ภาพ งานฅ.คนรักรถตากสินคลาสสิค จ.ตาก Vol. 1

ชื่อกระทู้: ภาพ งานฅ.คนรักรถตากสินคลาสสิค จ.ตาก Vol. 1

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile .

ก่อนอื่นนั้น.. ผมขอยกย่องเชิดชูแด่สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชกันก่อ นนะครับ.. ท่านเป็นฮีโร่คนจริงอันดับหนึ่งในใจผมเสมอมาเลยจริงๆ ครับ..

เป็นอีกหนึ่งงานคุณภาพ.. จัดขึ้นเพื่อชาวคลาสสิคจริงๆครับ.. เป็นเสหมือนหนึ่งการตอบแทนที่เพื่อนพึงมีให้แก่เพื่อ น.. จากรอยล้อที่ผ่านมาหลายปี.. ของน้องไก่และชาวตากสินคลาสสิค.. ที่ดูว่าเหมือนมาช้า.. แต่น้องไก่ก็สั่งสมเวลานี้มานาน.. เพื่อรอที่จะส่งคืนกลับไปสู่เพื่อนๆชาวคลาสสิคบ้าง.. ในวันที่แน่ใจ..น้องไก่และเพื่อนๆจึงร่วมกันทำให้เกิ ดขึ้นซึ่งวันนี้.. กับงานดีๆที่มีให้แก่สังคมในงาน.. ฅ.คนรักรถตากสินคลาสสิค ณ.จ.ตากครับ..

สำหรับผมเองงานนี้.. ก็ได้ฉายเดี่ยวอีกครั้งตามสเต็ป.. เหมือนชื่อเล่นที่ถูกตั้งมาตั้งแต่เกิด... เป็นเหมือนคำสาปจากคุณพ่อและคุณแม่ที่ท่านมอบให้มา.. (อิอิ..) วันนี้ผมจึงออกเดินทางอีกครั้ง.. กับการควบพญาราชสีห์คู่ใจ(และไอพอดกระปอดกระแปด)...ด ้วยเสต็ปร้อยโลพัก..ในความเร็วคงที่(90km/ช.ม.) เร่งผ่านเส้นทางอันยาวไกลกว่า548กิโลเมตรจากก.ท.ม.(ม ีลุ้นได้รางวัลมาไกลแน่ๆเลยตู..) เพื่อมุ่งหน้าสู่จังหวัดตากครับ..

คนพร้อม / รถพร้อม!!! /

ขี่ไปคนเดียว.. ไม่รู้จะถ่ายอะไรกับใคร...ถ่ายป้ายมันเล่นๆนี่แหล่ะ. .

ระหว่างทาง... แถวพยุหคีรี.. ผมได้พบเจอเพื่อนชาวBikersด้วยกัน.. คุณอำนาจและคุณปุ๋ยแห่งDIRT TRACK THAILAND. ที่ดู๋ดี๋กำลังจะขึ้นจ.เชียงใหม่เพียงคันเดียว(แต่สอ งต่อสอง)เหมียนกาน... ครับ..

หลังจากแยกย้ายด้วยไมตรีที่อบอวล.. ผมก็ส่งยาวๆอีกครั้งเข้าสู่จ.กำแพงเพชร

ผ่านจ.กำแพงเพชร ก่อนเข้าถึงจ.ตากประมาณ50กิโล.. ผมก็แวะพักอีกครั้งที่ศาลาริมทาง...เปลี่ยนชื่อให้ให ม่ดีกว่าแฮะ..เป็นศาลารอนาง..อิอิ

และระหว่างรอนาง...เอ๊ยย์.. ระหว่างนั่งเล่นริมทาง..ผมก็เหลือบไปเห็นบนเพดาน.. มีข้อความอักษรอันสะกิดใจ.. ที่เป็นสัจธรรมดั่งผู้เขียนไว้ต้องการจะบอก...

...ก่อนที่ผมจะฮึดอีกครั้งมุ่งเข้าสู่ตัวจ.ตาก

ผ่านตัวเมืองตาก...เข้ามาถึงงานจนได้ ณ.ไร่เกิดเทศ??...

ยืนยิ้มกันหน้าแฉล้มเลยนะน้องไก่และชาวตากสินคลาสสิค ..

เอ๊ะ!!.. เจ้านี่มาโผล่ที่นี่ได้ไงฟะ??..

เจ้าใหม่ แห่งเก๊า เก่า บางกอก.. เจ้าอ้วน หนูมิ้นท์ แห่งเมาล์กริบ..และสองหนุ่มBMW..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 18-01-2010 เมื่อ 19:18

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

Smile ต่อกันเลยนะจ๊ะ..

เป็นที่ระทึกให้หายเหนื่อยกันหน่อยครับ.. นานๆจะได้ป๊ะกั๋นสักที..

กับน้องไก่ ตากสินคลาสสิค ประธานจัดงาน..ที่เสื้อดูมอมแมมกว่าน้องๆสมาชิกในกลุ ่ม..

กลุ่มคนโฉดแห่งยุทธจักร..
    แถวนั่งจากซ้ายไปขวา..
    น้องก้อง อโยธยา, เดียว ไบค์ ฮีโร่, น้องตี๋ ซัปบอน, ช่างโก๋แก่ พิษณุโลก

แถวหลังสะเร่อยืน..
    น้องเอฟ กลุ่ม Big Bike SIAM CITY สุโขทัย..ครับ

และวงการรถมอเตอร์ไซค์ต้องสั่นสะเทือน!!!.. เมื่อสามชาติ(อังกฤษ,อิตาลี,เยอรมัน) มาร่วมอยู่ในร่างเดียวกัน!!???!!..

หน้าMZ
    หลัง VESPA
    ไซค์คาร์BSA

ผมขอให้ชื่อว่า.. Mสป้า..อ้าฮ้าBSA.. ครับ..

ส่วนอันนี้โลละ10ขีด.. ถูกใจก็เลือกเอาไป..(ล้อเล่นกันนะจ๊ะ)..

จอม ซุปเปอร์ม้อด.. เจอคันนี้หน่อยเป็นไร..

สองคันนี้เค้าอยากประกวด.. แต่ผมต้องไล่ให้ไปจอดโชว์.. ก็น้องเล่นขนกันมาอย่างนี้.. ใครจะไปสู้น้องได้ละครับพ่อยอดขมองอิ่ม..

นั่น... เจ้าป๊อเดินถืออะไรมาแต่ไกล??..

ถืออะไรมาฟะป๊อ??!!!..

และการตัดสินรถก็เริ่มขึ้น..

และสามคันนี้คือรุ่นเจ้าปัญหา.. เพราะมีการประท้วง..ซึ่งเป็นการขับเคี่ยวระหว่างรถไท ยทะเบียนแท้.. กับสองรถเซียงกงอะไหล่เต็มครับ.. ผมขอถามคุณว่า.. ถ้าคุณเป็นกรรมการ.. คุณจะมอบรางวัลนี้ให้กับใครดี..??

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 18-01-2010 เมื่อ 19:22

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ต่อจ้ะ..

เพราะเมื่อเสียงกรรมการกลางแตกเป็นสองฝั่ง.. ฝั่งละเท่าๆกัน..

แต่แล้วปัญหาทุกอย่างก็คลี่คลายลงไปได้.. โดยเพื่อนๆชาวคลาสสิคในงานและเค้าคนนี้(ตูน เมาล์กริบ พิธีกรภาคสนามจำเป็น).. ผู้ที่กระซิบขอเสียง(ผ่านไม)เบาๆว่า... ขอหัวใจของเพื่อนๆในงาน.. มาร่วมด้วยช่วยกันตัดสิน.. โดยวัดกันจากเสียงปรบมือ..ที่จะบ่งบอกถึงความเป็นเอก ฉันท์ครับ..

และแล้ว.. เสียงมหาชนก็มีมติเป็นเอกฉันท์ว่า.. รถไทยทะเบียนแท้(แต่ของไม่ครบ) ..สมควรแก่การจะได้รับรางวัลชนะเลิศนี้ไปครับ...(วัด ระดับเสียงได้2หมื่น เดซิเบล..อิอิ )

เห็นน้องไก่มอบรางวัลอื่นๆให้หนูสองคนนี้แล้ว... ผมแทบจะมอบหัวใจให้เค้าไปด้วยเลยครับ..

เต๊นท์นี้..เค้ามีไว้อำนวยการ.. เจ้าป๊อ ยึดเป็นฐานที่มั่นเฉยเลย..

จะเอ๋น้องตี๋ ชากังราวเข้าให้.. ที่ระทึกอีกแล้วครับท่าน..

กับคุณหนุ่ย ฮาเล่ย์.. และน้องตี๋ ชากังราว
    มากำแพงฯ ..อย่าลืมไปเที่ยว อีเกิ้ลผับนะครับทุกท่าน.. คุณหนุ่ยแกเป็นเจ้าของดูแลอยู่..

หลังจากนั้นก็มีกิจกรรมแข่งกินเบียร์.. โดยมีราชาเบียร์ถัง ป๊อ คอนหวัน ลงเป็นตัวยืน...เพื่อต่อให้กับผู้เข้าแข่งขัน.. ว่าถ้าหากล้มป๊อได้(ป๊อต่อให้แล้วนะ) ..ก็ได้รางวัลไปครับ..

เล่นเอาคนดูนั่งอึ้งกันไปเลย.. ว่าแต่ล้มป๊อได้หรือไม่ได้.. แล้วใครชนะน้อ..?? ผมก็ไม่รู้..เพราะตู(ก็)เมา(เหมือนกัน)ครับ..

เป็นไงละน้อง..?? ยืนเอาเสาเป็นเพื่อนเลยรึ??..

สองพิธีกรเขย่านรก.. น้องบอล ชากังราว และน้องเอฟ สยามซิตี้ สุโขทัย..

ทีมสต๊าฟ..นั่งอำนวยการ??..

หลังจากนั้น.. รางวัลมาไกลก็ถูกประกาศขึ้น.. โดยผู้ที่ได้รับรางวัลนั้น.. มาไกล(กว่า)จากจ.อุดรธานี(700กว่าโล) ...เฉือนชนะเด็กเตพไปสองเซ็ทรวดครับ..

ดนตรีมาแล้ว..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 19-01-2010 เมื่อ 14:16

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile ต่อไป..

แหม้... ขยันขันแข็งดีจริงๆ เจ้าใหม่ เก๊า เก่า บางกอก(สต๊าฟร่วมฯ)..ได้หัวใจจากเจ้าภาพไปเต็มๆเลยนะ หราน..

อ้าว..เฮ้ย?? เจ้านี่..!!(เผลอไม่ได้..)

อันนี้ให้ดูกันเพรินๆ..สาวๆทีมสต๊าฟ..

คู่ซี้พี่กับน้อง..ป๊อ คอนหวันและตี๋ ชากังราว..

งานนี้รุ่นใหญ่อย่างคุณเผ่า ประธานกลุ่ม Big Bike SIAMCITY สุโขทัย.. ขึ้นมาให้โอวาทะแก่น้องๆชาวคลาสสิครุ่นใหม่ทั้งหลาย. .. ผมชอบประโยคเด็ดๆนี้ของเค้ามากครับ..

เล็ก กลาง ใหญ่ เส้นหมี่และก๊วยจั๊บไม่เกี่ยว(อิอิ.. อันหลังนี้ผมเติมเอง..) ..เรา ชาวสองล้อ..หัวใจเดียวกันนะครับพี่น้อง!!!..

ขึ้นมาทางเหนือทั้งที... ไม่แลกของที่ระทึก..เห็นทีจะบาปแน่ๆครับ..

กับน้องโต้งผู้น่ารัก..

ในขณะที่ชาวบ้านเค้ากำลังง่วนแลกของที่ระลึกอยู่นั้น .. บนเวทีเราพบศพชายนิรนามคนนึงเข้าให้..

เต็มเหนี่ยวไปเลย.. กับนักร้องและวงดนตรีชาวคลาสสิคจากจ.ชัยนาท..

เด็กกำแพงฯเค้าคุยอะไรกันหว่า... น้อ..??

เห็นแม่ค้าหมูมะนาวยกถาดมาเร่ขายชาวอุตรดิตถ์Old Bike.แล้ว.. ผมอยากจะเหมาหมูมะนาวของหนูมาทั้งถาดและหัวใจเลยจ้ะ. .

แล้วงานนั้นก็ดำเนินต่อไปจนเสร็จสิ้น..สมบูรณ์และครบ ถ้วน..

ณ.เช้าของวันใหม่..

พบน้องชายต่างบิดร มารดาของน้องตี๋ ออบิท เสาชิงช้า ที่นี่ครับ..

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 08-03-2010 เมื่อ 11:08

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ....

สำหรับงานนี้.. ผมต้องขอขอบใจเป็นพิเศษแด่น้องไก่ น้องโต้ง น้องไข่ และชาวตากสินคลาสสิคทุกๆคน.. ขอให้มีกำลังใจที่จะเดินหน้ากันต่อไปในทุกเรื่องราวแ ละอุปสรรคกันนะครับ..

สำหรับไก่..พี่อยากจะบอกว่า.. แม้ความดีที่เราทำมันจะไม่ได้กับความรู้สึกของใคร.. แต่มันได้แก่ใจเราแน่นอน..เท่านั้นก็พอแล้วนะครับ.. มันสุขใจและมันอิ่มใจมากกว่าการไปสนใจรอฟังจากใครครั บ..

กับอุปสรรคหรือปัญหาที่เกิดขึ้นนั้น.. มันไม่มีอะไรที่ได้มาและไม่เสียไปหรอกนะครับ.. ทุกสิ่งทุกอย่างมันต้องแลกเปลี่ยน..ไม่ทางใดก็ทางหนึ ่งนะครับ..

แด่มิตรภาพที่อบอวล..

น้องตูน น้องอ้วน หนูมิ้นท์ แห่งเมาล์กริบ 110ดีกรี..ลาดปลาเค้า ที่ชวนขน ชวนขึ้น..กลับรถกระบะเข้าก.ท.ม.มาด้วยกัน.. แม้จะต้องจ่ายค่าผ่านด่าน(เพราะรูดขวา).. แต่น้าก็ต้องขอขอบใจทุกคนมากนะครับ.. ที่ทำให้น้าได้มีเวลาอยู่กับน้องไก่ ตากสินฯมากขึ้นอีกนิสส์..

น้องป๊อ นครสวรรค์มอเตอร์ไซเคิ่ลคลับ.. ที่คงเดิม..แต่เจื่อกทิ้งพี่ไปก่อนทุกที..ฮ่วย..
    น้องใหม่ เก๊า เก่า บางกอก(เมื่อไหร่จะกลับบ้าน!!..หราน...)
    น้องตี๋ ชากังราว
    น้องตี๋ ซัปบอน
    น้องก้อง อโยธยา
    น้องเอฟ สยามซิตี้ สุโขทัย
    พี่สมจิตร อดีตคนสายมัฆวานด้วยกัน..ที่เปิดบ้านต้อนรับ..
    ช่างโก๋แก่ พิษณุโลก
    ชาวพรหมพิรามคลาสสิค
    น้องบอย ชากังราว
    และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวคลาสสิค บิ๊กไบค์ ต่างกลุ่มทุกๆท่าน.. แล้วพบกันใหม่เมื่อหัวใจ เส้นทางและรอยล้อมาบรรจบกันอีกนะครับ..

ป๊อ.ล. ZZZZZZZZ........

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KM RD V3 : 08-03-2010 เมื่อ 11:06

Senior Member kekar_mc's Avatar
    สถานที่
    ตากสิน
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

Talking

ขอขอบคุณพี่มากๆคร๊าบแต่อยากดูอีกจัดให้หน่อยฮิ้ว... ฮิ้ว

Porjai's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWAN MOTORCYCLECLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อะนะ พี่งานนี้ผมไม่ได้กินเบียร์นะเบียร์มันกินผมอะช่วงนี ้ตั้งแต่เปิดร้านพักผ่อนน้อยอะ ก่อนมาเจอพวกท้าแข่งเดิมพันซ้อมหนักเลยงานหน้าฟิตใหม ่นะพี่
    นาย วิศิษฎ์ วงศ์สวัสดิ์ภักดี

ซื้อขายโอนเข้าบัญชีเช็คได้มีจริงของจริงครับ
    ธนาคารกรุงไทย สาขา นครสวรรค์
    เลขที่บัญชี 605-1-03816-7

ธนาคารกสิกรไทย สาขา บิ๊กซี 2
    เลขที่บัญชี 104-2-78580-2

083-2135588,056222512

Senior Member MUTU_Classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Porjai อ่านข้อความ
    อะนะ พี่งานนี้ผมไม่ได้กินเบียร์นะเบียร์มันกินผมอะช่วงนี ้ตั้งแต่เปิดร้านพักผ่อนน้อยอะ ก่อนมาเจอพวกท้าแข่งเดิมพันซ้อมหนักเลยงานหน้าฟิตใหม ่นะพี่

หุหุ แฟนพันธ์แท้ชาวคลาสสิค

พบกัน รักกัน สัมพันธ์ ยั่งยืน

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ดีนะเข้ามาดู มีแซวเราอีก รู้สึกเจอรุ่นเดียวกันเยอะนะคับงานนี้ 555+ พี่ชายเรา
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kekar_mc อ่านข้อความ
    ขอขอบคุณพี่มากๆคร๊าบแต่อยากดูอีกจัดให้หน่อยฮิ้ว... ฮิ้ว

เอาอีกรึ..?? พี่ว่าหมดแร้วนะไก่..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Porjai อ่านข้อความ

คนหลอกลวง.. ....ปล่อยให้เราเมารอคนเดียว..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MUTU_Classic อ่านข้อความ
    หุหุ แฟนพันธ์แท้ชาวคลาสสิค

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    ดีนะเข้ามาดู มีแซวเราอีก รู้สึกเจอรุ่นเดียวกันเยอะนะคับงานนี้ 555+ พี่ชายเรา
    ก็วัยใกล้ๆกันแล้วทั้งนั้น..... ใกล้ฝั่งน่ะ..อิอิ..

Pla HRC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สุดยอดปางทับทิม ณ สยาม

ก่อนอื่นต้องขอซูฮกก่อนเลยครับ

อันตัวกระผมก้อคิดว่าควบพญาสีหมอกไป ไหงเป็นพญาราชสีห์ไปได้เนี่ย

นับถือจริงๆครับ กทม.-ตาก คนเดียว...สุดยอด

ปล.งานนี้ดูอบอุ่นมากเลยนะครับ
    ร้านป.เจริญยนต์ระยอง
    จำหน่ายอะไหล่รถคลาสสิค บริการซ่อมรถจักรยานยนต์และสกู๊ตเตอร์ทุกประเภท
    087-6141044 ปลาระยอง

เลขที่บัญชี 523-280006-4 ธนาคารไทยพาณิชย์ ดารุณี เกิดในมงคล

Senior Member fr1001's Avatar
    สถานที่
    บางมดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

น้าเดี่ยวบอกผมบ้างก็ได้ถ้าไม่มีเพื่อนไปถ้าว่างเก็บ กระเป๋าแปบเดี่ยวครับน้าเดี่ยว
    A100 CG110 JX110 Vespa64 BMC

สาวก ราชดำเนิน ake พัฒนาการ's Avatar
    สถานที่
    Rajdumnern classic
    ขอบคุณ
    0

อย่างงี้และครับ นานทีถึงจะได้เจอรุ่นเดียวกัน ต้องมัน เมา เต็มที่กันหน่อย
    ความรู้สึกที่ได้อ่านเหมือนยังหว่าได้สัมพัส บรรณยากาศ ของงานจริงๆ

โอ..ราชดำเนิน..เธอสวยเหลือเกิน..ดำเนินของพี่
    ธ.กรุงไท 082-0-32581-3 สาขาหัวตะเข้ (ลาดกระบัง)
    โทร.080-083-0569 1-2 call , 089-135-9092 true

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Talking เพลินๆ

น้าแล้วตอนกลับขี่กลับหรือยกขึ้นรถมาอ่ะน้า...
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

แจ๋วครับน้าเดียว
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Bookmarks