ขอถามผู้รู้พอดีรถเวลาสตาทมันเหม็นไหม้

ชื่อกระทู้: ขอถามผู้รู้พอดีรถเวลาสตาทมันเหม็นไหม้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามผู้รู้พอดีรถเวลาสตาทมันเหม็นไหม้

ขอถามผู้รู้พอดีรถเวลาสตาทมันเหม็นไหม้มาก มันจะเกี่ยวกับหน้าทองขาวชิดไปหรือเพราะเพิ่งไปเดินไ ฟมา
    แล้วมันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับที่เหม็นไหม้อ่า
    ขอบคุณที่มาช่วยตอบครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ depardman อ่านข้อความ
    ขอถามผู้รู้พอดีรถเวลาสตาทมันเหม็นไหม้มาก มันจะเกี่ยวกับหน้าทองขาวชิดไปหรือเพราะเพิ่งไปเดินไ ฟมา
    แล้วมันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับที่เหม็นไหม้อ่า
    ขอบคุณที่มาช่วยตอบครับ
    แล้วมันวิ่งหรือเร่งได้ปกติรึเปล่าครับ ถ้าปกติ ก็คงไม่ใช่สาเหตุจากชุดไฟ ลองก้มดูให้ทั่วๆ

ของผมเคยเป็นเหมือนกัน ตอนแรกหาไม่เจอ ขับๆไป ได้กลิ่นไหม่ หาอยู่นาน ที่แท้เป็นยางที่ใส่ไว้กับขาตั้งมันโดนท่ออ่ะครับ ละลายติดท่อเลย

อีกอย่างถ้ารถเพิ่งผ่ามา อาจมีสารหล่อลื่นที่ช่างใช้ตอนประกอบเครื่องหลงเหลือ อยู่ในระบบเผาไหม้ เวลาเราใช้งาน มันจะถูกความร้อนเผาไปเรื่อยๆ ถ้าเป็นแบบนี้ ใช้ไปพักเดียวก็หายครับ

บอกรายละเอียดเยอะกว่านี้หน่อย เดี๋ยวมีเซียนเข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มแน่ครับ

ผมไม่เซียน ตอบเท่าที่มีประสบการณ์
    โชคดี ขี่สนุกครับ

Bookmarks