กระดานแจ้งข่าวสาร

ชื่อกระทู้: กระดานแจ้งข่าวสาร

Senior Member flip's Avatar
    สถานที่
    My Friends (MC)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระดานแจ้งข่าวสาร

วันที่27กุมภาพันธ์2553 มีงานรถ Retro ที่แหลมแท่น หาดบางแสน นะครับ

รู้สึกว่าเข้าจะจัดรวม2งานครับ บางแสนย้อนยุค อีกงานนึงครับ

อาจจะต้องให้เพื่อน แวะเข้าไปดูข้อมูลที่เว็ป บางกอกคลาสสิค เพิ่มเติมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย flip : 08-02-2010 เมื่อ 14:53
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Email: [email protected]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ข้อมูลเพิ่มเติม จากบ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ ครับ

@@ขอเชิญร่วมงานรวมพลคนรักรถคลาสสิค “Bangsaen Classic Automobile Festival 2010”@@

« เมื่อ: มกราคม 22, 2010, 12:44:50 pm »
    จากการที่ทางพวกเราได้ร่วมกิจกรรมแข่งรถคลาสสิค (Euro Classic/Japanese Retro) ในงาน
    Bangsaen Thailand Speed Festival กับทาง Super Car Thailand มาเป็นเวลา 3 ปี จึงมีความ
    ตั้งใจพร้อมกันที่จะจัดกิจกรรมเพื่อรวมพลคนรักรถคลาส สิคขึ้นที่บางแสนซึ่งถือว่าเป็นเมืองตาก
    อากาศที่ยังมีบรรยากาศย้อนยุค และมีระยะทางไม่ไกลจากกรุงเทพมากนัก มีความเหมาะสมลงตัว
    ทุกประการสำหรับการจัดรวมพลคนรักรถเก่าคลาสสิคขึ้น

มาถึงวันนี้บ้านบางกอกฯ และกลุ่มคนรักรถเมืองชล Club Retro Car ชลบุรี ได้ตกลงร่วมมือกัน
    เป็นทีมจัดงานนี้ให้เป็นงานประจำปี โดยจะระดมพล/รวมมิตรคนรักรถยนต์คลาสสิคทุกประเภท
    ขึ้นเป็นครั้งแรกในประเทศไทย โดยใช้ชื่องานว่า “Bangsaen Classic Automobile Festival 2010”
    ในวันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553

ในการจัดงานในครั้งนี้ทีมงานได้รับเกียรติจาก ฯพณฯ สนธยา คุณปลื้ม อดีตรัฐมนตรีว่าการกระทวง
    การท่องเที่ยวและกีฬา ในฐานะเจ้าบ้าน เป็นประธานจัดงาน และพี่เปาะ “กีระเกียรติ เย็นมะโนช”
    เป็นที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ของงาน Bangsaen Classic Automobile Festival 2010 ให้กับเราในครั้งนี้ด้วย

เมื่อเราเห็นความตั้งใจที่ดีที่เริ่มขึ้น ในขั้นนี้ทางทีมงาน Club Retro Car ชลบุรี และทีมงาานบ้าน
    บางกอกฯ ได้เห็นดีร่วมกันว่าเมื่อเราจะงานรวมพลคนรักรถเก่าใน ครั้งนี้ร่วมกัน เราก็จะตั้งใจช่วยกัน
    ทำหน้าที่ประชาสัมพันธ์ ประสานงาน จัดกิจกรรม เชิญชวนกลุ่มคนรักรถยนต์คลาสสิคทุกกลุ่มใน
    ประเทศไทยเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้อย่างเต็มความสาม ารถ โดยลักษณะงานก็คงจะเป็นรูปแบบง่าย ๆ
    อารมณ์แบบ “รวมพลรวมมิตร” คนรักรถคลาสสิค เฮฮาปาร์ตี้ ปีละครั้ง

ในขั้นต้นสรุปรูปแบบรายละเอียดของงานได้ดังนี้

1. ชื่องาน Bangsaen Classic Automobile Festival 2010
    2. สถานที่ลานกิจกรรมแหลมแท่น ชายหาดบางแสน
    3. วันเสาร์ที่ 27 กุมภาพันธ์ 2553 เวลาบ่ายแก่ ๆ ไปจนค่ำ
    4. ลักษณะงาน รวมพลคนรักรถยนต์ทุกประเภทที่มีอายุก่อนปี 1985 โดยนำรถยนต์มาร่วมงาน
    จำนวนประมาณสัก 300-400 คัน แค่ไหนแค่นั้นแต่ยิ่งมากยิ่งดี แต่อยากให้จอดรถออกมาให้
    สวยเป็นกลุ่มเป็นประเภท และมีกิจกรรมที่เกียวข้องกันรถยนต์ต่าง เช่นการตอบคำถาม
    เสวนาเรื่องการบูรณะรถ การแนะนำรถยนต์ แนะนำ Club ต่าง ๆ การแลกธงที่ระลึก
    ระหว่าง Club ต่าง ๆ กับทางเทศบาลแสนสุข แสดงมินิคอนเสริต์ของพรรคพวกเรา การ
    แนะนำเทคนิคการใช้รถ การบูรณะรถคลาสสิค การดูแลรักษารถยนต์ เปิดท้ายขายของ
    อะไหล่รถคลาสสิคหายากต่าง ๆ เป็นต้น

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนกิจกรรมของบ้านบางกอก ฯ ตลอดมา ผมหวังเป็นอย่าง
    ยิ่งว่างบ้านบางกอกฯ คงจะได้รับการสนับสนุนจากสมาชิกทุกท่านอีกวาระหนึ่งแ ละได้รับ
    การตอบรับเข้าร่วมงานกับเราอย่างคับคั่งให้สมกับเป็น งานรถคลาสสิคระดับประเทศที่จะ
    อุบัติขึ้นเป็นครั้งแรกในประเทศไทย
    http://www.bangkokclassiccar.com/for...?topic=23545.0

เพื่อนๆที่ ลงทะเบียนไม่ได้ก็เพราะ ต้องลงสมัครสมาชิก การใช้งานก่อนนะครับ
    ถ้าท่านใดไม่สะดวก ก็แวะไปเที่ยวงานเฉยๆก็ได้ไม่ต้อง เอารถไปโชว์ ก็ได้ครับ
    เพื่อจะได้ไปเก็บรูปมาให้เพื่อนๆได้ชมกัน ส่วนผมก็ไม่ได้เอารถไปเหมือนกัน
    ก็คงจะไปเก็บรูปมาฝากเพื่อนๆแทนนะครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้ เจอกันที่งานนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย flip : 11-02-2010 เมื่อ 20:29
    โอนเงิน : ธ.ไทยพาณิชย์ เลขบัญชี: 796-220868-1 นายกิตติคม ยมจินดา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วเจอกันนะครับคุณออมผมจะเอารถไปแต่คงไม่ได้ลงทะเบ ียน ผมว่าคุณก็น่าจะเอารถไปนะครับแต่รวมกันจอดรอบนอกกันน ะครับ อ้อ แฟนผมถามว่าคุณเรียนที่สิงห์สมุทรหรือเปล่าครับแล้วส ีอะไรถ้าเรียน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nopwinkclub อ่านข้อความ
    แล้วเจอกันนะครับคุณออมผมจะเอารถไปแต่คงไม่ได้ลงทะเบ ียน ผมว่าคุณก็น่าจะเอารถไปนะครับแต่รวมกันจอดรอบนอกกันน ะครับ อ้อ แฟนผมถามว่าคุณเรียนที่สิงห์สมุทรหรือเปล่าครับแล้วส ีอะไรถ้าเรียน
    ใช่ครับจบสิงห์สมุทร ม.3 สีฟ้า

ขอบคุณ
    0

เเล้วเจอกันครับ...เอารถไป....

ขอบคุณ
    0

ครับผมก็ไปเหมือนกัน

Member namsak's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นับวันบอร์ดเรายิ่งเงียบเหงากันหมดเลย ไม่มีเรื่องคุย ไม่มีมาโชว์กันแล้วหรอครับเิปิดมาทีไรเงียบสนิททุกที เลยคราฟ...ว่าจะมาหาความรู้และข่าวสารกันหน่อยอ่ะครา ฟ..อิอิอิ

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ฝากถึงท่านออม...งานบางแสนเอารูปสวยๆมาฝากด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wuttdy อ่านข้อความ
    ฝากถึงท่านออม...งานบางแสนเอารูปสวยๆมาฝากด้วยนะครับ
    วันนี้ผมคงไปไม่ได้แล้วครับขอโทษคุณออมด้วยนะครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namsak อ่านข้อความ
    นับวันบอร์ดเรายิ่งเงียบเหงากันหมดเลย ไม่มีเรื่องคุย ไม่มีมาโชว์กันแล้วหรอครับเิปิดมาทีไรเงียบสนิททุกที เลยคราฟ...ว่าจะมาหาความรู้และข่าวสารกันหน่อยอ่ะครา ฟ..อิอิอิ
    คุณ numsak นี่เป็นคุณตั้ม ศรีพะโลรึเปล่าครับ วันก่อนผมไปผ่านร้านเขามาแต่ไม่ได้ลงไปทัก ขอโทษด้วนนะครับพอดีแวะไปหาเพื่อนแถวนั้นมาครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namsak อ่านข้อความ

อย่าเพิ่งน้อยใจสิครับพี่ เอารถสวนลาวๆของผมไปดูแก้เลี่ยนก่อนน่ะครับ รถสวนแท้ๆเลยครับ

รูป รูป  

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

28 มีนาคม 2553 ท่านใดสนใจจะไปนั่งมิตติ้งกันที่แหลมแท่นก็เชิญไปได้ นะคับติดต่อออมได้เลยนะครับ
    ได้เลยครับ ติดต่อได้ทั้งผมและคุณยอดครับ

ขอบคุณ
    0

เพื่อนๆท่านใดเจอ rn 10 แถวๆ กทม. ระยอง ชลบุรี โทรมาบ้างนะครับ 085-091-3381 ยอดครับเพื่อนผมตามหาอยู่ครับ

Nut_RN20's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณยอดแก๊งค์ชลบุรี จะเอาrn10 ยกแก๊งค์เลยเหรอครับ ของคุณออม คุณตั้ม คุณยอด ก็ 3 คันเข้าไปแล้วนะครับ
    - กระจกติดแก้มแนว Retro สำหรับรถทุกรุ่น มีทั้งแบบบานเล็กบานใหญ่ ขาปรับเอนซ้าย-ขวาได้ 180องศา หน้า 1
    - ทองขาวToyota ของใหม่ แท้ญี่ปุ่น สำหรับเครื่อง 3K 4K 12R หน้า 1-2
    - มือหมุนกระจกโตโยต้า แบบโครเมี่ยม งานของยี่ห้อ KK คุณภาพดีมาก หน้า 4
    - ฝาปิดน้ำมันเครื่อง 12R มีโลโก้โตโยต้าแบบเก่าเป็นตัวนูนบนฝาด้วย หน้า 9
    -แตร Denso แท้ รุ่น Compact fullpower Tone ขนาด 12 โวลล์ หน้า 10
    สนใจเชิญตามลิ้งค์ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=313579&page=1
    นายณัฐพล สุนทร ธ.กรุงศรีอยุธยา สาขาบิ๊กซี จันทบุรี บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 671-1-00643-7 โทร. 089-8879522 ตลอดเวลาครับ

Toyota RN Club Thailand
    เวปบอร์ดของคนรัก Toyota RN http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=334

RN-20 จากแนว show room สู่แนว luxury classic car หรูหราเล็กๆครับ
    ติดตามชีวิตของ แดงJazz ได้ที่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...839&highlight=

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nut_RN20 อ่านข้อความ
    คุณยอดแก๊งค์ชลบุรี จะเอาrn10 ยกแก๊งค์เลยเหรอครับ ของคุณออม คุณตั้ม คุณยอด ก็ 3 คันเข้าไปแล้วนะครับ
    ก็คงประมาณนั้นครับพี่นัทตอนนี้พี่สาวของตั้มไปเอา rn 10 มาอีกคันแล้วครับ ตอนนี้มี 4 แล้วครับ แต่เพื่อนๆกำลังตามหาบ้างครับถ้าพี่นัทเจอแถวไหนโทรม าบอกน้องยอดบ้างนะครับ..

Bookmarks