ธรรมะวันนี้

ชื่อกระทู้: ธรรมะวันนี้

Junior Member C-สีทอง's Avatar
    สถานที่
    K.M.7โคราช
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ธรรมะวันนี้

ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ตาใส่เเจ่ม
    >เเต่ถ้าฟังบอดี้เเสลม มักจะโทษว่าความรักทำให้คนตาบอด

ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้รักกันอย่างไม่ต้องนอนละเมอ
    >เเต่ถ้าฟังไฮเปอร์ มักจะเจอรักแท้ในคืนหลอกลวง

ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้รักกันจนสิ้นชีวิน
    >เเต่ถ้าฟังเอนโดรฟิน เเล้วจะบอกว่า ถ้าเขามาฉันจะไป
    ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เรามีสุขเมื่ออยู่ด้วยกัน
    >แต่ถ้าฟังน้องพั้นซ์ เพียงเเค่วางมือบนบ่า น้ำตาก็ไหล่

ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เเรด
    >เเต่ถ้าฟังบิ๊กเเอส มักจะเล่นของสูง
    ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่หยิ่งยะโส
    >เเต่ถ้าฟังติ๊ก ชีโร่ จะโอหังว่า รักไม่ยอมเปลี่ยนเเปลง

ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้จิตใจเปล่งปลั่ง
    >เเต่ถ้าฟังอาหรั่ง จะคุ้มคลั่งว่า ทำบ้า....ทำบ้าอะไร
    ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เปลืองเเรง
    >เเต่ถ้าฟังพรศักดิ์ ส่องเเสง จะเปลืองเเรง เพราะ
    >มีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คใครโทรมา
    ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้สอบผ่านทุกๆ ปี
    >เเต่ถ้าฟังเเอน สุชาวดี มักจะติดร.วิชาลืม
    ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่โง่
    >เเต่ถ้าฟังโปเตโต้ ถึงมีรักเเท้เเต่ก็ดูเเลไม่ได้
    ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เรารักกันยิ่งกว่าชีวิน
    >เเต่ถ้าฟังเอนโดรฟิน จะเป็นได้เเค่เพื่อนสนิท

อาน่า ขำ-ขำ นะ ช่วงนี้จน เคลียด แต่ไม่กินเหล้านะ

แล้วจะมาโพลส์ใหม่

เพื่อชีวิตติดล้อ pod_ec's Avatar
    สถานที่
    k.m 7
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *****************

คิดได้ไงพี่ ( หรือว่าไปจำเข้ามาหรือเปล่า)

แต่สุดยอดจริงๆครับ

อ่านแล้วต้องคิดด้วยนะครับผม
    ปล.

อุดมการณ์ยิ่งใหญ่ อย่าใส่ใจกับเรื่องแค่นี้

สมาชิก K.M.7

ออนเอ็มคุยกันนะครับ [email protected] ครับผม

Bookmarks