รถหพ400ผมเป็นอะไรไม่รู้ช่วยทีครับ

ชื่อกระทู้: รถหพ400ผมเป็นอะไรไม่รู้ช่วยทีครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถหพ400ผมเป็นอะไรไม่รู้ช่วยทีครับ

วันนี้ผมขับทั้งวันก็ปกตินะครับแต่พอตอนกลับบ้านลองอ ัดกลับบ้านด้วยความเร็วราวๆ100 กม./ชม กลับมาบ้านจอดไว้ก็ยังไม่มีอะไรแต่ซักระยะได้กลิ่นน้ ำมันเลยดูทีรถก็เจอน้ำมันหยดออกมาจากสายที่เชื่อมกับ คาบูแล้วรถก็สตาท์ไม่ติดครับกว่าจะติดก็เล่นเอาเหน่ื อยแต่พอติดไม่เร่งเครื่องมันก็ดับเอาดื้อๆตัวก็อกน้ำ มันผมก็ไม่ได้ไปยุ่งกับมันะครับตอนนี้ก็อกปิดเอาไว้ท ี่ เลข 6 เทียบกับเข็มนาฬิกา ใครเชี่ยวชาญช่วยชี้แนะทีนะครับกลัวรถพังครับเพิ่งซื ้อมาได้ไม่นานเองครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ผมเพิ่งมาเล่ยsr400น่ะครับใครที่พอจะกรุณาช่วยผมทีนะ ครับ ยังไงทิ้งเบอร์ไว้ผมจะรบกวนให้ชี้แนะผมบ้าง หรือ ถ้าจะกรุณาปรานีช่วยชี้แนะที่ เบอร์ 085 2696001 ครับพี่

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

เปลี่ยนสายน้ำมันให้ไม่รั่วไม่หยดครับ เพื่อป้องกันไม่ให้อากาศเข้าไป
    เรื่องก็อก ซ้ายมือ=ก็อกสอง , กลาง = on
    SR มันไม่พังง่ายๆหรอกครับ ถ้าคุณดูแลกับใช้แบบถูกวิธี รถพึงซื้อมาควรเช็คระบบต่างๆทั้งหมดว่ายังใช้การได้ป กติหรือไม่ ค่อยๆทำไปครับ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

DK77888's Avatar
    สถานที่
    ด่านเกวียน คลาสสิค สโมสร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ของผมก็เป็นเหมือนกันคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bloodsexz อ่านข้อความ
    วันนี้ผมขับทั้งวันก็ปกตินะครับแต่พอตอนกลับบ้านลองอ ัดกลับบ้านด้วยความเร็วราวๆ100 กม./ชม กลับมาบ้านจอดไว้ก็ยังไม่มีอะไรแต่ซักระยะได้กลิ่นน้ ำมันเลยดูทีรถก็เจอน้ำมันหยดออกมาจากสายที่เชื่อมกับ คาบูแล้วรถก็สตาท์ไม่ติดครับกว่าจะติดก็เล่นเอาเหน่ื อยแต่พอติดไม่เร่งเครื่องมันก็ดับเอาดื้อๆตัวก็อกน้ำ มันผมก็ไม่ได้ไปยุ่งกับมันะครับตอนนี้ก็อกปิดเอาไว้ท ี่ เลข 6 เทียบกับเข็มนาฬิกา ใครเชี่ยวชาญช่วยชี้แนะทีนะครับกลัวรถพังครับเพิ่งซื ้อมาได้ไม่นานเองครับ

น้ำมันไหลเหมือนกันคับ
    เพิ่งได้มาขี่ 1 วัน 2 วันไม่มีปัญหาคับ
    หลังจากนั้นไหลโจ้กเลยคับ
    ปิดก๊อกวิ่งตลอด เค้าบอกว่าลูกลอยค้างคับ
    ตอนนี้ก็ยังปิดก๊อกวิ่งอยู่ แต่ก็วิ่งดีเหมือนเดิมนะคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ต้องล้างคาบิวใหม่คัฟ

แล้วให้ช่างเช็คดู(เฉพาะช่างsrนะ)

บางทีO-Ring ชุดลูกลอยเสีย

บางทีนมหนูชำรุด

Bookmarks