ขอนอกเรื่องหน่อยครับอยากทราบ เรื่อง 929 coupe , rx4

ชื่อกระทู้: ขอนอกเรื่องหน่อยครับอยากทราบ เรื่อง 929 coupe , rx4

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอนอกเรื่องหน่อยครับอยากทราบ เรื่อง 929 coupe , rx4

อยากจะทราบว่า คนขับรุ่นนี้เยอะมั้ย ควรจะเล่นดีมั้ย อะไหร่ตามยากมั้ย

ขอบคุณมากครับไม่รู้จะถามใคร

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tiger64 อ่านข้อความ
    อยากจะทราบว่า คนขับรุ่นนี้เยอะมั้ย ควรจะเล่นดีมั้ย อะไหร่ตามยากมั้ย

ขอบคุณมากครับไม่รู้จะถามใคร
    ผมไม่ทราบว่าในเมืองไทยมีความนิยมขนาดใหนเพราะเราเดิ นกันคนละเส้นทาง แต่ในดินแดนต่างประเทศ โดยเฉพาะออสเตรเลีย RX-4คือปีศาจตัวน้อยๆกับเครื่องโรตารี่อันเกรียงไกร มีสหายหัวทองเล่นรถรุ่นนี้อยู่เป็นชุมชนใหญ่ๆเลยทีเด ียวขอรับ

ผมว่าศักดิ์ศรีของมาสด้าRX-4คือความจัดจ้านของเครื่องยนต์ครับ เสียงคำรามของมันสามารถทำให้รถข้างๆสั่นสะท้านได้ (เสียงดังมากๆ) ผมชอบครับโหดดี แถวๆพุทธมณฑลเวลาเขาไปลองรถกัน เสียงสั่นสะท้านลั่นทุ่งเลยครับ

ส่วนอะไหล่อาจจะหาได้ง่ายจากการสั่งจากebayมากกว่าไป หาซื้อในเมืองไทยครับ แต่ก็ไม่ถึงกับมึดมนซะทีเดียวแต่ต้องไปตามจุดครับ แต่ถ้าต้องการข้อมูลก็แนะนำพี่ใหม่จาก P&C Garageครับ เทพแห่งโรตารี่เมืองไทยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไม่ใช่ผู้รู้นะครับ แต่ใช้รุ่นนี้อยู่ ก็ดีนะครับ คนเล่นก็เยอะเหมือนกัน ส่วนเรื่องอะไหล่ก็ยากนิดหนึ่งครับสำหรับในไทย ถ้าจะเล่นก็เน้นครบๆไว้ก่อนจะได้ไม่เหนื่อยแต่ขับแล้ วได้อารมณ์มากๆ (เชียร์ครับ อิๆหาเพื่อน)

Bookmarks