รถที่น่าสนใจที่เป็นของชมรมฯอันดับแรก"คอบบร้า"26ชาย สีเดิมโรงงาน เจ้าของ ช่างเชิฟ

ชื่อกระทู้: รถที่น่าสนใจที่เป็นของชมรมฯอันดับแรก"คอบบร้า"26ชาย สีเดิมโรงงาน เจ้าของ ช่างเชิฟ

มาตรฐาน รถที่น่าสนใจที่เป็นของชมรมฯอันดับแรก"คอบบร้า"26ชาย สีเดิมโรงงาน เจ้าของ ช่างเชิฟ

ขอออกตัวก่อนครับว่าเมื่อได้เวปบอร์ดใหม่แล้วผมอยากใ ช้พื้นที่อย่างมีประโยชน์สูงสุด จึงขอเริ่มจาก รถถีบโบราณในชมรมฯที่มีความหายากและน่าสนใจ เผื่อเป็นแนวทางให้ทุกท่านในการสะสมเล่นหาครับ
    รถคันแรกที่ขอแนะนำครับ "ครอบร้า 26 ชาย สีเดิม" เจ้าของคือ ช่างเชิฟ 1ใน9 เสือของชมรมรถถีบโบรารจันทบูรครับ
    *รถที่นำมาโพสในกระทู้นี้ส่วนหนึ่งเคยโพสลงใน "บอร์ดข้อมูลจักรยาน"มาแล้วครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร : 25-01-2010 เมื่อ 11:42

Name:  7_1_~1.JPG
Views: 630
Size:  102.6 KB
    เพลทครับยังสวยงาม ชุดตะเกียบหน้าจะดูคล้ายกับรถราเล่ห์ข้อต่อต่างๆจะใก ล้เคียงกับเอสวิคที่เป็นเพลทอลูมิเนียม หรืออาจจะเป็นโรงงานเดียวกันก็เป็นไปได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร : 25-01-2010 เมื่อ 11:44

ข้อต่อที่ทอดจากข้อต่อหลักอาน ตลอดจนข้อต่อรถ ใกล้เคียงเอสวิคเพลทอลูมิเนียมมากName:  5_1_~1.JPG
Views: 674
Size:  69.4 KB

จานเป็นจานดาวขากลม ครับเสียดายที่ถ่ายรูปมาน้อย อีกอย่าง ช่างเชิฟ ก็ไม่ได้มาร่วมกิจกรรมนานแล้วถ้ามีใครสนใจในรายละเอี ยด ถ้าผ่านไปแถวบ้าน ช่างเชิฟ จะขอถ่ายรูปมาเพิ่มเติมครับName:  3_1_~1.JPG
Views: 502
Size:  92.8 KB

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

Thumbs up ดูไม่เบื่อครับ

เห็นแล้วสบายๆ ได้ความรู้สึกดีมาก..และหายากจริง ขอบคุณมากที่นำมาให้ยลโฉมอีกเพราะบางทีชาวรักรถถีบก็ มาโพสกันต่างวันต่างเวลา..เรื่องเก่ามาเล่าใหม่.ยังไ งก็ไม่เบื่อเพราะของแท้ย่อมค้ำฟ้าเสมอแหละครับท่าน.. ..( อิจฉาจัง ) น่ะเจ้าคอบบร้า 26 ..ยังงี้ต้องให้ชื่อว่า " คอบบร้าโกลล์ " 26 แล้วล่ะ...ยิ่งเก่ายิ่งเก๋าส์....
    ขอให้พระคุ้มครอง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    เห็นแล้วสบายๆ ได้ความรู้สึกดีมาก..และหายากจริง ขอบคุณมากที่นำมาให้ยลโฉมอีกเพราะบางทีชาวรักรถถีบก็ มาโพสกันต่างวันต่างเวลา..เรื่องเก่ามาเล่าใหม่.ยังไ งก็ไม่เบื่อเพราะของแท้ย่อมค้ำฟ้าเสมอแหละครับท่าน.. ..( อิจฉาจัง ) น่ะเจ้าคอบบร้า 26 ..ยังงี้ต้องให้ชื่อว่า " คอบบร้าโกลล์ " 26 แล้วล่ะ...ยิ่งเก่ายิ่งเก๋าส์....
    ขอบคุณพี่สิงห์เหนือครับที่เข้ามาเยี่ยมชมถ้าเจ้าของ เขารู้คงปลื้มใจเป็นที่สุดครับ

มีรูปมาเพิ่ม2รูปครับบังเอิญค้นเจอเป็นรูปครอบตะเกีย บครับแนบเอกสาร 1557444

อีกมุมมองครับแนบเอกสาร 1557446

Senior Member Ledzeppelin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยมากครับพี่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ledzeppelin อ่านข้อความ
    สวยมากครับพี่
    ขอบคุณครับที่มาเยี่ยมชอบ ถ้ามีโอกาสจะไปถ่ายรูปครบบร้าคันนี้มาให้ดูอย่างละเอ ียดครับ เป็นรถแห้งๆ จอดเฝ้านากุ้งอยู่หลายปีกว่าจะนำมาปัดฝุ่น เดี๋ยวยังมีซันบีมเฝ้าสวนอักคันด้วยครับ

Bookmarks