยาวๆมาแวะกินข้าวเย็นกันที ่ นครสวรรค์ตอนหกโมงเย็น แล้วก็ยิงยาวสาย 32 มาถึงวันน้อยกันตอนสี่ทุ่มพอออกจากวังน้อยได้ซักพัก รถผมโซ่หลุด..!ดีนะมาไม่เร็วและไม่ไปขัดกับเสตอร์ มันจะพังกันจนถึงบ้านเลยหรือเนี๊ยะ...เลยเกิดคำถามว่ ารถใครพังก่อน..รถโผ้ม..รถใครพังบ่อย...รถโผ้ม รถใครพังสุดท้าย...ก็รถโผ้มมมม....เซ็งห่าน..!

หะหะหะ...จบซะที่กับความสนุกสุดมันส์ของชาวเรา บิ๊กทริปนกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 มีหลากหลายเรื่องราวเกิดขึ้นตลอด 8 วันที่ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกัน
    ขอขอบคุณเพื่อนๆชาวเราทั้งหลาย
    พี่ทร
    พี่เดชกะเจ๊หลิน
    พี่ก้อง
    พี่หนุ่ม นู๋ดำดำ
    ตาพิ๊กกะนู๋เรย์
    ตาฮูก
    ทิดหน่อย
    น้องหน่อย
    ตามาร์ท
    ตาเบ็น
    ตาจะเด็ด
    พี่เอ็กส์
    เฮียติ๋ว
    ตาอ๋อง
    ตากบ
    ตามนตรีและนู๋ต่อ
    ตาอี๊ฟ
    ตาศิลา
    ตาเบียร์
    ตาตู้
    ตาต๋อง
    และคอยพบกับ บิ๊กทริปนกขมิ้นออนทัวร์ปี 5 จะไปทัวร์ที่ไหนแล้วมาคอยลุ้นกันคร๊าบบ ยังไม่หมดคุณพี่ก้องคุณอี๊ฟและคุณๆทั้งหลายที่พกเครื ่องเก็บความประทับใจกรุณาเอามาแฉ ณ บัดนาว ด้วยคร๊าบบบ รวมถึงคลิปวีดีโอคุณอี๊ฟรีบตัดต่อให้เสร็จแล้วเอามาล งด้วยนะคร๊าบบ
    ส่วนผมบ๊ายบาย.....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongmoto : 11-02-2010 เมื่อ 16:06

YOU SURE !

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

พี่ต๋องเข้าปางอุ๋ง ต้องไปขอบัตรผ่านอะไรหรือป่าวพี่

ยังงัยต้องขอขอบคุณพวกพี่ๆ8ริ้วด้วยนะครับที่ช่วยจอง ที่พักและแนะนำอะไรหลายๆอย่าง สิ้นปีนี้เที่ยวด้วยกันใหม่ครับผม
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks