Pimp My Ride: ใส่ลูกเล่นให้รถรัก ของใครเจ๋งของใครแจ๋ว เอามาแบ่งกันชมครับ - หน้า 3

ชื่อกระทู้: Pimp My Ride: ใส่ลูกเล่นให้รถรัก ของใครเจ๋งของใครแจ๋ว เอามาแบ่งกันชมครับ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยจังเลย...
    ... อ้วนซ่า ....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สุดๆต้องรถในคอลเลคชั่นของท่านครับ เยอะจนผมจำไม่ได้แล้วว่ามีอะไรบ้าง หากจะกรุณาต่อสหายทั้งหลาย ช่วยถ่ายทีเดียวหรือทยอยลงให้พี่น้องเราเป็นบุญตาหน่ อยสิครับว่าท่านมีรถที่ครอบครองกี่คัน แบบใหนบ้างครับ

ส่วนหัวเกียร์ของผมก็มีจำหน่ายทั่วๆไปครับราคาไม่แพง แค่นำมาเสริมมาเติมให้ทุกอย่างมันสมบูรณ์เวลามองและใ ช้งาน ป้าแดงยังไม่สุดครับ รถยังไม่ได้ล้างห้องเครื่องเลยท่าน 555 มีคราบไคลเต็มไปหมด เหลืองานชุบอีกนิดหน่อยก็น่าจะผ่านแล้ว ส่วนงานด้านนอกก็กำลังสารวนเกี่ยวกับห้องโดยสารอยู่ จากนั้นก็คงแก้ไขในภาพใหญ่ๆครับ บางอันที่ทำไปแล้วไม่ดีก็ต้องแก้ไขครับ เดี๋ยวโดนสหายหัวเราะเยาะได้

ว่าแต่ว่าไม่เห็นมีพี่น้องท่านใหนเอาลูกเล่นมาให้ชมบ ้างเลยครับ หรือว่าเขาทำกันหมดแล้วเลยปล่อยให้ผมปล่อยไก่ตัวเบ้อ เร้ออยู่คนเดียว 5555

ใช่แล้วท่าน..เค้าทำกันหมดแล้ว ท่านแหละปล่อยไก่ตัวเบ้อเร้อ....5555

ส่วนรถในคอลเลคชั่นของผมที่เหลือเก็บไว้จริงๆตอนนี้เ หลือแค่4คันเองครับ ที่เหลือเปลี่ยนมือไปหมดแล้วครับท่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nUn_Su : 14-02-2010 เมื่อ 13:35

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ใช่แล้วท่าน..เค้าทำกันหมดแล้ว ท่านแหละปล่อยไก่ตัวเบ้อเร้อ....5555

ส่วนรถในคอลเลคชั่นของผมที่เหลือเก็บไว้จริงๆตอนนี้เ หลือแค่4คันเองครับ ที่เหลือเปลี่ยนมือไปหมดแล้วครับท่าน
    ขอท่านแม่ทัพอย่าได้ออมมือเลยครับ มีอะไรชี้แนะก็ขอเชิญครับ ถือว่าได้กรุณาต่อผมก็แล้วกัน เผื่อผมจะได้เดินตามรอยเท้าท่านได้บ้างนะ....ท่านแม่ ทัพพพพพพ

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านวีครับผมแอบได้ข่าวว่าสติ๊กเกอร์รอบใหม่จาได้อีก รอบแล้วหรอครับท่าน ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอความกรุณาจากท่านเจียดสติ๊กเก อร์ที่ทำให้ผมรู้สึกว่าถ้ามีติดอยู่บนกระจกหลังรถผมแ ล้วละก็มันช่างน่าภาคภูมิใจจริงๆครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ maycosa อ่านข้อความ
    ท่านวีครับผมแอบได้ข่าวว่าสติ๊กเกอร์รอบใหม่จาได้อีก รอบแล้วหรอครับท่าน ถ้าไม่เป็นการรบกวนผมขอความกรุณาจากท่านเจียดสติ๊กเก อร์ที่ทำให้ผมรู้สึกว่าถ้ามีติดอยู่บนกระจกหลังรถผมแ ล้วละก็มันช่างน่าภาคภูมิใจจริงๆครับท่าน
    ได้มาแล้วครับ ตอนแรกว่าจะไปรับพรุ่งนี้แต่ผมก็มีตรวจสุขภาพที่ทำงา นเลยจ้างวินมอ'ไซด์ไปรับแทนเพราะว่าอยากจะส่งด่วยให้ สหายบ่อสร้าง ท่านดอนBS และก็ส่งให้ท่านเมล์และท่านแดน (พี่น้องจาวเหนือของผม)

ส่วนสติ๊กเกอร์แบบใหม่ผมได้ไอเดียมาแล้ว เหลือตัดแต่งในphotoshopแล้วทำออกมายั่วยุแม่ทัพก่อน ถ้ามันโอเคมันก็บันเทิงครับ 5555

Senior Member maycosa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้มาแล้วครับ ตอนแรกว่าจะไปรับพรุ่งนี้แต่ผมก็มีตรวจสุขภาพที่ทำงา นเลยจ้างวินมอ'ไซด์ไปรับแทนเพราะว่าอยากจะส่งด่วยให้ สหายบ่อสร้าง ท่านดอนBS และก็ส่งให้ท่านเมล์และท่านแดน (พี่น้องจาวเหนือของผม)

ส่วนสติ๊กเกอร์แบบใหม่ผมได้ไอเดียมาแล้ว เหลือตัดแต่งในphotoshopแล้วทำออกมายั่วยุแม่ทัพก่อน ถ้ามันโอเคมันก็บันเทิงครับ 5555
    เป็นวาสนาของเจ้ามาสด้าหน้อยของผมแล้วครับ

Senior Member Mr.DAN's Avatar
    สถานที่
    วิบาคคลาสสิคเชียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ได้รับสติ๊กเกอร์เป็นที่เรียบร้อย ขอบพระคุณในความกรุณาเป็นอย่างสูงครับท่าน jodeci
    ยังไงรบกวน SMS ที่อยู่เข้าเบอร์ผมหน่อย 081-3669653 เดี๋ยวมีลูกเล่นใหม่ ๆ (อาจจะเก่า) ส่งไปให้เพื่อขอคารวะครับผม

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

วันนี้ว่างๆครับ ก้อเลยไปค้นรูปเก่าๆ เอามาเป็นลูกเล่นให้เพื่อนๆดูครับ...ก้อเป็นลูกเล่นใ นการกำจัดสนิมที่ชอบขึ้นกับโลหะที่เรานำไปชุบโครมเมี ่ยมครับ...ก้อไม่มีอะไรมาก ไม่มีอะไรยากส์
    1. หาโลหะที่เป็นสนิมสักชิ้น
    2. เตรียมอุปกรณ์ ก้อได้แก่ผงขัดสนิม ผ้าเก่าๆ ชุบน้ำ (ผงขัดสนิมหาซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ แต่ผมซื้อมาจากรัชดาไนช์ 100 บาท)
    3. ก้อเอาผ้าชุบน้ำ แตะกับผงขัดสนิมแล้วก็ขัดๆถูๆครับ ขัดจนกว่าสนิมจะหลุด
    4.เสร็จงานครับ ดีขึ้นมาหน่อย ทำไม่อยากครับ เล็กๆน้อยๆ ไม่ต้องเสียเงินส่งชิ้นงานนี้ไปชุบโครมเมี่ยมใหม่ ลองดูเด้อ!พี่น้อง

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เสร็จ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านครับมันไม่ได้ดูดีแค่หน่อยแล้วครับมันดูดีขึ้นมา กเลยครับ ผมอยากจะเอาอีเป็ดล้างห้องน้ำของผมไปซ่อนเลย 555 สวยมากครับ ประหยัดได้เยอะเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ขออีกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ท่านขอผมอีก..ผมอยากจัดให้อีก แต่จริงๆผมทำลูกเล่นต่างๆกับรถเยอะมากครับทั้งที่ดีใ ช้งานได้กับไม่ดีตัดทิ้ง แต่ผมไม่สะดวกในการทำไปถ่ายรูปไปครับ งานมันใช้จินตนาการมาก เป็นงานทำขึ้นมาเองจากหัวคิดผม ซึ่งเมื่อสักคู่ก็เพิ่งติดตั้งตัวยกกระจกซันลูปเสร็จ อันนี้ทำมานานเพิ่งลงตัวครับ ว่างๆจะแยกชิ้นส่วนถ่ายให้ดูครับ...ขอบคุณครับที่ติช ม เวลาของผมก้อทำพวกนี่แหละครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ว่างครับก่อนไปทำงาน ก็เลยลงงานที่ทำให้ดูหน่อยครับเป็นเพราะ มันหาไม่ได้ จ้างช่างทำก้อบอกไม่มีเวลา งานมันต้องใช้เวลา (ไม่เป็นไร กรูทำเอง อิอิ)

เริ่มจาก 700 แวนคันนี้ตอนได้มาไม่มีมือเปิดด้านขวาครับ หาซื้อวิ่งหลายที่ จ้างช่างตีเหล็กทำ ก้ไม่ได้ผลหาไม่ได้ไม่มีใครทำให้ผมก็เลยเข้าShop หลังบ้านหาเศษเหล็กและอุปกรณ์ต่างๆ ทำตามแบบข้างซ้าย ให้ดูเอาเองครับอันใหนของเดิมอันใหนที่ผมตีขึ้นเอง ก้เรียบร้อยครับใช้เวลาว่างวันละ1-2 ชม. ใช้เวลาพร้อมทั้งชุบโครมเมี่ยม 1เดือนพอดี นำมาใช้งานได้ปกติครับ (ภูมิใจไปอีกงานครับ ไม่ต้องง้อใคร กรูทำเอง อิอิ)

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ตีจากเหล็กเส้นแล้วก้อใช้ตะไบถู จนได้รูปตามแบบข้างซ้าย แต่เราจะต้องตีให้เป็นข้างขวาน่ะครับ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

เสร็จครับ ใช้งานเปิด-ปิด ล๊อคได้ดีครับ จริงๆงานนี้มีรายละเอียดเยอะครับ เพราะมุมเหลี่ยมต่างๆของมือเปิดที่ตีขึ้นจะต้องได้มุ มได้เหลี่ยมพอดี เพราะมันจะต้องไปบังคับและเกี่ยวกับกลไกลด้านในในการ เปิด-ปิด และล๊อค ด้านนอก-ด้านใน (อาจจะเห็นว่าเป็นงานง่ายๆแค่งอเหล็ก ตี ขัด ชุบ จริงแล้วไม่ง่ายครับ ผมจ้างช่างตีเก่งๆในลพบุรี เค้าเห็นงานแล้วเค้าบอกว่าใช้เวลานานครับเพราะมันต้อ งได้เหลี่ยมตามกลไกล) เป็นอีกงานนึงที่ผมภูมิใจ.....จ้า

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เห็นปัญหาที่พี่ท่านเจอ...ปัญหาใหญ่ของผมเหลือนิ๊ดเด ียวเลย...
    ...หลายๆครั้งที่เราไม่กล้าพยายาม
    ...หลายๆครั้งที่เราปิดกั้นความสามารถของตัวเราเอง
    ...หลายๆครั้งที่เวลาสำคัญและโอกาสที่จะทำดีๆหายไป.. .
    ปัญหาเข้ามาทดสอบเราเสมออย่างที่ท่านแม่ทัพว่า...
    งานนี้ยกนิ้วให้ท่านพี่ครับ

Bookmarks