Cosa มีก๊อกน้ำมันสำรองมั้ย

ชื่อกระทู้: Cosa มีก๊อกน้ำมันสำรองมั้ย

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Cosa มีก๊อกน้ำมันสำรองมั้ย

เมื่อวานเผลอขับจนน้ำมันหมด เคยใช้ของ PX มันมี แต่ไม่รู้ของ Cosa อยู่ตรงไหน

ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vdudecosa อ่านข้อความ
    เมื่อวานเผลอขับจนน้ำมันหมด เคยใช้ของ PX มันมี แต่ไม่รู้ของ Cosa อยู่ตรงไหน

ขอบคุณครับ
    cosa ไม่มีก๊อกน้ำมันสำรองครับ แต่เรามีมาตรวัดแสดงระดับน้ำมันบนหน้าปัด เข้าขีดแดงก็เติมครับ ประมาณ 160 บาทก้เต็มถัง(ออกเทน 91 ถ้าเกือบหมดเลย เต็มถัง 200 บาท) แต่ถ้าจะหมดขีดแดงแล้วเรายังไม่ได้เติม มันจะแสดงไฟเตือน สีส้ม ขึ้นมาเป็นรูปหัวจ่ายน้ำมันบนหน้าปัดทางขวามือครับ ถ้าไฟเตือนขึ้นแล้วก้ขี่ได้นานอยู่เหมือนกัน เคยขี่จากเสาชิงช้ากลับมา ม.เกษตรได้อยู่ครับ(มีระบุในคู่มือแต่จำไม่ได้แล้วคร ับ ว่าวิ่งได้อีกกี่ กิโลฯ) คอซ่าเป็นรถที่ดีครับ แต่ต้องเข้าใจ และดูแลรักษาดีๆ ครับผม

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆครับ พอดีว่าเกจ์น้ำมันมันเสีย ลูกลอยใช้ไม่ได้ยังไม่ได้ซ่อม เลยต้องเปิดฝาดูแทน

แต่ไฟเตือนสีส้ม ของผมติดตลอดเวลา พอใกล้หมดไฟจะดับ ฮามั้ยครับ

ปล.ผมเติมเต็มถังเมื่อวาน 91 200 บาท ได้ 5.5 ลิตร จากหมดถังเลย
    พอเติมปุ๊บ ใส่ออโตลูปเสร็จ ชึ่งเดียวติดเลยฮะ อยู่แถวเกษตรหรอครับ ใกล้ผมเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vdudecosa อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆครับ พอดีว่าเกจ์น้ำมันมันเสีย ลูกลอยใช้ไม่ได้ยังไม่ได้ซ่อม เลยต้องเปิดฝาดูแทน

แต่ไฟเตือนสีส้ม ของผมติดตลอดเวลา พอใกล้หมดไฟจะดับ ฮามั้ยครับ

ปล.ผมเติมเต็มถังเมื่อวาน 91 200 บาท ได้ 5.5 ลิตร จากหมดถังเลย
    พอเติมปุ๊บ ใส่ออโตลูปเสร็จ ชึ่งเดียวติดเลยฮะ อยู่แถวเกษตรหรอครับ ใกล้ผมเลย
    ไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกัน ไม่อยากให้บอร์ดมีแต่กระทู้ขายของครับ
    ลูกลอยถอดออกมาครับ ส่วนมากจะรั่ว ถอดออกมาเอาเข็มเจาะ เอาน้ำมันข้างในออกให้หมด แล้วเอากาวร้อนอุดรอยเจาะ ใส่ที่เดิมก็น่าจะช่วยได้ แต่ซื้อใหม่ใส่ก็ไม่กี่บาทครับ (เฉพาะลูกลอย)

ส่วนอาการสาร์ทยากตอนเครื่องร้อนนี่(วิ่งๆมาแล้วจอดไ ว้แป้บนึง กลับมาสตาร์ทยาก ) อาจเป็นเพราะระบบเผาไหม่ไม่สมบูรณ์ครับ อาจตั้งออโต้ลูบผสมเยอะไป ทำให้มีเขม่าเกาะหัวเทียนเยอะ พอเราจอดไม่นาน มันจะเกาะแบบเปียกๆ อยู่ เลยสตาร์ทยาก แต่ถ้าเราทิ้งไว้นานหน่อยเขม่ามันก็จะแห้งสตาร์ทติดง ่ายหน่อย(บางคนบอกไม่เกี่ยวกัน รถคนอื่นไม่รู้แต่รถผมเป็น แก้ไขแล้วหายเป็นปรกติ สตาร์ทเท้าทีเดียวติด สตาร์ทมือก็จิกเดียว ลองแก้ไขดูครับ)

ผมอยู่แถวเกษตรครับ ขี่กันสองคันกับ คุณ superLLSJ ไม่ทราบรู้จักกันหรือเปล่า (ซื้อยนตรกิจทั้ง 2 คัน ขาวกับแดงครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TrOpiCaLi VeSpA : 12-01-2010 เมื่อ 13:43

Member
    ขอบคุณ
    0

ช่วยติดต่อกลับผมหน่อยได้ไหมครับ เบอร์ผม 089-9809557 ฮะ ขอบคุณครับ