ขอเชิญสมาชิกชาวรถถีบทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรม”รวมพลคน รักษ์รถถีบโบราณ ณ.จันทบูร” - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ขอเชิญสมาชิกชาวรถถีบทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรม”รวมพลคน รักษ์รถถีบโบราณ ณ.จันทบูร”

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    ผมขอยืมปั่นสักคันได้ไหมครับอิอิ

อยากไปด้วยแต่ไม่มีรถ (ไม่เอาคานไขว้นะครับฮ่าๆๆๆ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เจ้าศรีเกษ อ่านข้อความ
    มีแต่หนุ่มๆมาเชิญชวน ขอเป็นตัวแทนหญิงไทยมาเชิญชวนบ้างนะคะ
    งานดีๆอย่างนี้หญิงไทยอย่างเราๆๆก็ไม่ควรพลาด ไม่ใช่ว่าผู้หญิงจะขี่จักรยานไม่ได้ เพราะมีรถที่เหมาะกับหญิงๆๆอย่างเราๆๆอยู่มากมายหลาย รุ่น นอกจากมีรถสวยๆให้ชมแล้วบางทีอาจจะมาเจอเนื้อคู่หนุ่ มๆๆ หล่อๆๆ ชมรมรถถีบโบราณของเราก็ได้นะคะอิอิ มากันเยอะๆๆนะคะแล้วเจอกันค่ะ
    จ้างมาลงกระทู้ปะน้า อิอิ

แซวเล่นครับ บรรยากาศสวยมากมาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 12-03-2010 เมื่อ 01:20
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

พอดีได้คุยกับเพื่อนเมื่อคืนเลยทราบข่าวครับ (ถ้าเพื่อนไม่บอกคงไม่รู้)ไม่รู้ข่าวจริงๆ แต่อยากแนะนำว่าให้แยกกระทู้ไปเลยครับ คิดว่าน่าจะมีคนสนใจเพิ่มขึ้น โดยขออนุญาติลงในบอร์ดซื้อ-ขาย และบอร์ดข้อมูล-รุ่นจักรยานเพราะมีคนเข้าไปเยี่ยมชมมากกว่า แต่ส่วนตัวแนะนำให้ปรึกษา พี่บอย อยุธยา เพราะเคยมีประสบการณ์งานแนวนี้มีประโยชน์แน่นอนครับ

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร
    ขอบคุณ
    0

....ต้องขอขอบพระคุณ สำหรับคำแนะนำดีๆเป็นอย่างสูงครับผม .
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    [email protected] ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

ขออนุญาติแนะนำนะครับ จากประสบการณ์การจัดงานแนวนี้มาสามครั้ง (ปีละครั้ง) แนะนำให้ท่านประธานชมรมใช้วิธีโทรศัพท์ไปเชิญกลุ่มต่ าง ๆ ติดต่อที่หัวหน้ากลุ่มหรือประธานกลุ่มโดยตรงเลยครับ เช่น ฆัควาฬ ล้อโตเสือใหญ่ เชียงใหม่ นครปฐม ร้านดำเนิน กลุ่มเจ กลุ่มหมูออมสิน กลุ่มน่าน หนุ่มเมืองกาญ ลพบุรี นครสวรรค์ กลุ่มคนบ้ารถถีบตามจังหวัดต่าง ๆ โทรไปเลยครับทางกลุ่มเขาจะมาหรือไม่มาไม่เป็นไรครับถ ือว่าเป็นการประชาสัมพัธน์งานของเราไปด้วยครับและอีก อย่างบางทีบางกลุ่มอาจไม่ได้เข้ามาอ่านข่าวประชาสัมพ ันธ์ของบอร์ดฯ และในวันงานให้ทำใบลงทะเบียนสำหรับผู้มาร่วมงานด้วยค รับเพื่อเป็นการเก็บข้อมูลเอาไว้ติดต่อในงานคราวต่อไ ป (ชื่อ เบอร์โทร กลุ่ม จังหวัด) ทำป้ายเล็ก ๆแจกเป็นที่ระลึกสักอันไม่ต้องแพงเอาไว้ให้เพื่อนเก็ บเป็นของสะสม

ตัวอย่างป้ายครับ

รูป รูป      

yaitattoos's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ขออนุญาติแนะนำนะครับ จากประสบการณ์การจัดงานแนวนี้มาสามครั้ง (ปีละครั้ง) แนะนำให้ท่านประธานชมรมใช้วิธีโทรศัพท์ไปเชิญกลุ่มต่ าง ๆ ติดต่อที่หัวหน้ากลุ่มหรือประธานกลุ่มโดยตรงเลยครับ เช่น ฆัควาฬ ล้อโตเสือใหญ่ เชียงใหม่ นครปฐม ร้านดำเนิน กลุ่มเจ กลุ่มหมูออมสิน กลุ่มน่าน หนุ่มเมืองกาญ ลพบุรี นครสวรรค์ กลุ่มคนบ้ารถถีบตามจังหวัดต่าง ๆ โทรไปเลยครับทางกลุ่มเขาจะมาหรือไม่มาไม่เป็นไรครับถ ือว่าเป็นการประชาสัมพัธน์งานของเราไปด้วยครับและอีก อย่างบางทีบางกลุ่มอาจไม่ได้เข้ามาอ่านข่าวประชาสัมพ ันธ์ของบอร์ดฯ และในวันงานให้ทำใบลงทะเบียนสำหรับผู้มาร่วมงานด้วยค รับเพื่อเป็นการเก็บข้อมูลเอาไว้ติดต่อในงานคราวต่อไ ป (ชื่อ เบอร์โทร กลุ่ม จังหวัด) ทำป้ายเล็ก ๆแจกเป็นที่ระลึกสักอันไม่ต้องแพงเอาไว้ให้เพื่อนเก็ บเป็นของสะสม
    ต้องขอขอบคุณพี่บอย สำหรับคำแนะนำดีๆเป็นอย่างสูงมากครับ แล้วพี่บอยล่ะจะมาเที่ยวจันหรือป่าวครับผมชวนคุณตั้ม แล้วคุณตั้มบอกว่าอยู่ที่พี่บอยถ้าพี่บอยมาคุณตั้มก็ มาด้วยมานะครับพี่จะได้มาพบปะพูดคุยกันครับ
    เที่ยวเมืองไทย ไม่ไปไม่รู้ http://www.travel.lakkai.com

phanumat si-udomteakun
    S.C.B.bank ธานาคารไทยพาณิชย์ เลขที่บัญชี 854-210671-8
    นาย ภาณุมาศ สีอุดมธีรกุล
    ร้านกาลครั้งหนึ่ง ณ จันทบูร 2552
    เลขที่ 894 ถ.ท่าแฉลบ ต.ตลาด
    อ.เมือง จ.จันทบุรี 22000
    TEL 099-3626-415

[email protected] :: ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร http://ob-chan.forumotion.com/

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

อยากไปก็อยากไป..แต่ขอดูแผนที่ก่อน..รักแท้แพ้ระยะทา ง..ถ้าลพบุรี..อยุธยา..สุพรรณ..แล้วตัดสินใจง่ายกว่า ครับ....Thank
    ขอให้พระคุ้มครอง

Senior Member โจรปล้นใจ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สิงห์เหนือ อ่านข้อความ
    อยากไปก็อยากไป..แต่ขอดูแผนที่ก่อน..รักแท้แพ้ระยะทา ง..ถ้าลพบุรี..อยุธยา..สุพรรณ..แล้วตัดสินใจง่ายกว่า ครับ....Thank
    ผมจะบอกป๋า ยังไงดีเนอะ คือพุดง่ายๆ เว้ากันซื่อๆ คนอื่นๆอยากเห็นหน้าป๋านะครับเหอะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โจรปล้นใจ : 16-03-2010 เมื่อ 09:22
    . ..สุทัศน์ แซ่ว่อง .เลขบัญชี .980-5-94852-8 ออมทรัพย์ กรุงไทย โทร 084-576-5015 ...เล็ก
    ..ถ้าเรารู้จักตัวเองดีพอ..เราจะรู้ว่าแท้จริงแล้ว ความสุขของเรานั้นอยู่ที่ไหน..
    [email protected] ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool

อยากไปครับ แต่ไม่มีรถไป ถ้าได้ไปจะแวะหาคุณเล็ก แล้วแวะชมม้านำ้ของพี่กระยอดิน อีกทีสวยจริงๆครับ

รูป รูป    

Junior Member เจ้าศรีเกษ's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Smile

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ผมขอยืมปั่นสักคันได้ไหมครับอิอิ

อยากไปด้วยแต่ไม่มีรถ (ไม่เอาคานไขว้นะครับฮ่าๆๆๆ)

จ้างมาลงกระทู้ปะน้า อิอิ

แซวเล่นครับ บรรยากาศสวยมากมาย

จ้างมาก็ดีสิช่วยๆกันค่ะ อยากให้มาเที่ยวที่จันกันเยอะๆ ชมรมเล็กๆของเรายินดีต้อนรับคนรักรถถีบโบราณทุกท่านค ่ะ

เรื่องรถจักรยานเรื่องเล็กค่ะติดต่อพี่ขวัญชัยประธาน ชมรมได้เลย(ที่บ้านเค้ามีเยอะมากมาย)

มาแต่ตัวกับหัวใจก็พอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เจ้าศรีเกษ : 16-03-2010 เมื่อ 15:47

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BOYYUDYA อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่บอยครับสำหรับแนวทาง แล้วพวกเราจะไม่ทำให้ทุกท่านผิดหวังครับ

กระยอดินนรธา's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูร/Roller Return
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    อยากไปครับ แต่ไม่มีรถไป ถ้าได้ไปจะแวะหาคุณเล็ก แล้วแวะชมม้านำ้ของพี่กระยอดิน อีกทีสวยจริงๆครับ
    ยินดีครับเชิญมาเลยเรื่องรถจักรยานมีเตรียมไว้ให้ครั บ ตอนนี้มีม้าน้ำเพิ่มอีกตัวแล้วครับ(ตัวเก่ายังกองอยู ่เลย) ตัวนี้ได้รับแบ่งปันมาจากเล็กเองครับ
    ชมรมรถถีบโบราณจันทบูรhttp://ob-chan.forumotion.com/

ไป 100 % ครับ ออกประมาณ 3 ครับ ไม่รู้ว่าถึงกี่โมง แต่รบกวน หาที่ซุกหัวนอนให้ 2 ที่ครับ
    รบกวนพี่ใหญ่ เปิดโทนศัพท์ไว้ด้วยน๊ะครับ
    ผมอยากไปเมืองเก่า
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ช่วงนี้น่าเที่ยวลูกๆๆปิดเทอมและชวนเพื่อนกลุ่มบางกะ ปิไปด้วย(ผมไปวันเสาร์พาลูกไปทะเล)

ยินดีร่วมเดินทางกันเชิญครับ(ขอชมคนที่ลงรูปและถ่ายร ูปยิ่งเห็นบรรยากาศน่าสนใจมากๆๆๆๆ)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ommy อ่านข้อความ
    ไป 100 % ครับ ออกประมาณ 3 ครับ ไม่รู้ว่าถึงกี่โมง แต่รบกวน หาที่ซุกหัวนอนให้ 2 ที่ครับ
    รบกวนพี่ใหญ่ เปิดโทนศัพท์ไว้ด้วยน๊ะครับ
    ผมอยากไปเมืองเก่า

Bookmarks