งานดีๆ ที่เราควรสนับสนุน ครับ

ชื่อกระทู้: งานดีๆ ที่เราควรสนับสนุน ครับ

Senior Member Konkon1's Avatar
    สถานที่
    มหานคร คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งานดีๆ ที่เราควรสนับสนุน ครับ

โครงการรวมน้ำใจชาวคลาสสิคกรุงเทพฯและปริมณฑลเพื่อกา รศึกษาและเชื่อมความสัมพันธ์

วัตถุประสงค์

1.เพื่อมอบสิ่งของที่จำเป็นและบริจาคทุนเพื่อนำไปใช้ สำหรับการศึกษาและพัฒนาโรงเรียน
    2.เพื่อกระชับความสัมพันธ์ของกลุ่มรถคลาสสิคในกรุงเท พฯและปริมณฑลให้ได้มีโอกาสได้รู้จักและพูดคุยกันมากข ึ้น

โดยกิจกรรมครั้งนี้จะถูกจัดขึ้นในวันที่20-21มีนาคม ณ.โรงเรียนบ้านคลองดินดำ ต.หมูสี อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา

หลังจากที่เราไปพบปะรวมตัวที่ลานพระบรมรูปทรงม้าในหล ายครั้งที่ผ่านมา.. ทุกคนมีความเห็นรวมกันกับผม.. ว่านอกจากความรู้สึกที่พวกเราฯชาวก.ท.ม.และปริมณฑลอย ากจะจัดกิจกรรมสาธารณะประโยชน์เพื่อทำบุญในด้านต่างๆ ร่วมกันแล้ว..

ในฐานะผู้ใหญ่คนหนึ่งในที่นี้.. หลายคนจึงอยากจะให้ผมช่วยดำเนินการจัดกิจกรรมเพื่อเช ื่อมความสัมพันธ์ระหว่างกลุ่มในกรุงเทพฯและปริมณฑลขึ ้นบ้าง..สักครั้ง.. เพราะกลุ่มรถคลาสสิคในกลุ่มเทพฯและปริมณฑลมีมากมาย.. แต่ไม่มีโอกาสได้รู้จักกันเท่าไหร่เลย.. จึงอยากจะมีกิจกรรมบางอย่างเพื่อที่จะได้มีโอกาสกระช ับความสัมพันธ์กันไว้.. ตามประสาคน(ชอบสองล้อ)คอเดียวกันครับ.. งานนี้คนที่ไม่มีกลุ่ม(อิสระ)แต่พักอยู่ในก.ท.ม.และป ริมณฑลก็ไปร่วมกิจกรรมกันได้นะครับ..

สำหรับกิจกรรมที่จะเกิดขึ้นครั้งนี้แบบนี้.. ผมขอเล่าให้ฟังกันนิดนะครับว่า.. นี่ไม่ใช่เรื่องใหม่ครับ.. กิจกรรมอย่างนี้เคยเกิดขึ้นเมื่อประมาณ10ปีมาแล้ว..เ มื่อตอนที่พวกเราเพิ่งเริ่มมีวงการรถคลาสสิคขึ้นมาให ม่ๆครับ.. แต่ทุกวันนี้มันเปลี่ยนไปเยอะมากแล้ว.. ผมจึงอยากที่จะร่วมนำบรรยากาศแบบนี้ให้กลับคืนมาอีกค รั้งเท่านั้นเอง..

และที่สำคัญเลย.. กิจกรรมในครั้งนี้ไม่ใช่เป็นเรื่องของคนกลุ่มใดกลุ่ม หนึ่งจัดขึ้น.. ผมเป็นเพียงคนที่ประสานงานตรงนี้เท่านั้น.. ขอให้ทุกท่านโปรดเข้าใจว่า.. กิจกรรมในครั้งนี้.. เราจะรวมตัวไปกันด้วยหัวใจและความศรัทธากันจริงๆ(เหม ือนเมื่อก่อน).. และเดินทางไปเพื่อสัมผัสกับมิตรภาพอันแท้จริงร่วมกัน นะครับ.. เน้นความสะดวกเป็นหลักนะครับทุกคน..

ในตอนนี้ผมได้ติดตอประสานงานต่างๆเรียบร้อยแล้ว.. จึงขอแจ้งไว้ที่บอร์ดของกลุ่มผมไว้ดังนี้..

1.ค่าใช่จ่ายท่านละ100บาท ตรงนี้เหมารวมค่าอาหารกลางวัน เย็น และเช้าวันรุ่งขึ้น+ค่าสถานที่ต่างๆเรียบร้อยแล้ว
    2.ในส่วนของเครื่องดื่ม จะมีเพื่อนๆชาวคลาสสิคจากอ.ปากช่อง นำขึ้นมาจำหน่ายกันในราคามิตรภาพครับ(น้ำแข็งฟรี)
    3.สำหรับที่พัก ขอให้ทุกท่านเตรียมเต๊นท์กันไปด้วยนะครับ.. แต่เรามีห้องน้ำไว้รองรับสะดวกสบายครับ

กิจกรรม

1. เวลา10.00น. ชาวคลาสสิคในก.ท.ม.และปริมณฑลพร้อมเพรียงกันที่โรงเร ียนบ้านคลองดินดำ.. เพื่อร่วมกันมอบทุนและบริจาคสิ่งของต่างๆร่วมกัน..

1.1) สำหรับสิ่งที่จะบริจาค..ขอให้ทุกท่านโปรดนำกันไปเองโ ดยรถมอเตอร์ไชค์คลาสสิค..หรือกลุ่มใดที่ในกลุ่มนำรถย นต์ไปด้วยก็ขอให้เป็นไปตามสะดวกนะครับ.. เอาเท่าที่สามารถนำไปกันได้ครับ..

1.2) สิ่งที่บริจาคจะเป็นอะไรก็ได้ตามที่ทุกท่านเห็นสมควร ครับ ไม่กำหนด และทางโรงเรียนไม่ได้เรียกร้องอะไรมาเป็นพิเศษครับ

2. เวลา12.00น. ร่วมรับประทานอาหาร(ข้าวเที่ยง)ร่วมกัน ณ.ร้านของเพื่อนๆชาวหัวโบราณ เขาใหญ่ครับ

3. เวลา14.00น. มุ่งหน้าขึ้นไปที่อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่2 ผากระดาษ เพื่อร่วมสนุกกับกิจกรรมและสันทนาการร่วมกัน

3.1)ใช้เวลาทำกิจกรรมมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความเหมา ะสม..หรือถ้าท่านใดอยากจะพูดคุยหรือพักผ่อนก็ทำกันได ้ตามอัธยาศัยครับ..

4. เวลา17.00น. ร่วมกิจกรรมรอบกองไฟ(แค้มปิ้ง) พูดคุยกันและฟังบทเพลงอะคูสติกสบายๆจากเพื่อนๆกลุ่มม ิตรภาพ ปากช่อง

4.1) ท่านใดที่เล่นดนตรีได้สามารถร่วมแจมกันได้นะครับ

ภาพสถานที่ที่เราจะกางเต๊นท์กับทำกิจกรรมในภาคบ่ายแล ะยามค่ำคืนเล็กๆร่วมกันครับ..(ผากระดาษ)

ผมขอนัดสรุปยอดท่านที่สนใจจะไปร่วมกิจกรรมกันในวันที ่6มีนาคมนี้..ที่ลานพระบรมรูปทรงม้า(#7)นะครับ

สำหรับกิจกรรมในครั้งนี้.. ผมได้รับความดูแลช่วยเหลือและอำนวยความสะดวกในด้านต่ างๆจากเพื่อนๆชาวรถโบราณในอ.ปากช่องดังนี้..

1.ชมรมเพื่อนคลาสสิคปากช่อง
    2.ชมรมมิตรภาพคลาสสิคปากช่อง
    3.ชมรมหัวโบราณเขาใหญ่
    4.กลุ่มสันติภาพเขาใหญ่
    5.กลุ่มคลาสสิคVihicleปากช่อง

ขอขอบคุณทุกท่านไว้ณ.ที่นี้มากนะครับ

ป.ล.1 เดี๋ยวผมจะนำแผนที่มาลงเพิ่มในตอนหลังนะครับ..
    ป.ล.2 อาจมีการแก้ไขเพิ่มเติมอีกในตอนหลังตามความเหมาะสมใน กระทู้นี้นะครับ.
    มิตรภาพ กับคำว่า "คลาสสิค"

มหาวิทยาลัย เทคโนโลยีมหานคร

หนองจอก - มีนบุรี ผ่านมาทางนี้ทักทายกันมั่งนะคร้าบบ

Senior Member Konkon1's Avatar
    สถานที่
    มหานคร คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ เอามาจาก น้าเดี่ยว ไบค์ฮีโร่ ครับ

พอดี ผมเคยไปรวมที่ลานพระรุปกับเขามา
    แล้ววันที่ 6 มีนานี้ จะรวมอีกครั้ง
    ผมก็จะไปร่วมด้วยครับ และ20 มีนา ผมไม่ว่าง
    จึงมีความคิอยากจะทำบุญโดยการ ซื้อสิ่งของไปบริจาค โดยฝากผ่านทางกลุ่มที่รวมลานพระรูปไป
    ใครสนใจอยากไปด้วยกัน หรอฝากไปก็ได้นะครับ
    ฝากไว้ด้วยครับ
    มิตรภาพ กับคำว่า "คลาสสิค"

มหาวิทยาลัย เทคโนโลยีมหานคร

หนองจอก - มีนบุรี ผ่านมาทางนี้ทักทายกันมั่งนะคร้าบบ

Bookmarks