ส่งรถทางไปรษณีย์

ชื่อกระทู้: ส่งรถทางไปรษณีย์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ส่งรถทางไปรษณีย์

em21 ได้ยินว่าเดี๋ยวนี้ไปรษณีย์รับส่งแทน รสพ แล้ว ....อยากส่งสปริ้นท์ไปให้บิดาใช้อ่ะครับแต่บังเอิญว่ ารถ สปริ้นท์ผมมันเป็นทะเบียนภูธร จนท.หน้าเคาน์เตอร์จะรับส่งให้มั๊ยครับ ใครทราบช่วยแจงให้ทีขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

ส่วนไปรษณีย์ผมไม่เคยใช้บริการครับ แล้วไม่ลองดูบริษัทขนส่งทั่วไปก็อยู่ประมาณ 500 - 700 บ. หรือ ส่งทางรถไฟก็ปลอดภัยดีนะครับรถมีทะเบียนถูกต้องก็ไม่ ต้องกลัวเรื่องผิดกฎหมายครับ
    คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

มีคัยรู้ป่าวว่าส่งรถจากใต้มาเหนือ กี่วันคับ
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

Member chaly125's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 1

em97

roots's Avatar
    สถานที่
    โรงงานยาสูบ
    ขอบคุณ
    1

ไปรณีย์เคยส่งครับ มหาสารคาม ไปที่ กทม. เขาคิด 1200 ตาม CC คือ 150cc ครับ cc น้อย ก็ จ่ายน้อยลงนะ
    -----------------------------------
    ของผมส่ง วันศุกร์ ได้ เช้าวันจันทร์ ครับ จริงๆเคยถามเจ้าหน้าที่ 1-2 คืนก็ได้แล้วครับ
    มี CODE ให้เราเช็กของได้ตลอดทางเว็บครับ ว่าของ ไปถึงจังหวัดไหนแล้วบ้าง
    ส่วนรถผมมีแต่เอกสารอินวอยครับ ถ้าNo-Bookก็ส่งได้ครับ เพราะผมถามมาแล้ว
    VESPA VBB 150 CC.
    ORIGINAL ITALY
    MAHASARAKHAM -

อะไหล่ + ของแต่ง vespa ทั้งเดิม และรีโปร
    link นี้ครับ >> http://www.thaiscooter.com/forums/sh...2#post10781542

หาของชิ้นไหนอยู่ ลอง pm มาดูครับ...ถ้ามีจะขายให้ ไม่มีก็หาช่วยครับ อิอิ

Senior Member c95's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=edspa;217955]em21 ได้ยินว่าเดี๋ยวนี้ไปรษณีย์รับส่งแทน รสพ แล้ว ....อยากส่งสปริ้นท์ไปให้บิดาใช้อ่ะครับแต่บังเอิญว่ ารถ สปริ้นท์ผมมันเป็นทะเบียนภูธร จนท.หน้าเคาน์เตอร์จะรับส่งให้มั๊ยครับ ใครทราบช่วยแจงให้ทีขอบคุณครับ[/QUOTE

เครื่องลูกเดียว...ผมยังยกไปส่งที่ไปรษณีมาแล้วครับ. .ปล ส่งได้ครับคิดตาม cc
    GOD BEHEADING .............666

Junior Member doojada's Avatar
    สถานที่
    ม่ายมี...
    ขอบคุณ
    0

แล้วมีบริษัทไหนบ้างครับที่ถูกและเร็วกว่านอกเหนือจา กไปรษณีย์ไทย
    ถ้ามีช่วยแนะนำเวปไซด์ด้วยครับ

Member sakson's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เคยใช้นิ่มซี่เส็งขนส่งครับ ถูกกว่า เร็วกว่า และ (อันนี้ชอบที่สุด)คือ ไม่ถามมากครับ (เคยส่งปืนให้เพื่อนที่ กทม. บ่อยๆครับ)em24
    กู"เด็กหงส์"

ขอบคุณ
    0

ส่งรถทางไปรณีได้ครับ เรื่องทะเบียนไม่ว่าจะอยู่ที่ไหน ไม่มีปัญหาหรอกครับ เพราะรถถูกต้องตามกฏหมาย แต่ก่อนส่งเช็คสถาพรถของเราให้ละเอียดนะครับ สายคันเร่งสายเกีย สายครัช สายเบรก สี กระจก มีรอยขีดข่วนไม๊มีอะไรขาดไม๊ เช็คให้ละเอียดนะครับเน้นจริงๆครับ
    ถ้าเกิดมีรอยหรือ อะไรเเตก ทางไปรณีจะโป่ยกันไปมานะครับ เเละการเช็คสถาพของไปรณีเค้าจะมาเช็คที่ไปรณีกลางครั บ ตอนนั้นผมส่งรถจากเพชรบุรีมากรุงเทพ พอมาถึงกรุงเทพ สายคันเร่งขาด เกียอัดไปอยู่เกีย4ครับ คุยอยู่ชั่วโมงกว่า เค้าบอกให้เขียนคำร้อง แล้วจะจ่ายเงินให้
    นี้ก็2-3เดือนละครับ ยังไม่มีการมารับผิดชอบหรือติดต่อมาเลยครับ

มาตรฐาน แนะนำ

แนะนำ อย่าส่งไปรษณีย์...
    ผมใช้เวลาส่งกทม-สุราษฎร์ 11 วัน นานมากๆ

แล้วก็ ไม่ว่าท่านจะส่งกับบ.ส่งเอกชนใดๆ ควรหุ้มสีรถด้วยลังกระดาษให้เรียบร้อย..
    ไม่อย่างงั้นสีรถของท่านๆ จะยุ่ย ถลอก ถ้าสีแห้งๆ แล้วถลอกขนส่งจะทำได้รึป่าว แล้วจะหาใครมารับผิดชอบละครับ...

candy สายแว้น unseenooan's Avatar
    สถานที่
    candy scooter
    ขอบคุณ
    0

เคยส่
    กับไปรษณี จากนครศรี มาพิษโลก 7 วันคับ ไปรษณีที่ช้าเพราะว่าของจะดีเลบอ่ยคับ
    เหมือนหยุดตามไปรษณีใหญ่ๆ เพื่อเช็คของ
    ถ้าเอกชน ขึ้นอยู่กับว่าของเต็มรถไหม ถ้าเต็มก้อรอก่อน เฉลี่ยอยู่ใน7 วันอ่าคับ เกินก่านั่น แสดงว่าดีเลจากศุนเล็กๆมาก่อน
    ขอบคุณมิตรภาพดีๆๆ
    ..........
    <<อยากเห็นคนไทยขี่เวสป้า>>
    Candy's scooter Gang
    ชื่อบัญชีทวีศักดิ์
    107-2-78201-8 ธ.กสิกรไทย
    สาขาพิษณุโลก

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

ส่งเอกชนดีกว่าครับ..เวสคันเก่าผมNo-Bookเค้าเอ าสำเนาบัตรแนบไปครับพิดโลก....อุบล4วันครับ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Bookmarks