ขอความรู้เกี่ยวกับ 125 หน่อยคับ

ชื่อกระทู้: ขอความรู้เกี่ยวกับ 125 หน่อยคับ

Junior Member wawani's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Post ขอความรู้เกี่ยวกับ 125 หน่อยคับ

อยากรู้ว่า 125 มันมีกี่รุ่นนะครับแล้วก้อข้อแตกต่างกันในแต่ละรุ่นด ้วยนะครับ
    แล้ว 125 Primavera No-Book 35000 แพงมั้ยครับ รบกวนทีนะครับ...
    " สายลมพัดผ่านตัวฉันไป นั้นแหละที่ทำให้ฉันรักมัน "

Junior Member adidog69's Avatar
    สถานที่
    COOLCLUB
    ขอบคุณ
    0

ที่รู้มามันจะมีอิตาลี่กะญี่ปุ่น
    อิตาลี่เค้าเรียกว่า primavera
    ญี่ปุ่นเค้าจะเรียกว่า et3 หรือ es
    et3 จะมีเก๊ะเก็บของด้านข้างล้อจะเหมือนกับprimavera
    ส่วน es ไม่มี ล้อจะเหมือนกับ90 3 เกียร์
    รู้แค่นี้ครับ
    COOLCLUB

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กระผมหวังว่าอาจจะได้ข้อมูลไม่น้อยไม่มากนะครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wawani อ่านข้อความ
    อยากรู้ว่า 125 มันมีกี่รุ่นนะครับแล้วก้อข้อแตกต่างกันในแต่ละรุ่นด ้วยนะครับ
    แล้ว 125 Primavera No-Book 35000 แพงมั้ยครับ รบกวนทีนะครับ...
    125มันแตกต่างกันตรงระบบไฟของเครื่อง และ สวิตช์ไฟอยู่บนหัวเหมือนพวกตระกูล PX ครับ นอกนั้นเหมือนกันทุกประการครับ 125 Primavera ในบ้านเรามีทะเบียนโอนได้ คือระบบไฟหน้าทองขาวเหมือนรุ่นเก่าๆทั่วไปครับ ส่วน125Primavera ET3 ระบบไฟของเครื่องยนต์จะเป็น CDI ครับ ไม่แน่ใจว่าช่องพอร์ททั้งไอดี และ ไอเสียมันใหญ่กว่าหรือไม่นั้น ลองผู้รู้ท่านอื่นมาบอกอีกทีนะครับ ถือว่าเป็นรุ่นที่ได้รับความนิยมเหมือนกันในประเทศญี ่ปุ่น เพราะบอดี้แบบฉบับ Small Frame ครับ ระบบไฟไร้ปัญหากวนใจแน่นอนครับ ส่วนราคาที่ถามก็ซื้อได้นะครับแต่ต้องดูด้วยว่ามีเล่ มทะเบียนเดิมมาหรือไม่ ถ้าไม่มีก็ไม่น่าซื้อนะครับ ถ้ามีเล่มเดิมมาด้วยคืออาจจะตามชุดโอนจากเจ้าของเก่า อาจจะโชคดีที่เค้าเซ็นต์โอนให้ถ้าเค้าไม่เรื่องมากก็ มีของไปฝากซะหน่อยก็โอเคนะครับ ส่วนถ้าไม่มีเอกสารเกี่ยวกับรถให้เลยก็บลองตัดสินใจด ูนะครับว่ามันคุ้มหรือไม่ หรือถ้าซื้อไปใช้ตำรวจในระแวกนั้นจับหรือไม่ ถ้าชอบ 125 Primavera ET3 ก็ซื้อได้เลยนะครับ สภาพรถสวยๆก็มีมาขายกันเรื่อยๆ พร้อมใบนำเข้าถูกกฎหมาย หรือ ที่เรียกว่าใบอินวอยเป็นชื่อผู้ซื้อเลย เมื่อโดนจับสามารถให้ใบกับเจ้าหน้าที่ดูได้ว่าไม่ได้ เป็นรถที่ขโมยมาอย่างแน่นอน แต่สามารถที่จะทำ พรบ. หรือ ประกันรถได้นะครับ เพราะมีทั้งเลขเครื่อง และ เลขตัวถังอย่างถูกต้องครับ ปล.ส่วนตัวคิดว่างบประมาณที่ทั่นบอกผมว่าซื้อ 125 ET3 ขี่ดีกว่านะครับ ดีทั้งประสิทธิภาพของเครื่อง และ ขับขี่ก็สนุกเร้าที่อัตราเร่งเลยนะครับ เครื่องเดิมท่อสูตรแบรนด์ดังเช่น Polini เป็นต้นก็วิ่ง 120 แล้วนะครับมีพี่ๆน้องๆเค้าบอกผมมาอีกทีนะครับ ( ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ )
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

Bookmarks