ช่วยผมหน่อยนะคับ ไครดูราเล่ คานคู่เป็น สอนผมหน่อยนะคับ

ชื่อกระทู้: ช่วยผมหน่อยนะคับ ไครดูราเล่ คานคู่เป็น สอนผมหน่อยนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Unhappy ช่วยผมหน่อยนะคับ ไครดูราเล่ คานคู่เป็น สอนผมหน่อยนะคับ

ผมเจอราเล่คานคู่คันนึงคับ ผมอยากได้มากคับ

แต่ผมกลัวของปลอม ช่วยสอนผมดูหน่อยได้ไม๊คับ

Member phanupongha's Avatar
    สถานที่
    โบราณบิน
    ขอบคุณ
    0

ถึงจะตอบช้าไปหน่อยก็ยังดีกว่าปล่อยให้มันผ่านตาไปเฉ ยๆ เรื่องมันมีอยู่ว่า วันนึงผมไปหาซื้ออะหลั่ยรถถีบที่ร้านที่เก่าแก่(น่าจ ะที่สุด)แถวเมืองปากน้ำ พอดีได้ยินเฮียแกพูดว่า ใครที่บอกว่ามี ราเลย์คานคู่อย่าไปเชื่อมัน เพราะราเลย์ไม่ผลิต 2 คาน นี่เฮียแกก็ว่ามาอย่างนี้ ถ้าหูผมบอดฟังมาผิดๆทำให้คนไทยแตกแยกเป็นฝักเป็นพวง( จะเกี่ยวกันไหมเนี่ย)ความผิดทั้งหลายทั้้งปวงขออุทิศ แด่คนที่มันโกงชาติโกงแผ่นดินก้อแล้วกันนะพี่น้องงง เอ้ย

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สรุปว่ามีใช่มั๊ยครับ

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับเผื่อหลงอยู่สักคัน แถวๆสมุย ก็แปลกนะครับว่ารถเก่าหมดแล้วแต่พอเอารถเก่าไปขี่เดี ๋ยวก็เจอมาเรื่อย แต่ตอนนี้หยากให้เจอราเล่ย์คานคู่หลงอยู่สักคัน สาธุๆๆ คนไม่รู้จักพอ 55ว่าตัวเอง ส่วนเรื่องโกงกินผมไม่รู้เรื่องจริงจิ้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย samuinorman : 03-11-2010 เมื่อ 07:03

Member phanupongha's Avatar
    สถานที่
    โบราณบิน
    ขอบคุณ
    0

โปรดฟังอีกครั้ง โปรดฟังอีกครั้ง(ไม่ใช่คณะ คมช.นะ่่๊) ว่าราเล่ย์ไม่ผลิตคานคู่ พี่หลวงคอนเฟิร์ม

ชาเขียว69's Avatar
    สถานที่
    +ล้อเล็ก ท้ายวัง +
    ขอบคุณ
    0

เมื่อวานได้มีโอกาส ไป งาน ประกวดรถถีบโบราณ ที่เชียงใหม่

เลย ไปถามรุ่นใหญ่ และเซียนๆ

ปรากฏ ว่า มี คับ

และ มี ราเลห์คานคู่ ตัวเป็นๆ แท้ๆ มาจอดโชว์ด้วยคับ

บรรดาเซียนๆ รุ่นใหญ่ ในงาน ก็ บรรยาย บอกลายละเอียด ของรถ รุ่นนี้

ชี้ ให้ ดู จุด ต่างๆ ของรถ ด้วยคับ

รูป รูป  
    ชื่อ บัญชี SUTEE TAKAMTA ธ.กรุงเทพ 613 012 2754

ตาม ฝัน กัน ต่อ ไป

ขายรองเท้า เสื้อผ้าวินเทจ กระเป๋า FREITAG --> http://www.facebook.com/pages/Page-N...533799?fref=ts Page nay preorder

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phanupongha อ่านข้อความ
    โปรดฟังอีกครั้ง โปรดฟังอีกครั้ง(ไม่ใช่คณะ คมช.นะ่่๊) ว่าราเล่ย์ไม่ผลิตคานคู่ พี่หลวงคอนเฟิร์ม
    ผมขอค้านพี่หลวงหน่อย
    ตามข้อมูลที่มีและอ้างอิง จากแคทตาล๊อคของโรงงานเลย คานคู่ราเล่ห์มีตัวตนอยู่จริงครับ
    เดี๋ยวว่างๆ จะเอาข้อมูลมายืนยัน
    ส่วนพี่หลวงมีข้อมูลยืนยันทางนั้นยังไงก็ช่วยแบ่งปัน กันบ้างครับ
    ช่วยๆ กัน จะได้ไม่หลง
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

T13's Avatar
    ขอบคุณ
    67
    Blog Entries
    1

มาแว้วครับ...เดี๋ยวคนที่มีรถอยู่จะใจเสียไปซะก่อน
    จักรยานหายากน่าสะสม (bsa/sunbeam)

T.086-9223389
    Line id: twat13

หรือ mail [email protected]

ธ.กสิกรไทย ธวัชชัย กันธิยา 121-2-34243-9

สินค้าไม่รับจอง

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...
    เท่าที่ดูจากแคตาล็อค+หาจากgoogle พบว่า
    รถอังกฤษเกือบทุกยี่ห้อมีทำคานคู่ครับ ยิ่งเป็นตระกูล nottingham นี่มีทุกยี่ห้อครับ
    ส่วนคานห่าง คานแคบ...คาน copy ก็ว่ากันไปอีกเรื่องครับ
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไปไม่เสียเที่ยว/

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชาเขียว69 อ่านข้อความ
    เมื่อวานได้มีโอกาส ไป งาน ประกวดรถถีบโบราณ ที่เชียงใหม่

เลย ไปถามรุ่นใหญ่ และเซียนๆ

ปรากฏ ว่า มี คับ

และ มี ราเลห์คานคู่ ตัวเป็นๆ แท้ๆ มาจอดโชว์ด้วยคับ

บรรดาเซียนๆ รุ่นใหญ่ ในงาน ก็ บรรยาย บอกลายละเอียด ของรถ รุ่นนี้

ชี้ ให้ ดู จุด ต่างๆ ของรถ ด้วยคับ

คุณชาเขียวไปล้านนาไม่เสียเที่ยวเปล่า อุตส่าห์เก็บข้อมูลมาฝากเพื่อนๆไปสมัครเป็นนักข่าวได ้สบายช่องจักรยานโบราณคร้าบ

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

ข้อมูลจากกระทู้เก่าๆ ของพี่วสันต์ครับ
    แคตาล็อคภาษาไทย

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 255289 : 09-11-2010 เมื่อ 16:08
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman อ่านข้อความ
    คุณชาเขียวไปล้านนาไม่เสียเที่ยวเปล่า อุตส่าห์เก็บข้อมูลมาฝากเพื่อนๆไปสมัครเป็นนักข่าวได ้สบายช่องจักรยานโบราณคร้าบ
    แฮ่ๆ ขอบคุณคับ

พอดี รุ่นนี้ มัน ค้างคาใจ ด้วยคับ เจอ เซียนๆมากันเยอะ เลย ขอถาม ให้ รู้ กัน ไป

รูป รูป  
    ชื่อ บัญชี SUTEE TAKAMTA ธ.กรุงเทพ 613 012 2754

ขายรองเท้า เสื้อผ้าวินเทจ กระเป๋า FREITAG --> http://www.facebook.com/pages/Page-N...533799?fref=ts Page nay preorder

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องเบรค

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ชาเขียว69 อ่านข้อความ
    แฮ่ๆ ขอบคุณคับ

พอดี รุ่นนี้ มัน ค้างคาใจ ด้วยคับ เจอ เซียนๆมากันเยอะ เลย ขอถาม ให้ รู้ กัน ไป
    คันที่ลงรูปมาใช่ของพี่ม่าย ถ้าใช่จะถามเรืองเบรค มีเบรคอันเดียวหรือเป่ล่า อยากดูรูปชัดๆของผมหายไปข้างหนึ่งไม่อยากเปลี่ยนใหม่ พี่วสันต์แนะนำให้ใช้ข้างเดียวเหมือนกัน ถ้าเจอเดิมๆค่อยใส่ ของผมดูในนอร์แมนครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

คันนี้ มี ข้างเดวคับ

แต่ ว่า เดิมๆ มี หน้าหลัง รึ ป่าว ไม่แน่ใจนะคับ

เดว เจอ พี่ต่อ จะ ลองถาม ดู คับ

รูป รูป  

กรุ่นเก่าไอกรุ่นกลิ่นเก่า's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณ ร า ช บุ รี
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aumsud อ่านข้อความ
    ผมเจอราเล่คานคู่คันนึงคับ ผมอยากได้มากคับ

แต่ผมกลัวของปลอม ช่วยสอนผมดูหน่อยได้ไม๊คับ
    มีคับ....วันนี้ก้อยังปั่นอยู่เลยสนิมจะกินเอา555+
    เดียวไว้จะถ่ายรูปให้ชทนะคับ
    กรุ่นเก่า ไอกรุ่น กลิ่นเก่า

วีรวัฒน์ กันคล้อย (เอฟ)
    49/2 หมู่ 3 หมู่บ้านคลองแค ตำบลพงสวาย อำเภอเมือง จังหวัดราชบุรี 70000

[CENTER]T.0846685547
    http://www.facebook.com/wannapong.kankloy
    ลองใช้ฃีวิตในสิ่งที่เราอยากจะเป็น
    0570211506 ธนาคารกรุงไทย ชื่อบัญชี นายวีรวัฒน์ กันคล้อย

Bookmarks